[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

beghi_08

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Do quán bò né Ngân Nga bắt đầu bán lúc 15h
nên địa điểm này coi như không phù hợp . Xin báo lại với bạn Tranngocaiquyen và anh Tony8910 cũng như các bạn có nhu cầu giao lưu . Địa điểm mới được chọn sẽ là

Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )

Nếu bạn nào bận việc không thể đi lúc 11h30 thì có thể đến địa điểm thứ 2 là :

Cà phê Thần Thoại - The Myth - Địa chỉ 176 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( Thời gian 2h30 chiều ngày 16.6.2014 )

Số điện thoại liên lạc đăng ký : Mai - 0907766287
Thanh - 0908765350

Vì đây là cuộc gặp gỡ có tính nội bộ, tự phát xuất phát từ nhu cầu muốn gặp gỡ của các bạn có lịch phỏng vấn cần trao đổi thêm kinh nghiệm nên tụi em không dám làm phiền đến Ban điều hành XNC . Nếu mà có được các anh chị trong BĐH Xuất Nhập Cảnh đến cùng chung vui thì quả là niềm vinh dự .

Hân hạnh chào đón các bạn !
Trùi ơi tiếc quá không được gặp các bạn rồi. Mình pv ngày 17 nên chiều 16 mình mới đến sg không kịp tới để học hỏi kinh nghiệm rùi, tiếc quá đi :(

trannga2607

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Trannga2607 chịu khó rà cột lên xuống sẽ thấy CR1, nhìn kỹ kỹ nha vì nó hơi dài
Cám ơn chị Lucia nhé, em thấy chữ cr1 rồi, hồ sơ từ lúc làm giấy kết hôn đến khi có ngay pv đều là tự hai vợ chồng làm hết nên có nhiều thiếu xót lắm, có gì mong chị, các bạn đã pv thành công và sắp sửa pv chỉ thêm cho em ạ, em ở tỉnh cà mau nên không tham dự buổi offline vào ngày mai để trao đổi thêm,,tiêc quá:20::20:
Chúc chị và các bạn có một ngày thật vui nhé

muathu00

Thành viên tích cực

Do quán bò né Ngân Nga bắt đầu bán lúc 15h nên địa điểm này coi như không phù hợp . Xin báo lại với bạn Tranngocaiquyen và anh Tony8910 cũng như các bạn có nhu cầu giao lưu . Địa điểm mới được chọn sẽ là

Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )

Nếu bạn nào bận việc không thể đi lúc 11h30 thì có thể đến địa điểm thứ 2 là :

Cà phê Thần Thoại - The Myth - Địa chỉ 176 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( Thời gian 2h30 chiều ngày 16.6.2014 )

Số điện thoại liên lạc đăng ký : Mai - 0907766287
Thanh - 0908765350

Vì đây là cuộc gặp gỡ có tính nội bộ, tự phát xuất phát từ nhu cầu muốn gặp gỡ của các bạn có lịch phỏng vấn cần trao đổi thêm kinh nghiệm nên tụi em không dám làm phiền đến Ban điều hành XNC . Nếu mà có được các anh chị trong BĐH Xuất Nhập Cảnh đến cùng chung vui thì quả là niềm vinh dự .

Hân hạnh chào đón các bạn !
Tiếc qúa mình đang ở Vũng Tàu. Lần nào cũng muốn đi mà đều đi không được

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Mình pv lúc 8h30'. Mình đi với baby( được 2 tuổi ) tới lúc đó chắc tụi mình thế nào cũng gặp nhau :)
Ok bạn,còn mình đi với ox:))

thanhmai623

Thành viên tích cực

Sao vẫn chưa thấy 2 chị pv ngày 17/6 post bài phỏng vấn nữa ta ? Em đang đợi.....hihihi

beghi_08

Thành viên tích cực

Sao vẫn chưa thấy 2 chị pv ngày 17/6 post bài phỏng vấn nữa ta ? Em đang đợi.....hihihi
Xin lỗi cả nhà nha. Hôm nay mới chia sẽ được quá trình pv của 2 mẹ con mình. Buổi pv diễn ra rất nhẹ nhàng và thoải mái. Giấy hẹn pv của mình là 8h30'.
7h30' mình có mặt đứng xếp hàng khoảng 5' các bạn nhớ để sẵn thư mời pv và kẹp hình của mình sẵn trong hộ chiếu nha. Sau khi ktra xong họ giữ đt của mình phát cho mình cái thẻ đừng làm mất nha( ko lấy được đt đâu).
Vì mình có em bé nên được ưu tiên. Vô xếp hàng có10' là được lấy dấu vân tay rồi. 7h45' mình ra ghế ngồi đợi. Khoang 15'sau nv lãnh sự quán kiểm tra hồ sơ của mình. Họ hỏi chồng tên gì?có về chung pv ko? Con là con chung hả? Rồi trả lại mình 1 số hồ sơ ko cần thiết sau đo họ nói mình ra ghế ngồi đợi đến số để được pv.
Mình và bé ngồi chơi đợi khoảng 1 tiếng thì được pv( hôm nay để ý người đi pv rất đông). Mình vào ô 15 gặp cô mỹ da đen trông rất mập và a thông dịch viên cũng dễ thương:). Buổi pv diễn ra trong 5' rất thoải mái. Sau khi tuyên thệ xong họ hỏi mình như sau:
E va ox gặp nhau lần đầu ở đâu?
Ox đi mỹ trong trường hợp nào?
2 người chính thức iu nhau năm nào?
Ox có về vn lần nào ko? Về để làm gì?
Trước khi đi ox với e có hứa hẹn gì ko?
Thành phố, tiểu bang nơi ox ở?
Cv chồng e?
Người bảo trợ có quan hệ ntn?
Con 2 bạn sinh vào tháng mấy?

Sau đó họ chúc mừng mình, thế la xong. Mình ko bị coi bất kỳ bằng chứng nào( làm mang theo quá trời lun^_^) họ đưa cho mình bản chính sổ hộ khẩu và giấy khai sinh rồi mình tới quầy EMS đăng ký thông tin để nhận visa. Ra quầy lấy đt ra về lúc 9h40'. Hihi thế là đã xong nhiệm vụ.
Chúc các bạn pv thành công nhé không có gì phải lo lắng đâu^_^!

Lucia

Thành viên tích cực

Xin lỗi cả nhà nha. Hôm nay mới chia sẽ được quá trình pv của 2 mẹ con mình. Buổi pv diễn ra rất nhẹ nhàng và thoải mái. Giấy hẹn pv của mình là 8h30'.
7h30' mình có mặt đứng xếp hàng khoảng 5' các bạn nhớ để sẵn thư mời pv và kẹp hình của mình sẵn trong hộ chiếu nha. Sau khi ktra xong họ giữ đt của mình phát cho mình cái thẻ đừng làm mất nha( ko lấy được đt đâu).
Vì mình có em bé nên được ưu tiên. Vô xếp hàng có10' là được lấy dấu vân tay rồi. 7h45' mình ra ghế ngồi đợi. Khoang 15'sau nv lãnh sự quán kiểm tra hồ sơ của mình. Họ hỏi chồng tên gì?có về chung pv ko? Con là con chung hả? Rồi trả lại mình 1 số hồ sơ ko cần thiết sau đo họ nói mình ra ghế ngồi đợi đến số để được pv.
Mình và bé ngồi chơi đợi khoảng 1 tiếng thì được pv( hôm nay để ý người đi pv rất đông). Mình vào ô 15 gặp cô mỹ da đen trông rất mập và a thông dịch viên cũng dễ thương:). Buổi pv diễn ra trong 5' rất thoải mái. Sau khi tuyên thệ xong họ hỏi mình như sau:
Cv chồng e?

Sau đó họ chúc mừng mình, thế la xong. Mình ko bị coi bất kỳ bằng chứng nào( làm mang theo quá trời lun^_^) họ đưa cho mình bản chính sổ hộ khẩu và giấy khai sinh rồi mình tới quầy EMS đăng ký thông tin để nhận visa. Ra quầy lấy đt ra về lúc 9h40'. Hihi thế là đã xong nhiệm vụ.
Hôm qua giờ không thấy tin gì làm Lucia cũng lo mà không dám hỏi. Nay biết bạn phỏng vấn thành công rồi thì Lucia chạy vô chúc mừng đây . Cảm ơn bạn đã chia sẻ, chúc bạn đi Mỹ bình an nhé

Chờ tin của Khanhvu _ thuyduyen

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6. 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014

8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
9. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

Có khi nào ai cũng qua sông còn mình thì bị té sông không trời ....hichic..lo quá !

thanhmai623

Thành viên tích cực

Mọi người đều thành công rất dễ dàng hịihihi chúc mừng các bạn nhé . Chị Lucia đừng lo chị cũng qua sông nhanh thôi . Ko còn lâu nữa đâu nha .

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Cv chồng e?

Xin lỗi mọi người mình bận làm giấy tờ nên hôm nay mới onl chia sẻ được:)),mình có giấy hẹn pv lúc 9h nhưng 7h30 mình và ox xếp hàng vào lãnh sự quán.Sau khi xếp hàng lấy số thứ tự và lấy dấu vân tay thì ngồi đợi sơ vấn, mình đợi khá lâu sau đó số thứ tự của mình hiện lên ở ô số 4 để sơ vấn, hồ sơ của mình dây đủ nên sơ vấn rất nhanh, tiếp đó hai vợ chồng mình ngồi đợi pg, gần khoảng 10h mấy thì mình được gọi vào ô 15 để pv như bạn beghi^^,đầu tiên họ bảo mình và chồng tuyên thệ thì họ hỏi ox mình về nước mấy lần,lần này về từ ngày nào đến ngày nào,rồi họ bảo ox đưa giấy W2 của bộ khai thuê cho họ xem sau đó là rắc rối đến các bạn ạ,vợ chồng mình ko biết chỗ dịch vụ khai thuế làm sai chỗ nào mà viên chức lãnh sự ko chấp nhận income của ox và bảo phải có bảo trợ tài chính trong khi income của chồng đến 21500$,sau đó họ bảo chồng ra ghế ở cửa ô 18 ngồi rồi hỏi mình những câu rất đơn giản như:quen nhau năm nào,trong trường hợp nào, chồng ở tiểu bang nào,Tp nào và ở với ai, hỏi mình có thân nhân bên mỹ ko, rồi hỏi chồng về lần đầu khi nào,canh ấy đi Mỹ rồi còn thương ko(hỏi xong câu này viên lãnh sự và anh phiên dịch nhìn mình cười toe toét)họ pv mình rất dễ và nhanh ko đòi bất cứ bằng chứng nào,xong họ đưa ra giấy xanh làm mình buồn hiu và nói là cần bổ sung bộ bảo trợ tài chánh huhu, vậy là xong buổi pv của mình:((

Nga tran

Thành viên mới

Mình xin chúc mừng beghi đã pv thành công rồi và cũng xin chia buồn với bạn khanhvu_thuyduyen mặc dù không đậu liền nhưng bạn cũng đừng lo lắng quá nha , theo N thấy nếu bạn bổ sung giấy tờ đầy đủ thì cũng sớm nhận được visa thôi mà , bây giờ lãnh sự quán giải quyết những hồ sơ bị bổ túc cũng nhanh lắm ko còn giam hồ sơ lâu như trước nữa đâu . N chúc bạn sớm bổ túc thành công để đoàn tụ cùng ox luôn nha .

N cũng báo cho các bạn 1 tin vui là sáng nay mình vừa mới nhận được visa rồi , N không nghĩ visa lại về nhanh như vậy ( N ở Nha Trang ) , không biết Anh chị nào pv cùng hoặc gần ngày pv của N đã nhận visa chưa , nếu chưa thì cũng đừng lo lắng quá nha vì visa cũng gần tới luôn rồi .

Lucia

Thành viên tích cực

Xin lỗi mọi người mình bận làm giấy tờ nên hôm nay mới onl chia sẻ được:)),mình có giấy hẹn pv lúc 9h nhưng 7h30 mình và ox xếp hàng vào lãnh sự quán.Sau khi xếp hàng lấy số thứ tự và lấy dấu vân tay thì ngồi đợi sơ vấn, mình đợi khá lâu sau đó số thứ tự của mình hiện lên ở ô số 4 để sơ vấn, hồ sơ của mình dây đủ nên sơ vấn rất nhanh, tiếp đó hai vợ chồng mình ngồi đợi pg, gần khoảng 10h mấy thì mình được gọi vào ô 15 để pv như bạn beghi^^,đầu tiên họ bảo mình và chồng tuyên thệ thì họ hỏi ox mình về nước mấy lần,lần này về từ ngày nào đến ngày nào,rồi họ bảo ox đưa giấy W2 của bộ khai thuê cho họ xem sau đó là rắc rối đến các bạn ạ,vợ chồng mình ko biết chỗ dịch vụ khai thuế làm sai chỗ nào mà viên chức lãnh sự ko chấp nhận income của ox và bảo phải có bảo trợ tài chính trong khi income của chồng đến 21500$,sau đó họ bảo chồng ra ghế ở cửa ô 18 ngồi rồi hỏi mình những câu rất đơn giản như:quen nhau năm nào,trong trường hợp nào, chồng ở tiểu bang nào,Tp nào và ở với ai, hỏi mình có thân nhân bên mỹ ko, rồi hỏi chồng về lần đầu khi nào,canh ấy đi Mỹ rồi còn thương ko(hỏi xong câu này viên lãnh sự và anh phiên dịch nhìn mình cười toe toét)họ pv mình rất dễ và nhanh ko đòi bất cứ bằng chứng nào,xong họ đưa ra giấy xanh làm mình buồn hiu và nói là cần bổ sung bộ bảo trợ tài chánh huhu, vậy là xong buổi pv của mình:((
Bạn đừng buồn quá nha, cố gắng kiếm người đồng bảo trợ và làm lại bộ hồ sơ tài chính sớm để bổ túc. Mình chắc rằng sau khi bạn bổ túc đầy đủ thì sẽ được cấp visa thôi . Chúc bạn mọi việc sẽ suôn sẻ. Cảm ơn bạn đã chia sẽ những thông tin của buổi pv vừa qua .

Vi Phuong

Thành viên mới

Chúc mừng beghi đã pass hen :)ide
@ khanhvu_thuyduyen: chia buồn với nàng nha. mà nàng có hỏi tai sao income của ox ko đủ để bảo trợ hem? 2014 hhs poverty guideline thì income để bảo trợ cho 1 người là $19,662 thui mừ.
@nga tran: ox e cũng nhận đc visa hồi hum 13 đó chị :) đợt nì có vẻ visa "bay" nhanh hơn trc đây thì phải :1: chị đóng tiền thẻ xanh chua?
@ Lucia: đừng lo nàng ơi, mọi chiện sẽ tốt đẹp cả thui ^^

Lucia

Thành viên tích cực

.....ox e cũng nhận đc visa hồi hum 13 đó chị :) đợt nì có vẻ visa "bay" nhanh hơn trc đây thì phải :1: chị đóng tiền thẻ xanh chua?
Visa của Vi Phuong chắc có gắn động cơ phản lực hay sao mà có 4 ngày nhận được hay quá ta. Chúc mừng bạn đã sớm có được tấm giấy thông hành đó. Cảm ơn Vi Phuong đã chúc phúc .

Vi Phuong

Thành viên mới

Visa của Vi Phuong chắc có gắn động cơ phản lực hay sao mà có 4 ngày nhận được hay quá ta. Chúc mừng bạn đã sớm có được tấm giấy thông hành đó. Cảm ơn Vi Phuong đã chúc phúc . Chủ xị topic mà mãi lo đưa đò không được lên bờ chắc chủ xị này tơi rách quá Vi Phương ơi ...hihihi...
P cũng ngạc nhiên sao nó lẹ vậy. ox p cũng kiu chắc nhanh nhất là 1tuan mới nhận đc :) Lucia giờ chắc đang đếm ngược rùi, 5 ngày nữa ^^ nàng cũng sẽ có tin vui thông báo với mọi người thui

Cả nhà ơi, nếu nhận đc visa rùi thì nhanh chóng book vé đi hen, thời điểm này vé hot lắm. book sớm sẽ có đc good deal và nhìu lựa chọn hơn. P book vé cho ox trễ 1 ngày mà đã chênh lệch $50 rùi :( mà mua vé bên mỹ rẻ hơn là mua ở vn đó

thanhmai623

Thành viên tích cực

Bổ túc cũng ko sao chị ơi vì khi nào có đầy đủ thì mình nộp thôi thi họ sẽ cấp visa cho mình . Nôn đến lượt mình qua trời ah hihihi

Nga tran

Thành viên mới

@ khanhvu_thuyduyen: chia buồn với nàng nha. mà nàng có hỏi tai sao income của ox ko đủ để bảo trợ hem? 2014 hhs poverty guideline thì income để bảo trợ cho 1 người là $19,662 thui mừ.
@nga tran: ox e cũng nhận đc visa hồi hum 13 đó chị :) đợt nì có vẻ visa "bay" nhanh hơn trc đây thì phải :1: chị đóng tiền thẻ xanh chua?
Mình vừa nhận được visa là kiu ox vô làm đóng tiền online 165$ làm thẻ xanh luôn rồi . Bạn cũng làm sớm trước khi ox bạn qua đó luôn đi , khi qua đó nhập cảnh được nhận thẻ xanh luôn .

muathu00

Thành viên tích cực

Mấy bạn kiểm tra http://ceact.state.gov sẽ kiểm tra đựoc visa mình đã được in chưa nhé

Vi Phuong

Thành viên mới

Mình vừa nhận được visa là kiu ox vô làm đóng tiền online 165$ làm thẻ xanh luôn rồi . Bạn cũng làm sớm trước khi ox bạn qua đó luôn đi , khi qua đó nhập cảnh được nhận thẻ xanh luôn .
em đóng rùi chị, cũng đã mua vé cho ox lun rui :1: hình như qua Mỹ 45n mới nhận đc thẻ xanh phai ko chi?

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Bổ túc cũng ko sao chị ơi vì khi nào có đầy đủ thì mình nộp thôi thi họ sẽ cấp visa cho mình . Nôn đến lượt mình qua trời ah hihihi
Cám ơn mọi người đã an ủi mình,giấy tờ mình chuẩn bị xong rồi còn đợi đến thứ 3 tuần sau là từ Mỹ về đến Việt Nam! Rồi mình sẽ đi nộp lun!mong là lãnh sự quán sẽ ok :))

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Mình nghe viên chức lãnh sự hỏi chồng mình mở công ty kinh doanh phải ko,chồng mình nói là ko,rồi nói tiếp là nếu ko kinh doanh thì tờ khai thuế đừng đánh vào mục j đó mình ko rõ,hình như là chỗ khai thuế cho chồng mình họ đánh vào nhầm mục j ak nên lãnh sự đã trừ bớt Income của chồng,vì chồng mình chỉ đi làm ko kinh doanh j cả:((

Status
Không mở trả lời sau này.