[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

catandpuppy

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Mong OX của bạn sẽ mau lành bệnh. Mong lịch visa sớm trở về mốc cũ để gia đình bạn đoàn tụ, không còn chịu sự nhớ mong, xa cách nhé

nguyenquithuy

Thành viên mới

Hi cả nhà!ước gì bây giờ mình đã được đến mỹ, ko phải chờ đợi dài cổ nữa..tình hình ông xã của mình ko biết bác sĩ bên đó có nối tay của a lại được ko??? Mọi người ở đó có vẻ giấu mình..mình ở đây thì lại ko dám kể cho ai nghe hết vì sợ mọi người lo lắng.. Chỉ biết trút tâm sự này lên diễn đàn này thôi..sao mình cảm thấy lo sợ quá!cầu mong cho hội nhà chờ của mình ko ai gặp phải hoàn cảnh này...

nghiepthuan

Thành viên tích cực

Hi cả nhà!ước gì bây giờ mình đã được đến mỹ, ko phải chờ đợi dài cổ nữa..tình hình ông xã của mình ko biết bác sĩ bên đó có nối tay của a lại được ko??? Mọi người ở đó có vẻ giấu mình..mình ở đây thì lại ko dám kể cho ai nghe hết vì sợ mọi người lo lắng.. Chỉ biết trút tâm sự này lên diễn đàn này thôi..sao mình cảm thấy lo sợ quá!cầu mong cho hội nhà chờ của mình ko ai gặp phải hoàn cảnh này...
Chào bạn nguyenquithuy, mình biết hiện giờ bạn lo lắng cho chồng bạn bên kia đến mức nào. Nhưng dù sao bạn cũng không làm được gì, giờ điều duy nhất là bạn hãy bình tĩnh và giữ gìn sức khoẻ của bạn và con gái bạn cho thật tốt , mình biết anh ấy bên kia cũng không muốn bạn lo lắng nhiều, hãy cố gắng vượt qua, rồi mọi chuyện dù cho thế nào cũng sẽ tốt đẹp trỡ lại với bạn, mọi người trong diện F sẽ chúc gia đình bạn sớm đoàn tụ và cầu chúc anh ấy mau khoẻ mạnh.
Hãy giữ gìn sức khoẻ bạn nhé.
Thân chào.

nguyenquithuy

Thành viên mới

Chào cả nhà thân thương!hôm nay mình đã nhìn thấy đc ox qua videocall,a đang nằm bệnh viện hình như a có vẻ khó tính hơn trước chắc là do đau đớn..mình buồn lắm mà cũng phải ráng cười,con gái thì nói chuyện với ba thật dễ thương... Mình cảm thấy an ủi được phần nào..ah mình có tin vui này muốn báo cho cả nhà:mình có thể đc đi nhanh ko phải đợi tới lịch VB tháng 8 nữa vì luật sư đang làm đơn để gửi đến NVC về trường hợp của mình đó!!!họ sẽ xét theo tính nhân đạo...Hy vọng mình được chấp nhận...mình biết thời điểm này mà mình wa đó sẽ rất khó khăn...nhưng mình sẽ cố gắng..mình muốn được ở bên để chăm sóc cho a...

thanhtam

Thành viên mới

Đối với lý do nhân đạo, thường họ chỉ giải quyết PV sớm cho những HS đã đáo hạn theo lịch visa và trong hoàn cảnh sinh tử. Tuy nhiên, do ngày ưu tiên của bạn rất gần VB tháng 7 nên có nhiều hy vọng. Chúc bạn may mắn.

thao usd

Thành viên tích cực

Chào cả nhà thân thương!hôm nay mình đã nhìn thấy đc ox qua videocall,a đang nằm bệnh viện hình như a có vẻ khó tính hơn trước chắc là do đau đớn..mình buồn lắm mà cũng phải ráng cười,con gái thì nói chuyện với ba thật dễ thương... Mình cảm thấy an ủi được phần nào..ah mình có tin vui này muốn báo cho cả nhà:mình có thể đc đi nhanh ko phải đợi tới lịch VB tháng 8 nữa vì luật sư đang làm đơn để gửi đến NVC về trường hợp của mình đó!!!họ sẽ xét theo tính nhân đạo...Hy vọng mình được chấp nhận...mình biết thời điểm này mà mình wa đó sẽ rất khó khăn...nhưng mình sẽ cố gắng..mình muốn được ở bên để chăm sóc cho a...
Chào nguyenquithuy!!!Trước tiên mình xin chia buồn với ban..Sau la cầu chúc cho NVC xem xét lại hoàn cảnh mà cho bạn và con gái bạn được đoàn tụ với chồng đề chăm sóc cho chồng...và điều quan trọng nhất là cầu mong trời phật phù hộ cho chồng bạn được bình an vô sự...Mình cũng có hoàn cảnh giống như bạn là phải xa chồng,nhiều khi thấy chồng làm về mệt và mỗi khi bệnh hoạn mình muốn lo chăm sóc cho chồng mà cũng không được.Bạn đừng buồn nữa,phải cố gắn giữ gìn sức khỏe mà lo cho con...Chồng bạn sẽ tai qua nạn khỏi ma...Chúc bạn sớm có tin vui

nhocloudy

Thành viên tích cực

Xin cho phép em cùng được tham gia cùng các anh chị ạ :D
em thuộc F2a :p, PD của e là: 1.1.09 :( (còn lâu :()
gia đình e ở tiểu bang Charlotte ạ.
xin được các anh chị chỉ bảo thêm ạ :D
và e cũng xin chia buồn đồng thời cầu chúc cho gia đình chị nguyenquithuy ạ. chúc gia đình chị sớm đoàn tụ và an lành :d

nguyenquithuy

Thành viên mới

hi cả nhà thân thương!hình như mình vừa nhận được thư mời phỏng vấn vào ngày 12.8 vào lúc 8h sáng đó...mình ko rành tiếng anh lắm nên chỉ dịch được thoáng như vậy thôi...

nguyenquithuy

Thành viên mới

hi cả nhà!mình vừa nhận được thư này của NVC giúp mình dịch kỹ nội dung này theo mình thì đây là thư mời pv giúp mình với nhé!

June 27, 2011
NVC Case Number: HCM2010764193
Dear QUI THUY NGUYEN:
The enclosed information pertains to QUI THUY THI NGUYEN's interest in immigrating to the United
States of America. The National Visa Center (NVC) has completed its processing of QUI THUY THI
NGUYEN 's petition, case number HCM2010764193; and forwarded it to the American
Embassy/Consulate in HO CHI MINH CITY.
An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY on August 12, 2011 at 08:00 am.
IMPORTANT INFORMATION
Please read and follow all Interview Preparation Instructions located on the Department of State's web site
at: www.ImmigrantVisas.state.gov, under the "Prepare for your visa interview abroad" link.
Important information regarding the required medical appointment is listed on this site. Failure to read
and promptly follow all instructions provided on this site will result in your immigrant visa being refused
at the initial interview.
Upon arrival at the Embassy/Consulate, the applicant should present this letter to the receptionist.
Those members of the applicant's family, listed on the attached page, must appear at the
Embassy/Consulate on the above appointment date. The address is provided on the next page.
WHAT TO DO IF THE APPLICANT CANNOT KEEP THE APPOINTMENT:
Some Embassies/Consulates reschedule interview appointments themselves; others utilize an outside service
provider to reschedule appointments. To determine the proper procedure for rescheduling the applicant's interview
appointment, please go to the Department of State's web site at: www.ImmigrantVisas.state.gov, click the
"Prepare for your visa interview abroad" link, and read the US Embassy/Consulate information on page (4)
entitled "Embassy/Consulate General-Specific Interview Guidelines." If the Embassy/Consulate does not have
any specific interview guidelines listed, you should contact the Embassy/Consulate directly to reschedule the
applicant's interview.

AndyLam101176

Thành viên tích cực

hi cả nhà!mình vừa nhận được thư này của NVC giúp mình dịch kỹ nội dung này theo mình thì đây là thư mời pv giúp mình với nhé!

June 27, 2011
Dear QUI THUY NGUYEN:
The enclosed information pertains to QUI THUY THI NGUYEN's interest in immigrating to the United
States of America. The National Visa Center (NVC) has completed its processing of QUI THUY THI
An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
IMPORTANT INFORMATION
Please read and follow all Interview Preparation Instructions located on the Department of State's web site
at: www.ImmigrantVisas.state.gov, under the "Prepare for your visa interview abroad" link.
Important information regarding the required medical appointment is listed on this site. Failure to read
and promptly follow all instructions provided on this site will result in your immigrant visa being refused
Upon arrival at the Embassy/Consulate, the applicant should present this letter to the receptionist.
Those members of the applicant's family, listed on the attached page, must appear at the
Embassy/Consulate on the above appointment date. The address is provided on the next page.
Some Embassies/Consulates reschedule interview appointments themselves; others utilize an outside service
provider to reschedule appointments. To determine the proper procedure for rescheduling the applicant's interview
appointment, please go to the Department of State's web site at: www.ImmigrantVisas.state.gov, click the
"Prepare for your visa interview abroad" link, and read the US Embassy/Consulate information on page (4)
entitled "Embassy/Consulate General-Specific Interview Guidelines." If the Embassy/Consulate does not have
any specific interview guidelines listed, you should contact the Embassy/Consulate directly to reschedule the
applicant's interview.
là thư PV đó bạn. Bạn sẽ PV vào ngày 12/08/2011 vào lúc 8h. Xin chúc mừng bạn nha:113::113::113:

chuotchuot

Thành viên mới

Chao ACE trong dien dan, minh dien F2A, PD : 8 May 2008. Minh vua duoc nhan giay phong van, ngay 02/08.

Daidoan0206

Thành viên mới

hi cả nhà thân thương!hình như mình vừa nhận được thư mời phỏng vấn vào ngày 12.8 vào lúc 8h sáng đó...mình ko rành tiếng anh lắm nên chỉ dịch được thoáng như vậy thôi...
Xin chúc mừng bạn Nguyenquithuy, cuối cùng bạn cũng được toại nguyện, cố gắng get pink nha bạn. Chúc bạn sớm được tự tay mình lo cho ông xã bạn! good luck!

catandpuppy

Thành viên tích cực

Ôi, F2A tăng rồi. Vậy là ít nhất F2A tăng được 3 tháng. Mừng quá!!!! Cầu trời tăng được 7 tháng như tháng trước thì ngày đoàn tụ sắp đến rồi.
Đừng tuyệt vọng, ngày mai trời lại sáng....

thao usd

Thành viên tích cực

Chao ACE trong dien dan, minh dien F2A, PD : 8 May 2008. Minh vua duoc nhan giay phong van, ngay 02/08.
Chúc mừng bạn phòng vấn thành công nha..Và sớm được đoàn tụ với chồng nha...Thấy bạn có thư mời pv mà mình nôn nao quá chừng luôn,ngày uu tiên của mình la 3/5/2009 không biết khi nào mới được như bạn ne..hix..hix

thao usd

Thành viên tích cực

June 27, 2011
Dear QUI THUY NGUYEN:
IMPORTANT INFORMATION
applicant's interview.
Chúc mừng bạn vì bạn được tự tay mình lo cho chồng lúc chồng bệnh...Chúc bạn pv suông sẻ thành công nha...

nghiepthuan

Thành viên tích cực

xin chào, mình cũng thuộc diện F2A, nhưng bạn phỏng vấn trước mình, mình thì pv ngày 11/8.
nick yahoo của mình là nghiepthuan@yahoo.com.vn
mình có thể có nick của bạn được không? vì mình muốn trao đổi về tiến trình pv với bạn, ở đây nói nhiều sợ bên diễn đàn không cho phép.
thân chào.

lydao

Cựu Ban điều hành
Chào cả nhà, em dâu mình cũng vừa nhận được giấy mời pv vào ngày 1/8 này, cô ấy hỏi là có phải làm lại I-864 và bổ sung tờ khai thuế của năm 2010 hoặc giấy tờ nào khác đã quá hạn 1 năm ko? vì hs của cô ấy đã complete từ 4/2010 (diện F2a). Mong ACE nào biết chỉ dùm, mình xin cảm ơn nhiều lắm.

tuandoan

8 Đoàn !
Chào cả nhà, em dâu mình cũng vừa nhận được giấy mời pv vào ngày 1/8 này, cô ấy hỏi là có phải làm lại I-864 và bổ sung tờ khai thuế của năm 2010 hoặc giấy tờ nào khác đã quá hạn 1 năm ko? vì hs của cô ấy đã complete từ 4/2010 (diện F2a). Mong ACE nào biết chỉ dùm, mình xin cảm ơn nhiều lắm.
Chào Chị,

Cô ấy cần phải bổ sung thuế năm 2010 và LLTP cho LSQ trong lúc PV. Thân chào

rose_nguyet

Thành viên tích cực
Chào mamtep
Thứ 2 này mình mới lấy visa,mình tính cuối tháng mới đi wa đó mình mua giờ để lấy bằng nail đã.Dự tính chắc cuối năm mình mới về được,vậy là hồ sơ của bạn cũng đã nộp rùi ,bạn cũng an tâm rùi chỉ chờ tới lượt thui.Bạn ở đâu vậy?mình ở đồng nai nghe nói lúc làm giấy DKKH cũng vất vả lắm,còn vợ của bạn ở đâu.Mình thì wa texas đó

haimagic

Thành viên mới
hi

f2a ngay uu tien 13/1/2009 cung dang bi ket thang may lun ne hiii ko biet toi bao jio nua anh nhi em cung co y dinh giong anh ne wa do khoang 7 nam ve lay vo... em o dong nai gia kiem.wa hiuton texsat

Status
Không mở trả lời sau này.