[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Jenny Ng

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

mấy a c cho e hỏi tí. mẹ mình là thường trú nhân bảo lãnh mình dưới 21t có phải diện F2a k ? làm khoãng bao nhiu năm vậy ..
đúng rồi bạn, dưới 21 t là con thường trú nhân có thẻ xanh 10 năm, là diện f2a.
mình cũng diện f2a, làm giấy tờ hồi tháng 10/2010, theo như lịch visa hiện hành cứ tăng đều thì khoảng tháng 10/2012 mình pv, vậy nên diện f2a chờ khoảng 2-3 năm đó bạn, tuỳ theo lịch visa thế nào

dinh19902003

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi mình diện F2a pd 5.2010 mình sinh 27.1.1990. Hồi trước lịch visa chưa lùi thì mình đã nộp ds 230 rồi. Ko biết sắp tới mình có bị quá tuổi ko ?Hồ sơ mình chưa complete vì hồi trước lãnh sự quán mỹ nói mình sắp 21 tuổi nên họ chuyển hồ sơ mình về lãnh sự quán Vn để giải quyết cho nhanh. Có ai giống trường hợp của mình ko

An huynh

Thành viên tích cực

Xin moi nguoi tu van giup Minh voi, ho so cua Minh da dao han trong thang 4 va vua roi nvc co goi checklist ve giay khai sinh cua Minh vi khong co moc do va Minh da goi qua nvc va nvc da nhan duoc 2ngay roi vi vay ma Minh nuon hom nay goi them La Mail de hoi lanh su quan ngay phong van duoc khong. Minh so nvc moi nhan duoc 2ngay ma Minh hoi co khi nao lam nvc buc them khong.
Cam on ca nha, mong ca nha tu van giup Minh nen or khong.
Mong som nhan duoc tra loi cua cac ban.

ximuoi2010

Thành viên mới

mình diện F2A, có P/d ngày 5-2-2010, có bạn nào có P/d gần mình không cho mình làm quen và chờ chung với, biết đâu mình PV cùng ngày không chừng.

An huynh

Thành viên tích cực

Co ai tu van giup Minh khong. Hom nay Minh goi Mail hoi nvc compele chua nhug Minh goi ma tai sao khong nhan duoc Mail Điện tu tu dong cua nvc Chu. Co khi nvc chang Mail Minh khong vi Minh da goi nvc may lan truoc roi ma khong nhan duoc tra loi.
Ai tu van giup Minh nha. Cam on ca nha

HOAITRAN

Thành viên tích cực

mình diện F2A, có P/d ngày 5-2-2010, có bạn nào có P/d gần mình không cho mình làm quen và chờ chung với, biết đâu mình PV cùng ngày không chừng.
Chào bạn!

Mình F2A chồng bảo lãnh, có p/d 08/02/2010 hy vọng mình vàban5 pv cùng ngày, Bạn có tin gì mới báo cho mình với nhé!

ximuoi2010

Thành viên mới

Chào bạn!

Mình F2A chồng bảo lãnh, có p/d 08/02/2010 hy vọng mình vàban5 pv cùng ngày, Bạn có tin gì mới báo cho mình với nhé!
Chắc chắn rồi, và bạn có tin gì cũng báo cho mình biết với nha!!! bạn ở đâu??? mình ở TPHCM nè. Mà bạn complete ngày nào vậy???? Mình complete ngày 26/12/2010. Mình nghe nói nhận được thư pv sớm hay muộn cũng liên quan đến việc complete sớm hay trễ đó. Hy vọng sớm nhận đc thư hồi âm của bạn.

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Chắc chắn rồi, và bạn có tin gì cũng báo cho mình biết với nha!!! bạn ở đâu??? mình ở TPHCM nè. Mà bạn complete ngày nào vậy???? Mình complete ngày 26/12/2010. Mình nghe nói nhận được thư pv sớm hay muộn cũng liên quan đến việc complete sớm hay trễ đó. Hy vọng sớm nhận đc thư hồi âm của bạn.
Chào bạn!

Mình ở tỉnh nhưng mình đang chuẩn bị vào tp HCM để chuẩn bị cho buổi pv, hồ sơ của mình thì hoàn tất vào thang 5/2011 sau bạn rồi, không biết sao đây!
Nếu có tin gì nhớ báo cho mình biết với nha !

ximuoi2010

Thành viên mới

Chào bạn!

Mình ở tỉnh nhưng mình đang chuẩn bị vào tp HCM để chuẩn bị cho buổi pv, hồ sơ của mình thì hoàn tất vào thang 5/2011 sau bạn rồi, không biết sao đây!
Nếu có tin gì nhớ báo cho mình biết với nha !
Ok, vậy thỏa thuận nếu như ai có tin thì cho đối phương biết mà chuẩn bị tinh thần, mình sốt ruột quá trời, vì cái vụ visa lùi mà làm ai cũng phải mòn mỏi ngóng trông. Giờ càng gần tới ngày được tin pv thì càng lo lắng hơn, có người cùng tâm trạng chia sẻ cũng đỡ được phần nào. Chúc bạn và mình sớm nhận đc thư pv

An huynh

Thành viên tích cực

anh chi oi , ho so cua minh compele roi moi day vi minh thieu giay khai sinh nhug da compele roi va ngay dao han visa cung den , nhu vay khoang bao lau nua minh se nhan duoc thu phong van . xin tu van giup minh voi .

An huynh

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM filed by ..... on behalf of .....
The NVC completed its processing of ..... visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

xin moi nguoi tu van giup em voi. lanh su quan goi mail nhu vay khoang bao lau em se duoc phong van. ho so em cung da dao han visa roi. vi em moi vua bo sung giay khai sanh. nhug da complete luon roi
mong som nhan duoc tu van cua ca nha

Jenny Ng

Thành viên tích cực

ở đây có bạn nào F2A PD tháng 10/2010 ko... mình 21/10/2010

An huynh

Thành viên tích cực

minh dien f2a co ai tu van giup minh khong , minh buon qua dao han cua minh hoi thang 4 minh bo sung ho so compele vao 14-5. vay khoang bao lau nua minh se co thu phong van ha ca nhà.co khi nao minh bi qua tuoi khong huhuhu. minh tinh tuoi ben vietditru la 19nam 4thang. nhung khong biet co chinh xac khong nua.
tu van giup minh voi.

quytuquay

Thành viên tích cực

Mình diện F2A , chồng bảo lãnh.
Ngày ưu tiên của mình là 15/02/2010, xin làm quen với các bạn nhé

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Hồ sơ của bạn sau minh 1 tuần, có tin gì mới bạn báo cho mình nhé!

Luxubu

Thành viên tích cực

Tháng sau là có giấy phỏng vấn rồi,chúc mừng bạn:6::6::6:

ximuoi2010

Thành viên mới

Tháng sau là có giấy phỏng vấn rồi,chúc mừng bạn:6::6::6:
Bạn căn cứ vào đâu mà nói chắc chắn vậy bạn???

Luxubu

Thành viên tích cực

Bạn căn cứ vào đâu mà nói chắc chắn vậy bạn???
Lich visa đang tăng mạnh mà bạn.mình phải có niềm tin chứ,chuc bạn nhanh chóng nhan thư mời phỏng vấn và tất nhiên nhận giấy hồng:1::1:

quytuquay

Thành viên tích cực

Hi hi, mình nghe bạn nói mà mừng thầm trong bụng. Mình cũng hy vọng như vậy. Nhưng ông luật sư làm hồ sơ cho mình nói tháng sau chỉ tăng từ 4-6 tuần, mình cũng hy vọng là tăng đến 6 tuần.
Cám ơn các bạn nhé. Nếu có tin vui mình sẽ thông báo cho các bạn biết

Status
Không mở trả lời sau này.