[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn Anh Vuthangsi đã dành thời gian quý báo của mình để huớng dẫn cho em! ^_^
Kính chúc Anh nhiều sức khỏe ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Toan Vo

Thành viên tích cực

Em PD 4/2012 mới nhận mail complete hôm 30/1/2014 này,chúc cho mọi người sớm được đoàn tụ với gia đĩnh nha ! :)

thinhthao

Thành viên tích cực

Mình pd 3/2012 complet thang 1/2014,,,,hi vong thang sau co thư...chắc boy được ưu tiên rồi...chúc mừng bạn

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình PD 22/5/2012, complete 1/2014... Ko biết khi nào mới tới lượt mình đây!!!

oanhvu

Thành viên tích cực

•F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân.

Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng.

Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

•IR1/CR1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

- Mỗi đương đơn xin di dân phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.
- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

HAI DIỆN BẢO LẢNH NÀY KHÁC NHAU , VÀ NGÀY HOÀN TẤT HỒ SƠ SẼ KHÁC NHAU , TÙY VÀO TÌNH TRẠNG CỤ THỂ CỦA MỔI TỪNG HỒ SƠ .

HỒ SƠ F2A , KHI ĐÃ HOÀN TẤT HỒ SƠ ,TẠI GIAI ĐOẠN NÀY , NẾU NBL BỔ XUNG GIẤY NHẬP TỊCH , ĐƯƠNG NHIÊN NVC SẼ REVIEW HỒ SƠ LẠI .

TRONG TRƯỜNG HỢP NĐBL CÓ CON , THÌ PHẢI TÁCH RA HAI HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , VÀ CÓ 2 CASE NUMBER .

Trong một số trường hợp , ngày phỏng vấn của diện IR1 , CÓ THỂ CÒN ĐẾN SAU CẢ HỒ SƠ ĐỂ TÌNH TRẠNG F2A .

Diện F2A , XÉT GỌI PHỎNG VẤN THEO LỊCH VISA ,

NHƯNG DIỆN IR1 SẼ XÉT GỌI PHỎNG VẤN THEO NGUYÊN TẮC FIRST COME , FIRST SERVICE .

Hồ sơ đến trước giải quyết trước , hồ sơ đến sau , giải quyết sau .

MUỐN NÂNG CẤP HỒ SƠ , NÊN ĐỂ KHI CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN , SẼ BỔ XUNG NÂNG CẤP TẠI LSQ HOA KỲ .

CẢ 2 DIỆN F2A VÀ IR1 KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ , ĐỀU NHẬN ĐƯỢC THẺ XANH 10 NĂM , DO KHI THỜI ĐIỂM ĐƯỢC NHẬN VISA , THỜI GIAN KẾT HÔN CỦA NHỮNG DIỆN NÀY ĐỀU ĐÃ TRÊN 2 NĂM .
cho em hoi là trong trường hợp nay f2a đã hoàn tất hs nếu bổ sung quốc tịch để nâng cấp hs thì có làm chậm lại ngày đc PV ko ah... có nên bổ sung quốc tịch khi f2a đã hoàn tất hs tai nvc ko? hay nên đợi bổ sung qt vào ngày pv se tốt hơn theo ACE thì nên làm cách nào là tốt nhất cho e xin ý kiến ah ..!!

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho em hoi là trong trường hợp nay f2a đã hoàn tất hs nếu bổ sung quốc tịch để nâng cấp hs thì có làm chậm lại ngày đc PV ko ah... có nên bổ sung quốc tịch khi f2a đã hoàn tất hs tai nvc ko? hay nên đợi bổ sung qt vào ngày pv se tốt hơn theo ACE thì nên làm cách nào là tốt nhất cho e xin ý kiến ah ..!!
Sau hoàn tất mà bổ túc thì sẽ có ngày hoàn tất mới.
Diện F2A sẽ chuyển thành diện k giới hạn visa, lịch visa có lùi hoặc đúng thì cũng k ảnh hưởng hồ sơ.
Thông thường tính từ ngày hoàn tất, phải trên 2-3 tháng hoặc 4-5 tháng mới có thư PV.

oanhvu

Thành viên tích cực

Sau hoàn tất mà bổ túc thì sẽ có ngày hoàn tất mới.
Diện F2A sẽ chuyển thành diện k giới hạn visa, lịch visa có lùi hoặc đúng thì cũng k ảnh hưởng hồ sơ.
Thông thường tính từ ngày hoàn tất, phải trên 2-3 tháng hoặc 4-5 tháng mới có thư PV.
nếu nhu vậy thi e có nên bổ sung qt ko?hay la nên đợi bổ sung qt khi dc pv ? em la chồng bảo lãnh nếu nâng cấp hs thi e se dc chuyển sang cr1 fk ah?

orion_tuan

Thành viên tích cực

nếu nhu vậy thi e có nên bổ sung qt ko?hay la nên đợi bổ sung qt khi dc pv ? em la chồng bảo lãnh nếu nâng cấp hs thi e se dc chuyển sang cr1 fk ah?
Nếu hồ sơ F2A trước 8/9/2013 và hoàn tất rồi khi k nên bổ túc.
Nếu lịch visa F2A có lùi lại trước ngày ưu tiên thì lúc đó bổ túc.

oanhvu

Thành viên tích cực

Nếu hồ sơ F2A trước 8/9/2013 và hoàn tất rồi khi k nên bổ túc.
Nếu lịch visa F2A có lùi lại trước ngày ưu tiên thì lúc đó bổ túc.
dạ ..em cám ơn su chia sẽ của anh nhé ..nhu vậy thì nếu hs f2a cua em moi đc hoàn tất thi nên bs quốc tịch để sớm dcd pv đúng ko ah

boy35vn2004

Thành viên tích cực

chao cac anh chi.Co anh chi nao co kinh nghiem ve kham suc khoe cho minh hoi di kham suc khoe o cho ray co can nhin an sang khong? con em be 2 tuoi co can nhin an khong? ai biet xin chi giup dum.Thanks!

thuvan289

Thành viên tích cực

Chào ACE ! Mình f2a, pd 13/8/2012, completed thang 11/2013. Hi vọng tháng sau sẽ nhận được thư pv. Chúc tất cả mọi người sớm nhân được thư pv va sớm sum họp với gia đình.

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Ho so minh cung complete thang 11.13,minh cug dang cho thu pv day!chuc tat ca moi nguoi nhan duoc thu pv som nha!!!!

shirley19

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình pd 1/14/2013 bị sai 2 lần i864 nên nvc kêu khỏi nộp nữa khi nào phỏng vấn thì cầm theo ko biết có được xếp lịch giống mọi người không ta

Nguyên văn trích từ mail nvc gửi cho mình
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We have finished reviewing your case. We will tell you when we set an interview date for your case. Please do not contact the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM about your interview until we give you the date.

....

[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.

Chả hiểu chỗ King Solomon ở Houston làm ăn cái quỷ gì mà có cái i864 làm cũng sai 2,3 lần

mychau2003

Thành viên tích cực

Bạn sherley 19 giống mình rồi... Mình cũng bị y như bạn, bảo trợ tài chính checklist 3 lần ( muốn nổi điên luôn) ... Cuối cùng 14/1/2014 NVC báo khỏi nộp nữa mà cầm theo lúc pv luôn

shirley19

Thành viên tích cực

Bạn sherley 19 giống mình rồi... Mình cũng bị y như bạn, bảo trợ tài chính checklist 3 lần ( muốn nổi điên luôn) ... Cuối cùng 14/1/2014 NVC báo khỏi nộp nữa mà cầm theo lúc pv luôn
Số tụi mình nó hơi bị nhọ chỗ đó nhỉ của mình 7/1/2014 nó gửi email nói khỏi nộp , có gì pm mình yahoo hay sdt có gì call chia sẽ thông tin của nhau

khoailang

Thành viên mới

Ho so minh cung complete thang 11.13,minh cug dang cho thu pv day!chuc tat ca moi nguoi nhan duoc thu pv som nha!!!!
Nhan duoc thu pv nho bao minh biet voi. Minh complete thang 12/2013

oanhvu

Thành viên tích cực

minh cũng giông trường hợp 2 ban nhan checklist 3 lần và cuối cung vân đc nhận mail complete va họ kêu minh phai làm lại i864 moi đem theo khi đi Pv ..mình thấy vấn đề này cung ko co j chỉ cân năm nay kêu õ khai thuế cao đủ để bảo trợ tài chánh thi mình nghĩ sẽ đáp ung đc yêu cầu của NVC , bây giò ox mình cũng đang chuận bị khai thuế mới 2013 để làm lai i864 gui về cho mình khi đi pv ...

orion_tuan

Thành viên tích cực

minh cũng giông trường hợp 2 ban nhan checklist 3 lần và cuối cung vân đc nhận mail complete va họ kêu minh phai làm lại i864 moi đem theo khi đi Pv ..mình thấy vấn đề này cung ko co j chỉ cân năm nay kêu õ khai thuế cao đủ để bảo trợ tài chánh thi mình nghĩ sẽ đáp ung đc yêu cầu của NVC , bây giò ox mình cũng đang chuận bị khai thuế mới 2013 để làm lai i864 gui về cho mình khi đi pv ...
Tuy nhiên, người quyết định cuối cùng là Lãnh Sự Quán.

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Minh co thu pv roi la ngay 10.3.14 do ban oi.

mychau2003

Thành viên tích cực

Minh co thu pv roi la ngay 10.3.14 do ban oi.
Chúc mừng huynhhuong0507 nha! Thấy mấy anh mấy chị có thư pv rần rần làm em cũng nôn nao quá đi à!

Status
Không mở trả lời sau này.