[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Điền EMS mới thành công.
Nghe đâu thử đàm đến 6tháng lận.
Đâu có ạ, thử đàm có 2-3 tháng thôi. Tại phỏng vấn xong, thì người ta bảo: "Về bổ túc giấy khám sức khỏe nữa, thì sẽ được cấp Visa".

ConChuot

Thành viên tích cực

Đâu có ạ, thử đàm có 2-3 tháng thôi. Tại phỏng vấn xong, thì người ta bảo: "Về bổ túc giấy khám sức khỏe nữa, thì sẽ được cấp Visa".
Có nhiều người 6tháng vẫn chưa xong í bác.
Cứ lên xuống riếc.
Kết quả thì mình sẽ không nhận trực tiếp mà là bệnh viện sẽ gởi qua LSQ nên mình vẫn ngồi đợi thôi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cứ lên xuống riếc.
Kết quả thì mình sẽ không nhận trực tiếp mà là bệnh viện sẽ gởi qua LSQ nên mình vẫn ngồi đợi thôi.
Thấy có ng 8 tháng vẫn chưa đi!

mychau2003

Thành viên tích cực

Xin chào mọi người mình là thành viên mới và có 1 số thắc mắc rất mong được góp ý ạ
PD của mình 24/5/2012
Case number : HCM2013707007
Đã được approve 8/2013

- hồ sơ mình được mở từ tháng 8/2013 nhưng liên tục 3 lần mình đều nhận được yêu cầu checklist bổ sung I-864.
22/9/2013: NVC báo cho mình là ko nhận được I-864 yêu cầu gởi lại. Lần này luật sư bên mỹ của mình đi gởi lại
24/10/2013: NVC gởi mail báo là I-864 ghi sai income của người bảo trợ và bị thiếu trang ( I-864 có tất cả 9 trang đúng ko ạ?) ... Lần này bên luật sư cũng làm lại và gởi đi
27/11/2013: NVC gởi mail checklist yêu cầu bổ sung I-864 để complete hồ sơ. Lần này ông xã mình lại ra văn phòng luật sư và nhờ họ gởi lại I-864 nhưng họ nói họ đã gởi rồi và có thể là do NVC chưa update . Họ yêu cầu vợ chồng mình chờ thêm 1 tháng nữa nếu như vẫn thiếu thì họ mới gởi lại.
Mình có 2 vấn đề nhờ mọi người tư vấn giúp ạ!
Thứ 1: luật sư của mình trả lời như vậy có hợp lý ko ạ? Vì theo mình nghĩ ko lẽ hơn 1 tháng trời mà NVC chưa update kịp sao???
Thứ 2 : nếu trong giai đoạn này mình đổi văn phòng luật sư đại diện thì có ảnh hưởng gì đến tiến trình làm hồ sơ của mình ko ạ? Vì thật sự mình rất lo lắng trước thái độ thờ ơ và làm việc ko hiệu quả của họ. 3 tháng liền trôi qua mà mình toàn nhận được mail checklist yêu cầu bổ sung I-864. Hiện giờ chỉ vì thiếu I-864 mà hồ sơ mình chưa complete được . Mình thật sự rất ko an tâm với thái độ làm việc của họ. Mình có thể đổi luật sư lúc này ko? Có ảnh hưởng đến tiến trình hồ sơ của mình ko? Rất mong sớm nhận được chia sẻ từ mọi người! Chân thành cảm ơn

icon0163

Thành viên mới

Chào mọi người. Cho mình hỏi làm sao để biết ngày complete hồ sơ của mình vậy ???? có cần gởi email hỏi không mọi người, ai biết chỉ mình nhé.....Cảm ơn.

tidollars

Thành viên tích cực

Chính xác là khoảng 2 đến 3 tháng sẽ có kết quả thử đàm nếu không bị gì thì họ sẽ gọi mình lại LSQ nộp hộ chiếu để họ cấp visa. Còn nếu kết quả thử đàm dương tính thì phải ở lại uống thuốc (hình như là 6 tháng). Lúc trước có nghe nói là nếu uống thuốc thì mỗi sáng phải lại bệnh viện uống thuốc trước mặt họ, chứ họ không cho mang thuốc về nhà tự uống.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào mọi người mình là thành viên mới và có 1 số thắc mắc rất mong được góp ý ạ
PD của mình 24/5/2012
Case number : HCM2013707007
Đã được approve 8/2013

- hồ sơ mình được mở từ tháng 8/2013 nhưng liên tục 3 lần mình đều nhận được yêu cầu checklist bổ sung I-864.
22/9/2013: NVC báo cho mình là ko nhận được I-864 yêu cầu gởi lại. Lần này luật sư bên mỹ của mình đi gởi lại
24/10/2013: NVC gởi mail báo là I-864 ghi sai income của người bảo trợ và bị thiếu trang ( I-864 có tất cả 9 trang đúng ko ạ?) ... Lần này bên luật sư cũng làm lại và gởi đi
27/11/2013: NVC gởi mail checklist yêu cầu bổ sung I-864 để complete hồ sơ. Lần này ông xã mình lại ra văn phòng luật sư và nhờ họ gởi lại I-864 nhưng họ nói họ đã gởi rồi và có thể là do NVC chưa update . Họ yêu cầu vợ chồng mình chờ thêm 1 tháng nữa nếu như vẫn thiếu thì họ mới gởi lại.
Mình có 2 vấn đề nhờ mọi người tư vấn giúp ạ!
Thứ 1: luật sư của mình trả lời như vậy có hợp lý ko ạ? Vì theo mình nghĩ ko lẽ hơn 1 tháng trời mà NVC chưa update kịp sao???
Thứ 2 : nếu trong giai đoạn này mình đổi văn phòng luật sư đại diện thì có ảnh hưởng gì đến tiến trình làm hồ sơ của mình ko ạ? Vì thật sự mình rất lo lắng trước thái độ thờ ơ và làm việc ko hiệu quả của họ. 3 tháng liền trôi qua mà mình toàn nhận được mail checklist yêu cầu bổ sung I-864. Hiện giờ chỉ vì thiếu I-864 mà hồ sơ mình chưa complete được . Mình thật sự rất ko an tâm với thái độ làm việc của họ. Mình có thể đổi luật sư lúc này ko? Có ảnh hưởng đến tiến trình hồ sơ của mình ko? Rất mong sớm nhận được chia sẻ từ mọi người! Chân thành cảm ơn
TRƯỜNG HỢP CỦA BẠN NHƯ SAU
1 Dùng mẩu thư này gởi cho NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa
Khi có thư trã lời từ NVC , mới biết được tình trạng hồ sơ của mình .
Theo luật di trú HOA KỲ , NVC trạ lời thông tin hồ sơ cho NBL, NĐBL và LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN của hồ sơ .

2 Nếu không muốn sử dụng dịch vụ luật sư này nữa , dùng mẩu thư này gởi cho NVC
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-bỏ-tên-luật-sư-ra-khỏi-hồ-sơ?p=7511#post7511

Bạn cần mỡ riêng cho mình 1 topic để hỏi hồ sơ .

CHECKLIST HỒ SƠ VỀ I-864 RẤT ĐA DẠNG .
Tuy nhiên , nếu là một luật sư chuyên về di trú định cư , rất ít khi để xảy ra sai xót trong việc điền đơn I-864 .

muathu_125

Thành viên mới

Em vừa phỏng vấn thành công sáng nay.

Suốt thời gian qua,nhờ theo dõi và nghiên cứu các bài post của thành viên đi trước cùng hướng dẫn của BĐH mà ba em đã tự mở hồ sơ bảo lãnh cho em từ lúc điền form I130 đến lúc đi phỏng vấn mà chẳng hề phải nhờ cậy dich vu hay luật sư gì cả.

Gia đình em chân thành cảm ơn XNC. Chúc BĐH sức khỏe dồi dào, lúc nào cũng đầy nhiệt huyết giúp đỡ thành viên mà không cần lợi nhuận. Đặc biệt chúc chú Vuthangsi luôn may mắn trong cuộc sống. Cảm ơn chú nhiều lắm.

vuthangsi

Ban điều hành

Em vừa phỏng vấn thành công sáng nay.

Suốt thời gian qua,nhờ theo dõi và nghiên cứu các bài post của thành viên đi trước cùng hướng dẫn của BĐH mà ba em đã tự mở hồ sơ bảo lãnh cho em từ lúc điền form I130 đến lúc đi phỏng vấn mà chẳng hề phải nhờ cậy dich vu hay luật sư gì cả.

Gia đình em chân thành cảm ơn XNC. Chúc BĐH sức khỏe dồi dào, lúc nào cũng đầy nhiệt huyết giúp đỡ thành viên mà không cần lợi nhuận. Đặc biệt chúc chú Vuthangsi luôn may mắn trong cuộc sống. Cảm ơn chú nhiều lắm.
CHÚC MỪNG CHÁU MUATHU_125 .

WELCOME TO THE UNITED STATES OF AMERICA .

tony.8910

Thành viên tích cực

CHECKLIST HỒ SƠ VỀ I-864 RẤT ĐA DẠNG .
Tuy nhiên , nếu là một luật sư chuyên về di trú định cư , rất ít khi để xảy ra sai xót trong việc điền đơn I-864 .

Câu nầy quá chính xác,mình củng bị như bạn nhưng giải quyết rất nhanh gọn.

mychau2003

Thành viên tích cực

Không hiểu sao mình bị 3 lần toàn là checklist I-864 ... Lo lắng dễ sợ luôn! Đến giờ hồ sơ chưa complete thì biết khi nào mới được phỏng vấn đây! :(

vuthangsi

Ban điều hành

Không hiểu sao mình bị 3 lần toàn là checklist I-864 ... Lo lắng dễ sợ luôn! Đến giờ hồ sơ chưa complete thì biết khi nào mới được phỏng vấn đây! :(
Bạn phải xem trên checklist của NVC gởi cho bạn , trong đó yêu cầu nội dung gì ? , thì mới biết đường để bổ túc cho hồ sơ được hoàn tất ..

mychau2003

Thành viên tích cực

Đây là check list ngày 23/10

CHAU, LOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
[x] The Affidavit of Support is an important legal contract between you and the U.S. government. During our review, we identified one or more sections that were either incomplete or contained incorrect information. Please review the additional instructions below then complete and submit a new Affidavit of Support. You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x]
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following... [x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following... [x]
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following... [x]
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following... [x]
In Part 6. Sponsor's Income and Employment, please correct the following...
[x] Items 13.a.1. The income you enter must match the total (gross) income reported on your most recent Federal
income tax return. If you filed Form 1040EZ, use the adjusted gross income instead.
[x]
In Part 8, Sponsor's Contract, please correct the following... [x]
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.
[x]
You must submit the following financial evidence: [x]
NVC Special Instructions [x]
[P2R 10/23/2013] HCM2013707007

Và đây là checklist ngày 27/11
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Affidavit of Support (Form I-864). Please return the requested information so that we may complete the processing of your case.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.

vuthangsi

Ban điều hành

Đây là check list ngày 23/10

CHAU, LOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
[x] The Affidavit of Support is an important legal contract between you and the U.S. government. During our review, we identified one or more sections that were either incomplete or contained incorrect information. Please review the additional instructions below then complete and submit a new Affidavit of Support. You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x]
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following... [x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following... [x]
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following... [x]
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following... [x]
[x] Items 13.a.1. The income you enter must match the total (gross) income reported on your most recent Federal
income tax return. If you filed Form 1040EZ, use the adjusted gross income instead.
[x]
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.
[x]
You must submit the following financial evidence: [x]
NVC Special Instructions [x]
[P2R 10/23/2013] HCM2013707007

The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Affidavit of Support (Form I-864). Please return the requested information so that we may complete the processing of your case.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.

Trước hết , bạn xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa
I-864 CỦA NGƯỜI TÊN
CHAU, LOC
PHẦN 1

Basis for filing Affidavit of Support (Cơ sở dùng để nộp Giấy Cam Kết Bảo Trợ)

PHẦN 2

Information on the principal immigrant (Thông tin người di dân chính)

PHẦN 3

Information on the immigrant(s) you are sponsoring (Thông tin về người di dân mà bạn bảo trợ)

PHẦN 4

Information on the sponsor (Thông tin về người bảo trợ)

PHẦN 5

Sponsor’s household zize [Số người trong gia đình (hay hộ) của người bảo trợ]

Trong phần 6. Thu nhập của người bảo trợ trợ và việc làm, hãy sửa sau ...
[x] Tìm 13.a.1. Thu nhập của bạn phải phù hợp với tổng (tổng) thu nhập trên báo cáo thuế liên bang gần đây nhất trên tờ khai thuế thu nhập của bạn

thu nhập của người bảo trợ khai trong đơn i-864 không đúng với các số liệu ghi trên giấy thuế kèm theo .

[x]
Mẫu I-864 chúng tôi nhận được đã bị mất các trang sau đây (s). Hãy đảm bảo bạn bao gồm tất cả chín trang khi bạn gửi lại mẫu đơn.

NVC YÊU CẦU KHAI BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 , PHIÊN BẢN MỚI , BAO GỒM 9 TRANG .

vuthangsi

Ban điều hành

National Visa Center đã nhận được đơn visa định cư theo yêu cầu (DS-230). Tuy nhiên, chúng tôi vẫn đang chờ đợi kiểm tra cho bộ bảo trợ tài chính (mẫu I-864).
Xin gửi thông tin yêu cầu để chúng tôi có thể hoàn thành việc xử lý trường hợp hồ sơ của bạn.
Khi gởi tài liệu đến Trung tâm visa, xin vui lòng kẹp các bảng mã vạch đi kèm với thư này.
Không bao gồm các bảng mã vạch có thể gây ra một sự chậm trễ trong việc xử lý trường hợp của bạn.
Các bảng mã vạch nên được đặt trên đầu trang của tất cả các giấy tờ nộp cho trường hợp này và gửi đến địa chỉ cung cấp.

NVC chưa nhận được bộ bảo trợ tài chính i-864 của bạn gởi đến .
NVC yêu cầu các tài liệu gởi đến , phải được kèm theo các mã vạch .Bare code sheet .
và bản sao của lá thư checklist này .

Francis Luke

Thành viên tích cực

Cứ lên xuống riếc.
Thấy có ng 8 tháng vẫn chưa đi!
Chính xác là khoảng 2 đến 3 tháng sẽ có kết quả thử đàm nếu không bị gì thì họ sẽ gọi mình lại LSQ nộp hộ chiếu để họ cấp visa. Còn nếu kết quả thử đàm dương tính thì phải ở lại uống thuốc (hình như là 6 tháng). Lúc trước có nghe nói là nếu uống thuốc thì mỗi sáng phải lại bệnh viện uống thuốc trước mặt họ, chứ họ không cho mang thuốc về nhà tự uống.
Anh chị ơi, vậy có cách nào để giúp cho trường hợp bình thường không ạ?

ga22

Thành viên tích cực

bạn có yahoo không? cho mình nick yahoo mình chia sẻ kinh nghiệm mẹ mình đi khám sưc khỏe
Anh chị ơi, vậy có cách nào để giúp cho trường hợp bình thường không ạ?

mychau2003

Thành viên tích cực

Thanks anh vuthangsi nhiều!

Francis Luke

Thành viên tích cực

bạn có yahoo không? cho mình nick yahoo mình chia sẻ kinh nghiệm mẹ mình đi khám sưc khỏe
Em inbox số điện thoại cho anh!

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

Có ai biết lịch nghỉ lễ của NVC và lãnh sự quán HCM ko?

Status
Không mở trả lời sau này.