[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

britishsteel_85

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Hi cac anh chi em dien dan,

Tinh hinh la pd cua minh 25.6.12 da duoc app ngay 26.6.13. Ox minh nop giay to de bao lanh minh va co kem theo giay khai sanh cua baby. Bay gio hs da duoc app roi thi buoc ke tiep minh phai lam gi. Co phai luat moi F2a phai bat buoc mo them 1 hs moi cho nhoc con hay nhoc se theo me. Cac anh chi chi dan giup em nhe. Cam on anh chi rat nhieu, chuc 1 ngay tot lanh va may man

Nasa Còi

Thành viên mới

sao có case nhanh zi? approve mấy tuần mới có case? Của em chắc 4-5 tháng nữa lên đường.Đoán vậy!
Ak em nhầm ạ! Pd 6/10/2011. Em approve 8/6/2013 sau 3 tuần mới có case
nhưng sao có mấy anh chị pd tháng 3-6/2011 vẫn chưa dược phỏng vấn ạ?
có khi nào lịch VB của F2A nó lùi lại không ta?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hi cac anh chi em dien dan,

Tinh hinh la pd cua minh 25.6.12 da duoc app ngay 26.6.13. Ox minh nop giay to de bao lanh minh va co kem theo giay khai sanh cua baby. Bay gio hs da duoc app roi thi buoc ke tiep minh phai lam gi. Co phai luat moi F2a phai bat buoc mo them 1 hs moi cho nhoc con hay nhoc se theo me. Cac anh chi chi dan giup em nhe. Cam on anh chi rat nhieu, chuc 1 ngay tot lanh va may man
Xin anh Vuthangsi trả lời giúp bạn này,tks!

vuthangsi

Ban điều hành

Xin anh Vuthangsi trả lời giúp bạn này,tks!
A BẢO LẢNH DIỆN F2A
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
DIỆN F2A chỉ mở 2 hồ sơ riêng biệt cho VỢ/CHỒNG VÀ CON KHI
1 Con riêng của vợ hoặc chồng .
2 Người bảo lảnh đang trong giai đoạn chuẩn bị thi nhập quốc tịch HOA KỲ .
3 Nếu người con này là CON RUỘT CỦA HAI VỢ CHỒNG , THÌ CHỈ CẦN 1 ĐƠN I-130 CHO CẢ VỢ/CHỒNG VÀ CON .
NẾU SANH CON SAU NGÀY NỘP ĐƠN BẢO LẢNH THÌ CHỈ CẦN NỘP KHAI SANH NGƯỜI CON RUỘT NÀY VÀO HỒ SƠ GỐC CỦA NGƯỜI MẸ /HOẶC CHA .

B THEO THÔNG BÁO CỦA SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ

http://www.uscis.gov/USCIS/Resources/B1en.pdf
I AM A PERMANENT RESIDENT .... HOW DO I ......
• If your relative is your spouse and he or she has children who are
your natural children, stepchildren, or adopted children, and you
did not file separate petitions for them, you must file a separate
petition for each of them with evidence of your U.S. citizenship.
Please include a copy of the receipt notice for the original
petition.

KHI NHẬP QUỐC TỊCH HOA KỲ , CHUYỂN TỪ F2A SANG IR1/IR2 /CR1/CR2
PHẢI TÁCH RA TỪNG HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , NẾU Ở GIAI ĐOẠN F2A CHƯA TÁCH RA , BẤT KỂ LÀ CON RUỘT HAY CON RIÊNG .
P/S XPRO_123 có con riêng hay không mà quan tâm quá vậy .?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chân thành cảm ơn anh VTS!
@ britishsteel_85 : vào nhận hàng!

CÒN CÂU HỎI P/S XPRO_123 CHƯA TRÃ LỜI .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nói nhỏ nghe,đang tính mà chưa dám! kakaka

Nói chứ tại bạn ấy pm yahoo nên mình hỏi giúp thôi.TKS anh nhé!

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

A BẢO LẢNH DIỆN F2A
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
DIỆN F2A chỉ mở 2 hồ sơ riêng biệt cho VỢ/CHỒNG VÀ CON KHI
1 Con riêng của vợ hoặc chồng .
2 Người bảo lảnh đang trong giai đoạn chuẩn bị thi nhập quốc tịch HOA KỲ .
3 Nếu người con này là CON RUỘT CỦA HAI VỢ CHỒNG , THÌ CHỈ CẦN 1 ĐƠN I-130 CHO CẢ VỢ/CHỒNG VÀ CON .
NẾU SANH CON SAU NGÀY NỘP ĐƠN BẢO LẢNH THÌ CHỈ CẦN NỘP KHAI SANH NGƯỜI CON RUỘT NÀY VÀO HỒ SƠ GỐC CỦA NGƯỜI MẸ /HOẶC CHA .

B THEO THÔNG BÁO CỦA SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ

http://www.uscis.gov/USCIS/Resources/B1en.pdf
I AM A PERMANENT RESIDENT .... HOW DO I ......
• If your relative is your spouse and he or she has children who are
your natural children, stepchildren, or adopted children, and you
did not file separate petitions for them, you must file a separate
petition for each of them with evidence of your U.S. citizenship.
Please include a copy of the receipt notice for the original
petition.

KHI NHẬP QUỐC TỊCH HOA KỲ , CHUYỂN TỪ F2A SANG IR1/IR2 /CR1/CR2
PHẢI TÁCH RA TỪNG HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , NẾU Ở GIAI ĐOẠN F2A CHƯA TÁCH RA , BẤT KỂ LÀ CON RUỘT HAY CON RIÊNG .
Vậy trường hợp của em là làm 1 hồ sơ là được rồi. Ox em làm 2 hồ sơ tốn tiền quá.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hôm nay có case,mình nộp 88đồng rồi.Giờ chờ bước tiếp theo.Cả nhà ai làm hs đến đâu update nhé!

vuthangsi

Ban điều hành

Hôm nay có case,mình nộp 88đồng rồi.Giờ chờ bước tiếp theo.Cả nhà ai làm hs đến đâu update nhé!
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

III. Điền các mẫu đơn Sau khi việc đóng tiền hoàn tất, đã có DOCUMENT COVER SHEET các bạn ở VN có thể vào Link sau để download mẫu DS230 :

download ds-230 phiên bản mới ở đây
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf

xpro_123

Cựu Ban điều hành

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

III. Điền các mẫu đơn Sau khi việc đóng tiền hoàn tất, đã có DOCUMENT COVER SHEET các bạn ở VN có thể vào Link sau để download mẫu DS230 :

download ds-230 phiên bản mới ở đây
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf
Chân Thành Cảm ơn VTS rất nhiều!!!

nndphuong

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình đang chờ để được caomplete tại NVC, đã gởi tất cả các giấy tờ cho NVC ngày 24/7/2013. Gọi lên NVC họ nói cho họ 20 ngày làm việc kể từ ngày gởi để họ complete.

@Monalisa: PD của bạn sau mình 1 ngày, hồ sơ đến đâu rồi bạn?

monalisa

Thành viên tích cực

Mình mới đóng 230$ tối hôm qua, chờ báo PAID nữa là gởi tất cả giấy tờ còn lại cho NVC. Mong mọi chuyện êm xuôi. Hihi. Chúc cả nhà mau chóng đoàn tụ với người thân nha. Mình mong mình có thể đi trong tháng 9 quá, ko bít kịp không....

monalisa

Thành viên tích cực

Mọi người cho mình hỏi xíu: ox mình đóng 88$ ngày 11/6 vừa rồi, và tối hôm qua thì nhận được giấy kiu đóng tiếp 230$ và mình cũng đã đóng online. Khi mình check payment online trong mục Receipt hệ thống đã báo PAID ( phần đóng 88$), có đầy đủ thông tin người đóng, ngày giờ đóng nhưng ở mục Invoice, hệ thống ghi là NOT PAID??? Còn 230$ mới đóng nên đang trong quá trình IN PROCESS.
Vậy có sao ko ạ. Mình đã đóng tiền rồi mà sao vẫn còn NOT PAID ở trang Invoice ạ? Mình lo lắng quá, ko biết có sao ko? Phần đó của mình ổn chưa ạ? Ai giúp mình với....

zenchus

Thành viên mới

Hi! Anh chi trong diễn đàn cho mình hỏi lý lịch tư pháp có thời hạn là 6 tháng hay 1 năm vậy?mình ở tphcm. ! Cám ơn các anh chị rất nhiều!

lichundung

Thành viên tích cực

Hi! Anh chi trong diễn đàn cho mình hỏi lý lịch tư pháp có thời hạn là 6 tháng hay 1 năm vậy?mình ở tphcm. ! Cám ơn các anh chị rất nhiều!
Thời hạn 1 năm nha bạn

messi79

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình đang chờ để được caomplete tại NVC, đã gởi tất cả các giấy tờ cho NVC ngày 24/7/2013. Gọi lên NVC họ nói cho họ 20 ngày làm việc kể từ ngày gởi để họ complete.

@Monalisa: PD của bạn sau mình 1 ngày, hồ sơ đến đâu rồi bạn?
hôm nay mới có 11/07/2013,bạn nhé,mà bạn đã gởi tất cả các giấy tờ cho NVC ngày 24/7/2013 hay thiệt.

nndphuong

Thành viên tích cực

hôm nay mới có 11/07/2013,bạn nhé,mà bạn đã gởi tất cả các giấy tờ cho NVC ngày 24/7/2013 hay thiệt.
Sorry 24/6/2013 la ngay minh goi giay to len cho NVC, tinh den hom nay la 13 ngay lam viec ma goi len ho van chua nhan duoc nua. Ho noi cho ho 20 ngay lam viec. Chan

messi79

Thành viên tích cực

Sorry 24/6/2013 la ngay minh goi giay to len cho NVC, tinh den hom nay la 13 ngay lam viec ma goi len ho van chua nhan duoc nua. Ho noi cho ho 20 ngay lam viec. Chan
vậy thì bạn cứ chờ 20 ngày đi,bao nhiêu năm tháng còn chờ dc thì vài ngày ko sao đâu bạn ơi,HS của bạn mình nghỉ là bạn còn phải chờ lâu lắm đó,hiện nay cũng có nhiều ACE có HS cũng đang chờ sốt cả ruột hơn bạn nữa kìa,vài dòng chia sẽ cùng bạn.
thân !

monalisa

Thành viên tích cực

Mình tin là mình, bạn nndphuong, xpro_123 sắp tới lượt rồi, ko có chuyện "bạn còn phải chờ lâu lắm đó" như lời bạn messi79 nói đâu, tụi mình đang hi vọng, bạn đừng nghĩ này nọ rồi phán như đúng rồi. Bạn hãy lo cho HS của mình đi nhé.

nndphuong

Thành viên tích cực

Mình tin là mình, bạn nndphuong, xpro_123 sắp tới lượt rồi, ko có chuyện "bạn còn phải chờ lâu lắm đó" như lời bạn messi79 nói đâu, tụi mình đang hi vọng, bạn đừng nghĩ này nọ rồi phán như đúng rồi. Bạn hãy lo cho HS của mình đi nhé.
Ho so cua minh NVC da nhan duoc hom qua roi monalisa va xpro oi. Ho noi cho ho 7 ngay de complete. Sau 7 ngay thi minh se goi len de hoi xem thu moi pv co available ko? Chung ta cung complete thoi.

Status
Không mở trả lời sau này.