[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

num

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Chào các anh/ chi. Hồ sơ của em thuộc diện F2A( Chồng em bảo lãnh cho em và con, nhưng em vẫn chưa bổ túc giấy tờ cho con em vì cháu mới sinh được 3 tháng). Hồ sơ em mới nhận được receipt number thôi à( Em làm hồ sơ hồi tháng 4/2012). Anh chị làm ơn giúp em giờ em muốn bổ túc giấy tờ cho con em thì cần những giấy tờ gì? và gởi đến đâu?
+Những bước tiếp theo cần phải làm cho hồ sơ của em là gì ạ?.
Em cảm ơn nhiều

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào các anh/ chi. Hồ sơ của em thuộc diện F2A( Chồng em bảo lãnh cho em và con, nhưng em vẫn chưa bổ túc giấy tờ cho con em vì cháu mới sinh được 3 tháng). Hồ sơ em mới nhận được receipt number thôi à( Em làm hồ sơ hồi tháng 4/2012). Anh chị làm ơn giúp em giờ em muốn bổ túc giấy tờ cho con em thì cần những giấy tờ gì? và gởi đến đâu?
+Những bước tiếp theo cần phải làm cho hồ sơ của em là gì ạ?.
Em cảm ơn nhiều
Chào mừng bạn đến với diễn đàn.

Bạn gửi bản sao (không phải bản photo copy công chứng) giấy khai sinh của cháu qua để ông xã bổ túc cho NVC.

Rồi vào link dưới đây để tham khảo thêm nhé:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Chúc bạn vui cùng XNC.
Thân mến.

num

Thành viên tích cực

Em cảm ơn TamTuong nhiều nhe.:6:

num

Thành viên tích cực
Sau khi nhận được receipt no. sẽ nhận được giấy tờ gì?

+Anh chị làm ơn cho em hỏi sau khi nhận được receipt number thì minh sẽ nhận được giấy tờ gì kế tiếp từ USCIS a?.(tại em bị lạc giấy tờ một lần rồi nên em sợ.)mong anh chi chỉ giúp ạ.
+Thu nhập của chồng em là bao nhiêu thì mới có thể bảo chợ được cho em và con em ạ.
+Hiện thời em vẫn chua nộp hồ sơ bổ túc cho con em vì bé mới sinh được 3 tháng. Vậy em có nên bổ túc cho bé bây giờ không hay là đợi sau này ạ.
Mong anh chị giúp đỡ em cảm ơn a.

dinh19902003

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi mình diện F2A hồ sơ mình chưa đóng visa. Mình ko biết là bây giờ mình đóng tiền visa bằng cách nào. Như trong thư mời pv co đính kèm nếu đương đơn chưa đóng tiền visa cho NVC thì sẽ đóng trong ngày pv. Còn mình đọc diện K thì đóng tại citibank tại nguyễn huệ quận 1. ACE nào biết trả lời mình nha

Luxubu

Thành viên tích cực

Xin cho mình hỏi có bạn nào f2a,PD tháng 06/2010 không?

dungtrung1979

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả mọi thành viên và chào BĐH
Em tên là Chương Nguyễn 1975, phone 978 457 1697. Gia đình sống ở nha trang nhưng hiện tại thì em đang ở Boston MA, Hồ sơ của mình đa complete vào 08/10/10. Và em đang đợi giấy PV của NVC. Em bảo lãnh cho vợ và con 3 tuổi, Hôm nay làm topic này ý muốn là để chia sẽ học hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho Vợ và con đi khám sức khỏe suông sẽ và phỏng vấn được giấy hồng. Vậy rất mong những thành viên nào trong diện này xin hãy vào đây chia sẽ hay tâm sự, kết bạn giap lưu... không ngoại lệ là đã phỏng vấn rội hay chưa. Tấc cả thành viên F2A luôn được welcome.
Cho em đăng ký 1 suất luôn nhé
HS wac: 1090291266
ngày nộp 15/09/2010
tình trạng: đang chờ gửi giấy pv về

greencanal89

Thành viên mới

Em vào nghe ngón tình hình..Hic em cũng sắp nộp hồ sơ rùi..:d

nhudao

Thành viên tích cực

cho em xí một chổ lun nghen tình hình là em đã hoán tất hồ sơ òi đang chờ ngày có giấy pv thôi,hihi cũng mừng được xí, ngày ưu tiên của em là 26/3/2011 mong sẽ đến sớm,có gì thì thông báo giúp nhau vượt khó nhé! chúc cả nhà sớm đoàn tụ.:1:

Khang Nguyen

Thành viên mới

chao moi nguoi cho e lam wen.co gi moi nguoi kiem tra giup e EAC1190292297,lam hs ngay 19-8-2011.mong lam wen cac mem.cung nhau doan tu nha moi nguoi

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Minh xin tham gia hội chờ thư phỏng vấn. Mình diện F2A , ngày ưu tiên là 13/06/2011, NVC mở hs vào ngày 31/8/2012 và hoàn tất 23/10/2012 , giờ mình đang theo dõi visa hằng tháng xem khi nào đến lượt mình được PV.

tamluu1658

Thành viên mới

Chào cả nhà , cho em đăng kí 1 với nhé , ngày ưu tiên 14/7/2011,cùng nhau theo doi lịch visa ,good luck!

dinh19902003

Thành viên tích cực

vậy là mình đã đặt chân lên nước Mỹ được gần 2 tuần. Đúng là khi ở Vn thì muốn qua Mỹ còn qua rồi thì lại muốn về Vn. Cám ơn mọi người trong diễn đàn đã giúp đỡ mình trong thời gian làm hồ sơ. Chúc các bạn đang đợi thư pv sớm nhận được để đoàn tụ cùng người thân nha

tuxedo9090

Thành viên mới

Minh xin tham gia hội chờ thư phỏng vấn. Mình diện F2A , ngày ưu tiên là 13/06/2011, NVC mở hs vào ngày 31/8/2012 và hoàn tất 23/10/2012 , giờ mình đang theo dõi visa hằng tháng xem khi nào đến lượt mình được PV.
CHị ơi chồng chị có quốc tịch rồi ah.hồ sơ được làm nhanh thế.Vợ em là thẻ xanh chờ hoài mà vẫn không có thông tin gì cả

huyentran1004

Thành viên mới

Chào mọi người. Em nằm trong diện F2a bảo lãnh chồng bằng thẻ xanh. Em đã hoàn tất mọi thủ tục đóng $88 va $230. Bây giờ chỉ chờ ngày phỏng vấn. Ngày mở hồ sơ của e là 24 thang 5 năm 2011. Nếu anh chị nào có ngày phỏng vấn trước xin vui long cho e bit chút kinh nghiệm và những câu hỏi khi phỏng vấn. E thành thật cám ơn.

miki3022

Thành viên mới

ở đây có bạn nào F2A PD tháng 10/2010 ko... mình 21/10/2010
Mình cùng ngày PD với Jenny Ng, 21/10/2010 complete ngày 6/12/2011 case HCM2011 582 037
Nếu lịch visa tháng 1/2013 này tăng 8 tuần thì mình và Jenny Ng có giấy PV, kg thì tháng sau nữa . OK

dungtrung1979

Thành viên tích cực

Minh pd ngay 23/9 ne Ban. Co thong tin gi Lam wen nhe. Nick yahoo dungtrung1979. Than chao

jijililijiji

Thành viên mới

Xin chào tất cả mọi thành viên và chào BĐH
Em tên là Chương Nguyễn 1975, phone 978 457 1697. Gia đình sống ở nha trang nhưng hiện tại thì em đang ở Boston MA, Hồ sơ của mình đa complete vào 08/10/10. Và em đang đợi giấy PV của NVC. Em bảo lãnh cho vợ và con 3 tuổi, Hôm nay làm topic này ý muốn là để chia sẽ học hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho Vợ và con đi khám sức khỏe suông sẽ và phỏng vấn được giấy hồng. Vậy rất mong những thành viên nào trong diện này xin hãy vào đây chia sẽ hay tâm sự, kết bạn giap lưu... không ngoại lệ là đã phỏng vấn rội hay chưa. Tấc cả thành viên F2A luôn được welcome.
Chao cac anh chi,

Chong em hien tai dang song tai cali, tui em cuoi nhau nam 2011, nam 2012 thi em sanh 1 be trai. Chong em da lam xong thu tuc bao lanh vao 25/06/2012. cho em hoi khi nao thi em moi duoc phong van. Va thoi gian em co the sang do la bao lau, chong em hien tai la thuong tru nhan. Rat mong cac anh chi co kinh nghiem hay hieu biet thi cho em vai loi khuyen nhe, cam on rat nhieu

vuthangsi

Ban điều hành

Chao cac anh chi,

Chong em hien tai dang song tai cali, tui em cuoi nhau nam 2011, nam 2012 thi em sanh 1 be trai. Chong em da lam xong thu tuc bao lanh vao 25/06/2012. cho em hoi khi nao thi em moi duoc phong van. Va thoi gian em co the sang do la bao lau, chong em hien tai la thuong tru nhan. Rat mong cac anh chi co kinh nghiem hay hieu biet thi cho em vai loi khuyen nhe, cam on rat nhieu
Hồ sơ của bạn thuộc diện F2A.Thường trú nhân bảo lảnh vợ ,con.Ngày nộp hồ sơ 25/06/2012 là ngày ưu tiên của hồ sơ bạn .Bạn xem lịch visa tháng 12/2012 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16950-Lịch-Visa-tháng-12-2012
diện F2A đang xét đến 22/08/2010.khi nào bạn thấy lịch visa đăng vượt qua ngày 25/06/2012 thì lúc đó hồ sơ bạn mới đáo hạn .
Bạn xem tiến trình hồ sơ bảo lảnh ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/231-Tiến-trình-nộp-đơn-xin-thị-thực-Di-Dân
Bạn mở riêng 1 topic cho hồ sơ của mình ,để theo dỏi và trả lời ,và đây cũng là qui định của diển đàn .
chào bạn .

Status
Không mở trả lời sau này.