[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Hết ai nhận thư thiệt trời.Mấy ổng lo chuẩn bị Noel với Tết Tây nên phát vu vơ vội vàng vài lá àh.Thấy monalisa có ngày complete trễ nhất trong các ngừoi nhận đó nha.Vậy là NVC phát thư cho PD 2011,complete truớc 22/8/2013.

Dự đoán tháng tới: PD 2011 và complete trứớc 1/10/2013!

tuxedo9090

Thành viên mới

Hết ai nhận thư thiệt trời.Mấy ổng lo chuẩn bị Noel với Tết Tây nên phát vu vơ vội vàng vài lá àh.Thấy monalisa có ngày complete trễ nhất trong các ngừoi nhận đó nha.Vậy là NVC phát thư cho PD 2011,complete truớc 22/8/2013.

Dự đoán tháng tới: PD 2011 và complete trứớc 1/10/2013!
Nếu mà như tháng trước thì có thể sẽ được trả vào cuối tháng 12 , nhưng mà khó vì cuối tháng 12 toàn là ngày lễ, phải chờ sang năm mới thôi Pro ah.Mình và bạn có khi có cùng thời điểm với nhau rồi.

tuxedo9090

Thành viên mới

Hi mọi người, em vừa phỏng vấn thành công sáng nay.Sau khi sơ vấn xong , đúng 9 giờ bắt đầu các ô cửa sổ phỏng vấn. Em ngồi ngay băng ghế đối diện với ô số 10, thấy một ông Mỹ trắng và một anh thanh niên VN đang xem xét hồ sơ.Ngó thấy tờ khai sanh cũ cũ, ba em bọc plastic vì sợ rách là em nghi đó là khai sanh của ba em,chứ mấy ai mà bọc khai sanh lại như thế đâu. Ông Mỹ trắng nghiên cứu khá lâu trên vi tính chăc khoảng 15 phút , sau đó bấm đèn gọi số .Ô hô, đúng là em rồi.

Em lên và ba cũng lên theo, anh thanh niên Việt bảo hai cha con tuyên thệ, rồi em ký vào Ds230.Ông Mỹ bảo em đưa hình ảnh vào. Ba em đã soạn cho em 3 xấp hình , mỗi xấp hơn 10 tờ A4. Ông mỹ có vẻ rất thích những tấm hình hồi bé của em , ba mẹ còn bế em . Ông xem và cười nữa.
Sau đó ông Mỹ nói bằng tiếng Anh là bây giờ tôi sẽ hỏi em vài câu hỏi nhé.Em :Yes, sir.
Vài câu của ông là khoảng 10 câu lận, chủ yêu hỏi về đồng bảo trợ là anh ruột em , chứ không hỏi người bảo lãnh.
Câu cuối cùng ông hỏi em là thành phố em sẽ sống bên Mỹ là thành phố nào, và khả năng tiếng anh của em khá tốt, có gắng trau dồi thêm( hihihi, em chỉ nghe thôi, câu nào nghe được thì em trả lời, còn không nghe ra thì có anh người Việt dịch, mà em trả lời bằng tiếng Việt không hà):6:
Sau đó họ chúc mừng em và phát em giấy EMS. Ba em đứng kế bên mà không được hỏi câu nào:1:

Chắc em là người mở hàng cho hồ sơ PD tháng 9/ 2011 được phỏng vấn quá.
Hồ sơ em PD 2/9/ 2011
Complete:30/4/2013
Phỏng vấn 4/12/2013
Em mong tất cả thành viên XNC có PD tháng 9 cũng như mấy tháng khác nhanh nhanh nhận được thư phỏng vấn, Tết này vui vẻ cả làng.
Em không biết là phỏng vấn xong thì bao lâu mới được nhân visa từ EMS.Tình hình là trường em không chịu cho em rút hồ sơ , phải có visa mới được rút được. Đang mùa thi hoc kỳ nên em nản quá, sắp định cư Mỹ đến nơi mà giờ ngồi học bài sinh, sử, địa rồi toán lý hóa nữa huhuhuhuh, em học không vô.
Bạn ơi.cho mình hỏi chút nhé.Ảnh xếp vào tờ giấy A4 ấy thì xếp thế nào.Mình ko tưởng tượng ra cách xếp nữa.Bạn cho mình một hình minh họa được không !

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Bạn ơi.cho mình hỏi chút nhé.Ảnh xếp vào tờ giấy A4 ấy thì xếp thế nào.Mình ko tưởng tượng ra cách xếp nữa.Bạn cho mình một hình minh họa được không !
Chắc dán vô tờ A4 đó mặt nạ ơi! nhưng có người cột lại thành xấp,theo mốc time.khi đc yêu cầu thì lấy từng tấm trong xấp đó chuyền vào!

tuxedo9090

Thành viên mới

Chắc dán vô tờ A4 đó mặt nạ ơi! nhưng có người cột lại thành xấp,theo mốc time.khi đc yêu cầu thì lấy từng tấm trong xấp đó chuyền vào!
uh.Mình cũng nghĩ thế.Vậy mỗi tờ A4 được 4 ảnh.Mình đã thử kiểu dấy nhưng chỉ sợ họ khó xem thôi.

lichundung

Thành viên tích cực

uh.Mình cũng nghĩ thế.Vậy mỗi tờ A4 được 4 ảnh.Mình đã thử kiểu dấy nhưng chỉ sợ họ khó xem thôi.
Nếu kích cỡ các tấm ảnh như nhau thì nên dùng kẹp màu đen kẹp lại theo chủ đề và dán giấy note lên nội dung sự kiện chụp ở đó, còn kích cỡ khác nhau có thể dán vào giấy như @muathu_125 nhưng cũng nên ghi chú bên dưới. Mình thấy có người đi phỏng vấn dán vào giáyA4 bìa cứng rất lịch sự và bỏ vô bìa nilon trong theo chủ đề

muathu_125

Thành viên mới

Nếu kích cỡ các tấm ảnh như nhau thì nên dùng kẹp màu đen kẹp lại theo chủ đề và dán giấy note lên nội dung sự kiện chụp ở đó, còn kích cỡ khác nhau có thể dán vào giấy như @muathu_125 nhưng cũng nên ghi chú bên dưới. Mình thấy có người đi phỏng vấn dán vào giáyA4 bìa cứng rất lịch sự và bỏ vô bìa nilon trong theo chủ đề
Ba em dán hình vào tờ A4. Chia hình theo thứ tự thời gian.
Xấp 1 chủ đề:Hình em và ba mẹ từ em còn bé đến ngày ba mẹ đi.
Xấp 2 : Hình em và ba mẹ sau ngày ba mẹ sang Mỹ , rồi về thăm em
Xấp 3: Hình em và anh em ( người đồng bảo trợ).
Dưới mỗi tấm hình đều ghi chú thích : địa điểm, thời gian.
Mỗi xấp dùng kẹp đen kẹp lại ở góc trái, nên rất dễ mở ra xem.
Em thấy người phỏng vấn em rất hài lòng khi xem hình.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

@Monalisa: Chuẩn bị đến đâu rồi? Khám sk thế lào?
@lichundung: sen hồng về đến chưa?Lên dĩa chưa?(ở lại ăn tết ko chịu,ham hố quá ...như tớ có sướng ko,kkk)
@nndphuong: tháng sau hàng dìa,ko được buồn mà làm bậy đó nha,kkk!
@bác vuthangsi: tuổi cao,nên dùng trà sen hoặc mứt hoa hồng mỗi ngày,hạn chế lao động quá sức,khuyến khích dùng thuốc bổ!

nndphuong

Thành viên tích cực

@lichundung: sen hồng về đến chưa?Lên dĩa chưa?(ở lại ăn tết ko chịu,ham hố quá ...như tớ có sướng ko,kkk)
@bác vuthangsi: tuổi cao,nên dùng trà sen hoặc mứt hoa hồng mỗi ngày,hạn chế lao động quá sức,khuyến khích dùng thuốc bổ!
Bun ko noi nen loi hix hix...

monalisa

Thành viên tích cực

Chào cả nhà, mấy nay mình sắp xếp hồ sơ và đi chích ngừa, KSK tùm lum hihi
Mình đi chích ngừa ở 41 Nguyễn Văn Trỗi, ban đầu mình tưởng phải chờ lâu lắm, phải tới đó hẹn trước , lấy số thứ tự rồi bữa sau mới chích nên 10g sáng mình mới tới để đăng kí. Ai dè người ta phát số thứ tự cho mình và chích luôn trong vòng 40 phút là xong hết. Ôm giấy vàng đi về!
Sau đó mình gọi lên đăng kí KSK ở IOM, và đã đi khám buổi chiều lúc 1g. Khu khám rất lịch sự và yên tĩnh, ko xô bồ ồn ào, nói chung là...vắng. Mình thấy rất thoải mái. Chỉ còn khoảng mười mấy 2 chục người ở buổi khám đó thôi. Mọi người nhớ gọi điện thoại đăng kí trước khi khám nhé, sẽ được sắp sẵn số thứ tự khi đến nên khỏi chờ lâu. Ở IOM là vậy còn ở CR thì mình ko biết nữa, nghe đồn đông lắm.
Đầu tiên mình nộp giấy tờ + hình 5x5, sau đó đóng fee 140$. Dc câp thẻ IOM, bay qua phòng chụp XQuang chụp phổi. Chụp cái tách ( nhớ cởi đồ + tháo dây chuyền ra nhé, chỉ mặc ngược mỗi cái áo choàng xanh ko có nút). XOng dc mời lên lầu khám tổng quát, qua phòng 12 cân đo đong đếm và lấy máu, BS hút nguyên cái pittông máu, hic.
Sau đó qua phòng 16 ngồi chờ gọi tên, đến phòng 14 lột đồ cho BS dòm rồi mình nhận dc giấy hẹn mấy bữa sau lấy KQ.
Vậy là xong. Giờ ngồi nhà chờ KQ KSK nữa là xong.
Nghe đồn có ai mà bị sẹo phổi hay BS thấy phổi mờ hay nghi ngờ gì đó sẽ bị mời đi chụp phổi lại, rồi nếu vẫn ko ok sẽ dc đi thử đàm. Hic. Mong cái Hội nhà mình ko ai bị dính chưởng hén. Khổ lắm!
Chúc mọi người 1 tuần vui vẻ.

tuxedo9090

Thành viên mới

Chào cả nhà, mấy nay mình sắp xếp hồ sơ và đi chích ngừa, KSK tùm lum hihi
Mình đi chích ngừa ở 41 Nguyễn Văn Trỗi, ban đầu mình tưởng phải chờ lâu lắm, phải tới đó hẹn trước , lấy số thứ tự rồi bữa sau mới chích nên 10g sáng mình mới tới để đăng kí. Ai dè người ta phát số thứ tự cho mình và chích luôn trong vòng 40 phút là xong hết. Ôm giấy vàng đi về!
Sau đó mình gọi lên đăng kí KSK ở IOM, và đã đi khám buổi chiều lúc 1g. Khu khám rất lịch sự và yên tĩnh, ko xô bồ ồn ào, nói chung là...vắng. Mình thấy rất thoải mái. Chỉ còn khoảng mười mấy 2 chục người ở buổi khám đó thôi. Mọi người nhớ gọi điện thoại đăng kí trước khi khám nhé, sẽ được sắp sẵn số thứ tự khi đến nên khỏi chờ lâu. Ở IOM là vậy còn ở CR thì mình ko biết nữa, nghe đồn đông lắm.
Đầu tiên mình nộp giấy tờ + hình 5x5, sau đó đóng fee 140$. Dc câp thẻ IOM, bay qua phòng chụp XQuang chụp phổi. Chụp cái tách ( nhớ cởi đồ + tháo dây chuyền ra nhé, chỉ mặc ngược mỗi cái áo choàng xanh ko có nút). XOng dc mời lên lầu khám tổng quát, qua phòng 12 cân đo đong đếm và lấy máu, BS hút nguyên cái pittông máu, hic.
Sau đó qua phòng 16 ngồi chờ gọi tên, đến phòng 14 lột đồ cho BS dòm rồi mình nhận dc giấy hẹn mấy bữa sau lấy KQ.
Vậy là xong. Giờ ngồi nhà chờ KQ KSK nữa là xong.
Nghe đồn có ai mà bị sẹo phổi hay BS thấy phổi mờ hay nghi ngờ gì đó sẽ bị mời đi chụp phổi lại, rồi nếu vẫn ko ok sẽ dc đi thử đàm. Hic. Mong cái Hội nhà mình ko ai bị dính chưởng hén. Khổ lắm!
Chúc mọi người 1 tuần vui vẻ.
Rất chi tiết , cảm ơn bạn nhiều lắm.

monalisa

Thành viên tích cực

Xpro và nndphuong đừng buồn vì tháng này chưa nhận thư PV nhé, vì mình PV ngày 28/1 là cuối tháng rồi, lúc đó các bạn cũng dc nhận thư PV rồi (tháng 2) tính ra chúng ta cũng chỉ cách nhau có mấy ngày thôi :)

nndphuong

Thành viên tích cực

Xpro và nndphuong đừng buồn vì tháng này chưa nhận thư PV nhé, vì mình PV ngày 28/1 là cuối tháng rồi, lúc đó các bạn cũng dc nhận thư PV rồi (tháng 2) tính ra chúng ta cũng chỉ cách nhau có mấy ngày thôi :)
Minh cung dang doi thang sau, neu ko co nua se that vong lam :-(

lichundung

Thành viên tích cực

Về hỏm rày rồi anh ơi, không có dịp để ăn noel và tết ở Việt Nam rồi, hix

monalisa

Thành viên tích cực

Mình đi khám sức khỏe thì vô tình gặp 2 anh em sinh đôi jostuananhcs hihi. Ngày lấy KQ cũng gặp 2 em í luôn. Nhà mình may mắn đã qua cửa ải KSK trót lọt mừng ghê. Lúc KSK thấy có 3 đứa mình là F2A...
Mọi thứ mình đã làm hết rồi...Giờ còn chờ ngày lên mâm...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình đi khám sức khỏe thì vô tình gặp 2 anh em sinh đôi jostuananhcs hihi. Ngày lấy KQ cũng gặp 2 em í luôn. Nhà mình may mắn đã qua cửa ải KSK trót lọt mừng ghê. Lúc KSK thấy có 3 đứa mình là F2A...
Mọi thứ mình đã làm hết rồi...Giờ còn chờ ngày lên mâm...
Trời..người nhà gặp nhau...Vui quá ha..Sao nhận ra hay vậy......Monalisa skhoẻ ok hả..Chúc mừng!!! Zui zui!

monalisa

Thành viên tích cực

Trời..người nhà gặp nhau...Vui quá ha..Sao nhận ra hay vậy......Monalisa skhoẻ ok hả..Chúc mừng!!! Zui zui!
Ngày đầu tiên bắt chuyện thì mình nghe 2 em í sinh đôi là F2A, PD 8/8/2011, PV 27/1/2013 nên mình đã nghi nghi rùi nhưng chưa dám hỏi. Hôm sau lấy kq nên mình hỏi lun hehe, ai dè 1 lò mà ra ^^.
Mình ksk OK Xpro ah, may quá ko bị chụp lại phim phổi hay thử đàm j cả, nghe nói buổi ksk cùng với mình có 2 vc cô chú kia bị " vịn" lại bắt thử đàm hay sao đó... Hic

jostuananhcs

Thành viên tích cực

Chị phương ơi !!! E nè!! Hjhj!!! E chắc thứ 3 lên sắp hso rùi chờ 27.1 lên mâm thui!!! Hjhj

monalisa

Thành viên tích cực

Chị phương ơi !!! E nè!! Hjhj!!! E chắc thứ 3 lên sắp hso rùi chờ 27.1 lên mâm thui!!! Hjhj
Uh chúc 2 em may mắn nhé. PV xong báo kq cho chị chuẩn bị tinh thần hôm sau lên mâm nhé hihi ^^

Status
Không mở trả lời sau này.