[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009864452*

pentium

Thành viên mới
Cho mình hỏi mình đã nộp AOS Documents & Financial Evidence và Civil Documents cho NVC nhiều tuần sau mình đăng nhập vào trang ceac.state.gov sau đó nhấn vào N/A của 2 bảng AOS & Financial và Civil Documents thì hiện "404 – Page Not Found" là bị gì vậy? Hồ sơ của mình có vấn đề hay sao vậy? Xin mọi người giải thích! Xin cảm ơn!

cuti

Thành viên tích cực
Cho mình hỏi mình đã nộp AOS Documents & Financial Evidence và Civil Documents cho NVC nhiều tuần sau mình đăng nhập vào trang ceac.state.gov sau đó nhấn vào N/A của 2 bảng AOS & Financial và Civil Documents thì hiện "404 – Page Not Found" là bị gì vậy? Hồ sơ của mình có vấn đề hay sao vậy? Xin mọi người giải thích! Xin cảm ơn!
Tính từ lúc gởi giấy tờ cho NVC thì 42 ngày sau mới được quyền phone hỏi NVC, gặp nhân viên dễ tính thì ok còn gặp người khó tính họ sẽ la rầy mình là sao mới gởi mà đã gọi!

pentium

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009864452

Tính từ lúc gởi giấy tờ cho NVC thì 42 ngày sau mới được quyền phone hỏi NVC, gặp nhân viên dễ tính thì ok còn gặp người khó tính họ sẽ la rầy mình là sao mới gởi mà đã gọi!
Nhà mình có trẻ CSPA khiếu nại tại LSQ do đó mình KSK-chích ngừa trước và trẻ CSPA KSK-chích ngừa sau được không ?

bigboss

Thành viên tích cực
Nhà mình có trẻ CSPA khiếu nại tại LSQ do đó mình KSK-chích ngừa trước và trẻ CSPA KSK-chích ngừa sau được không ?
Chào bạn,
Với nhà có trẻ khiếu nại tuổi, bạn cứ tiến hành khám sức khỏe và chích ngừa bình thường, để chuẩn bị cho buổi PV. Khi khiếu nại tuổi được chấp thuận trẻ có thể khám sức khỏe và chích ngừa sau. Trẻ có thể theo PV khi đến ngày hẹn nếu hồ sơ khám sức khỏe chưa có vẫn có thể bổ túc sau. Thân.

pentium

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi khiếu nại CSPA tại LSQ nếu thành công thì vài tuần sau cho phép điền DS-260 còn việc đóng tiền thì sao? Có phải đóng 325$ tại LSQ hay là đóng trên wedsite của NVC giống như đương đơn chính ? Xin cảm ơn !

LePhuong03

Thành viên tích cực
Mọi người cho mình hỏi nếu kiện CSPA tại LSQ nếu thành công vài tuần sau được cho phép điền DS-260 còn việc đóng tiền thì sao? Có phải đóng 325$ tại LSQ hay là đóng trên wedsite của NVC giống như đương đơn chính? Xin cảm ơn !
Có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
1/. Khiếu nại tuổi CSPA khi hồ sơ còn ở NVC, chờ hoàn tất complete hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

2/. Khiếu nại tuổi CSPA khi hồ sơ chuyển về ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, trước 15 ngày khi phỏng vấn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22488

pentium

Thành viên mới
Có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
1/. Khiếu nại tuổi CSPA khi hồ sơ còn ở NVC, chờ hoàn tất complete hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

2/. Khiếu nại tuổi CSPA khi hồ sơ chuyển về ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, trước 15 ngày khi phỏng vấn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22488
Vậy là mình điền DS-260 trước rồi đóng tiền sau phải không? Nhưng thường mình thấy đóng tiền trước thì mới cho phép điền DS-260 mà?

Thành

Thích đủ thứ ...
Vậy là mình điền DS-260 trước rồi đóng tiền sau phải không? Nhưng thường mình thấy đóng tiền trước thì mới cho phép điền DS-260 mà?
Khi bạn khiếu nại CSPA thành công tại LSQ họ sẽ thông báo và hướng dẫn cho bạn đóng tiền và điền DS-260.

pentium

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi là mình thấy trên wedsite của NVC nói vì tháng này số lượng HS của China & India tăng đáng kể nên tháng sau dự kiến sẽ đứng yên hoặc lùi. Nhưng mình không biết là chỉ xảy ra ở 2 nước này thôi hay là F4-WorldWide luôn? Hay 2 nước này chỉ làm ảnh hưởng đến tiến độ của F4 thôi? Thắc mắc quá!

pentium

Thành viên mới

Không có ai biết điều này hay là điều này không còn quan trọng nữa vậy ?

LePhuong03

Thành viên tích cực

Mọi người cho mình hỏi là mình thấy trên wedsite của NVC nói vì tháng này số lượng HS của China & India tăng đáng kể nên tháng sau dự kiến sẽ đứng yên hoặc lùi. Nhưng mình không biết là chỉ xảy ra ở 2 nước này thôi hay là F4-WorldWide luôn? Hay 2 nước này chỉ làm ảnh hưởng đến tiến độ của F4 thôi? Thắc mắc quá!
Mỗi năm Quốc Hội Mỹ sẽ cấp cho từng nước một số lượng Visa theo diện F. Tùy từng diện sẽ có số lượng cấp khác nhau. Vì thế Mexico hay Philipine tăng hay chậm chả ảnh hưởng gì đến các cư dân đang ở đất nước...thiên đường cả. Tùy vào số lượng hồ sơ và năng lực giải quyết hs của nhân viên mà lịch Visa tăng hay...đứng yên. Diện F4 số Visa được cấp cao gần gấp 3 so với diện F1 hay F3. Tuy vậy do hs F3 F4 rất đông nên thời gian chờ luôn...mỏi đến gãy cổ ! Một vài con số để đừng nản: Tại Philipine diện F3, F4 chờ trung bình là...18 đến 20 năm.
Bạn đừng sốt ruột chờ mà hãy hành động thiết thực là học tiếng Mỹ (tập nghe các đài Hoa Kỳ ấy, đừng học... tiếng Anh ), qua đây mới mau hội nhập. Rào cản ngôn ngữ là khó khăn nhất khi tuổi không còn trẻ.
Đây là số liệu cho bạn tham khảo:
Theo thống kê mới nhất (năm 2015) từ Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ, bốn triệu ba trăm ngàn (4.300.000) đương đơn xin chiếu khán (visa) di dân trên toàn thế giới đang chờ đợi hồ sơ của họ đáo hạn để được đi phỏng vấn. Số chiếu khán lớn nhất, tổng cộng ba triệu hai trăm ngàn (3.200.000) người, thuộc hai diện bảo lãnh F3 và F4, vì những hồ sơ này bao gồm người hôn phối và các con của người được bảo lãnh.Mễ Tây Cơ (Mexico) dẫn đầu với 1.300.000 người đang chờ được phỏng vấn, tiếp theo là Phi Luật Tân (Philippines) và Ấn Độ (India). Việt Nam đứng hàng thứ tư với 260.000 người đang chờ phỏng vấn. Riêng ở Việt Nam, có 7.300 hồ sơ diện F-1 và khoảng 12.000 hồ sơ diện F2B. Diện F3 bảo lãnh con đã lập gia đình của công dân Mỹ có 60.000 hồ sơ đang chờ phỏng vấn, và anh chị em của công dân Hoa Kỳ, cùng với gia đình họ, có 174.000 người chờ đến lượt phỏng vấn.

pentium

Thành viên mới

Mỗi năm Quốc Hội Mỹ sẽ cấp cho từng nước một số lượng Visa theo diện F. Tùy từng diện sẽ có số lượng cấp khác nhau. Vì thế Mexico hay Philipine tăng hay chậm chả ảnh hưởng gì đến các cư dân đang ở đất nước...thiên đường cả. Tùy vào số lượng hồ sơ và năng lực giải quyết hs của nhân viên mà lịch Visa tăng hay...đứng yên. Diện F4 số Visa được cấp cao gần gấp 3 so với diện F1 hay F3. Tuy vậy do hs F3 F4 rất đông nên thời gian chờ luôn...mỏi đến gãy cổ ! Một vài con số để đừng nản: Tại Philipine diện F3, F4 chờ trung bình là...18 đến 20 năm.
Bạn đừng sốt ruột chờ mà hãy hành động thiết thực là học tiếng Mỹ (tập nghe các đài Hoa Kỳ ấy, đừng học... tiếng Anh ), qua đây mới mau hội nhập. Rào cản ngôn ngữ là khó khăn nhất khi tuổi không còn trẻ.
Đây là số liệu cho bạn tham khảo:
Theo thống kê mới nhất (năm 2015) từ Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ, bốn triệu ba trăm ngàn (4.300.000) đương đơn xin chiếu khán (visa) di dân trên toàn thế giới đang chờ đợi hồ sơ của họ đáo hạn để được đi phỏng vấn. Số chiếu khán lớn nhất, tổng cộng ba triệu hai trăm ngàn (3.200.000) người, thuộc hai diện bảo lãnh F3 và F4, vì những hồ sơ này bao gồm người hôn phối và các con của người được bảo lãnh.Mễ Tây Cơ (Mexico) dẫn đầu với 1.300.000 người đang chờ được phỏng vấn, tiếp theo là Phi Luật Tân (Philippines) và Ấn Độ (India). Việt Nam đứng hàng thứ tư với 260.000 người đang chờ phỏng vấn. Riêng ở Việt Nam, có 7.300 hồ sơ diện F-1 và khoảng 12.000 hồ sơ diện F2B. Diện F3 bảo lãnh con đã lập gia đình của công dân Mỹ có 60.000 hồ sơ đang chờ phỏng vấn, và anh chị em của công dân Hoa Kỳ, cùng với gia đình họ, có 174.000 người chờ đến lượt phỏng vấn.

Nhưng mình thấy lịch visa của China và India lúc nào cũng giống như lịch visa F4 toàn cầu mà ?

pentium

Thành viên mới

Cho mình hỏi là khi vượt qua ngày ưu tiên thì đa phần khoảng bao lâu thì mới nhận ngày tháng phỏng vấn qua email từ NVC và bao lâu thì nhận được giấy báo phỏng vấn từ LSQ tại VN. Ai đó có thể ước chừng dùm mình được không ? Xin cảm ơn !!

Chỉnh sửa cuối:

pentium

Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi nếu hồ sơ của mình mới hoàn tất và đáo hạn cùng 1 lúc thì có được hỏi ngay NVC ngày PV không?

ThaoPhuong

Ban điều hành

Trường hợp hồ sơ đã hoàn tất và đáo hạn thì nên hỏi NVC ngày phỏng vấn luôn. Để khi có ngày phỏng vấn thì NVC sẽ gửi qua email cho Anh Chị. Kinh nghiệm của các thành viên đi trước cho thấy, thường là những ngày cuối cùng của tháng hoặc đầu tháng, NVC sẽ gửi email về cho các hồ sơ đã hoàn tất và đáo hạn. Anh Chị nhớ kiểm tra email thường xuyên vào những ngày này nhé.

pentium

Thành viên mới
Ai từng KSK cho mình hỏi nên khám ở IOM hay BVCR? Và tại sao ở đó tốt hơn? Xin cảm ơn!

pentium

Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi hồ sơ của mình đã hoàn tất nhưng mới đây mình vào kiểm tra trong wedsite CEAC thì khoảng phí AOS từ chữ PAID chuyển sang chữ N/A và không có gạch dưới là sao vậy ? Bắt đóng lại nữa hả trời ơi !!

pentium

Thành viên mới
Anh/Chị cho mình hỏi giấy mời PV có nhiều trang vậy mình nên photo trang nào để khám sức khỏe và chích ngừa vậy? Và khiếu nại CSPA tại sao phải 15 ngày trước PV, vậy khiếu nại luôn mà không trước 15 ngày được không? Xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị cho mình hỏi giấy mời PV có nhiều trang vậy mình nên photo trang nào để khám sức khỏe và chích ngừa vậy? Và khiếu nại CSPA tại sao phải 15 ngày trước PV, vậy khiếu nại luôn mà không trước 15 ngày được không? Xin cảm ơn.
Giấy mời phỏng vấn in ra thành 3 bộ để đi: khám sức khỏe, chích ngừa, và phỏng vấn.

Khiếu nại tuổi CSPA phải trước 15 ngày khi phỏng vấn phải đúng theo quy định, và yêu cầu chứ không thể sớm hơn được. Vì đôi lúc hồ sơ của bạn chưa được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, thì họ sẽ không có cơ sở để xem xét giải quyết tuổi CSPA cho bạn.

Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26805