[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Ho so cua minh NVC da nhan duoc hom qua roi monalisa va xpro oi. Ho noi cho ho 7 ngay de complete. Sau 7 ngay thi minh se goi len de hoi xem thu moi pv co available ko? Chung ta cung complete thoi.
Hi vọng tốt đẹp.Nhưng mình thì chuyện gì cũng gặp trục trặc hết,số con rệp.Nộp 88$ sau 2 ngày thấy Paid,mà in cover sheet ko đc,tự nhiên hôm qua status nó lại thành "Not Paid"...giờ phải làm lại từ đầu..Chán thiệt!

vuthangsi

Ban điều hành

Hi vọng tốt đẹp.Nhưng mình thì chuyện gì cũng gặp trục trặc hết,số con rệp.Nộp 88$ sau 2 ngày thấy Paid,mà in cover sheet ko đc,tự nhiên hôm qua status nó lại thành "Not Paid"...giờ phải làm lại từ đầu..Chán thiệt!
Check Payment online và in Document Cover Sheet
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

Cách lưu Docnment Cover Sheet và Receipt Payment

Sau khi bạn tiến hành các bước như trên, vì lý do nào đó mà bạn chưa in ngay được (như không có sẳn máy in) thì bạn làm như sau để lưu lại Docnment Cover Sheet và Receipt Payment để dành trong máy khi cần sẽ in sau.

Cách 1:
Nếu máy bạn có cài chương trình Foxit Reader thì khi nhấn nút Print ...> hộp thoại Print Properties xuất hiện, bạn nhấn vào dấu mũi tên ngay dòng chọn tên máy in để chọn máy in là "Foxit PDF Printer", chọn nơi lưu file và như thế là bạn có file Docnment Cover Sheet hay Receipt Payment.

Cách 2:
Trong hộp thoại in Docnment Cover Sheet và Receipt Payment có nút Email Docnment Cover Sheet hay Email Receipt Payment, bạn chọn vào nút này> ở hộp thoại tiếp theo bạn chọn Yes ở chổ email của bạn. NVC sẽ gởi Docnment Cover Sheet và Receipt Payment về email đã chọn ngay sau đó.

monalisa

Thành viên tích cực

bạn Xpro_123 giống mình nè, đóng 88 $ xong 2 ngày sao báo PAID rùi vài ngày sau NOT PAID. Ox mình call NVC hỏi thì họ nói gửi họ cái statement của ngân hàng để chứng minh mình đóng tiền rồi. Họ cũng gửi mail báo mình vậy. Nên XPro_123 cũng đi kiếm cái statement của ngân hàng nộp cho họ luôn đi, rút ngắn thời gian chờ họ trả lời, lâu lắm.

monalisa

Thành viên tích cực

May quá, cái vụ lộn xộn 88$ paid và not paid cuối cùng mình cũng đã ổn , trên invoice đã chuyển thành Paid cho mình rồi.
Mình có theo dõi trên diễn đàn, nghe nói từ lúc NVC nhận HS đến completed là 1 tháng, đợi có lịch PV thêm 1-2 tháng nữa, ngày PV là 1 tháng sau đó, nghĩa là mình chờ thêm ít nhất 4 tháng nữa hả mọi người :(

xpro_123

Cựu Ban điều hành

May quá, cái vụ lộn xộn 88$ paid và not paid cuối cùng mình cũng đã ổn , trên invoice đã chuyển thành Paid cho mình rồi.
Mình có theo dõi trên diễn đàn, nghe nói từ lúc NVC nhận HS đến completed là 1 tháng, đợi có lịch PV thêm 1-2 tháng nữa, ngày PV là 1 tháng sau đó, nghĩa là mình chờ thêm ít nhất 4 tháng nữa hả mọi người :(
Uả là sao monalisa,bạn cũng chỉ mới nộp 88$ à??? Mình nghĩ bạn phải nộp lâu rồi chứ,bạn có case lâu rồi mà?? Mình thì nộp lần đầu là thứ 4 tuần trước,và lần 2 đã đc,mới in cover sheet hôm nay.Chuẩn bị làm tờ khai thuế gì đó,nghe bà xã nói vậy,mà ko biết khi nào mới bắt đầu đc.
Mình thấy NVC--> complete nhanh nhất là 1,5 tháng.Kiểu trục trặc như tụi mình thì phải hơn.Chắc mất 2 tháng.Nếu tụi mình mà đợi khoảng 4 tháng nữa cũng được mà,mong là vậy,miễn trong năm nay.
Có gì mọi người update tiếp nha!

monalisa

Thành viên tích cực

Mình xong xuôi hết rồi, nộp civil document từ hôm thứ 2 luôn rồi xpro_123 ơi, giờ đang chờ complete hihi. Cái 88$ mình nộp cách đây hơn 1 tháng rồi nhưng mà nó cứ NoT Paid nên mình giải quyết nó tới giờ đã Paid, song song thì ox mình vẫn tiến hành đóng 230$ và hoàn tất HS gửi NVC.
Chờ 4 tháng thì hơi lâu hihi. Mình mong có thể đoàn tụ với ox khoảng tháng 9, 10 gì đó. Hơn 2 năm rồi, mòn mỏi đợi chờ....haizzz

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình xong xuôi hết rồi, nộp civil document từ hôm thứ 2 luôn rồi xpro_123 ơi, giờ đang chờ complete hihi. Cái 88$ mình nộp cách đây hơn 1 tháng rồi nhưng mà nó cứ NoT Paid nên mình giải quyết nó tới giờ đã Paid, song song thì ox mình vẫn tiến hành đóng 230$ và hoàn tất HS gửi NVC.
Chờ 4 tháng thì hơi lâu hihi. Mình mong có thể đoàn tụ với ox khoảng tháng 9, 10 gì đó. Hơn 2 năm rồi, mòn mỏi đợi chờ....haizzz
Hay vậy ta,chưa giải quyết vụ $88 mà vẫn làm tiếp các thủ tục khác thì hơi lạ...Vì sao thấy bà xã mình làm khó khăn quá ah,đợi từng thứ một...Dù sao cũng chúc mừng bạn nha..Có tin complete sớm nha!

nndphuong

Thành viên tích cực

Hay vậy ta,chưa giải quyết vụ $88 mà vẫn làm tiếp các thủ tục khác thì hơi lạ...Vì sao thấy bà xã mình làm khó khăn quá ah,đợi từng thứ một...Dù sao cũng chúc mừng bạn nha..Có tin complete sớm nha!
Từ khi NVC nhận được giấy tờ của mình, họ yêu cầu cho họ 20 ngày làm việc để họ complete hồ sơ. Cầu xin mọi người sẽ được complete nhanh và đoàn tụ với người thân yêu hihi.

monalisa

Thành viên tích cực

Phí bảo trợ tài chính 88$ và phí nhập cư 230$ giải quyết riêng rẽ mà, nên sau khi NVC gửi thông báo đóng 88$ thì 1 thời gian sau ( hình như 3 tuần ) vẫn gửi thông báo đóng 230$ theo đúng trình tự. Nên mình cứ tiếp tục làm theo yêu cầu của NVC thôi. Cái nào trục trặc thì gửi mail hỏi và nộp bổ sung. Giờ thì 2 phí đó đã ổn. Mọi giấy tờ cần thiết đã ổn. Cầu mong ko bị checklist. Chúc mọi người completed mau mau ^^

monalisa

Thành viên tích cực

Từ khi NVC nhận được giấy tờ của mình, họ yêu cầu cho họ 20 ngày làm việc để họ complete hồ sơ. Cầu xin mọi người sẽ được complete nhanh và đoàn tụ với người thân yêu hihi.
Bạn nndphuong ơi, HS completed rồi thì mình phải đợi ít nhất thêm 2 tháng nữa để có giấy PV đúng không?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Bạn nndphuong ơi, HS completed rồi thì mình phải đợi ít nhất thêm 2 tháng nữa để có giấy PV đúng không?
Trước khi đi tụi mình rủ 1 số bạn bè trên đây off gặp nhau chứ monalisa,nndphuong...!!!!

nndphuong

Thành viên tích cực

Phụ thuộc vào lãnh sự quán nơi mình phỏng vấn, nếu họ có nhiều hồ sơ cần phỏng vấn thì đợi hơi lâu. Nói chung phải nằm trong waiting list đến khi tới lượt mình hihi.

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Cho e hỏi là từ lúc kêu đóng 88$ đen lúc hoàn tất hồ sơ là bao nhiêu lâu vậy. E xin cảm ơn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho e hỏi là từ lúc kêu đóng 88$ đen lúc hoàn tất hồ sơ là bao nhiêu lâu vậy. E xin cảm ơn.
Cũng tuỳ,nhưng mình đọc thấy nếu làm trơn tru và tích cực thì khoảng 1tháng rưỡi đến 2 tháng!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cũng tuỳ,nhưng mình đọc thấy nếu làm trơn tru và tích cực thì khoảng 1tháng rưỡi đến 2 tháng!
The next step in the immigration process is for the
Petitioner to submit an Affidavit of Support.

Ủa,mình nộp $88 xong nó kiu làm tiếp bảo trợ tài chính này xong mới là DS230 hả các bạn?

Bữa giờ người nhận giúp BTTC đi chơi,vậy mới mết.Hic,chờ đợi!

vuthangsi

Ban điều hành

The next step in the immigration process is for the
Petitioner to submit an Affidavit of Support.

Ủa,mình nộp $88 xong nó kiu làm tiếp bảo trợ tài chính này xong mới là DS230 hả các bạn?

Bữa giờ người nhận giúp BTTC đi chơi,vậy mới mết.Hic,chờ đợi!
SAU KHI ĐÓNG 88$ THÌ IN MÃ VẠCH BARCODE RA VÀ KẸP VÀO BỘ BẢO TRÔ TÀI CHÍNH I-864 NỘP CHO NVC , MỚI HỢP LỆ .
TƯƠNG TỰ TỜ DS-230 , KHI NỘP 230$ LỆ PHÍ VISA XONG , IN BARE CODE SHEET , KẸP VÀO TẤT CẢ GIẤY TỜ CIVIL DOCUMENTS , NỘP CHO NVC MỚI HỢP LỆ .
DS-230 tự download trên mạng về mà điền , phiên bản mới nhất ở đây , và nhớ điền bằng mực màu đen , chữ in hoa .
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf

teardrops210312

Thành viên mới

Hi các ACE !
Hồ sơ của mình có ngày PD là 09 tháng 08-2012 . Và đã được approved vào ngày 10 tháng 07-2013 . Không biết bao giờ sẽ co Case HCM nua ??

nndphuong

Thành viên tích cực

SAU KHI ĐÓNG 88$ THÌ IN MÃ VẠCH BARCODE RA VÀ KẸP VÀO BỘ BẢO TRÔ TÀI CHÍNH I-864 NỘP CHO NVC , MỚI HỢP LỆ .
TƯƠNG TỰ TỜ DS-230 , KHI NỘP 230$ LỆ PHÍ VISA XONG , IN BARE CODE SHEET , KẸP VÀO TẤT CẢ GIẤY TỜ CIVIL DOCUMENTS , NỘP CHO NVC MỚI HỢP LỆ .
DS-230 tự download trên mạng về mà điền , phiên bản mới nhất ở đây , và nhớ điền bằng mực màu đen , chữ in hoa .
http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf
Các bạn nhớ viết bằng mực đen nha, ko phải mực đen sẽ bị checklist đó.

nndphuong

Thành viên tích cực

Trước khi đi tụi mình rủ 1 số bạn bè trên đây off gặp nhau chứ monalisa,nndphuong...!!!!
Đồng ý với xpro_123, còn monalisa thì sao và các bạn trong topic này nữa?

monalisa

Thành viên tích cực

Đồng ý với xpro_123, còn monalisa thì sao và các bạn trong topic này nữa?
Mình cũng oki lun hihi, mình ờ TPHCM, các bạn ở đâu? Chúng ta có thể hẹn gặp nhau ở 1 nơi nào đó ... ^^

Status
Không mở trả lời sau này.