Ký sự ảnh Châu Âu (Ticon)

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: Ký sự ảnh Châu Âu (Ticon)

Bác Ticon, ximuoi xem hinh` bác post hoai` không thấy chán, bác nhơ' post thêm nữa nhé. Hẹn găp. bác 1 dịp nao` do', off line chăng? hạn, bác nhơ' rủ thêm anh tamchi cho vui nghe bác :) anh dó cũng co' máu hê` lăm' dó bác ạ
XM
hi, tuongvan cũng vậy, xem hoài hok chán, cứ nhìn là mê tít luôn :)

ticon

Cựu Ban điều hành

mai mốt qua đây rảnh thì tha hồ đi du lịch nha tv...

bên hàng nho dại trước nhà , nho trái sai lắm nhưng ăn thì hổng bảo đãm mạnh giỏi, mùa hè thì lá nho xanh rờn nhưng mùa thu thì lá bắt đầu úa vàng rồi rụng hết chỉ còn những đường thân và rể chằng chịt bám trên tường " như những đừơng chia xa trên lòng bàn tay ..." giống như lời tâm sự của Nguyễn Đình Toàn

và con đường chia xa đó bây giờ dần đưa mình ra đến sân ga trở về Paris...tạm biệt Epernon , ga vắng trong chiều buồn

Chỉnh sửa cuối:

ximuoi

Thành viên tích cực

Đồng ý 5/5 đó xí muội...tamchi vui tính và đầm, hôm nào ticon phone tamchi lấy appointment nha OK ?

chụp trước nhà anh của ticon tại Epernon, vùng này khí hậu rất trong lành vì xung quanh là rừng và những cánh đồng nhấp nhô và người Pháp ở đây rất thân thiện và lịch sự

Bác Ticon ơi! Ximuoi không đùa dai nữa, bữa nào vợ chồng tamchi ximuoi mời bác trai và bác gái đến nha`"chúng cháu" chơi nhé ... nếu bác không muốn ra Lee's sandwiches ... xô bồ như bác nói (~_*), nhà "chúng cháu" im hơn vi`chỉ có 2 vợ chồng cháu và 2 cháu nhỏ thôi, hehe.
XM

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...

Bác Ticon ơi! Ximuoi không đùa dai nữa, bữa nào vợ chồng tamchi ximuoi mời bác trai và bác gái đến nha`"chúng cháu" chơi nhé ... nếu bác không muốn ra Lee's sandwiches ... xô bồ như bác nói (~_*), nhà "chúng cháu" im hơn vi`chỉ có 2 vợ chồng cháu và 2 cháu nhỏ thôi, hehe.
XM
Úi trời :13: xí muội ở chung nhà với ác min Tamchi hả ? :114:
hú hú vậy là Tamchi mọc rể ở Dalat ah ? :24:

sorry bác Ticon cho em ké vô topic 1 chút nhe, thanks bác :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Úi trời :13: xí muội ở chung nhà với ác min Tamchi hả ? :114:
hú hú vậy là Tamchi mọc rể ở Dalat ah ? :24:

sorry bác Ticon cho em ké vô topic 1 chút nhe, thanks bác :)
Cho Lieuvh ké vô topic của bác Ticon 1 tẹo nhá:

Xin có 1 ý nhỏ như sau: Hai người đàn ông cưới 2 chị em ruột, thì 2 người này là "anh em cột chèo", đúng hông các Bác. Bác Thành với TamChi là rể của Đà Lạt thì gọi là anh em cột gì ta :confused::confused::confused:

Lieuvh gọi đó là anh em cột dây thun ...khục ..khục...:12: :12::12:

ximuoi

Thành viên tích cực

Cháu chào bác Ticon buổi sáng ...
Hôm qua trên đường đi làm về cháu nghĩ và thấy hối hận vì đã vô văn phòng "Ký sự ảnh" của bác mà quậy .... Sáng sớm nay đi làm cùng tamchi, cháu nói với tamchi rằng lên office sẽ log in vô xnc liền để viết bài sorry bác, mong bác đừng giận vì cháu lỡ ... dại, hehe. Cháu cũng sẽ ghé thăm trang này của bác thường xuyên vì cháu rât' thích coi hình nhưng lại không thích dược chụp hình vì cháu ... í ẹ lắm (~_*)
Anh chị em ơi, mình hẹn nhau bên Quán Cafe va Quán nhậu. hén.....
XM:43::41:

ticon

Cựu Ban điều hành

@ xí gạt
xí muội hổm rày xí ...gạt lảo ngoan đồng ! khá thương thay vì lảo quá ngây thơ cụ nên không " phai đao " ra nhưng mấy bửa nay lảo củng nghi hoặc lắm vì bửa mini offline lảo cùng với tamchi , anh smungu123 và thêm 3 trự nửa cùng ngồi đồng ở Lee cùng lo lắng bàn nhiều chuyện quan trọng về hoà bình thế giới, vậy mà "xí lắc léo" lại biết hết trơn ! nghi ngờ của lảo ngoan đồng trúng phóc ,nhưng lảo còn e thẹn nên chưa nói ra ...hehe :eek::eek: ai dè đi khắp thế gian tìm chẳng thấy, cố nhân quanh quẩn ở bên mình...hehe:24::24:
nói chơi cho dzui thôi chứ ticon happy lắm, vậy thì hôm mát trời nào lảo ngoan đồng sẽ lết thân tôm đến nhà rồng đó nha OK ?
@ bác thanh
bác là chủ nhà mà sao lại phải khách sáo với lảo vậy hehe cứ tự nhiên như người hà lội đi bác
@ bác lieuvh
càng nghe càng mơ hồ không hiểu ý bác :43: 2 chị em là ai hở bác ?

ximuoi

Thành viên tích cực

@ xí gạt
xí muội hổm rày xí ...gạt lảo ngoan đồng ! khá thương thay vì lảo quá ngây thơ cụ nên không " phai đao " ra nhưng mấy bửa nay lảo củng nghi hoặc lắm vì bửa mini offline lảo cùng với tamchi , anh smungu123 và thêm 3 trự nửa cùng ngồi đồng ở Lee cùng lo lắng bàn nhiều chuyện quan trọng về hoà bình thế giới, vậy mà "xí lắc léo" lại biết hết trơn ! nghi ngờ của lảo ngoan đồng trúng phóc ,nhưng lảo còn e thẹn nên chưa nói ra ...hehe :eek::eek: ai dè đi khắp thế gian tìm chẳng thấy, cố nhân quanh quẩn ở bên mình...hehe:24::24:
nói chơi cho dzui thôi chứ ticon happy lắm, vậy thì hôm mát trời nào lảo ngoan đồng sẽ lết thân tôm đến nhà rồng đó nha OK ?
@ bác thanh
bác là chủ nhà mà sao lại phải khách sáo với lảo vậy hehe cứ tự nhiên như người hà lội đi bác
@ bác lieuvh
càng nghe càng mơ hồ không hiểu ý bác :43: 2 chị em là ai hở bác ?
A a a dzui quá xá, bác ticon không co' giận ximuoi vậy mà ximuoi rối như tơ trong lòng .... Ximuoi mới nhắn msg riêng cho bác dó ạ, vừa nhắn xong thì vô đây thấy bài viết của bác. lalala

Bác ạ, anh lieuvh nói giỡn đó ... chị Linda là người Đàlat và cháu cũng là người Đàlat luôn nên ảnh nói chơi vậy thôi ... Tội nghiệp bác quá, cứ bị em này em kia chọc ghẹo hoài a` ...

ticon

Cựu Ban điều hành

A a a dzui quá xá, bác ticon không co' giận

Bác ạ, anh lieuvh nói giỡn đó ... chị Linda là người Đàlat và cháu cũng là người Đàlat luôn nên ảnh nói chơi vậy thôi ... Tội nghiệp bác quá, cứ bị em này em kia chọc ghẹo hoài a` ...
vậy là lảo ngộ ra là ai mà lấy mấy nàng Đà lạt thì suốt đời cởi ...Lạt đà nên anh nào cũng ngoan hết hehe

Chỉnh sửa cuối:

ximuoi

Thành viên tích cực

vậy là lảo ngộ ra là ai mà lấy mấy nàng Đà lạt thì suốt đời cởi ...Lạt đà nên em nào cũng ngoan hết hehe
ximuoi nghĩ là lạt ... đàn thì đúng hơn vì trong gia đình đâu có ai lấy nguòi DL dâu :):43:

ticon

Cựu Ban điều hành

vài hình ở Epernon

nhà xây kiểu vùng Normandy

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

cảnh bên đường đi

bên Pháp có cái này ngộ lắm, mấy chủ đất cho mướn những ô đất cho ai mà không có đất mà muốn trồng trọt rau cải giá 50 Euro khoảng 100 m vuông,nếu muốn thì thuê thêm nhiều ô nửa giống như làm rẩy hồi xưa ở VN ticon thấy có nhiều người VN nhờ vậy mà có thêm việc

nhưng làm rẩy bên trời Tây kiểu này sao thấy ...oải quá

ticon

Cựu Ban điều hành

bên Pháp nói riêng cũng như các nước châu âu nói chung cuộc sống không dể dàng, công việc làm rất hiếm và kén chọn người và chi phí cho đời sống cũng cao hơn bên Mỹ, sống ở Pháp mà bạn mua được 1 cái nhà là bạn quá thành công rồi

Đây là 1 chung cư cho những người thu nhập thấp

1 hảng khá lớn

ticon nhờ anh bạn thân chở đi ta bà, cám ơn anh nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

tramgv

Thành viên tích cực

Lâu nay theo dõi ký sự ảnh của ticon, tramgv rất ngưỡng mộ. Nhờ tài năng + thêm chút hài hước, bác đã cho pà kon kô pác ở XNC được du lịch miễn phí khắp châu Âu. Chúc bác dồi dào sức khỏe để mọi người tiếp tục được theo bác du lịch khắp năm châu bốn bể bác nhé.

Liệu

Cựu Ban điều hành

A a a dzui quá xá, bác ticon không co' giận ximuoi vậy mà ximuoi rối như tơ trong lòng .... Ximuoi mới nhắn msg riêng cho bác dó ạ, vừa nhắn xong thì vô đây thấy bài viết của bác. lalala

Hì hì, cám ơn XiMuoi đã giải thích cho bác Ticon về anh em cột dây thun nha :41::41::41:

@Bác Ticon: xó zỳ Bác nhá, Em chỉ nêu trường hợp Bác Thành và TamChi đều là rể Đà Lạt, nên 2 anh chàng này được gọi là anh em cột dây thun thôi mà ...khà ... khà ...

Mời ACE đặt tên cho 2 chàng rể Đà Lạt là gì hen :41::41::41:

ticon

Cựu Ban điều hành

@tramgv,
cám ơn chị đã xem hình, những hình này ticon chụp tháng 11/2009 tức là cách đây khoảng 6 tháng, đáng lẻ ticon đã có thể đi Bỉ và Đức trong tuần cuối còn ở lại nhưng cuối tháng 11 năm ngoái mùa đông đến sớm tại Âu châu nên chuyến đi không thành, anh bạn thân vẩn sốt sắng chở mình đi nhưng xem tin tức thấy bắt đầu từ biên giới Bỉ tiến vào Đức thì tuyết đã rơi thành ra rất nguy hiểm khi lái xe trên đường đóng băng nên ticon phải cancel, nếu đi TGV tốc hành thì vé ngang ngửa máy bay nhưng quan trọng hơn là trời lạnh người ta trốn trong nhà còn mình lang thang ngoài đường ...lở bịnh làm sao, gấu rầy chít hehe bây giờ đi ngoài đường gió lạnh như cắt da thịt , tím tái mặt mài tím cã ...chiều hoang biền biệt , thôi hẹn lần tới nhưng nếu biết là có trang web này thì ticon sẽ liều đi để có nhiều hình hơn
@ bác lieuvh,
mấy cô gái Dalat má đỏ hồng hồng ...mấy anh này có phước quá bac hen

Ngôi nhà này xây bằng đá rất đẹp

qua những con đường quanh co nhưng cũng rất hữu tình

ngôi giáo đường cổ cũng xây bằng đá

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

đường xa lộ chạy êm như ru

đến Rambouillet vậy là chỉ còn cách Paris khoảng 1h lái xe

phố xá tại Rambouillet

nhà cửa , đường phố sao thấy như mình đi saigon quá

Liệu

Cựu Ban điều hành

........
@ bác lieuvh,
mấy cô gái Dalat má đỏ hồng hồng ...mấy anh này có phước quá bac hen
Hehhehe, bác Ticon nói chính xác còn hơn gà ác hầm thuốc bác đó ..khà ..khà ....

Hình như gái DaLat không những má đỏ hồng hồng mà còn trăng trắng và hơi ... péo thì phải ....chạy .... không thì Linda và Xi muoi cho ăn guốc ...khục ..khục ....

ticon

Cựu Ban điều hành

về đến Paris trong 1 chiều

Paris vẩn tấp nập, thành phố không có khái niệm thời gian

ticon

Cựu Ban điều hành

paris có 1 cái duyên rất dể thương là những quán cà phê vỉa hè, có thể coi như là 1 văn hoá của người Pháp, ngồi đây nhấp nháp tách cà phê nóng nhìn dòng đời, dòng người từ từ trôi trong gió lạnh