KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Status
Không mở trả lời sau này.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Trang chủ /Tìm kiếm
EH053107940VNEH053107936VN

Bưu phẩm trong nướcMã E1Trạng tháiHướngNgàyGiờBC gửiBC nhận/Ng nhậnK.LgC.ThưTúiEH053107936VNXn đến15/08/201212:50710030 - VNKT EMS liên tỉnh KV phía Nam805112EH053107940VNXn đến15/08/201212:50710030 - VNKT EMS liên tỉnh KV phía Nam278112

ACE XNC thân mến,
Bây giờ ngồi kiểm tra EMS trên mạng về Visa và được biết cách đây 1h đồng hồ, bên EMS đã nhận bì Visa của tôi rồi, sáng mai ở Đà Nẵng sẽ nhận được.
Tính ra 9/8 đến 15/8 mai 16/8 là nhận rồi : 7 ngày.

Thế là hết ngóng trông lo lắng và mòn mỏi 12 năm.

Trân trọng cám ơn XNC và các anh chị em thân thương đã cùng nhau tận tình chu đáo giúp đỡ ... như lời hứa : NGƯỜI ĐI TRƯỚC RƯỚC NGƯỜI ĐI SAU.
Thân, :6::6::6:

adsl2008

Thành viên mới

chúc bạn Duc Tran được mọi điều may mắn trên đường qua Mỹ.....

thulieu

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn đã co visa và chúc ban thành công trên quê hương thứ 2

hongdiem

Thành viên tích cực

các bạn ơi, ngày mai mình đi chích ngừa mình đem giấy tờ gì theo ?

taejoo

Thành viên tích cực

mọi người ơi, vậy muốn bốc số chích ngừa sớm phải lên sớm khoảng 6h hả, cho mình biết với sợ đi lên sớm quá ngồi đợi cả nhà tội cho mấy đứa e nhỏ

lydao

Cựu Ban điều hành

Chào bạn hongdiem,
Khi đi chích ngừa, bạn mang theo : giấy mời phỏng vấn, passport ( của tất cả những người có tên trong giấy pv ) và những giấy tờ liên quan đến việc chích ngừa trước đây hoặc nếu có dị ứng với loại thuốc nào thì báo cho nhân viên chích ngừa biết. Nếu có trẻ em thì mang theo sổ chích ngừa của bé.

Chào bạn taejoo,
Bạn có thể đến sớm một mình để bốc số trước rồi canh giờ theo số hoặc theo giờ làm việc rồi phôn cho gia đình.

quangaloha

Thành viên tích cực

tin tức bổ ích quá!thanks ductran nhiều nhiều,mình cũng đang chờ kq thử đàm cũng đang phân vân cái vụ ở xa đi nằm chờ bổ túc mất thời gian,đọc được bài của bạn thế là yên tâm.mình có 1 số kn ksk thế này,mình có hút thuốc nhưng khi bs hỏi mình khai không vì bố già dặn thế thế là bị thử đàm vì phổi mờ,mình nghĩ nếu khai có hút thuốc chắc giờ đã nằm ở mỹ rồi.thế nên khi ksk nên khai thật mọi việc,còn việc chích ngừa mình thấy không cần phải đến sớm quá làm gì vì người ta chích mau lắm,đi buổi chiều thì vắng hơn

quangaloha

Thành viên tích cực

Chiều nay AUG9,2012 tôi Bổ Túc SK và I-864A thiếu chữ ký của người ký I-864. Xong đi đóng tiền EMS.

(Gặp bạn dđ XNC cùng bổ túc SK _ Tại sao mình phải BoTuc SK vì mấy Cô P.Khám thấy anh ta đẹp trai dễ thương nên mong được gặp nhiều lần còn anh ta thì lo lắng nhưng không biết ý các Cô đó ? )

Lưu ý khi đi bổ túc nhớ:
- Mang theo Hồ Sơ SK của tất cả các người trong hộ được trả cho gđ lúc PV vì nhân viên hỏi để xác nhận lại tình trạng sk cả hộ dù chỉ có 1 người bị bổ túc SK.
-Bổ túc : I-864 , I-864A thì phải là bản có chữ ký gốc và nhớ PHOTO CHO MỖI NGƯỜI CÒN LẠI 1 BỘ ĐỂ BỔ TÚC chứ không phải mang vào 1 Bản Gốc đâu nhé. Nếu thiếu Photo thì đi bổ túc lại đó.

Tóm lại, xem yêu cầu hồ sơ từng cái một từ Web LSQ thấy yêu cầu chuẩn bị PV thế nào thì khi đi bổ túc cũng làm như vậy cho Đương Đơn và các PHỤ ĐƠN. :2:
xin hỏi nhà mình 4 người,có 1 mình mình thử đàm ba và e mình đã đi mỹ trước rồi còn mẹ(đã có visa) và mình vậy khi bổ túc hssk họ có đòi giấy tờ như bạn nói không?

DucTran

Thành viên mới

xin hỏi nhà mình 4 người,có 1 mình mình thử đàm ba và e mình đã đi mỹ trước rồi còn mẹ(đã có visa) và mình vậy khi bổ túc hssk họ có đòi giấy tờ như bạn nói không?
Bạn đi bổ túc sức khoẻ cho bạn, Mẹ còn ở lại đã có visa, vậy bạn chỉ mang SK bạn vào để bổ túc thôi, xem Giấy Xanh yêu cầu giấy tờ gì nữa không nếu không thì thôi. Khi đi mang theo Hộ chiếu và đề phòng nên mang theo các giấy tờ cá nhân khác cho khỏi lo thiếu.
Thân,

Last edited by a moderator:

hongdiem

Thành viên tích cực

Chào bạn hongdiem,
Khi đi chích ngừa, bạn mang theo : giấy mời phỏng vấn, passport ( của tất cả những người có tên trong giấy pv ) và những giấy tờ liên quan đến việc chích ngừa trước đây hoặc nếuchích ngừa biết. Nếu có trẻ em thì mang theo sổ chích ngừa của bé.

Cám ơn chi đào nhiều..hôm nay cã nhà đi khám skhỏe ở chợ chợ rẩyxong ong xả e chụp phim tới 3 lần ,hen chiều mai đem passpor lên.e hồi hộp wá k biết la có gì k?

BrunoDang

Thành viên mới

hỏi về khám sk ở BV Chợ Rẫy ( sao rắc rối quá )

sau khi khám + chụp xong + khám mắt khúc xạ
thì hết giờ khám buổi chiều , ng y tá yêu cầu mình sáng hôm sau lại chụp phổi ( lần 2 ) rùi kiu mình về nhà chờ bác sĩ hội thẩm ... có tin gì thì gọi cho mình ... mà chờ từ thứ 4 đến giờ ... làm mình đi lên đi xuống rơi mất cả hộ chiếu ... ai có thông tin gì chia sẻ là mình bị gì mà phải hội thẩm quá lâu vậy ko ... như ng bt thì khám sáng là chìu có rồi hay 1 2 ngày gì đó ... sk mình cảm thấy mình bt ak :((

quangaloha

Thành viên tích cực

mình thì ngày hôm sau họ gọi lại bắt đi thử đàm,như bạn mình chưa nghe nhưng chắc k sao nếu có họ đã gọi ngay ngày hôm sau rồi.mình thử đàm đến nay 9 tuần 4 ngày vẫn chưa thấy bao kết quả?mình khám ở iom có ai khám ở iom và bị thử đàm như mình không?bao nhiêu ngày có kq?gọi thì họ bảo chờ,như vậy chậm hơn bên chợ rẫy quá trời....huhuhu

quangaloha

Thành viên tích cực

ACE thân mến,
Hôm nay JUL26,2012 tôi đã liên lạc với P.khám XNC Chợ Rẫy để được hướng dẫn vài thắc mắc vì mình ở xa SG nên đi lại cũng bất tiện và nằm chờ dài cổ ở SG để bổ túc hồ sơ tại LSQ thì phí quá.

Tư vấn của PK Chợ Rẫy:
--- Khi P.xét nghiệm báo kết quả cho P.khám thì P. khám sẽ liên lạc ngay cho đương sự có tên biết kết quả xét nghiệm - or + .
--- Ở đây, tôi chỉ nói kết quả Âm Tính - (kg có vi trùng Lao) thì người ở xa SG có thể đến lấy Film phổi khi vào bổ túc hồ sơ, lấy trước hoặc sau khi bổ túc vẫn được (nhưng có lẽ nên lấy trước ngày đi bổ túc) chứ không nhất thiết phải lấy theo ngày được báo từ CR nhưng lưu ý : HỘ CHIẾU KHÔNG THAY ĐỔI SO VỚI LÚC PV NẾU ĐÃ THAY ĐỔI SỐ HCh' THÌ PHẢI VÀO NGAY.
Hồ sơ SK b/v sẽ niêm phong gởi về LSQ, như vậy mình tính ngày (chậm 1 tuần) vào Bổ Túc thì đã có SK tại LSQ rồi và mình chỉ đến nhận Film phổi tại b/v CR thôi. Chứ đúng ngày báo mình vào SG đến CR nhận rồi nằm chờ ngày bổ túc mất thời gian ăn chực nằm chờ kéo dài ... Quý vị ở tỉnh xa nên lưu ý để tiết kiệm đủ thứ.
---- Lưu ý khi được thông báo = Phone, kết quả xét nghiệm - , mình báo luôn cho P. khám biết HỘ CHIẾU KHÔNG THAY ĐỔI để họ đóng bì hồ sơ SK gởi đi LSQ. và mình nói họ mình sẽ đến nhận film trễ để bổ túc hsơ tại LSQ luôn một lần cho tiện vì " đường xa ướt mưa..." .
Thân, chúc quý vị Âm Tính - ... zui.:p:p:p

P/s: Thường thường ngày thứ ba trong tuần ra KQ xét nghiệm nên chúng ta sẽ nhận được Phone báo kết quả ... sớm nhất.
xin hỏi bạn có gặp trường hợp nào đến 9t4 ngày rồi chưa có kq,mình khám ở iom ở chợ rẫy đúng 8 tuần có rồi k biết iom chờ gì nữa?như vậy hs của mình sẽ vào LSQ chậm hơn những người khám ở chợ rẫy có đúng không?hồi đó bạn khám ở đâu?có khả năng mình bị gọi uống thuốc không?sao lâu vậy?thanks!

letriminh

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi khám sức khỏe có nhiều tiền không
Khi mình bi bệnh gi đó phải chờ điều trị hết mới được đi. Không biết phí điều trị mình phải chịu hay là sao. Cám ơn anh chị!

ziz

Support

Anh chị cho em hỏi khám sức khỏe có nhiều tiền không
Khi mình bi bệnh gi đó phải chờ điều trị hết mới được đi. Không biết phí điều trị mình phải chịu hay là sao. Cám ơn anh chị!
Phí khám sức khỏe xuất cảnh là 110$ + khoảng 500vnd phí chích ngừa/đương đơn.
Chỉ khi bị bịnh lao thì phải điều trị hết mới được đi.

DucTran

Thành viên mới

xin hỏi bạn có gặp trường hợp nào đến 9t4 ngày rồi chưa có kq,mình khám ở iom ở chợ rẫy đúng 8 tuần có rồi k biết iom chờ gì nữa?như vậy hs của mình sẽ vào LSQ chậm hơn những người khám ở chợ rẫy có đúng không?hồi đó bạn khám ở đâu?có khả năng mình bị gọi uống thuốc không?sao lâu vậy?thanks!
Bạn Quanga ... thân, bạn đã qua 9 tuần rồi thì chắc chắn bạn lọt qua ải rồi (âm tính), tôi tin ngày thứ 3 nầy bạn sẽ nhận cuộc gọi từ bv Chợ Rẫy báo về vì ngày ra kết quả thường là thứ 3 hằng tuần.
Sáng Thứ 3 nhớ trực phone và để sẵn trước mặt số HC + Case number vì họ sẽ hỏi xác nhận đó, nếu sau 10h chưa có thì mình gọi vào BV liên lạc hỏi kết quả.
Bạn đọc thêm các bài đã post ở trên để theo đó mà làm cho đỡ tốn công tốn tiền nhé.
Thân,

dinhthaqn

Thành viên tích cực

Bạn Quanga ... thân, bạn đã qua 9 tuần rồi thì chắc chắn bạn lọt qua ải rồi (âm tính), tôi tin ngày thứ 3 nầy bạn sẽ nhận cuộc gọi từ bv Chợ Rẫy báo về vì ngày ra kết quả thường là thứ 3 hằng tuần.
Sáng Thứ 3 nhớ trực phone và để sẵn trước mặt số HC + Case number vì họ sẽ hỏi xác nhận đó, nếu sau 10h chưa có thì mình gọi vào BV liên lạc hỏi kết quả.
Bạn đọc thêm các bài đã post ở trên để theo đó mà làm cho đỡ tốn công tốn tiền nhé.
Thân,
Cho mình hỏi là 2 cô chú mình đã phỏng vấn , cô và con cô mình đã có giấy chuyển phát màu hồng EMS 165đ còn chú mình thì nhận giấy xanh vì chưa có kết quả hồ sơ sức khỏe vì thử đàm cần 60 ngày mới có kết quả . Vậy khi mà có kết quả sức khỏe thì lúc đó chú mình có cần chờ visa không hay là vào bổ túc nộp hồ sơ sức khỏe là có liền luôn. Cho mình hỏi thêm là thông thường dịch vụ EMS chuyển phát visa về nhà mình là bao lâu.??? Cảm ơn.

DucTran

Thành viên mới

Cho mình hỏi là 2 cô chú mình đã phỏng vấn , cô và con cô mình đã có giấy chuyển phát màu hồng EMS 165đ còn chú mình thì nhận giấy xanh vì chưa có kết quả hồ sơ sức khỏe vì thử đàm cần 60 ngày mới có kết quả . Vậy khi mà có kết quả sức khỏe thì lúc đó chú mình có cần chờ visa không hay là vào bổ túc nộp hồ sơ sức khỏe là có liền luôn. Cho mình hỏi thêm là thông thường dịch vụ EMS chuyển phát visa về nhà mình là bao lâu.??? Cảm ơn.
Chú bạn khi có kết quả Sk tốt sẽ đi bổ túc hồ sơ theo yêu cầu, nếu không có gì trở ngại nữa thì ra đóng tiền EMS và chờ tối đa 2 tuần (có thể sớm hơn) là có Visa về địa chỉ.
Thân,

dinhthaqn

Thành viên tích cực

Chú bạn khi có kết quả Sk tốt sẽ đi bổ túc hồ sơ theo yêu cầu, nếu không có gì trở ngại nữa thì ra đóng tiền EMS và chờ tối đa 2 tuần (có thể sớm hơn) là có Visa về địa chỉ.
Thân,
Chào bạn . cho mình hỏi là gia đình mình đã đi phỏng vấn và nhân viên phỏng vấn nói rằng gia đình mình đã đậu nhưng do ba mình phải chờ kết quả Hồ sơ sức khỏe nên đã cấp cho gia đình mình 1 giấy xanh và nói khi nào có kết quả thì đem lại LSQ nhận visa cho cả hộ . Vậy cho mình hỏi là khi đi bổ túc cần đem những gì? để tránh khỏi thiếu sót hồ sơ. Và 1 mình ba mình đi thôi hay cần cả hộ gia đình mình đi vào nhận visa??

DucTran

Thành viên mới

Chào bạn . cho mình hỏi là gia đình mình đã đi phỏng vấn và nhân viên phỏng vấn nói rằng gia đình mình đã đậu nhưng do ba mình phải chờ kết quả Hồ sơ sức khỏe nên đã cấp cho gia đình mình 1 giấy xanh và nói khi nào có kết quả thì đem lại LSQ nhận visa cho cả hộ . Vậy cho mình hỏi là khi đi bổ túc cần đem những gì? để tránh khỏi thiếu sót hồ sơ. Và 1 mình ba mình đi thôi hay cần cả hộ gia đình mình đi vào nhận visa??
Bạn vào đây xem cho hết các trang để rút tỉa kinh nghiệm :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

Thân,

Status
Không mở trả lời sau này.