[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanHo2611

Thành viên tích cực
Hi xpro_123!! Mình mới vừa làm xong giấy kết hôn tại sở tư pháp TPHCM nè!! Thời gian của bạn chỉ có 30 này mà ko cho nhận hồ sơ uỷ quyền là ko kịp rồi! Mình mới lấy giấy kết hôn hôm 11 03 nè!!Hồ sơ nộp từ 09 02 mà hẹn tới 10 03 mới lấy lận đó! Sau lần đi làm giấy này mình mới biết, tự mình mà đi làm giấy thì khó khăn lắm, nhiều người không lo tiền, phỏng vấn rớt như chơi, nói thiếu này thiếu nọ đủ thứ!Nếu bạn muốn mọi chuyện suôn sẻ dễ dàng mình nghĩ nên nhờ dịch vụ họ lo dùm cho, mình chỉ có bổn phận có mặt, hồ sơ điền đơn này nọ kia người ta làm cho hết!! Mình chỉ ngồi chơi xơi nước rồi đi kí giấy là xong!Nếu mình có nhu cầu bên dịch vụ lo xếp hồ sơ dùm mình luôn đó!!Chồng mình ở Cali lo dịch vụ từ a tới z, bao gồm công hàm độc thân, làm giấy kết hôn, tiền đóng visa ... trọn vẹn cho tới ngày mình bước chân qua đất mĩ luôn là 2500$ đó!! Hơi mắc nhưng chủ yếu là làm sao để công chuyện của mình xuôi chèo mát mái là ok rồi!
Chảo bạn samytuong, chúc mừng hồ sơ bạn dc cấp thuận ! cho tôi xin nick yahoo của bạn dc ko? đê tôi tiện hỏi thăm về hô sơ, vì tôi cũng sắp đi theo diện F1, và cũng làm đám cưới trước nhưng không DKKH, mong bạn và ông xã truyền kinh nghiệm cho mình để mọi việc suông sẻ hơn !

Chúc bạn vui

samytuong

Thành viên tích cực
Chảo bạn samytuong, chúc mừng hồ sơ bạn dc cấp thuận ! cho tôi xin nick yahoo của bạn dc ko? đê tôi tiện hỏi thăm về hô sơ, vì tôi cũng sắp đi theo diện F1, và cũng làm đám cưới trước nhưng không DKKH, mong bạn và ông xã truyền kinh nghiệm cho mình để mọi việc suông sẻ hơn !

Chúc bạn vui
Chào TuanHo2611!Hồ sơ của mình mới nộp hồi tháng 4 này thôi, pd 28/04/2011, tuy nhiên mình vẫn còn đang chờ hồ sơ approved, nghe nói là từ 4 đến 6th, 28/08 này là đúng 4th nè, ko biết có approved ko nữa!Lạy trời lạy phật cho hồ sơ chạy êm xuôi ko có trở ngại gì!Diện f2a dạo này tương đối nhanh hơn các diện f khác rồi, mong sao giữ được phong độ này hoài để bà con mau đoàn tụ với gia đình!Nick yahoo của minh là samy08112002, TuanHo2611 cứ add, hỏi gì mình biết sẽ sẵn lòng trả lời giúp bạn!

nhocloudy

Thành viên tích cực
hihi! mình PD 1.1.2009 :X :X
gần tới ùi, cứ thấy cảm giác nó lạ lạ ntn ấy
có 1 phần là sung sướng vì chờ lâu ùi.
có 1 phần lo lắng là ko biết có tới lượt trong tháng kế hay bị đứng VISA
thêm 1 phần lo lắng là không biết qa tới đo ời sao nữa
thêm 1 phần nữa là nếu pv thì không biết đỏ hay đen
thêm 1 phần hồi hộp nữa, chắc còn hồi hợp hơn cả lúc cb pv :p
ôi ôi~~~ Mong chờ mong chờ ~~
Lo lắng lo lắng ...
cái cảm nhận này cũng mắc cười qá.
thành thật xin lỗi nếu bài viết này bị cho là spam
nhưng e cảm thấy như thế thật mà không viết ra cứ như thế nào ấy ạ.
Cảm ơn các anh chị! ;p

rose_nguyet

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Chào các ACE
Mình wa mĩ được 10 ngày rùi,hôm wa người ta đã gửi thẻ xanh về cho mình rùi.Xin cám ơn tất cã mọi người đả giúp mình trong thời gian làm hồ sơ.HS của mình F2B,pd;10/06/2003

MebeSu

Thành viên mới

Ban oi cho minh hoi.Me minh duoc chi cua me bao lanh sang My va minh duoc di theo cung.Minh co 1 con nho hien nay 4 tuoi.Bay gio minh sang My se nhan duoc the xanh 2 nam hay 10 nam.Va minh muon bao lanh be 4 tuoi thi mat khoang bao lau tu khi minh dat chan den My vay.Mong cac anh chi giup do.Vi be nha minh con rat nho.

pelun83

Thành viên tích cực

em xin chào cac ACE trong dd,cho em tham gia voi.hồ sơ của em chỉ mới mở tháng 05/2011 thôi va USCI gởi giấy chấp thuận ngày 15/05/2011. Cho em hỏi ngày ưu tiên là gì,có phải ngay USCI chap thuận không. ACE nào biết trả lời giup em với.chúc ACE sớn có ngày pv:1: hồ sơ của em diện F2A,chồng bảo lãnh

em xin chào cac ACE trong dd,cho em tham gia voi.hồ sơ của em chỉ mới mở tháng 05/2011 thôi va USCI gởi giấy chấp thuận ngày 15/05/2011. Cho em hỏi ngày ưu tiên là gì,có phải ngay USCI chap thuận không. ACE nào biết trả lời giup em với.chúc ACE sớn có ngày pv:1: hồ sơ của em diện F2A,chồng bảo lãnh
Chào bạn,

Muốn biết chính xác ngày ưu tiên (Priority date) thì bạn hỏi OX xem trong I130 hoặc I797. Dựa theo ngày chấp thuận là 15/05/2011 thì ngày ưu tiên của bạn khoãng tháng 02 hoặc tháng 03 năm 2011. Hy vọng F2A sẽ tăng nhanh để mau đến lượt bạn. Thân chào

pelun83

Thành viên tích cực

cám ơn anh tuandoan đã trả lời bài của em.giờ thì em biết ngày ưu tiên là gì rồi. em nghỉ ngày ưu tiên của em là khoảng cuối thang 4 hoặc đầu tháng 5,vì Xã em về mỹ ngày 15/04/2011 rồi mới mở hs.em không biết ngày chinh xác Xã em gởi đơn vi Xã e nhờ Luật Sư.hay em cứ tính ngay ưu tiên của em la 01/05/2011 được ko anh:10::1:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào bạn rose_nguyet,
Bạn gái mình cách đây một năm cũng như bạn bây giờ. Nhưng giờ bạn gái mình đã ở bên đó được gần một năm rùi. Khi mới sang có ngay thẻ xanh 10 năm và sau 2 tháng quay lại VN làm đăng ký kết hôn với mình và cũng đã nộp hồ sơ bảo lãnh cho mình theo diện vợ chồng, PD của mình 11/1/2011. Nều trong tương lai gần bạn sang đó thì trường hợp của bạn cũng sẽ như của vợ mình bây giờ đó.
Chào cả nhà,chào bạn Mamtep.....
Lâu lắm ko vào diễn đàn,chúc tất cả các ACE vui khoẻ và hạnh phúc!
Hoàn cảnh của mình "thê thảm" hơn Mamtep nhiều.Cả tháng nay 2 vợ chồng mình lo làm thủ tục ĐKKH và tổ chức cưới.Cuối cùng cũng tốt đẹp....Mệt nhất là phải "nhét" cho mấy ông STP.
Vợ mình mới bay hôm qua,giờ qua đó mới mở hồ sơ bảo lãnh.Có kinh nghiệm gì Mamtep chỉ giúp mình với nha.Thời gian chờ đợi còn dài đăng đẳng.....

sukarita98

Thành viên tích cực

chà vậy là mọi người đi hết rồi
Hồ sơ em bên Mỹ mới chấp thuận hồi tháng 2 này thôi
Có 1 tờ giấy gửi về có I gì đó em ko nhớ
có phải xem trong đó là thấy đc ngày ưu tiên ko ạ
nếu có thì anh chị chỉ em đc ko
Mẹ em bảo lãnh em = thẻ xanh nhưng mẹ nói trong năm nay em sẽ đi mà em ko biết sao nữa
có gì anh chị chỉ em nhé chứ về Visa hay ngày ưu tiên thì em hoàn toàn mù tịch :6:

sukarita98

Thành viên tích cực

có gì mọi người add nick yahoo em cho em tiện hỏi nhé
batnap_nokia_elo_emdoha92 ^^

sukarita98

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi là mẹ bảo lãnh con = thẻ xanh thì theo diện F mấy
Và ngày ưu tiên ( Priority date ) của em là 23/12/2010 thì hồ sơ đang tới đâu rồi ạ
Có gì anh chị gửi mail cho em nhé : batnap_nokia_elo_emdoha92@yahoo.com
Em xin cám ơn trước ^^

quoctung1992

Thành viên mới

Chào cả nhà ! mình cũng thuộc diện 2A , ba mẹ, mình cùng chị có ở bên Mỹ và đang bảo lãnh mình wa bên đó , của mình vào tháng 6 năm 2010 không biết còn bao lâu nữa sẽ được đi ! xin các bác cho mình ý kiến với !!!

uthami15

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ! mình cũng thuộc diện 2A , ba mẹ, mình cùng chị có ở bên Mỹ và đang bảo lãnh mình wa bên đó , của mình vào tháng 6 năm 2010 không biết còn bao lâu nữa sẽ được đi ! xin các bác cho mình ý kiến với !!!
hj mình cũng diện f2a luôn nè pd 19/1/2009. hiện tại lịch visa của f2a là 8/1/2009 vì vậy bạn theo dõi lịch visa hàng tháng để dự đoán được thời gian phỏng vấn cho chính mình nhé. goodluck

uthami15

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi là mẹ bảo lãnh con = thẻ xanh thì theo diện F mấy
Và ngày ưu tiên ( Priority date ) của em là 23/12/2010 thì hồ sơ đang tới đâu rồi ạ
Có gì anh chị gửi mail cho em nhé : batnap_nokia_elo_emdoha92@yahoo.com
Em xin cám ơn trước ^^
hj sukarita98 bạn phải cho ace biết chính xác số tuổi của bạn và số hồ sơ của bạn thì ace mới có thể giúp đỡ được cho bạn. ^@^
goodluck

subin

Thành viên mới

Xin chào cả nhà F2A! Chúc cả nhà được nhiều sức khỏe và nhiều may mắn. Hồ sơ của mình nộp nay đã hơn 7 tháng rồi mà vẫn chưa được chấp nhận, xin cho mình được hỏi có hồ sơ ACE nào có khỏang thời gian đợi approved dài như mình không vậy? Mình buồn và sốt ruột quá đi! :2:

Huynhthanh

Thành viên mới

Hi cả nhà, cho mình đăng ký với. Mình là Thanh (Female), SN 1977, mình cũng đang mòn mỏi đợi ngày interview đây, case number của mình là HCM2010756070, ngày complete là May 26 2011. Chúc cả nhà mình sớm được đoàn tụ với gia đình nhé :)

Huynhthanh

Thành viên mới

Chào cả nhà. Em muốn nhờ các anh chị tư vấn thêm giúp em về trường hợp của em với ạ.
Năm 2007, chồng em về VN, chúng em gặp nhau lần đầu tiên và kết hôn vào ngày 26/11/2007. Chồng em bắt đầu làm hồ sơ cho em từ năm 2008. Trên I-797C thể hiện receipt date là 11/08/2008, notice date là 16/12/2008, I130 thì có receipt date là 08/11/2009 và notice date là 13/11/2009 mà em xem hoài không thấy thể hiện priority date để có thể check lịch visa.
Ngoài ra, tháng 07/2008 em sinh bé gái đầu nên lúc làm hồ sơ chồng em có làm bảo lãnh 2 mẹ con. Đến tháng 08/2011, em sinh bé thứ hai. Hôm qua cochin có check giúp em là hồ sơ của em ở NVC đã hoàn tất ngày 26/05/2011. Vậy giờ em/chồng em phải làm các thủ tục gì nữa cho bé thứ hai của em luôn ạ? Em có phải gửi giấy khai sinh, passport, hình của bé qua Mỹ cho chồng em nộp bổ sung hay là em có thể nộp trực tiếp hồ sơ ở Việt Nam không ạ?
Mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các anh chị. Em xin cảm ơn ạ.

nguyendj07

Thành viên mới

Haizz ! Cho em 1 vé chờ giấy PV nha các anh chị , HS của em HCM2009670097 , ngày ưu tiên là 31 tháng 01 năm 2007 , em thuộc diện F2A và có giấy xác nhận là HS đã gởi về số 4 Lê Duẫn mà đến bây giờ vẫn chưa nhận được giấy báo PV là sao không biết ! Mong các anh chị góp ý và chỉ bảo . Thân chào .

Status
Không mở trả lời sau này.