[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

mychau2003

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Cả nhà ơi... Có ai có giấy phỏng vấn chưa ạ??? Lúc này sao ko thấy ai báo tin vui cho mọi người vui lây hết nè

nndphuong

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi... Có ai có giấy phỏng vấn chưa ạ??? Lúc này sao ko thấy ai báo tin vui cho mọi người vui lây hết nè
Cuoi thang hoac dau thang thi Nvc moi phat thu moi pv ban oi.

mychau2003

Thành viên tích cực

Oh! Tại em thấy bữa giờ nhà mình im ắng quá :))

pura9pure

Thành viên mới

Cho em hỏi có ACE nào ở diện F2A (Con của thường trú nhân dưới 21 tuổi), thời gian từ PD đến ngày qua tới Mỹ là bao lâu ạh. Ba mẹ em hỏi luật sư ở Mỹ, họ nói là 2 năm rưỡi kể từ ngày PD cơ. E thấy lâu quá.
Pd của em là 23/5/2013

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi có ACE nào ở diện F2A (Con của thường trú nhân dưới 21 tuổi), thời gian từ PD đến ngày qua tới Mỹ là bao lâu ạh. Ba mẹ em hỏi luật sư ở Mỹ, họ nói là 2 năm rưỡi kể từ ngày PD cơ. E thấy lâu quá.
Pd của em là 23/5/2013
Vâng,từ 2-3 năm....Cố lên em!

pura9pure

Thành viên mới

Vâng,từ 2-3 năm....Cố lên em!
Nếu visa tăng thì em có đuọc đi sớm hơn ko ạh :( hồi trước tháng 3/2013, có 1 Luật sư trả lời là F2A từ 1 năm rưỡi đén 2 năm ạh.
Xin cám ơn xpro_123 ạ.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nếu visa tăng thì em có đuọc đi sớm hơn ko ạh :( hồi trước tháng 3/2013, có 1 Luật sư trả lời là F2A từ 1 năm rưỡi đén 2 năm ạh.
Xin cám ơn xpro_123 ạ.
Trên lý thuyết là có,và thực tế các nước khác vẫn dựa theo lịch Visa và đựoc đi rất nhanh,nhưng ở VN xinh đẹp của chúng ta thì thực tế không phải vậy,lịch tăng nhanh hay chậm gì vẫn cứ đợi 2-3 năm hết.Còn tương lai thì chưa biết sao nữa.Nhưng dù bao nhiêu năm,nhanh hay chậm gì thì chúng ta vẫn phải mở hồ sơ,ngồi chờ để đoàn tụ với ngừoi thân.Đúng không em!

pura9pure

Thành viên mới

Trên lý thuyết là có,và thực tế các nước khác vẫn dựa theo lịch Visa và đựoc đi rất nhanh,nhưng ở VN xinh đẹp của chúng ta thì thực tế không phải vậy,lịch tăng nhanh hay chậm gì vẫn cứ đợi 2-3 năm hết.Còn tương lai thì chưa biết sao nữa.Nhưng dù bao nhiêu năm,nhanh hay chậm gì thì chúng ta vẫn phải mở hồ sơ,ngồi chờ để đoàn tụ với ngừoi thân.Đúng không em!
Huhu dạ em chỉ mong được đoàn tụ với ba mẹ sớm, vì hiện giờ em chỉ ở VN 1 mình thôi :(
Cho em hỏi là em mới điền Ds-260 vào tháng 10 thì chừng nào hồ sơ em mới được completed ạh?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Huhu dạ em chỉ mong được đoàn tụ với ba mẹ sớm, vì hiện giờ em chỉ ở VN 1 mình thôi :(
Cho em hỏi là em mới điền Ds-260 vào tháng 10 thì chừng nào hồ sơ em mới được completed ạh?
Hồ sơ complete khi nào không liên quan đến việc điền DS-260.Nếu em nộp đầy đủ tất cả mọi thứ NVC yêu cầu,thì khoảng 30 ngày em hãy gửi mail hỏi thăm việc complete!

pura9pure

Thành viên mới

Hồ sơ complete khi nào không liên quan đến việc điền DS-260.Nếu em nộp đầy đủ tất cả mọi thứ NVC yêu cầu,thì khoảng 30 ngày em hãy gửi mail hỏi thăm việc complete!
Dạ. Em xin cảm ơn ạh.

nhantam

Thành viên tích cực

Hôm nay mình mới nhận được cái thư của NVC gửi, ko biết là họ nói là hồ sơ đang ở VN hay ở Mỹ nữa.Anh em vào giúp giùm.
Mình PD: 12/2011; Complete 10/2013
Anh em có thể dự đoán trong tháng mấy mình được pv vậy ạ?Cảm ơn nhiều

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM------ filed by ---- on behalf of ------.

The NVC completed its processing of -------'s visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hôm nay mình mới nhận được cái thư của NVC gửi, ko biết là họ nói là hồ sơ đang ở VN hay ở Mỹ nữa.Anh em vào giúp giùm.

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM------ filed by ---- on behalf of ------.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Đây lại là 1 thư trả lời bạn đã complete,đang đợi thư PV.Hs của bạn đang ở Mỹ(NVC).Khi bạn tới lượt được PV,bạn sẽ nhận được thư mời,khi đó HS và thông tin của bạn sẽ được NVC chuyển về LSQ.Còn khi nào được PV thì không thể đoán,nhưng nhìn PD này chắc cũng sắp..khoảng 2-3 tháng nữa thôi.

nhantam

Thành viên tích cực

dạ thanks bro nhiều nhé

-vậy cho mình hỏi thì thường thì vào ngày nào trong tháng thì nvc sẽ gửi thư pv cho mình vậy ạ?

Và mình có nên gửi thư hỏi ngày pv tiếp tục nữa ko ?
và nên gửi thư vào ngày nào tiếp theo để khớp với ngày nvc chuẩn bị gửi thư báo pv ?

Chân thành cảm ơn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

dạ thanks bro nhiều nhé

-vậy cho mình hỏi thì thường thì vào ngày nào trong tháng thì nvc sẽ gửi thư pv cho mình vậy ạ?

và nên gửi thư vào ngày nào tiếp theo để khớp với ngày nvc chuẩn bị gửi thư báo pv ?

Chân thành cảm ơn.
NVC sẽ trả lời thư của bạn gởi sau 2-3 tuần.
Đầu tháng NVC phát thư PV tháng sau.
Giữa tháng đăng lịch visa tháng sau.
Tức đầu tháng 2/2014 NVC sẽ phát thư hẹn PV tháng 3/2014.
Giữa tháng 2/2014 NVC sẽ đang lịch visa tháng 3/2014.
Nếu sau 2-3 tuần, NVC k trả lời chính thức thì bạn gửi thư lại.
Không nên gửi qua nhiều thư trong 1 tháng. Vì thời gian trả lời cho 1 thư là sau 2-3 tuần.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

dạ thanks bro nhiều nhé

Chân thành cảm ơn.
Thường phát thư PV cuối tháng.Mình canh khoảng ngày 23 gửi cho khớp cũng được.Vì giai đoạn này NVC chỉ trả lời mail bạn mất 2-3 ngày thôi!

quocanh1412t

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam:

National Visa Center
Written Inquiry Unit
NVCInquiry@state.gov

mình PD 15/06/2012 các bạn cho mình hỏi ...mình cũng nhận được thư như bạn vào 15/12/2013 . mình không biết xem ngày complete ở đâu hết... ko biết khi nào mời PV nữa

các bạn cho mình hỏi

nhantam

Thành viên tích cực

NVC sẽ trả lời thư của bạn gởi sau 2-3 tuần.
Đầu tháng NVC phát thư PV tháng sau.
Giữa tháng đăng lịch visa tháng sau.
Tức đầu tháng 2/2014 NVC sẽ phát thư hẹn PV tháng 3/2014.
Giữa tháng 2/2014 NVC sẽ đang lịch visa tháng 3/2014.
Nếu sau 2-3 tuần, NVC k trả lời chính thức thì bạn gửi thư lại.
Không nên gửi qua nhiều thư trong 1 tháng. Vì thời gian trả lời cho 1 thư là sau 2-3 tuần.
Thường phát thư PV cuối tháng.Mình canh khoảng ngày 23 gửi cho khớp cũng được.Vì giai đoạn này NVC chỉ trả lời mail bạn mất 2-3 ngày thôi!
Cảm ơn 2 bro nhiều ạ. Hy vọng qua tết có tin vui cho cả nhà ta ^^

xpro_123

Cựu Ban điều hành

mình PD 15/06/2012 các bạn cho mình hỏi ...mình cũng nhận được thư như bạn vào 15/12/2013 . mình không biết xem ngày complete ở đâu hết... ko biết khi nào mời PV nữa

các bạn cho mình hỏi
Cứ lấy ngày nhận mail làm ngày complete cho dễ tính...Nhưng thường ngày complete thật sự truớc ngày nhận mail khoảng 10 ngày,nếu muốn bạn cứ gọi điện hỏi NVC thì biết

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn xem lần gửi hồ sơ lần cuối là ngày nào rồi cộng vào 20 ngày là ngày hoàn tất.

nhantam

Thành viên tích cực

Hi anh em.
Sáng nay mình có vào "https://ceac.state.gov/iv/"
Khi mình vào đây thì sau khi đăng nhập CaseNumber và Invoice ID thì mình thấy hồ sơ mình có 1 chấm màu vàng ở mục ds260 (anh em xem hình bên dưới)
Mình ko biết là như thế nào? Mình có cần Click vào nút "Start" ko ?
Và mình cần làm gì tiếp theo?

Trước đây mình đã điền ds230,I864 và hồ sơ của mình đã complete khi mình gửi thư hỏi NVC đầu tháng 1 này.
Cảm ơn anh em nhiều ạ.

[/IMG]

Status
Không mở trả lời sau này.