[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010731197

ToiLa

Thành viên tích cực
Visa được cấp có thời hạn trong vòng 6 tháng.
Mình xin lỗi vì mình lấy topic này để hỏi vì Trường hợp của mình giống như của topic này nên mình hỏi cho tiện.Không biết có phạm luật không.

Xin hỏi Phuong Chau hay ai cũng được, cho hỏi đơn DS-260 Mình cũng có 2 người cháu gái trên 21 tuồi. Vậy trong đơn DS-260 trong phần children, mình trả lời NO hay YES cho câu (Is this child immigrating with you ?). Và nếu trả lời NO thì câu hỏi kế tiếp trả lời YES phải không (Is this child immigrating to the U.S at a later date to join you?)

Xin cảm ơn trứơc.

Chỉnh sửa cuối:

ToiLa

Thành viên tích cực
Mình đã có visa ...mọi người cho mình hỏi
Mình là đơn đương phụ va muốn đi trước đơn đương chính ( mọi thứ bình thường chỉ là mình muốn đi trước) liệu được hay không ?
Và nếu được thì khi nhập cảnh Mỹ có trở ngại gì không ?
Mong mọi người góp ý
Trước hết chúc mừng bạn xớm được đoàn tụ ở U.S.A.
Bạn làm ơn chỉ cho mình các bước khiếu nại như thế nào tại LSQ cho người trên 21 tuổi.
Và hôm qua mình có hỏi trên diễn đàn tại popic này của bạn, mong bạn tha thứ cho. Mình chưa thấy ai giúp mình nên nhờ bạn giúp mình với. Mình copy và paste ở dưới. Cảm ơn bạn nhiếu.

Mình xin lỗi vì mình lấy topic này để hỏi vì Trường hợp của mình giống như của topic này nên mình hỏi cho tiện.Không biết có phạm luật không.

Xin hỏi Phuong Chau hay ai cũng được, cho hỏi đơn DS-260 Mình cũng có 2 người cháu gái trên 21 tuồi. Vậy trong đơn DS-260 trong phần children, mình trả lời NO hay YES cho câu (Is this child immigrating with you ?). Và nếu trả lời NO thì câu hỏi kế tiếp trả lời YES phải không (Is this child immigrating to the U.S at a later date to join you?)

Xin cảm ơn trứơc.

ToiLa

Thành viên tích cực
Priority date January 21, 2004
Approval date February 3, 2010
NVC Case Number: HCM2010731197

Xin chào các bạn mình bảo lảnh anh trai và gia đình anh trai, trong hồ sơ có vợ và 3 con của anh trai, nhưng 2 con trên 21 tuổi. Sinh Feb/02/1991 và Oct/15/1993.

1- Form DS-260, trong phần children, Câu hỏi "Is this child immigrating with you ?" trả lời NO hay YES . Và nếu trả lời NO thì câu hỏi kế tiếp "Is this child immigrating to the U.S at a later date to join you?" trả lời YES phải không ? (cho 2 người trên 21 tuổi)
2- Form I-864 Part 3 Information about the immigrants you are sponsoring,family member mình có điền tên của 2 người trên 21 tuổi không ?
3- Và xin chỉ cho cách tiếng hành làm thủ tục khiếu nại tại LSQ. Phần này mình biết là sau khi có giấy phỏng thì khiếu nại, nhưng cho khỏi nghỡ ngàng mình xin được biết trước.
Mình tham lam quá phải không :41:
Cảm ơn các bạn trước và mong chờ sự giúp đỡ sớm. Và không quên chúc các bạn luôn vui vẽ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Priority date January 21, 2004
Approval date February 3, 2010
NVC Case Number: HCM2010731197

Xin chào các bạn mình bảo lảnh anh trai và gia đình anh trai, trong hồ sơ có vợ và 3 con của anh trai, nhưng 2 con trên 21 tuổi. Sinh Feb/02/1991 và Oct/15/1993.

1- Form DS-260, trong phần children, Câu hỏi "Is this child immigrating with you ?" trả lời NO hay YES . Và nếu trả lời NO thì câu hỏi kế tiếp "Is this child immigrating to the U.S at a later date to join you?" trả lời YES phải không ? (cho 2 người trên 21 tuổi)
2- Form I-864 Part 3 Information about the immigrants you are sponsoring,family member mình có điền tên của 2 người trên 21 tuổi không?
3- Và xin chỉ cho cách tiếng hành làm thủ tục khiếu nại tại LSQ. Phần này mình biết là sau khi có giấy phỏng thì khiếu nại, nhưng cho khỏi ngỡ ngàng mình xin được biết trước.
Mình tham lam quá phải không :41:
Cảm ơn các bạn trước và mong chờ sự giúp đỡ sớm. Và không quên chúc các bạn luôn vui vẻ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Người sinh ngày 02/02/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 15/02/2018.
2/. Người sinh ngày 15/10/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 28/10/2020.

Cả 2 trường hợp trên đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã trên 21 tuổi rồi. Vì thế sắp tới gia đình anh bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho 2 người con này. Xem hướng dẫn cách khiếu nại mà tôi tư vấn, hướng dẫn ở phần sau.

1/. Bạn xem hướng dẫn cách điền Form DS-260 trực tuyến online ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=19217

2/. Và cách điền Form I-864 ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=256

3/. Cách khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27027

P/s: Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần hỏi bài tại đây. Để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục, và tư vấn giúp bạn.

ToiLa

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2010731197

Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Mình đang điền 2 form DS-260 và I-864 nhưng mình bị bối rối 2 phần mà mình đã hỏi. Xin bạn làm ơn cho mình biết của câu hỏi 1 và 2 mình đã hỏi. copy lại ở dưới

2- Form I-864 Part 3 Information about the immigrants you are sponsoring,family member mình có điền tên của 2 người trên 21 tuổi không?

Chúc bạn vui vẽ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Mình đang điền 2 form DS-260 và I-864 nhưng mình bị bối rối 2 phần mà mình đã hỏi. Xin bạn làm ơn cho mình biết của câu hỏi 1 và 2 mình đã hỏi. Copy lại ở dưới.

Chúc bạn vui vẻ.
2 câu trên Form DS-260 và Form I-864, nếu hồ sơ được mở có tên 2 thành viên trên 21 tuổi này thì mới chọn Yes, và điền tên. Vì thường sau khi khiếu nại thành công tuổi CSPA, thì lúc đó mới điền bổ sung Form DS-260 cho 2 thành viên này.

ToiLa

Thành viên tích cực

2 câu trên Form DS-260 và Form I-864, nếu hồ sơ được mở có tên 2 thành viên trên 21 tuổi này thì mới chọn Yes, và điền tên. Vì thường sau khi khiếu nại thành công tuổi CSPA, thì lúc đó mới điền bổ sung Form DS-260 cho 2 thành viên này.
Cảm ơn nhiều.Chúc vui vẽ.

ToiLa

Thành viên tích cực
Lịch visa: Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/12/2003.
Xin được hỏi xem xét trước ngày 22/12/2003 là sao vậy bạn, đã view all documents, có ngày phỏng vấn hay cấp visa?
Priority của mình là 21/01/2004 vậy tháng 2/2017 mới được xem xét phải không bạn.
NVC đã nhận hồ sơ của mình 26/09/2016 nhưng đến nay chưa thấy gì cả.

Xin giúp đỡ mình với. Cảm ơn bạn thật nhiều, chúc bạn và người thân luôn vui vẻ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Lịch visa: Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/12/2003.
Xin được hỏi xem xét trước ngày 22/12/2003 là sao vậy bạn, đã view all documents, có ngày phỏng vấn hay cấp visa?
Priority của mình là 21/01/2004 vậy tháng 2/2017 mới được xem xét phải không bạn.
NVC đã nhận hồ sơ của mình 26/09/2016 nhưng đến nay chưa thấy gì cả.

Xin giúp đỡ mình với. Cảm ơn bạn thật nhiều, chúc bạn và người thân luôn vui vẻ.
Lịch visa F4 hiện tại đang xem xét đến trước ngày 22/12/2003, có nghĩa là những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày này, sau khi hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì sẽ được xếp lịch phỏng vấn.

ToiLa

Thành viên tích cực

Nếu hồ sơ đã đến lượt cấp visa, hoặc chỉ cách khoảng 1 tuần chậm hơn so với lịch Visa Bulletin, và hồ sơ lại đang nằm tại NVC thì Người bảo lãnh, hoặc Người được bảo lãnh, có thể gửi đơn khiếu nại tuổi CSPA tại NVC.

Mình đã đọc phần hướng dẫn khiếu nại CSPA tại NVC ở trên, xin bạn xác nhận cho để mình có thể khiếu nại tại NVC thay vì LSQ.
Ngày ưu tiên 21/1/2004 lịch visa tháng 1/2017 là 22/1/2004.
1-Theo như bạn hướng dẫn nếu hết tháng 1/2017 mà hồ sơ còn ở NVC thì mình khiếu nại CSPA tại NVC có phài không.
2-Còn nếu có thư PV trong tháng 1/2017 thì khiếu nại 15 ngày trước ngày PV phải không bạn.
Xin bạn xác nhận cho 2 câu của mình trên và xin bạn chỉ thêm cho mình những điều cần biết.
Cảm ơn nhiếu.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nếu hồ sơ đã đến lượt cấp visa, hoặc chỉ cách khoảng 1 tuần chậm hơn so với lịch Visa Bulletin, và hồ sơ lại đang nằm tại NVC thì Người bảo lãnh, hoặc Người được bảo lãnh, có thể gửi đơn khiếu nại tuổi CSPA tại NVC.

Mình đã đọc phần hướng dẫn khiếu nại CSPA tại NVC ở trên, xin bạn xác nhận cho để mình có thể khiếu nại tại NVC thay vì LSQ.
Ngày ưu tiên 21/01/2004 lịch visa tháng 01/2017 là 22/01/2004.
1- Theo như bạn hướng dẫn nếu hết tháng 01/2017 mà hồ sơ còn ở NVC thì mình khiếu nại CSPA tại NVC có phải không.
2- Còn nếu có thư PV trong tháng 1/2017 thì khiếu nại 15 ngày trước ngày PV phải không bạn.
Xin bạn xác nhận cho 2 câu của mình trên, và xin bạn chỉ thêm cho mình những điều cần biết.
Cảm ơn nhiều.
Nếu lịch đã vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ bạn, và đang xem xét tại nơi này thì có thể khiếu nại tuổi CSPA ở tại NVC cũng được. Còn khi khiếu nại xong mà đến lúc nhận thư mời phỏng vấn, vẫn không có tên thì tiếp tục khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ tại TP.HCM.

paulnguyen99

Thành viên mới
Nhà mình có 2 người khiếu nại cũng 1 lần ở NVC nhưng không có tên trong thư phỏng vấn, và lần 2 khi trước phỏng vấn 15 ngày, cuối cùng 2 anh em có mail hẹn của LSQ và đến phỏng vấn CSPA. Nếu bạn biết cách khiếu nại NVC thì làm trước cũng được, may mắn thì có tên trong thư phỏng vấn luôn. Không có thì lại khiếu nại tiếp. Chờ mail hơi lâu nên cứ bình tĩnh, nếu đủ điều kiện khiếu nại thì cũng đừng lo lắng quá.

ToiLa

Thành viên tích cực

Nếu lịch đã vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ bạn, và đang xem xét tại nơi này thì có thể khiếu nại tuổi CSPA ở tại NVC cũng được. Còn khi khiếu nại xong mà đến lúc nhận thư mời phỏng vấn, vẫn không có tên thì tiếp tục khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ tại TP.HCM.
Cảm ơn bạn, đáo hạn cho trường hợp của mình là hết tháng 1/2017 phải không, vì lịch visa tháng 1/2017 là 22/1/2004, ngày ưu tiên của mình là 21/1/2004.
Hay là ngay bây giờ mình có thể khiếu nại, hay đợi đến tháng 1/2017.
Xin lỗi nhiều tại mình không biết rõ ạ.

ToiLa

Thành viên tích cực

Nhà mình có 2 người khiếu nại cũng 1 lần ở NVC nhưng không có tên trong thư phỏng vấn, và lần 2 khi trước phỏng vấn 15 ngày, cuối cùng 2 anh em có mail hẹn của LSQ và đến phỏng vấn CSPA. Nếu bạn biết cách khiếu nại NVC thì làm trước cũng được, may mắn thì có tên trong thư phỏng vấn luôn. Không có thì lại khiếu nại tiếp. Chờ mail hơi lâu nên cứ bình tĩnh, nếu đủ điều kiện khiếu nại thì cũng đừng lo lắng quá.
Cảm ơn bạn, trước khi bạn khiếu nại tại NVC bạn đã trả tiền và completed form DS-260 không ? Chứ của mình không có, tại tên bị white out nên mình không bấm vào được chứ không phải không muốn.

paulnguyen99

Thành viên mới

Mình kiện xong tuổi thì chị NV LSQ dặn về điền DS-260 cho 2 người vừa khiếu nại thành công xong, những người khác thì điền khi có thư phỏng vấn rồi :)

ToiLa

Thành viên tích cực

Mình kiện xong tuổi thì chị NV LSQ dặn về điền DS-260 cho 2 người vừa khiếu nại thành công xong, những người khác thì điền khi có thư phỏng vấn rồi :)
Nguyên văn bởi PhuongChau

Cảm ơn bạn, đáo hạn cho trường hợp của mình là hết tháng 1/2017 phải không, vì lịch visa tháng 1/2017 là 22/1/2004, ngày ưu tiên của mình là 21/1/2004.

Cảm ơn bạn nhiều, bạn khiếu nại lên NVC lúc nào vậy. Mình hỏi PhuongChau nhưng không thấy trả lời nên mình copy và past ở trên, mong bạn cho mình biết.
Cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nguyên văn bởi PhuongChau

Cảm ơn bạn nhiều, bạn khiếu nại lên NVC lúc nào vậy. Mình hỏi PhuongChau nhưng không thấy trả lời nên mình copy và past ở trên, mong bạn cho mình biết.
Cảm ơn.
Bạn cần tôi tư vấn, hướng dẫn về vấn đề gì?

ToiLa

Thành viên tích cực
Bạn cần tôi tư vấn, hướng dẫn về vấn đề gì?
Lịch visa tháng 01/2017 là 22/01/2004, ngày ưu tiên của mình là 21/01/2004.
Câu 1- Đáo hạn cho trường hợp của mình là hết tháng 01/2017 phải không?
Câu 2- Ngay bây giờ mình khiếu nại được không?
Câu 3- Hay đợi đến tháng 01/2017 hoặc hết tháng 01/2017 mà chưa có thư mời phỏng vấn thì mới khiếu nại.
Thật xin lỗi nhiều tại mình không hiểu rõ 2 từ đáo hạn, nên không biết lúc nào nên khiếu nại. Mong bạn thông cảm cho. Chúc bạn vui vẻ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Lịch visa tháng 01/2017 là 22/01/2004, ngày ưu tiên của mình là 21/01/2004.
Câu 1- Đáo hạn cho trường hợp của mình là hết tháng 01/2017 phải không?
Câu 2- Ngay bây giờ mình khiếu nại được không?
Câu 3- Hay đợi đến tháng 01/2017 hoặc hết tháng 01/2017 mà chưa có thư mời phỏng vấn thì mới khiếu nại.
Thật xin lỗi nhiều tại mình không hiểu rõ 2 từ đáo hạn, nên không biết lúc nào nên khiếu nại. Mong bạn thông cảm cho. Chúc bạn vui vẻ.
1/. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/01/2004, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 21/01/2004 đã đến ngày đáo hạn ưu tiên.

2/. Nếu hồ sơ đang chờ xem xét hoàn tất complete tại NVC, thì khiếu nại lúc này cũng được.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

3/. Khi đã khiếu nại ở NVC xong mà khi nhận thư mời phỏng vấn không có tên bạn, thì gia đình bạn tiếp tục khiếu nại CSPA cho bạn ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.
Đáo hạn có nghĩa là NVC đã xem xét đến ngày ưu tiên 21/01/2004 của hồ sơ bạn. Mà hồ sơ của gia đình bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong chưa?