[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4-landuong011958

landuong011958

Thành viên tích cực
Trước tiên mình xin chúc mừng gia đình Linda và Linda đã nhận đuợc thư mời pv , mình có thể hiểu được cảm giác của bạn và gia đình lúc này đây.
Sẵn nhân tiện đây, vì các bạn là những người đi trc rồi có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình và cho mình vài lời khuyên.
Cho mình hỏi , mình đã nhận và gửi mẫu DS-3032 cho NVC rồi , còn mẫu DS-230 thì đến khi nào mình sẽ nhận được , mình phải chờ NVC gửi hay lấy mẫu form đó từ đâu ??
Gia đình mình cũng đi theo diện F4 , ngày priority date là 13 Sept 1999 , đã đóng $ 400 tiền visa rồi nhưng mình có biết chắc rằng có đc thư mời pv kg ? mình có 2 đứa con gái , 1 đứa sinh ngày 22 Oct 1983 , và 1 đứa 21 Sept 1985 vậy 2 con gái bị quá 21t có thoả đạo luật CSPA kg ?
ngày approval date mình kg biêt chính xác . case number HCM2005...... là ngày June 15, 2005
và nếu làm thư khiếu nại thì sẽ làm trong khoảng thời gian nào , trước pvấn bao lâu ??
xin chân thành cám ơn

Last edited by a moderator:

linda

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ linda F4 tháng 7-1999 đã có thư mời PV

Cho mình hỏi , mình đã nhận và gửi mẫu DS-3032 cho NVC rồi , còn mẫu DS-230 thì đến khi nào mình sẽ nhận được , mình phải chờ NVC gửi hay lấy mẫu form đó từ đâu ??
Gia đình mình cũng đi theo diện F4 , ngày priority date là 13 Sept 1999 , đã đóng $ 400 tiền visa rồi nhưng mình có biết chắc rằng có đc thư mời pv kg ? mình có 2 đứa con gái , 1 đứa sinh ngày 22 Oct 1983 , và 1 đứa 21 Sept 1985 vậy 2 con gái bị quá 21t có thoả đạo luật CSPA kg ?
ngày approval date mình kg biêt chính xác . case number HCM2005...... là ngày June 15, 2005
và nếu làm thư khiếu nại thì sẽ làm trong khoảng thời gian nào , trước pvấn bao lâu ??
xin chân thành cám ơn
Thanks bạn,
Sau khi gửi DS3032 thì bạn nên nhanh chóng vào link này: http://travel.state.gov/visa/frvi/forms/forms_1342.html
Sau khi vào bạn chọn trong danh sách có mẫu DS230 bạn bấm vô để tải mẫu đơn về. Bạn có thể đem file đã tải về ra dịch vụ vi tính nhờ họ in ra thành nhiều bộ đề phòng điền hư mình có thể huỷ và điền lại. Hồ sơ cuả linda ở nhà điền bằng tay, sử dụng bút nguyên tử màu đen, ghi toàn bộ thông tin bằng chữ in Hoa. Cách điền đơn có minh họa trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257
Hiện tại bạn có thể điền được rồi đó, không cần chờ gì đâu, mất thời gian, người nhà bên Us sẽ đóng tiền online 70 và 400$ sau 3 ngày login vào check thấy Paid là có thể tải Document Cover Sheet về để gửi kèm theo hồ sơ. Hướng dẫn Check Payment online và in Document Cover Sheet ở đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=55

Về truờng hợp có giấy mời phỏng vấn cho những người con hay không thì tôi không chắc chắn lắm, nhưng theo tôi suy đoán nếu NVC chấp nhận cho đóng tiền Visa thì chắc hẵn sẽ có giấy mời phỏng vấn đó bạn. Hy vọng nhé.
Ngay bây giờ bạn hãy nhanh chóng làm DS230 và Lý lịch tư pháp đi, các bước tiếp bạn có thể post lên đây để moị người cùng giúp cho nhé.

Chúc thành công !

landuong011958

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ landuong011958

Đóng $400 visa rồi bước tiếp theo là làm gì ? xin các bạn hướng dẫn thêm cho mình?
Gia đình mình đã đóng tiền $400 visa rồi , bây giờ điền mẫu DS-230 và gửi đi đc chưa hay chờ NVC thông báo những bước tiếp theo , vì theo mình đc biết thì NVC bảo rằng kg đc làm gì nếu kg có sự hướng dẫn của NVC , nhưng mình đọc và có tham khảo trên 1 số diễn đàn và diễn đàn xuatnhapcanh thì BĐH có nói là làm và gửi đi kg cần chờ NVC , mình rất rối trí và phân vân ??
Mong chị Linda , anh Tran, P , và các bạn cho mình ý kiến , lời khuyên và các bước cần chuẩn bị để mình kg bị mất thời gian chờ đợi ( Gia đình mình đã chụp hình và làm Lý Lịch Tư Pháp rồi) và những giấy tờ đó dịch và công chứng ở đâu ?? cái Police Certificate cần khai những gì ? )
Chi tiết thêm
em đã down mẫu DS-230 , check online payment rồi , tất cả đều đã PAID và em cũng đã down DOCUMENT COVER SHEET rồi, có Bar code lun rồi chị , nhưng Tất cả giấy tờ không cần dịch sang tiếng Anh, -->> tại sao lại không cần dịch vậy chị ?? vậy có công chứng không ?
Đồng thời người nhà bên Us cũng Down mẫu I-864 về điền luôn. --> cái này người nhà e điền rồi nộp thẳng trực tiếp cho nó hay sao?? hay gửi về VN cho em rồi gđ e mới nộp chung ??
em có thấy trang web của nó ghi là warning : DO NOT TAKE ANY ACTION WITHOUT NVC' S INSTRUCTION " --> đó mới là vấn đề khiến em rối trí và phân vân ??
xin anh, chị và các bạn cho e biết thêm
xin chân thành cám ơn

linda

Ban điều hành

Chào bạn,
Hồ sơ của bạn nếu làm chính xác thì sẽ hoàn tất nhanh thôi, việc nộp giấy tờ cho NVC hiện nay đã thay đổi rất nhiều bạn xem bên dưới nhé:

"Translation Requirements
All documents not in English, or in the official language of the country in which application for a visa is being made, must be accompanied by certified translations..."

Đoạn trên tạm dich như sau:

"Điều kiện dịch thuật
Tất cả giấy tờ không phải bằng tiếng Anh, hay [không phải bằng] ngôn ngữ chính thức của quốc gia nơi đương đơn làm đơn xin visa, phải kèm theo bản dịch công chứng..."
Tài liệu này là những hướng dẫn trong trang web của NVC.
Giấy tờ của tôi trước đây cũng không cần dịch sang tiếng Anh mà vẫn Completed! :1: Như vậy bạn tin rồi chứ ?

Đối với giấy khai sinh bạn phải nộp bản sao do nơi cấp bản chính xác nhận.
Các giấy như: Passport chỉ cần bản Photo không cần công chứng.(chỉ photo trang có thông tin mà thôi)
Giấy kết hôn, ly hôn bản sao phải do nơi cấp xác nhận.
I-864 do người bên Us làm, chờ bên VN hoàn tất hồ sơ, gửi sang cho người nhà bên Us nộp luôn một lần cho NVC. Khi bạn có được DOCUMENT COVER SHEET thì cứ tiến hành hoàn tất hồ sơ và gửi càng sớm càng tốt, chậm trể thì NVC cũng hối thúc bạn hoàn tất thôi.

Chúc thành công !

landuong011958

Thành viên tích cực

Xin chào BĐH , chị Linda , và các anh chị em trên diễn đàn.
Hôm nay tôi post tiếp tình hình mới nhất của gia đình tôi .
Tôi đã gửi mẫu DS-230, cùng với những giấy tờ cần thiết ( LLTP, khai sinh, hình 5x5, PP,...) cùng Document cover sheet của từng người rồi. Anh tôi bên Mỹ cũng đã nộp I-864, cùng với fee bill , thuế cá nhân,......Tất cả nộp cho National Visa Center được gần 1 tuần rồi , vậy khoảng bao lâu thì tôi biết là HS của tôi đã nhận đc trả lời completed, và nếu có thiếu sót gì thì National Visa Center có thông báo cho tôi biết kg? Tôi có thể liên lạc với National Visa Center được kg?
Cứ như tiến trình như vậy, sau khi completed rồi thì chờ khoảng bao lâu nữa mới có thư mời PV , và sau khi làm những bước như vậy rồi có còn nộp gì hay làm gì nữa kg?
Tôi có nghe nói là khi đi Pv cần giấy I-864 có chữ ký của người bão lãnh có đúng kg ạh, giấy này có cần thiết kg hay là có thì tốt , kg có cũng kg sao
Xin cho tôi hướng dẫn từ fía BĐH , các anh chị đi trước trên Diễn đàn.
Tôi xin chân thành cám ơn :)

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào BĐH , chị Linda , và các anh chị em trên diễn đàn.
Hôm nay tôi post tiếp tình hình mới nhất của gia đình tôi .
Tôi đã gửi mẫu DS-230, cùng với những giấy tờ cần thiết ( LLTP, khai sinh, hình 5x5, PP,...) cùng Document cover sheet của từng người rồi. Anh tôi bên Mỹ cũng đã nộp I-864, cùng với fee bill , thuế cá nhân,......Tất cả nộp cho National Visa Center được gần 1 tuần rồi , vậy khoảng bao lâu thì tôi biết là HS của tôi đã nhận đc trả lời completed, và nếu có thiếu sót gì thì National Visa Center có thông báo cho tôi biết kg? Tôi có thể liên lạc với National Visa Center được kg?
Cứ như tiến trình như vậy, sau khi completed rồi thì chờ khoảng bao lâu nữa mới có thư mời PV , và sau khi làm những bước như vậy rồi có còn nộp gì hay làm gì nữa kg?
Tôi có nghe nói là khi đi Pv cần giấy I-864 có chữ ký của người bão lãnh có đúng kg ạh, giấy này có cần thiết kg hay là có thì tốt , kg có cũng kg sao
Xin cho tôi hướng dẫn từ fía BĐH , các anh chị đi trước trên Diễn đàn.
Tôi xin chân thành cám ơn :)
Chào bạn landuong011958,
Tôi xin được trả lời bạn như sau :
- Sau khi gởi toàn bộ hồ sơ cho NVC ( I-864, DS-230 + giấy tờ dân sự ) bạn chờ khoảng 4 tuần ( kể từ ngày gởi), bạn hoặc người nhà của bạn gọi điện cho NVC hỏi thăm.
- Nếu hồ sơ có thiếu sót thì NVC sẽ thông báo cho bạn biết (checklist letter) và bạn phải bổ sung theo yêu cầu.
- Khi hồ sơ đã complete thì trong khoảng thời gian từ 6 đến 8 tuần sẽ nhận được thư mời phỏng vấn ( với điều kiện ngày ưu tiên của bạn đã đến lượt).
- Bạn không phải làm gì nữa khi hồ sơ đã complete.
- Khi phỏng vấn, cần có mẫu I-864 (photocopy cũng được).
- Bạn có thể liên lạc với NVC bằng email, mail hoặc điện thoại để hỏi hồ sơ của mình.:100:
Chúc bạn may mắn.

landuong011958

Thành viên tích cực

xin cam on ban thangtran rat nhieu
cac anh chi tren dien dan con co ai biet them duoc dieu gi thi cho toi biet voi nha
cam on 1 lan nua . Mong tin tu moi nguoi

landuong011958

Thành viên tích cực

xin chào BĐH và các anh chị, các bạn trên diễn đàn
hôm nay gia đình tôi có thông tin như sau :
Anh tôi bên Mỹ đã gửi tất cả những hồ sơ gồm I-864 , quốc tịch , thuế, .....và DS-230, LLTP , hình ảnh, khai sinh ,.....) đầy đủ hết rồi . Và NVC đã nhận ngày 11 Jan 2010 rồi . Nhưng cho đến ngày 15 Jan 2010 , NVC lại gửi check list response như sau :

National Visa Center
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914
January 15, 2010
*HCM2005........* CHECKLIST

Dear ..........tên người bảo lãnh :
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner of all documents.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.
Case Number: HCM2005..........
Beneficiary's Name: tên tôi ..........
Preference Category: F4 - BROTHERS AND SISTERS OF U.S. CITIZENS
Priority Date: 13SEP1999
NATIONAL VISA CENTER
ATTN. DR
31 ROCHESTER AVENUE, STE 100
PORTSMOUTH, NH 03801-2909
*HCM2005.............*
(Checklist Letter Response)
F4

............tên tôi ........
MISSING DOCUMENT LIST FOR: ............tên tôi ..............

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______IMMIGRANT VISA APPLICATION:__________________________________
The NVC has received information on the referenced case. However, we are still waiting for the
Immigrant Visa Application (DS-230), the Affidavit of Support form (I-864) and/or the related fees.
Please submit the forms and/or fees according to the instructions.
[B3M 01/15/2010] HCM2005....................

** Như tôi đã làm theo diễn đàn là cứ nộp vào không cần đợi , bây giờ họ nói vẫn đang chờ DS-230 và I-864 trong khi tôi đã nộp rồi ? Bây giờ gia đình tôi đang rất bối rối , vì nộp mà chưa có thư yêu cầu. không biết có bị thất lạc và họ có giải quyết không ?
tôi có cần phải gửi lại không ?
xin cám ơn

mytran

Cựu Ban điều hành

** Như tôi đã làm theo diễn đàn là cứ nộp vào không cần đợi , bây giờ họ nói vẫn đang chờ DS-230 và I-864 trong khi tôi đã nộp rồi ? Bây giờ gia đình tôi đang rất bối rối , vì nộp mà chưa có thư yêu cầu. không biết có bị thất lạc và họ có giải quyết không ?
tôi có cần phải gửi lại không ?
xin cám ơn
Chào bạn,
nếu bạn đã gởi bổ túc những giấy tờ hồ sơ bị missing như trong thư báo của NVC, bạn chờ khỏang 2, 3 tuần gọi điện thẳng cho NVC hỏi xem hồ sơ bổ túc đã được nhận đủ , up date và complete chưa, giai đọan này mọi vấn đề, sự cố, thay đổi ..... gia đình bạn nên phone trực tiếp với NVC ( họ cũng khuyến khích như vậy) khi liên lạc nhớ cung cấp thông tin cá nhân theo yêu cầu

Chúc bạn may mắn

Thân ái

landuong011958

Thành viên tích cực

xin cám ơn anh Mytran đã trả lời câu hỏi của tôi
Nhưng vấn đề là sau khi đóng tiền visa tuy chưa có yêu cầu của NVC , gia đình tôi đã nóng lòng gửi hết tất cả hồ sơ gồm DS-230, LLTP , hình , khai sinh, PP .... Anh tôi bên Mỹ đã gửi tất cả những hồ sơ gồm I-864 , quốc tịch , thuế..
Một tuần sau , tôi lại nhận đc check list letter response như thư trước , làm gia đình tôi hoang mang lắm . vì họ nói vẫn đang chờ trong khi tôi đã nộp rồi
xin cho tôi biết
cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Nhưng vấn đề là sau khi đóng tiền visa tuy chưa có yêu cầu của NVC , gia đình tôi đã nóng lòng gửi hết tất cả hồ sơ gồm DS-230, LLTP , hình , khai sinh, PP .... Anh tôi bên Mỹ đã gửi tất cả những hồ sơ gồm I-864 , quốc tịch , thuế..
Một tuần sau , tôi lại nhận đc check list letter response như thư trước , làm gia đình tôi hoang mang lắm . vì họ nói vẫn đang chờ trong khi tôi đã nộp rồi
xin cho tôi biết
cám ơn nhiều
Hồ sơ sau khi đóng tiền Visa 400$ thì có thể điền I-864 và DS230 gửi cho NVC được rồi, bạn hỏi lại người nhà bên Us khi gửi có làm đúng theo hướng dẫn của NVC hay không ? Có nộp kèm theo Document cover sheet không (bar code) ?

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

xin cho tôi biết
cám ơn nhiều
Chào bạn landuong011958,
Vấn đề bạn gởi I-864, DS-230 + civil document khi chưa có yêu cầu của NVC không ảnh huởng gì cả, miễn bạn đáp ứng đúng như Anh Nguyên đã trả lời bạn (có kèm theo barcode sheet của I-864, DS-230 và có gởi đúng địa chỉ của NVC ghi trên tờ barcode sheet hay không ? Và có ghi Case Number HCM..trên góc phải của các mẫu đơn và tất cả civil document hay không ?
Nếu làm tất cả đúng như vậy, thì hồ sơ gia đình sẽ không bị thất lạc.
Khi đọc checklist của NVC gởi cho bạn, tôi thấy có thể rằng, trước khi bạn gởi toàn bộ hồ sơ cho NVC, bạn hoặc người nhà của bạn có gởi email hoặc mail cho NVC xin bổ sung hay yêu cầu một điều gì đó cho hồ sơ của bạn. Khi nhận được thư này thì NVC chưa thấy hồ sơ của bạn nên không update được yêu cầu này vào hồ sơ của bạn, do đó NVC liền gởi checklist để báo cho bạn biết là họ đang chờ hồ sơ của bạn.
Theo bạn, NVC đã nhận được hồ sơ ngày 11-1-2010, thì đến ngày 15-1-2010 bạn nhận được checklist, bạn coi kỹ lại xem NVC gởi cho bạn ngày nào, vì có thể họ gởi trước đó mấy ngày (email NVC gởi cho tôi, từ ngày họ gởi đến ngày tôi nhận được là 8 ngày, cũng checklist như bạn). Nếu còn lo lắng, cách tốt nhất là bạn hoặc người nhà gọi điện nói chuyện trực tiếp với họ xem họ trả lời như thế nào. Chúc bạn may mắn.

**P/s : Có tin gì mới, bạn cho biết nhé.

landuong011958

Thành viên tích cực

xin cám ơn các bạn
Gia đình tôi nộp các DS-230, I-864, và các cevil document , có ghi case bên góc fải , ghi dưới hình đầy đủ rồi , cho nên khi nhận đc thư này mới bối rối
NVC gửi cho tôi ngày 15 Jan 2010 , ngày gửi trên mail và ngày của letter đều là ngày 15 Jan. Còn ngày họ nhận như trong cái receipt anh tôi gửi đi , họ đóng dấu nhận ngày 11 Jan 2010
Anh tôi có gọi cho NVC nhiều lần nhưng không đc, vì bị busy đường line hoài , không cách nào gọi thông đc hết ,email thì rất lâu .
Bây giờ tôi không bít làm sao nữa

mytran

Cựu Ban điều hành

Chào bạn

Không có gì mà bạn phải bối rối, hồ sơ bạn ngay khi nhận giấy đóng tiền đã tiến hành hòan tất các thủ tục gởi cho NVC,(khi gởi giấy báo đóng tiền NVC gởi kèm một thông báo bảo bạn hòan tất các giấy tờ để nộp cho NVC, không có chuyện là không có yêu cầu của NVC bạn đã nộp), bạn làm rất đúng như vậy hồ sơ của bạn rất nhanh, nếu hồ sơ làm tốt không bị missing thì cũng phải chờ ngày đáo hạn BV thì mới có lịch phỏng vấn, nếu hồ sơ bạn có bổ túc cũng không làm chậm hồ sơ của bạn nhiều đâu....bạn chờ khỏang 3-4 tuần từ ngày gởi hồ sơ gọi điện cho NVC hỏi xem hố sơ như thế nào có cần bổ túc thì bổ túc cho họ nếu ok thì cũng biết để yên tâm, việc gọi cho NVC :chuyện máy bận là thường tình, bạn nên nói người nhà kiên trì gọi để gặp nhân viên NVC, máy bận không dễ gọi nhưng chưa có trường hợp nào là không gọi được bạn à, ráng kiên nhẫn gọi nhiều lần, như hồ sơ của mình, ngày nào cũng gọi, hỏi cho được mới thôi, NVC làm việc rất pro nhưng không phải là không có sai xót, nhưng cái hay là nếu họ phát hiện nhầm lẫm phần họ, họ nhanh chóng sửa sai lập tức, vậy nhe

Chúc bạn mau chóng có thông tin tốt đẹp, nhé bạn

Thân ái

landuong011958

Thành viên tích cực

xin cam on anh MyTran
Vậy đây có fải là letter báo missing hay không ạh ? Khoảng bao lâu nữa thì Gia đình tôi mới có thư mời Pv nếu không có missing ? còn nếu có missing thì khi nào họ mới gửi thư báo để mình bổ túc và complete .
việc gọi cho NVC , nếu người nhà tôi bên Mỹ không có nhiều thời gian để canh gọi , và không có kiên nhẫn gọi , thì tôi ( phía bên VN) có thể gọi và hỏi thăm cho NVC đc không ? nhưng tiếng Anh của tôi không tốt cho lắm vì tôi cũng lớn tuổi rồi . Xin anh chị , và các bạn cho tôi hướng dẫn
Xin Cám ơn

landuong011958

Thành viên tích cực

Gia đình tôi vừa nhận đc thông báo từ NVC , nhưng thật sự rất là phân vân vì họ cứ bảo là đang chờ , nhưng ở duới thư lại bảo là vừa nhận đc , như vậy là sao
Đây là thư NVC gửi cho tôi , mong các anh chị BDH và diễn đàn hướng dẩn thêm

National Visa Center
February 4, 2010
*HCM2005xxxxxx* CHECKLIST

Dear ................:
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
Case Number: HCM2005xxxxxxxxx
Beneficiary's Name: tên tôi ... ( đương đơn chính )
NATIONAL VISA CENTER
ATTN. DR
*HCM2005xxxxxxxxxxxxx*
F4
.......................
MISSING DOCUMENT LIST FOR: .........................
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
The NVC has received the requested Affidavit of Support (Form I-864) or supporting documents.
However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Immigrant Visa Application
(DS-230) or civil document. Please return the requested information so that we may complete the
processing of your case.
______FEE PAYMENT:_________________________________________________
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still
waiting for the Affidavit of Support (AOS) form I-864 processing fee. Please submit the fee according
to the instructions on the AOS fee bill sent to you from NVC. DO NOT SEND FEE PAYMENTS TO
THE NVC NEW HAMPSHIRE FACILITY. THIS WILL DELAY PROCESSING OF THE VISA. If
you have not received an AOS fee bill, please contact NVC. Do not pay the fee unless you have the
accompanying AOS fee bill as this will result in a delay in processing your case.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Gia đình tôi vừa nhận đc thông báo từ NVC , nhưng thật sự rất là phân vân vì họ cứ bảo là đang chờ , nhưng ở duới thư lại bảo là vừa nhận đc , như vậy là sao
Đây là thư NVC gửi cho tôi , mong các anh chị BDH và diễn đàn hướng dẩn thêm

National Visa Center
February 4, 2010
*HCM2005xxxxxx* CHECKLIST

Dear ................:
Case Number: HCM2005xxxxxxxxx
Beneficiary's Name: tên tôi ... ( đương đơn chính )
NATIONAL VISA CENTER
ATTN. DR
*HCM2005xxxxxxxxxxxxx*
F4
.......................
MISSING DOCUMENT LIST FOR: .........................
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
address provided.
The NVC has received the requested Affidavit of Support (Form I-864) or supporting documents.
However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Immigrant Visa Application
(DS-230) or civil document. Please return the requested information so that we may complete the
processing of your case.
______FEE PAYMENT:_________________________________________________
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still
waiting for the Affidavit of Support (AOS) form I-864 processing fee. Please submit the fee according
to the instructions on the AOS fee bill sent to you from NVC. DO NOT SEND FEE PAYMENTS TO
THE NVC NEW HAMPSHIRE FACILITY. THIS WILL DELAY PROCESSING OF THE VISA. If
you have not received an AOS fee bill, please contact NVC. Do not pay the fee unless you have the
accompanying AOS fee bill as this will result in a delay in processing your case.
Chào bạn,
Theo thư này thì NVC đã nhận được cả 2 mẫu I-864 và DS-230.
Tuy nhiên, NVC chưa nhận được lệ phí của mẫu đơn I-864 ($70), bạn nên hỏi lại người bảo lãnh đã đóng tiền cho mẫu này chưa ? Nếu đóng rồi thì nhanh chóng gởi hóa đơn cho NVC theo địa chỉ họ gởi kèm theo trên tờ Checklist Letter Responser. Hồ sơ của bạn sẽ chậm trễ nếu không gởi hóa đơn này.
Có thể người gởi I-864 không kèm theo Document Cover Sheet (nếu đã đóng tiền rồi) cho NVC. Bạn hỏi lai người nhà nhé.
Chào bạn. Chúc bạn may mắn.

landuong011958

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn
Sở dĩ thời gian vừa qua tôi vắng bóng là vì kg thấy có động tĩnh gì tữ NVC nữa hết .
tình hình là đã hơn 1 tháng nay mà không thấy thư từ hay thông tin gì tù NVC hết , tôi cũng hơi lo lắng , không biết đã nhận đủ chưa và đã complete chưa ? dạo trước NVC hay gửi thư lắm , có khi 1-2 tuần , có khi mấy ngày gữi liên tiếp mấy thư liền . Lần này sao thấy hơi lâu mà kg có tin tức gì hết.
không biết nếu như sau những bước này rồi tiếp theo sẽ là gì ? không biết có yêu cầu gì kg ? Có anh chị em nào có kinh nghiệm thì giúp tôi với ? vì hiện nay 2 đứa con tôi vẫn chưa biết chắc là có tên trong thư mời PV không , tôi cũng còn hội hộp quá mặc dù biết tuổi CSPA được thoả đáng .
Và còn 1 điều nữa là thư mời PV sẽ đc họ gửi qua đâu ? bao lâu sau thì mới gửi thư mời PV nếu như đã nộp theo yêu cầu của họ . xin cho tôi giải đáp
xin cám ơn và chúc sức khoẻ an lành đến các bạn !

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn LanDuong011958,
Bạn có thể vui lòng cho biết số case (HCMXXXXXX) hay số receipt để có thể nghe máy trả lời tự động biết hồ sơ của bạn ra sao.
Sau khi hồ sơ conplete khoảng 4-8 tuần, bạn sẽ nhận được thư phỏng vấn qua email.
Về chuyện quá tuổi của con bạn thật lòng tôi không rành. bạn hãy tham khảo các mục CSPA nhé. Rất cảm thông và chia sẻ nỗi lo lắng của bạn.
Thân chúc bạn may mắn

landuong011958

Thành viên tích cực

xin cám ơn lightwind đã trả lời giúp tôi
như vậy thì ý của light wind là tôi gọi đt vào cho NVC để nghe hộp thư trả lời tự động có đúng kg ạh ??
Hy vọng NVC complete sớm để sớm có thư mời PV lúc đó mới có thể yên tâm được phần nào
Khi nào tôi nhận đc thông tin gì mời sẽ post lên để mọi người cùng tham khảo và hy vọng rằng những gì mình đã trải qua sẽ chia sẻ với những người đi sau