[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Vi Phuong

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Ngóng tin vui từ 2 chị muathu và ngatran :1::1::1:

muathu00

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Hôm nay minh đã phỏng vấn thành công. Cám ơn diễn đàn đã giúp mình hiểu tiến trình, các bước làm hồ sơ đến ngày hôm nay. Mình pv bằng tiếng anh. Nguoi phỏng vấn là 1 anh Mỹ rất vui vẻ dễ thương.

Câu hỏi

1. làm sao quen chồng. Ngày tháng nào quen chồng
2. Gặp lần đầu tiên ở đâu
3. Du lịch những đâu ở ireland. Không qua chơi những nước Châu Âu khác sao
4. Hỏi chồng : anh qua Ireland bao nhiêu lần
5. Hỏi chồng : anh có từng sống ở Ireland ko hay chỉ qua gặp cô ấy
6. Hỏi chồng : Đây là lần thứ 1 anh về Việt Nam à? (Ox về lần thứ 3)
7. Cho xem hình. (Chỉ xem vài trang rồi nói very good)

Chúc mọi người cùng may mắn. Kq tốt đẹp hết nhe

Lucia

Thành viên tích cực

Hôm nay minh đã phỏng vấn thành công. Cám ơn diễn đàn đã giúp mình hiểu tiến trình, các bước làm hồ sơ đến ngày hôm nay. Mình pv bằng tiếng anh. Nguoi phỏng vấn là 1 anh Mỹ rất vui vẻ dễ thương.

Câu hỏi

Lucia trưa giờ chờ tin 2 bạn muathu00 và Nga Tran đó .
Xin chúc mừng muathu00 nha. Mình chúc bạn cùng ox sớm ổn định cuộc sống và may mắn nhé.
Nga Tran ơi, mọi người đang mong tin bạn

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6. 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014

8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
9. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

beghi_08

Thành viên tích cực

Câu hỏi

Chúc mừng bạn đã pv thành công^_^!

Nga tran

Thành viên mới

Thân chào các bạn trên diễn đàn xuatnhapcanh .

Hôm qua N đã đậu pv rồi vì khách sạn chỗ mình ở wifi chập chờn quá nên không báo sớm cho mọi người biết được , xl đã để mọi người đợi lâu nha .

Nga xin chia sẽ những câu hỏi của buổi pv .

Nga được pv vào lúc 10h 15 vào ô số 15 , người pv là một chị người mỹ rất dễ thương và anh thông dịch viên người việt trẻ trung , nhiệt tình . Mới gặp mình cười thật tươi để lấy lại bình tĩnh và chào viên chúc lãnh sự , bắt đầu tuyên thệ và lăn tay xong rồi hỏi
1. Ai là người bảo lãnh , chồng tên gì ?
2. Làm sao quen dược chồng ?
3. Quen chồng ở web nào ?
4. Tháng , năm nào quen nhau ?
5 . Lần đầu tiên gặp ngoài đời là khi nào ? (ngày , tháng, năm )
6. Chồng sống ở tiểu bang nào , thành phố nào?
7. Chồng đi diện gì ? năm nào ?
8. Chồng làm nghề gì , làm công ty tên gì , miêu tả công việc của chồng ?
9. Chồng có sống chung với ai không ?
10. Chồng về tất cả bao nhiêu lần ?
11. Lần gần nhất về là khi nào ? ( ngày , tháng , năm )
12. Tại sao hơn 1 năm nay chồng không về thăm e ?
13. Có người thân nào bên mỹ không ? Ai và ở đâu ?
Sau đó yêu cầu cho xem hình trước khi cưới , nhìn vào hình cưới hỏi tiếp những tấm hình nào ai chụp cho 2 vc ( hình 2 vc minh chụp trong ks hơi thân mật 1 tí nên bị để ý ) N vừa cười vừa trả lời nói 2 vc tự chụp , cô người mỹ gật đầu cười nói OK tôi đồng ý cấp visa cho bạn , mình mừng quá cảm ơn rối rít và nghe a thông dich viên hướng dẫn , trả lại tất cả giấy tờ , chỉ giữ lai passport

Chúc các ban gặp nhiều may mắn và thành công .

Vi Phuong

Thành viên mới

Chúc mừng chị muathu00 va Nga Tran nghe, nhà t6 của mình giỏi quá :11: chúc các chị còn lại cũng get pink hoành tráng nghen

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6. 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014
Đã thành công rực rỡ !!!
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014

8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
9. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

Lucia

Thành viên tích cực

Thân chào các bạn trên diễn đàn xuatnhapcanh .

Hôm qua N đã đậu pv rồi vì khách sạn chỗ mình ở wifi chập chờn quá nên không báo sớm cho mọi người biết được , xl đã để mọi người đợi lâu nha .

Nga xin chia sẽ những câu hỏi của buổi pv .

Nga được pv vào lúc 10h 15 vào ô số 15 , người pv là một chị người mỹ rất dễ thương và anh thông dịch viên người việt trẻ trung , nhiệt tình . Mới gặp mình cười thật tươi để lấy lại bình tĩnh và chào viên chúc lãnh sự , bắt đầu tuyên thệ và lăn tay xong rồi hỏi
1. Ai là người bảo lãnh , chồng tên gì ?
2. Làm sao quen dược chồng ?
3. Quen chồng ở web nào ?
4. Tháng , năm nào quen nhau ?
5 . Lần đầu tiên gặp ngoài đời là khi nào ? (ngày , tháng, năm )
6. Chồng sống ở tiểu bang nào , thành phố nào?
7. Chồng đi diện gì ? năm nào ?
8. Chồng làm nghề gì , làm công ty tên gì , miêu tả công việc của chồng ?
9. Chồng có sống chung với ai không ?
10. Chồng về tất cả bao nhiêu lần ?
11. Lần gần nhất về là khi nào ? ( ngày , tháng , năm )
12. Tại sao hơn 1 năm nay chồng không về thăm e ?
13. Có người thân nào bên mỹ không ? Ai và ở đâu ?
Sau đó yêu cầu cho xem hình trước khi cưới , nhìn vào hình cưới hỏi tiếp những tấm hình nào ai chụp cho 2 vc ( hình 2 vc minh chụp trong ks hơi thân mật 1 tí nên bị để ý ) N vừa cười vừa trả lời nói 2 vc tự chụp , cô người mỹ gật đầu cười nói OK tôi đồng ý cấp visa cho bạn , mình mừng quá cảm ơn rối rít và nghe a thông dich viên hướng dẫn , trả lại tất cả giấy tờ , chỉ giữ lai passport

Chúc các ban gặp nhiều may mắn và thành công .
Lucia xin chúc mừng NgaTran và cảm ơn bạn về những gì đã chia sẻ nhe. Tháng 6 của tụi mình đi được nữa chặng đường rồi và ai cũng đã phỏng vấn thành công tốt đẹp làm mình vui lắm . Sự thành công của những bạn đi trước sẽ là động lực và cổ vũ cho các bạn còn lại ..

Chúc Nga Tran sớm ổn định cuộc sống nơi quê hương thứ 2 nha .

Cảm ơn Vi Phuong đã giúp Lucia cập nhật danh sách kịp thời . Mình còn 10 ngày nữa..hồi hộp ghê :1:

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Thiệt là dzui wa đi thui! Em xin chúc mừng chị NgaTran và chị Muathu nhé! Cầu mong các anh/ chị còn lại sắp tới sẽ get pink hết. Em hy vọng được offline để gặp gỡ mọi người quá!!! :p

Lucia

Thành viên tích cực

Thiệt là dzui wa đi thui! Em xin chúc mừng chị NgaTran và chị Muathu nhé! Cầu mong các anh/ chị còn lại sắp tới sẽ get pink hết. Em hy vọng được offline để gặp gỡ mọi người quá!!! :p
Theo hội nghị bên lề mà Lucia mới biết gần đây thì vào ngày 16.6.2014 sẽ có buổi offline gặp gỡ của các bạn có ngày PV tháng 6 và tháng 7 để chia sẻ hồ sơ, cách sắp xếp hồ sơ sao cho khoa học và những kinh nghiệm của những bạn đã pv . Nếu Tranngocaiquyen có thể tham gia được hãy đến :

Quán Bò Né Ngân Nga - 24 Nguyễn Văn Đậu - Phú Nhuận lúc 11h30 nha ( ăn xong rồi đi uống cà phê sau ) . Mong được gặp bạn Tranngocaiquyen cũng như tất cả những bạn nào có nhã ý trao đổi thông tin hồ sơ hay ham vui

trannga2607

Thành viên tích cực

Chúc mừng các bạn đã pv thành công, và đem lại may mắn cho các bạn còn lai pv trong tháng 6 và tháng 7 nhé ( trong đó có mình )

tony.8910

Thành viên tích cực

Theo hội nghị bên lề mà Lucia mới biết gần đây thì vào ngày 16.6.2014 sẽ có buổi offline gặp gỡ của các bạn có ngày PV tháng 6 và tháng 7 để chia sẻ hồ sơ, cách sắp xếp hồ sơ sao cho khoa học và những kinh nghiệm của những bạn đã pv . Nếu Tranngocaiquyen có thể tham gia được hãy đến :

Quán Bò Né Ngân Nga - 24 Nguyễn Văn Đậu - Phú Nhuận lúc 11h30 nha ( ăn xong rồi đi uống cà phê sau ) . Mong được gặp bạn Tranngocaiquyen cũng như tất cả những bạn nào có nhã ý trao đổi thông tin hồ sơ hay ham vui :p
Pv tháng 4 có được tham gia không em??

Lucia

Thành viên tích cực

Pv tháng 4 có được tham gia không em??
Wow..có anh tham gia nữa thì còn gì bằng . Anh dẫn theo bé con nữa nha
Đây là cuộc offline đột xuất và tự phát nên em không dám la lớn hihihihi...
Mong gặp lại anh nhé .

Lucia

Thành viên tích cực

Do quán bò né Ngân Nga bắt đầu bán lúc 15h nên địa điểm này coi như không phù hợp . Xin báo lại với bạn Tranngocaiquyen và anh Tony8910 cũng như các bạn có nhu cầu giao lưu . Địa điểm mới được chọn sẽ là

Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )

Nếu bạn nào bận việc không thể đi lúc 11h30 thì có thể đến địa điểm thứ 2 là :

Cà phê Thần Thoại - The Myth - Địa chỉ 176 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( Thời gian 2h30 chiều ngày 16.6.2014 )

Số điện thoại liên lạc đăng ký : Mai - 0907766287
Thanh - 0908765350

Vì đây là cuộc gặp gỡ có tính nội bộ, tự phát xuất phát từ nhu cầu muốn gặp gỡ của các bạn có lịch phỏng vấn cần trao đổi thêm kinh nghiệm nên tụi em không dám làm phiền đến Ban điều hành XNC . Nếu mà có được các anh chị trong BĐH Xuất Nhập Cảnh đến cùng chung vui thì quả là niềm vinh dự .

Hân hạnh chào đón các bạn !

tony.8910

Thành viên tích cực

Do quán bò né Ngân Nga bắt đầu bán lúc 15h nên địa điểm này coi như không phù hợp . Xin báo lại với bạn Tranngocaiquyen và anh Tony8910 cũng như các bạn có nhu cầu giao lưu . Địa điểm mới được chọn sẽ là

Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )

Nếu bạn nào bận việc không thể đi lúc 11h30 thì có thể đến địa điểm thứ 2 là :

Cà phê Thần Thoại - The Myth - Địa chỉ 176 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( Thời gian 2h30 chiều ngày 16.6.2014 )

Số điện thoại liên lạc đăng ký : Mai - 0907766287
Thanh - 0908765350

Vì đây là cuộc gặp gỡ có tính nội bộ, tự phát xuất phát từ nhu cầu muốn gặp gỡ của các bạn có lịch phỏng vấn cần trao đổi thêm kinh nghiệm nên tụi em không dám làm phiền đến Ban điều hành XNC . Nếu mà có được các anh chị trong BĐH Xuất Nhập Cảnh đến cùng chung vui thì quả là niềm vinh dự .

Hân hạnh chào đón các bạn !
Thứ 2 là ngày đi làm rồi,nếu rảnh thì anh ghé nhiều chuyện chút.

Lucia

Thành viên tích cực

Thứ 2 là ngày đi làm rồi,nếu rảnh thì anh ghé nhiều chuyện chút.
Trời ui, giờ này mà anh còn đi làm nữa sao, hỏng lo đi lẹ cho rồi . Có gì rảnh chạy đến nhiều chuyện chút với tụi em nhe...hihihi..

tony.8910

Thành viên tích cực

Trời ui, giờ này mà anh còn đi làm nữa sao, hỏng lo đi lẹ cho rồi . Có gì rảnh chạy đến nhiều chuyện chút với tụi em nhe...hihihi..
Ok chắc chiều Anh chạy qua cafe truyền cho chút bí kíp.

muathu00

Thành viên tích cực

Ai pv xong rùi cho mình hỏi có phải hồ sơ sức khỏe họ lấy mất tiêu chỉ còn cái phong bì nhỏ đựng đĩa cd để đem qua Mỹ không? Hay mình nhận lại bị thiếu cái gì? Cám ơn

Nga tran

Thành viên mới

E xin chân thành chúc mừng c muathu đã pv thành công rồi nha , hôm đó e pv chung ngày với c đi về xong lên nhìn lại avarta của c trên này mới nhận ra c sáng đi pv gặp c hihih ...

Lúc sơ vấn e cũng bị lấy kết quả khám sk và chỉ trả lại phong bì không , e nhớ hôm đi khám sk bên IOM lúc nhận kết quả người trả kq có dặn là phong bì niêm yết mang theo nộp cho viên chức lãnh sự trong buổi pv , còn đĩa phim giữ lại để khi nào mình làm thủ tục nhập cảnh Hoa Kì nộp lại cho họ .

E chúc c sức khoẻ , hạnh phúc , gặp nhiều may mắn , và thành công trên quê hương thứ 2 luôn nha .

trannga2607

Thành viên tích cực

Lucia cũng mới vừa đăng ký giao nhận visa online trực tuyến xong. Các bạn nào có lịch PV nhớ làm giờ luôn vì đợi PV xong mới tiến hành lỡ hệ thống mạng có lỗi gì đó thì mình cũng phải kéo dài thêm 1,2 ngày cũng mệt. Khi đăng ký xong các bạn nhớ in ra và mang theo lúc PV luôn.

Vào đây để thực hiện đăng ký http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-iv-documentdelivery.asp
chị Lucia ơi, cho em hỏi là khi điền đơn tơi câu vi sa loại nào thì có rất nhiều dòng để chọn và em là diện cr1 vậy em chọn SU2 phải không chị,?

Lucia

Thành viên tích cực

chị Lucia ơi, cho em hỏi là khi điền đơn tơi câu vi sa loại nào thì có rất nhiều dòng để chọn và em là diện cr1 vậy em chọn SU2 phải không chị,?
Trannga2607 chịu khó rà cột lên xuống sẽ thấy CR1, nhìn kỹ kỹ nha vì nó hơi dài

Status
Không mở trả lời sau này.