[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Anh chị cho e hỏi là hồ sơ của e hôm bữa gọi lên là kêu đã xong và gửi về việt nam rồi. Nhưng sao hôm nay nvc lại gửi mail kêu là chưa đóng tiền và chưa nhận được giấy tờ gì hết. Có ai bị trường hợp giống e k? Xin giup đỡ.

andyphuc

Thành viên tích cực

Mình nộp trong vòng 1 tháng thì NVC gửi email báo đã nhận đầy đủ giấy tờ và sẽ sắp xếp lịch phỏng vấn cho mình.Mọi người chú ý cái I-864 nhé.Mình bị điền nhầm cái income nhưng may họ báo và mình đã sửa kịp thời.Hồ sơ mình bị checklist mỗi cái đó thôi.
mình cũng như bạn nè, mà hồ sơ bạn check còn ở NVC đúng ko

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

government shutdown , chính phủ mỹ sẽ đóng cửa vào tuần tới ( nếu 2 bên không đạt thỏa thuận vào trước ngày 30/9/2013) điều này ảnh hưởng đến viêc cấp visa cho tất cả các nước muốn xin visa vào mỹ. có phải đây là lí do đến giờ này mà chưa thấy ai dc nhận thư phỏn vân. các bạn nghĩ sao về điều này. thiệt là đau lòng ....

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

mình ko nghĩ rằng vấn đề trần nợ sẽ ảnh hưởng tời vấn đề NVC cấp visa .2 chuyện đó hoàn toàn khác nhau. qua tuan moi nguoi sẽ nhận duoc thu PV thoi, hãy tin điều đó.

Francis Luke

Thành viên tích cực

ÔI gia đình xuatnhapcanh của ta, thật thương làm sao. Mong là ai ai cũng được qua Mỹ mau.

chemgit88

Thành viên mới

tôi đã nhận được thư mời phỏng vấn khoảng 10 phut và up len day cho ae xem de ae se bit la hs ace sap nhu tui. Minhvdiện f2a bao lanh vo pd 20/6/2011 complete thang 2/2013 ngày pv 19 thang 11 năm 2013 có thông báo nhỏ dù tui có thư pv nhưng check ho so thì nó vẫn là at NVC

tamluu1658

Thành viên mới

chào cả nhà mình mới nhận đươc thư pv 14/11/2013 ( PD 14/7/2011 , complete t10/2012)mừng quá đi lalalal

zenchus

Thành viên mới

Hi! Chào cả nhà! Mình cũng f2a, minh cũng nhận được thư có ngày pv giống bạn, chemgit88 la ngày 19/ 11 /2013. Ngày PD la 13/06/2011 . Ngày complete t 02/2013. Chúc cả nhà vui vẻ.

Francis Luke

Thành viên tích cực

tôi đã nhận được thư mời phỏng vấn khoảng 10 phut và up len day cho ae xem de ae se bit la hs ace sap nhu tui. Minhvdiện f2a bao lanh vo pd 20/6/2011 complete thang 2/2013 ngày pv 19 thang 11 năm 2013 có thông báo nhỏ dù tui có thư pv nhưng check ho so thì nó vẫn là at NVC
chào cả nhà mình mới nhận đươc thư pv 14/11/2013 ( PD 14/7/2011 , complete t10/2012)mừng quá đi lalalal
Hi! Chào cả nhà! Mình cũng f2a, minh cũng nhận được thư có ngày pv giống bạn, chemgit88 la ngày 19/ 11 /2013. Ngày PD la 13/06/2011 . Ngày complete t 02/2013. Chúc cả nhà vui vẻ.
Ôi, thích quá, thích quá, chúc mừng anh chị, và cầu mong anh chị suôn sẻ đặt chân tới nước Mỹ.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Mà anh chị ơi, anh chị biết tin là do nhận được từ mail hay thế nào ạ.???
Ôi, ba em PD: 13/05/2011, completed date: 21/05/2013 mà chưa có tin tức gì.

tamluu1658

Thành viên mới

chào bạn Francis , ông xã mình gọi về báo cho mình biết và mình mở mail lên cũng nhận được thư pv luôn , chúc bạn may mắn nhé

Francis Luke

Thành viên tích cực

chào bạn Francis , ông xã mình gọi về báo cho mình biết và mình mở mail lên cũng nhận được thư pv luôn , chúc bạn may mắn nhé
Chị ơi, chị hạnh phúc quá. Em check mail vẫn chưa thấy gì. :confused:

Francis Luke

Thành viên tích cực

Chị cho em nhờ tý, cho em diện kiến cái thư mời đó, coi nó ra sao được không ạ?

tamluu1658

Thành viên mới

day e xem ne

Interview Date and Time
================================================================================
An immigrant visa interview is scheduled for THANH TAM THI LUU and any eligible derivative applicants
(see applicants eligible to attend the interview below) at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH
CITY, VIETNAM on November 14, 2013 at 09:00 am.

tamluu1658

Thành viên mới

Z*
THANH TAM THI LUU
..............................
.................................
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
*HCM2012.............* Interview Letter (P4)
October 2, 2013
Dear THANH TAM THI LUU,
The National Visa Center (NVC) completed the domestic pre-processing of the immigrant visa petition
HCM2012 ....... filed by ......... on behalf of THANH TAM THI LUU. The NVC will now
forward the petition to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM for a visa interview.
This letter serves as formal notification of the visa interview. SAVE this letter and present it to the U.S. Embassy
or Consulate guard/receptionist at the time of the interview.
================================================================================
Interview Date and Time
An immigrant visa interview is scheduled for THANH TAM THI LUU and any eligible derivative applicants
(see applicants eligible to attend the interview below) at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH
Applicants Eligible to Attend the Interview
Name Date of Birth Place of Birth

trucmimi1511

Thành viên tích cực

chuc mung mấy bạn nha, giờ mới thấy có người nhận thư pv, mừng quá . moi nguoi mau mau nhận thư pv hết đi . để còn tới lượt mình nữa . hoho

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

như vậy là cho dù chính phủ Mỹ đã đóng cửa , nhưng công tác lãnh sự quán vẫn tiếp diễn bình thường. Đó là tin vui cho đại gia đình F2a chúng ta . chắc chắn tháng sau những ai có hso đã complete sẽ được nhận thư....

Francis Luke

Thành viên tích cực

Z*
THANH TAM THI LUU
..............................
.................................
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
*HCM2012.............* Interview Letter (P4)
October 2, 2013
Dear THANH TAM THI LUU,
The National Visa Center (NVC) completed the domestic pre-processing of the immigrant visa petition
HCM2012 ....... filed by ......... on behalf of THANH TAM THI LUU. The NVC will now
forward the petition to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM for a visa interview.
This letter serves as formal notification of the visa interview. SAVE this letter and present it to the U.S. Embassy
or Consulate guard/receptionist at the time of the interview.
Interview Date and Time
Applicants Eligible to Attend the Interview
Name Date of Birth Place of Birth
Cám ơn chị nhiều, ba em PD trước chị, mà hoàn tất sau chị mấy tháng, nên giờ chưa có thư phỏng vấn nữa.
Cầu mong sao ngày mai có giấy mời liền như chị.
Và cũng cầu mong cho chị qua Mỹ mau chóng.

lambaokim

Thành viên tích cực

Em co ngay pd :21/7/2011 hoan tat (29/4/2013) chắc cho nua roi. Khong biet toi lich visa moi co phat đot thu pv nua khong??? Hy vong La co de vui cung cac Anh chi da nhan duoc thu pv đot nay. Khong thi lai tiep tuc mong cho them 1 thang nua.

thaolvvn

Thành viên mới

xin chào cả nhà, mình cũng vừa nhận được thư pv vào ngày 15/11/2013 - PD 22/7/2011 - completed 11/2012. Chúc các cả nhà sớm có tin vui :)

Status
Không mở trả lời sau này.