[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Lucia

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Thank Lucia :) Ox P mới thông báo đậu rùi :113: Mừng ghê. Để P hỏi chi tiết rùi chia sẻ với cả nhà nha :)
Wow..hay quá ! mình luôn tin nơi này sẽ đem đến may mắn cho tất cả chúng ta . Chờ bạn kể chi tiết cuộc pv hôm nay của ox nhé .

Thật vui khi nhóm lại tiếp tục chào đón bạn Khanhvu _ thuyduyen cùng tham gia chia sẻ

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6. 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014

8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
9. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

tra.sua99

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Giấy Trích lục là giấy có công chứng ( mộc đỏ ) , giấy trích lục không phải là giấy bản gốc được. LLTP2 khi bạn nộp và mang theo lúc PV phải là giấy bản chính
Hôm nay Vi Phuong phỏng vấn , Lucia chúc bạn sẽ gặp nhiều may mắn nhe .
Nhung chi oi, vay la giay Trich Luc la ban sao ( moc do) cua giay LTTP so 2 phai ko c??? Em van ko biet giay nay la trich luc cua giay gi. Mong c giup do:)

Lucia

Thành viên tích cực

Nhung chi oi, vay la giay Trich Luc la ban sao ( moc do) cua giay LTTP so 2 phai ko c??? Em van ko biet giay nay la trich luc cua giay gi. Mong c giup do:)
Bạn đang muốn đề cập đến giấy gì vậy ? Nếu là LLTP thì không có trích lục đâu, hồi mình làm, mình kêu STP cho mình 2 bản chính : 1 gởi trong hồ sơ Civil và 1 đang giữ để mai mốt đi PV cầm theo . Tất cả các giấy tờ khác còn lại đều có thể trích lục được .

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Em chúc mùung chị Vi Phưong sắp đuọc đoàn tụ với ox nhé! Hy vọng cả nhà ai cũng sẽ thành công ruục rỡ. Mặc dù e đã pv rồi nhưng vẫn tò mò " ngóng" bài chia sẻ của ox chị Vi Phương quá!!! Hihi

PhuongChau

Diễn đàn XNC

@tra.sua99,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

Nga tran

Thành viên mới

Chúc mừng bạn Vi Phuong đã pv thành công rồi nha , mặc dù mỗi case có mỗi hoàn cảnh khác nhau nên người pv cũng đặt câu hỏi khác nhau , trừ những câu hỏi đơn giản và cơ bản , mong bạn dành ít thời gian để chia sẽ thêm về buổi pv của ox bạn nhé .
Sắp tới đây tới lượt mình và bạn Muathu rồi , hồi hộp quá chừng ngày nào cũng lên hóng những bạn pv trước đều thành công , hy vọng đầu xuôi đuôi chót lọt hết luôn thì hạnh phúc biết mấy :)

beghi_08

Thành viên tích cực

Vậy là bạn pv cùng ngày với mình rồi khanhvu_thuyuyen. Bạn pv mấy giờ?

beghi_08

Thành viên tích cực

Lucia ơi, mình vừa đăng ký giao nhận visa online trực tuyến nhưng bước cuối cùng mình không thấy nút PDF để in hoặc lưu bạn giúp mình với :(

Lucia

Thành viên tích cực

Lucia ơi, mình vừa đăng ký giao nhận visa online trực tuyến nhưng bước cuối cùng mình không thấy nút PDF để in hoặc lưu bạn giúp mình với :(
Bạn bấm vô chữ XÁC NHẬN...ngày trên đầu phần thông tin mà bạn đã điền ở trang cuối cùng đó, nó sẽ hiện ra PDF để bạn in .

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Vậy là bạn pv cùng ngày với mình rồi khanhvu_thuyuyen. Bạn pv mấy giờ?
Hi bạn,mình pv lúc 9h đó bạn,còn bạn mấy giờ, bạn đi pv một mình hay đi với ox:))

Vi Phuong

Thành viên mới

Hi cả nhà, hum qua 9.6 ox P đã đi pv và đã có tin vui
P chia sẻ với cả nhà buổi pv của ox hen
Hum đó ng pv cũng khá đông. Ox P xếp hàng từ 7h15, đên 9h mới xong vô đc bên trong. Sau đó, có ng check hồ sơ của ox ( khá khó chịu) đòi coi giấy khai sinh của ox, giấy dkkh, ox P đưa bản sao ( bản sao của sở tư pháp, ko phải bản sao y bản chính ở phường) . Bà đó ko chịu, hoạch hoẹ đủ thứ, rùi nói ox P nói thiệt đi, có bản chính ko? Nói dối bả là phiền lắm >.< ox p nói là có, chỉ ko đem theo thui. Rùi bả đòi xem ks cua P, cũng đòi bản chính. Ox p nói hs của p đã nộp đầy đủ hết rùi, kiu bả kiểm tra lại đi, bả lầm bầm kiu Chút nữa thẻ nào cũng bị bắt về bổ túc ...
~~~> các anh chị sắp pv, nhớ đem theo ks của 2vc , và dkkh bản chính theo hen.
Sau đó ox p ngồi đợi đên 11h hơn mới đc pv. Cuộc pv cũng rất nhanh và đơn giản , khoảng chưa đến 10p

Wen nhau khi nào?
Găp ở đâu?
Wen trc khi di mỹ phải ko?
Yêu cầu coi hinh trc khi di my (chu yeu), hình 2vc mới nhất (ko coi hình cưới, hinh mấy năm trước)
V Đi mỹ năm nào?
Ai bao lanh ?
Ai la ng đồng bảo trơj ( cosign), quan hệ thế nào?
Đám cưới ở đâu?
Về bao nhiu lần?

Vậy rùi anh í chúc mừng, nói ox P đã đc cấp visa

Buổi pv của ox phải chờ đợi hơi lâu, nhưng cũng rất dễ dàng. Trc đó P cũng rất lo lắng vì ko có bill dt 2n nay ( vì p gọi viber, tango mà ko có lưu lại call log) nên p đã làm theo các của 1 bạn chỉ là chup hình lại video call của 2vc. P cũng in ~ j liên quan đến 2vc mà 2 đứa post trên fb luôn
nhưng anh í ko xem tới . Chủ yếu là xem hình trc khi đi Mỹ thui.

Vậy là p cũng yên tâm rùi. chúc cả nhà bình tĩnh, tự tin và thuận lợi giành vé đi Mỹ đoàn tụ với ox/bx nha ^^

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Hi cả nhà, hum qua 9.6 ox P đã đi pv và đã có tin vui
P chia sẻ với cả nhà buổi pv của ox hen
Hum đó ng pv cũng khá đông. Ox P xếp hàng từ 7h15, đên 9h mới xong vô đc bên trong. Sau đó, có ng check hồ sơ của ox ( khá khó chịu) đòi coi giấy khai sinh của ox, giấy dkkh, ox P đưa bản sao ( bản sao của sở tư pháp, ko phải bản sao y bản chính ở phường) . Bà đó ko chịu, hoạch hoẹ đủ thứ, rùi nói ox P nói thiệt đi, có bản chính ko? Nói dối bả là phiền lắm >.< ox p nói là có, chỉ ko đem theo thui. Rùi bả đòi xem ks cua P, cũng đòi bản chính. Ox p nói hs của p đã nộp đầy đủ hết rùi, kiu bả kiểm tra lại đi, bả lầm bầm kiu Chút nữa thẻ nào cũng bị bắt về bổ túc ...
~~~> các anh chị sắp pv, nhớ đem theo ks của 2vc , và dkkh bản chính theo hen.
Sau đó ox p ngồi đợi đên 11h hơn mới đc pv. Cuộc pv cũng rất nhanh và đơn giản , khoảng chưa đến 10p

Wen nhau khi nào?
Găp ở đâu?
Wen trc khi di mỹ phải ko?
Yêu cầu coi hinh trc khi di my (chu yeu), hình 2vc mới nhất (ko coi hình cưới, hinh mấy năm trước)
V Đi mỹ năm nào?
Ai bao lanh ?
Ai la ng đồng bảo trơj ( cosign), quan hệ thế nào?
Đám cưới ở đâu?
Về bao nhiu lần?

Vậy rùi anh í chúc mừng, nói ox P đã đc cấp visa

Buổi pv của ox phải chờ đợi hơi lâu, nhưng cũng rất dễ dàng. Trc đó P cũng rất lo lắng vì ko có bill dt 2n nay ( vì p gọi viber, tango mà ko có lưu lại call log) nên p đã làm theo các của 1 bạn chỉ là chup hình lại video call của 2vc. P cũng in ~ j liên quan đến 2vc mà 2 đứa post trên fb luôn
nhưng anh í ko xem tới . Chủ yếu là xem hình trc khi đi Mỹ thui.

Vậy là p cũng yên tâm rùi. chúc cả nhà bình tĩnh, tự tin và thuận lợi giành vé đi Mỹ đoàn tụ với ox/bx nha ^^
chúc mừng bạn nha, vậy là 2 vợ chồng bạn sắp được đoàn tụ rồi.Bạn cho mình hỏi lúc trước lúc làm hồ sơ vợ chồng bạn có nộp timeline không bạn.

beghi_08

Thành viên tích cực

Mình làm được rồi cám ơn bạn nha!

beghi_08

Thành viên tích cực

Mình pv lúc 8h30'. Mình đi với baby( được 2 tuổi ) tới lúc đó chắc tụi mình thế nào cũng gặp nhau :)

Vi Phuong

Thành viên mới

chúc mừng bạn nha, vậy là 2 vợ chồng bạn sắp được đoàn tụ rồi.Bạn cho mình hỏi lúc trước lúc làm hồ sơ vợ chồng bạn có nộp timeline không bạn.
có đó nàng :) P làm thành từng năm, dán chung với 1 số hình lun

beghi_08

Thành viên tích cực

Bạn ơi, cách sắp xếp hình như thế nào để gọn cho buổi pv? Chứ hình ảnh mình nhiều quá. Thanks bạn nha!

Lucia

Thành viên tích cực

Bạn ơi, cách sắp xếp hình như thế nào để gọn cho buổi pv? Chứ hình ảnh mình nhiều quá. Thanks bạn nha!
Hình ảnh mình dán trên khổ giấy A4, đóng thành xấp ( khoảng từ 10-15 trang ). Bạn có thể chia theo hình theo nhóm, mình chia làm 2 nhóm : trước kết hôn và sau kết hôn.
Hình ảnh thì nhiều nhưng bạn cần lựa chọn ra những tấm hình nào thật đặc sắc, có nhiều người, nhiều mốc thời gian . Nhớ ghi chú rõ ràng thời gian địa điểm của từng hình ảnh .

Vi Phuong

Thành viên mới

P cũng dán vào giấy a4 theo từng năm, chú thích dưới mỗi hình. Nếu nàng wa nhìu hình thì chỉ chọn ~ tấm đặc biệt nhất của từng sự kiện thui ( tự nhiên, có ng thân, bạn bè, ...) Ox P làm như vậy với hình bt, còn hình hum đám cưới + đám hỏi thì P đã làm photobook rùi, ổng chỉ xách cuốn đó đi nữa là xong :11:

beghi_08

Thành viên tích cực

Hình ảnh mình dán trên khổ giấy A4, đóng thành xấp ( khoảng từ 10-15 trang ). Bạn có thể chia theo hình theo nhóm, mình chia làm 2 nhóm : trước kết hôn và sau kết hôn.
Hình ảnh thì nhiều nhưng bạn cần lựa chọn ra những tấm hình nào thật đặc sắc, có nhiều người, nhiều mốc thời gian . Nhớ ghi chú rõ ràng thời gian địa điểm của từng hình ảnh .
Hihi cám ơn bạn nhiều nha!

beghi_08

Thành viên tích cực

P cũng dán vào giấy a4 theo từng năm, chú thích dưới mỗi hình. Nếu nàng wa nhìu hình thì chỉ chọn ~ tấm đặc biệt nhất của từng sự kiện thui ( tự nhiên, có ng thân, bạn bè, ...) Ox P làm như vậy với hình bt, còn hình hum đám cưới + đám hỏi thì P đã làm photobook rùi, ổng chỉ xách cuốn đó đi nữa là xong :11:
cám ơn bạn nha sắp tới ngày pv rồi cũng mong mọi việc sẽ tốt đẹp.

Status
Không mở trả lời sau này.