[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

nndphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Hy vong cac buoc ke tiep se nhanh hon, chu doi them kieu nay nua thi mon moi lam :confused:

nndphuong

Thành viên tích cực

Thang 5, Visa tang 10 tuan, tin vui cho ca nha.

nndphuong

Thành viên tích cực

Sao rồi,chính thức mở hs chưa Phương ơi???Có tin gì mới báo cho mọi người chia vui với nha.
Hom nay minh nhan duoc giay bao dong tien lam bao tro tai chinh, visa dang chay nhanh, hy vong thang sau chay cang nhanh hon.

Chochuot

Thành viên tích cực

ho so mình củng diện F2a bá xã bảo lảnh bẳng thẻ xanh ,ngay uu tien 9/4/2012 den giờ vẫn chưa thấy gì hết ko biết hồ sơ có bị gì không diện F2a giải quyết rất nhanh mình có người quen cũng diện F2a da di qua Mỹ tháng 4/2013 nay vừa tròn 2 năm làm hồ sơ bảo lãnh ,mong được làm quen với các bạn

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hom nay minh nhan duoc giay bao dong tien lam bao tro tai chinh, visa dang chay nhanh, hy vong thang sau chay cang nhanh hon.
Chúc mừng P. Sướng quá ah! Mình vẫn dậm chân tại chỗ.Ước gì mình được như cô ấy :d

xpro_123

Cựu Ban điều hành

ho so mình củng diện F2a bá xã bảo lảnh bẳng thẻ xanh ,ngay uu tien 9/4/2012 den giờ vẫn chưa thấy gì hết ko biết hồ sơ có bị gì không diện F2a giải quyết rất nhanh mình có người quen cũng diện F2a da di qua Mỹ tháng 4/2013 nay vừa tròn 2 năm làm hồ sơ bảo lãnh ,mong được làm quen với các bạn
Rất vui được làm quen!!Welcome! Sắp tới chắc F2A sẽ gq nhanh. Bạn sẽ không đợi lâu như bọn mình đâu.

Chochuot

Thành viên tích cực

Hy vọng là vậy ,hy vọng sẽ có thêm nhiều bạn trong diễn đàn

kindlyvn

Thành viên mới

Hi chuot , hs cua minh cung thang 1/2012 ma chua duoc approved luon ne, ngoi cho doi moi mon nan ghe

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Bxã mình mới nhận được phone tra lời của SDT bên đó,họ vẫn nối hồ sơ mình chưa tới lượt gq chứ không có trục trặc.Họ nói hiện tại mới approve đến 11/9/2011.Hồ sơ mình chờ khoảng từ 30 đến 60 ngày nữa mới app.

pelun83

Thành viên tích cực

Bxã mình mới nhận được phone tra lời của SDT bên đó,họ vẫn nối hồ sơ mình chưa tới lượt gq chứ không có trục trặc.Họ nói hiện tại mới approve đến 11/9/2011.Hồ sơ mình chờ khoảng từ 30 đến 60 ngày nữa mới app.
Họ nói approve đến 11/9/2011 rồi mà hs mình 15/5/2011 vẫn chưa được app,là sao ta? Mình lại thấy lo nửa rồi,có ACE nào gần ngày hs với mình mà vẫn chưa được app ko?

nndphuong

Thành viên tích cực

Họ nói approve đến 11/9/2011 rồi mà hs mình 15/5/2011 vẫn chưa được app,là sao ta? Mình lại thấy lo nửa rồi,có ACE nào gần ngày hs với mình mà vẫn chưa được app ko?
Minh biet co mot ban trong dien dan co pd la 8/4/2011 cung van chua app. Theo minh nghi co van de gi do anh huong den, ho so cua ban con khoang 2 thang nua thi den ngay phong van (neu dien cua ban la F2A) ma den gio nay van chua duoc app.

Hien tai ben My dang cai to di tru rat lon, chu yeu la de hop thuc hoa cho hang ngan nguoi cu tru bat hop phap. Nhung neu du luat duoc thong qua thi nam sau F2A se co thoi gian giai quyet giong nhu nguoi co quoc tich My, dien anh em quoc tich bao lanh nhau se bi huy bo, nhung nguoi con di theo cha me truoc kia qua tuoi se duoc cuu xet de lay lai ngay uu tien ban dau khi cha/me nguoi do bao lanh khi ho den My.

Chia se mot so it thong tin den anh chi em dien dan.

tidollars

Thành viên tích cực

Theo mình nghĩ thì hồ sơ approve hay không approve là do bên SDT quyết định chớ không có thứ tự theo ngày tháng đâu, hồ sơ của mình nộp ngày 19/12/2012 nhưng đến 27/02/2013 thì đã được approve rồi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo mình nghĩ thì hồ sơ approve hay không approve là do bên SDT quyết định chớ không có thứ tự theo ngày tháng đâu, hồ sơ của mình nộp ngày 19/12/2012 nhưng đến 27/02/2013 thì đã được approve rồi.
Mỹ chứ không phải VN đâu bạn.Có thứ tự hẳn hoi.Mình nghĩ của bạn là 19/12/2012 mà app thì chắc không phải bảo lãnh bàng thẻ xanh!

tidollars

Thành viên tích cực

Mỹ chứ không phải VN đâu bạn.Có thứ tự hẳn hoi.Mình nghĩ của bạn là 19/12/2012 mà app thì chắc không phải bảo lãnh bàng thẻ xanh!
Mình lãnh bằng thẻ xanh đó. Mình mới sang Mỹ được 11 tháng thôi. Họ chỉ approve hồ sơ thôi chớ lịch visa thì vẫn phải đợi tới lượt thôi.

ý của bạn chỉ đúng 1 phần thôi(F2A ba/mẹ bảo lãnh con cái). khi sở di trú thấy hồ sơ của bạn (thường trú nhân bảo lãnh vợ/ chồng) có chút khả nghi thì họ sẽ cần thêm bằng chứng để họ tin thì mới được app. @_@

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình lãnh bằng thẻ xanh đó. Mình mới sang Mỹ được 11 tháng thôi. Họ chỉ approve hồ sơ thôi chớ lịch visa thì vẫn phải đợi tới lượt thôi.
Trường hợp của bạn thật đặc biệt.Chúc mừng bạn.Bạn nộp sau bọn mình ở đây đến hơn 15 tháng mà đc approve,trong khi bọn mình đa số chưa được,có người còn lâu hơn.Không hiểu được cách làm việc của họ.
Dù sao app và finish sớm cũng tốt hơn,bạn chỉ còn chờ đến hạn visa thôi.Đỡ lo.Mong visa tăng nhanh để bạn sớm đoàn tụ,mình cũng vậy.

tidollars

Thành viên tích cực

Trường hợp của bạn thật đặc biệt.Chúc mừng bạn.Bạn nộp sau bọn mình ở đây đến hơn 15 tháng mà đc approve,trong khi bọn mình đa số chưa được,có người còn lâu hơn.Không hiểu được cách làm việc của họ.
Dù sao app và finish sớm cũng tốt hơn,bạn chỉ còn chờ đến hạn visa thôi.Đỡ lo.Mong visa tăng nhanh để bạn sớm đoàn tụ,mình cũng vậy.
Thanks bạn! Mình cũng không biết tại sao hồ sơ của mình lại approve sớm nữa. Mình cũng chúc bạn sớm được approve gì lịch visa của bạn cũng sắp đến rồi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thanks bạn! Mình cũng không biết tại sao hồ sơ của mình lại approve sớm nữa. Mình cũng chúc bạn sớm được approve gì lịch visa của bạn cũng sắp đến rồi.
Không biết hs mình có xong trong năm nay không nữa,hay phải qua năm sau.Sau này dự luật thông qua thì F2A sẽ nhanh.Cũng hợp lí,vì vợ chồng cưới nhau phải xa nhau cả 3 năm....Kể cũng buồn.

Status
Không mở trả lời sau này.