[Phỏng vấn thành công] [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

Lịch visa thag6 lui về 1/5/2012 thì tức là tháng 6 này k có giải quyết pvan cho những hồ sơ pd2013. Có thể chỉ pvan những hồ sơ trc pd 5/2012 thôi.
Niếu như bạn nói vậy thì bây giờ đang là tháng 5 nên những người pv tháng 5 niếu đậu có được cấp visa ko bạn

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Theo mình hiểu là có và mình cũng hi vọng là có. Hihi. Mình pvan 20/5 mà. Nhưng phải chờ anh chị nào chắc chắn giải đáp mới dc. Mình k rành lắm! Bạn pvan trc mình thì hi vọng nhiều hơn đó.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Theo mình hiểu là có và mình cũng hi vọng là có. Hihi. Mình pvan 20/5 mà. Nhưng phải chờ anh chị nào chắc chắn giải đáp mới dc. Mình k rành lắm! Bạn pvan trc mình thì hi vọng nhiều hơn đó.
Mình cũng nghi như bạn vậy.vì lịch visa mới lùi không lẻ la không được vì mình pv thang 5 chứ không phải tháng 5.đây là của tháng 6. Thêm một đồng minh mình cũng yên tâm được phần nào.,chứ thấy ai cũng nói đợi lịch visa buồn quá.bên này đang là ban đêm để mai mình dt hỏi nvc xem sao.thanks bạn.õ mình pv 16/5 lúc8h am

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Ok. Bảo lãnh chồng hả bạn? Bạn ở bang nào vậy? Cho mình hỏi chồng bạn tên j dc k? Biết đâu mình hàng xóm. Hihi.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Ok. Bảo lãnh chồng hả bạn? Bạn ở bang nào vậy? Cho mình hỏi chồng bạn tên j dc k? Biết đâu mình hàng xóm. Hihi.
Ox mình ở đà nẵng.mình o bang cali.mình cũng định về ox pv nhưng k về đươc vì đang mùa thi cuối khoá,nhưng lo quá vì thấy ko tự tin lắm.

hueaac

Thành viên tích cực

Sao buồn quá vậy.tin không được cấp visa la chính xác rồi đó mọi người.vậy mọi người ơi.f2a có thư pv tháng 6 chưa ạ .... Mình còn 1 tuần nữa pv rồi mà nghe tin này buồn quá.õ mình pv.tưởng chừng sắp đoàn tụ ai ze :::
Bạn Kathy đừng buồn nhé,lịch cấp visa bị lùi trong tháng 6 thôi, bạn PV tháng 5 nếu đậu thì cuối tháng 5 bạn vẫn được cấp visa bình thường nhé. Giờ chỉ việc lopv cho tốt lầ được

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Vậy hả! Thôi cố gắng lên! Chúc cả hai bạn có kết quả tốt đẹp! Cali 12 rồi đó. Ngủ ngon bạn nhé!

tony.8910

Thành viên tích cực

Nhiều anh chị đi trước có kinh nghiêm lùi visa thì nói rằng không được cấp Visa những người pv có Pd sau ngày 01/05/2012 nhưng theo cá nhân mình nghỉ lịch visa lùi nầy áp dụng cho tháng 6,vì thế số người pv tháng 6 rất ít,Pd 2013 thì kg có ai.giờ chỉ có chắc chắn nhất là thứ 2 nầy mình đi bổ túc hồ sơ sẻ hỏi trực tiếp luôn.

hueaac

Thành viên tích cực

Báo các bạn phỏng vấn tháng 5 tin vui nè,lịch tháng 6 bị lùi nên hiện tại, các bạn đã nhận được thư phỏng vấn trong tháng 6 đều có PD trước ngày 1/5/2012 nhé và hs complete thừ t2,t3,t4 đều nhận đc thư do đã hạn chế ngày PD nên số lượng đã giảm xuống. còn các bạn tháng 5 đa số phỏng vấn trước khi hết tháng 5 1 tuần nên chỉ việc phỏng vấn đậu là visa của các bạn đc cấp nhé. Giờ hãy lo chuẩn bị hs thật tốt để pv thôi. CHúc các bạn thành công nhé

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Bạn Kathy đừng buồn nhé,lịch cấp visa bị lùi trong tháng 6 thôi, bạn PV tháng 5 nếu đậu thì cuối tháng 5 bạn vẫn được cấp visa bình thường nhé. Giờ chỉ việc lopv cho tốt lầ được
Thanks bạn.co mấy bạn động viên và cho thêm ý kiến khả quang mình vui lắm.thanks mọi người nhiều.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Vậy hả! Thôi cố gắng lên! Chúc cả hai bạn có kết quả tốt đẹp! Cali 12 rồi đó. Ngủ ngon bạn nhé!
Thanks bạn.cầu chúc cho diện f chúng ta tháng 5 này get pink rực rỡ như tháng 4 nhé.cố lên.cố lên các ace:::::::))))))

chuangiao

Thành viên tích cực

Cám ơn Chuẩn Giao đã lập topic này. Em PV 19/5
mình tên chu ân bạn ơi, :20::20::20:

hanam_75

Thành viên tích cực

Nói chung là cám ơn hết tất cả các bạn. Cám ơn diễn đàn vì nhờ có diễn đàn mà mình cảm thấy an tâm và biết thêm rất nhiều thông tin. Cố lên mọi người ơi.

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Uyên.ninh
Pd: 30/4/2012
Pv : 22/5/2014
Bạn nào pv rồi chia sẻ kinh nghiệm với mọi người nha. Thanks.

Toan Vo

Thành viên tích cực

Mình PD :3/4/2012
PV :22/5/2014 lúc 8h
Mọi người đi chích ngừa đều chích ngừa Viêm Gan + Cúm phải ko ah ?

chuangiao

Thành viên tích cực

Chít ngừa ko khéo là nó làm tiền mình đấy, thậm chí là nó kéo cho nhiều mũi, kéo dài time, có khi đến cuối năm.
Viêm Gan B chích 3 mũi (kéo time)
Bữa mình đi chích, gặp 2 ae kia diện F4, pv tháng 3/14 đậu luôn rồi, mà phải có hồ sơ sức khỏe mới cấp visa, trong khi đó chích ngừa nó chích cho 3 mũi VGB lần lượt tháng 3, tháng 4 và mũi cuối ... tháng 11, trong khi đó có phiếu vàng rồi, đáng lý đem tới chợ rẫy họ kẹp chung hồ sơ sk luôn, ai dè đi tới họ hỏi chị đã chích xong mũi thứ 3 chưa, lưu trong máy tính hết rồi. (định múa rìu, tại có phiều vàng là ok), đành chờ t11 vậy, tội họ dễ sợ, ở mút ngoài QUy Nhơn -BĐ, mỗi lần thuê xe vào sg mắc công , hix

quynh_18

Thành viên tích cực

bạn Kathy ơi bạn gọi đt cho nvc chưa? có gì thì báo cho mọi ng bik với nhé, sáng h mình sot ruột qua đi, thấy ai cung nói là sẽ bi giam visa lại mình buồn lắm..gần tới ngày pv rồi mà nghe đc tin này là k còn tâm trí để chuẩn bi cho buổi pv..hichic

Toan Vo

Thành viên tích cực

Chít ngừa ko khéo là nó làm tiền mình đấy, thậm chí là nó kéo cho nhiều mũi, kéo dài time, có khi đến cuối năm.
Viêm Gan B chích 3 mũi (kéo time)
Bữa mình đi chích, gặp 2 ae kia diện F4, pv tháng 3/14 đậu luôn rồi, mà phải có hồ sơ sức khỏe mới cấp visa, trong khi đó chích ngừa nó chích cho 3 mũi VGB lần lượt tháng 3, tháng 4 và mũi cuối ... tháng 11, trong khi đó có phiếu vàng rồi, đáng lý đem tới chợ rẫy họ kẹp chung hồ sơ sk luôn, ai dè đi tới họ hỏi chị đã chích xong mũi thứ 3 chưa, lưu trong máy tính hết rồi. (định múa rìu, tại có phiều vàng là ok), đành chờ t11 vậy, tội họ dễ sợ, ở mút ngoài QUy Nhơn -BĐ, mỗi lần thuê xe vào sg mắc công , hix
Sang tuần mình đi chích lần 2 Viêm Gan B + Cúm.Đúng quy định là phải chích 3 mũi ,không riêng Viêm Gan mà Sởi-Quai bị-Rubella..v.v.. đều phải chích 3 mũi,bạn nói "làm tiền" là sai , và chích loại Vắc Xin nào là do phía Mỹ người ta chỉ định chứ mình không có quyền yêu cầu.Trừ trường hợp có vấn đề về phổi mới ko có Hso sức khỏe thôi ( đc chuyển thẳng tới DSQ Mỹ nếu thử đàm ok ),chứ chích ngừa xong nộp giấy vàng là có bộ Hso thôi mà bạn.Mình chích ngừa lần 1 10/4 khám SK ở Chợ Rẩy 17/4 thì 18/4 được nhận hồ sơ ,cô bác sỹ dặn lần 2 đi chích tiếp rồi lần 3 sang Mỹ chích cũng được,đó h chưa nghe ai phải chích đủ 3 mũi mới có hồ sơ sức khỏe cả,chắc 2 AE bạn gặp có sức khỏe có vấn đề mới vậy! Chúc ACE tháng 5 thành công rực rỡ nghen !

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Sao không thấy ai pv giữa và đầu tháng 5 hết nhỉ.mình 16/5 dẫn đầu luôn hả?

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

bạn Kathy ơi bạn gọi đt cho nvc chưa? có gì thì báo cho mọi ng bik với nhé, sáng h mình sot ruột qua đi, thấy ai cung nói là sẽ bi giam visa lại mình buồn lắm..gần tới ngày pv rồi mà nghe đc tin này là k còn tâm trí để chuẩn bi cho buổi pv..hichic
Mình chưa gọi bạn.minh nghĩ niếu minh đậu pv sẽ được cấp visa.bạn đưng lo lắng quá nhé.mình gọi ma chờ máy lâu quá.mình nghĩ lùi lại tức là ai chưa pv tháng 5 đó bạn.niêu mình pv tháng 5 còn mình pv tháng 5 mà.

Status
Không mở trả lời sau này.