[Phỏng vấn thành công] [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoa Ly

Thành viên tích cực
Ðề: [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

ân ở renton nè Hoa Ly, để lại nick fb cho mình nhé.
P/S: congrat ! kathy nhé, các bạn còn lại trong t5 này get pink luôn nhé.
Mới qua mỹ dc 12 tiếng, mà ấn tượng nhiều ghê, thật ra thì ấn tượng ngay từ khi quá cảnh ở Korea rồi, huống chi là mỹ, sau này nhìn lại VN thấy ..... :21::21::21:
là gần chỗ mình hả chu ân.

Sao kỳ vậy bác?người ta hỏi có bổ túc giấy thuế 2013 mà bác Phán thêm giấy thuế 2012.giấy thuế 2012 thì đã nộp cho Nvc rồi thì nộp làm chi ạ.
Tôi "PHÁN vậy đó" bạn không tin thì tùy. Thế tôi hỏi lại bạn nhé ds-230 đã nộp nvc thì đi phỏng vấn mang theo làm gì !!!??? Mang theo thì bị trả lại không thèm ngó tới mà không mang theo thì sẽ bị người sơ vấn gạch gạch chéo chéo gì đấy trên một tờ giấy màu hồng và qua cửa phỏng vấn thế nào cũng gặp màu xanh hehehe. Còn giấy thuế 2012 nếu đã nộp cho nvc nhưng cũng cứ in gửi về kẹp chung với bản khai 2013. 2011 thì vứt đừng mang theo cho nó nặng túi.

Vừa rồi tôi phỏng vấn buổi sáng bổ túc buổi chiều nên có dịp quan sát và gặp khá nhiều trường hợp bị giấy xanh vấn đề này, VẬY CHO NÊN THỪA HƠN THIẾU.

p/s Rất tiếc là tôi chưa có thời gian để chia sẻ về những gì mắt thấy tai nghe với các bạn, nên sẽ hẹn dịp khác và trên một mục khác khi có thể. Chúc cả nhà vui vẻ.

tony.8910

Thành viên tích cực

Tôi "PHÁN vậy đó" bạn không tin thì tùy. Thế tôi hỏi lại bạn nhé ds-230 đã nộp nvc thì đi phỏng vấn mang theo làm gì !!!??? Mang theo thì bị trả lại không thèm ngó tới mà không mang theo thì sẽ bị người sơ vấn gạch gạch chéo chéo gì đấy trên một tờ giấy màu hồng và qua cửa phỏng vấn thế nào cũng gặp màu xanh hehehe. Còn giấy thuế 2012 nếu đã nộp cho nvc nhưng cũng cứ in gửi về kẹp chung với bản khai 2013. 2011 thì vứt đừng mang theo cho nó nặng túi.

Vừa rồi tôi phỏng vấn buổi sáng bổ túc buổi chiều nên có dịp quan sát và gặp khá nhiều trường hợp bị giấy xanh vấn đề này, VẬY CHO NÊN THỪA HƠN THIẾU.

p/s Rất tiếc là tôi chưa có thời gian để chia sẻ về những gì mắt thấy tai nghe với các bạn, nên sẽ hẹn dịp khác và trên một mục khác khi có thể. Chúc cả nhà vui vẻ.
Bác có phân biệt được câu hỏi của người ta không?người ta hỏi là có cần nộp bổ túc giấy thuế 2013 thôi.Bác không phân biệt được nộp với mang theo phòng hờ là gi.
p/st Tôi cũng mới vừa pv và đi bổ túc mấy ngày thôi.

Lucia

Thành viên tích cực

Anh Tony. 8910 đúng khi trả lời sát ý với câu hỏi của người hỏi; Anh Ziz cũng đúng khi đã nhắn nhủ người đi PV cần mang đây đủ các giấy tờ.

Từ lúc mở hồ sơ đến bây giờ, tất cả các giấy tờ gì đã gởi cho USCIS- NVC và lãnh sự quán Lucia đều nhờ OX photo lưu lại và gởi về hết cho Lucia. Lucia sẽ mang tất cả đi theo khi PV để như anh Ziz nói mình ở tư thế có tất cả các giấy tờ gì mà LSQ yêu cầu. Lucia tuy chưa phỏng vấn nhưng cũng đọc khá nhiều về các trường hợp bị bổ túc giấy tờ, đôi khi NV LSQ sẽ kêu mình đưa ra cho họ xem lại hoặc sẽ yêu cầu bổ túc chính những giấy tờ mà mình đã nộp rồi. Các bạn nhớ mang theo với phương châm " thà dư hơn thà thiếu " nhé.

Kathy cho mình hỏi khi ox bạn đi pvan có nộp bổ sung khai thuế mới 2013 k vậy?
Đây là câu hỏi khi đi phỏng vấn có cần mang theo không, tôi trả lời khi đi phỏng vấn không những cần mà cần cả của năm 2012 nữa.

PV sau ngày 15.04 thì chắc chắn phải nộp bổ sung khai thuế năm trước đó rồi.
Đây chính là câu trả lời của bạn là đi phỏng vấn sau 15/4 thì chắc chắn phải mang theo, còn 2 từ bổ xung hay bổ túc chỉ là một vì chỉ khi thiếu mới cần bổ xung hay bổ túc mà thôi chứ đầy đủ thì bổ cái gì nữa.

Bạn ơi nhớ đem thuế 2013 đi nhé.niếu có người bảo trợ thì đem thuế của người bảo trợ nữa nhé.thiếu giấy thuế và giấy xác nhân ds260 thì sẽ bị giấy xanh bổ sung nhé.giấy thuế 2012 mình cũng có gởi về phòng cho ox.nhưng người ta không lấy chỉ 2013. Các bạn nhớ đem khai sinh bản chính của người bảo lãnh đi nhé,chúc các bạn pv thanh công.có jif muốn hỏi thì nhắn trên này kathy biết gì sẽ nói đó.ngày nay hơi bận nên giờ mới trả lời bạn.sory nhé.
Bạn này rất đúng và may mắn vì mang theo giấy thuế 2012(không phải bổ xung nha) thì họ trả lại không cần, chứ nếu lỡ không mang mà họ hỏi đến thì chắc chắn là xanh.

@ - tony.8910 có thể tôi sai bạn đúng, nhưng xin lỗi chớ vội nóng máy nghe.

tony.8910

Thành viên tích cực

Anh Tony. 8910 đúng khi trả lời sát ý với câu hỏi của người hỏi; Anh Ziz cũng đúng khi đã nhắn nhủ người đi PV cần mang đây đủ các giấy tờ.

Từ lúc mở hồ sơ đến bây giờ, tất cả các giấy tờ gì đã gởi cho USCIS- NVC và lãnh sự quán Lucia đều nhờ OX photo lưu lại và gởi về hết cho Lucia. Lucia sẽ mang tất cả đi theo khi PV để như anh Ziz nói mình ở tư thế có tất cả các giấy tờ gì mà LSQ yêu cầu. Lucia tuy chưa phỏng vấn nhưng cũng đọc khá nhiều về các trường hợp bị bổ túc giấy tờ, đôi khi NV LSQ sẽ kêu mình đưa ra cho họ xem lại hoặc sẽ yêu cầu bổ túc chính những giấy tờ mà mình đã nộp rồi. Các bạn nhớ mang theo với phương châm " thà dư hơn thà thiếu " nhé.
Đúng rồi đó lucia,khi đi pv cần mang theo đầy đủ giấy tờ,nhất là bộ bảo trợ tài chính,bao gồm I864,I864A giấy thuế đi kèm bộ bảo trợ tài chính(2011,2012).Cái nầy phải để riêng có yêu cầu mới đưa ra.nếu bạn nào pv sau ngày 15.04 thì nộp kèm giấy thuế 2013 của người bảo lãnh và người đồng bảo trợ.Lưu ý là khi nộp các bạn cứ xếp chung với bản chính để chị sơ vấn dể thấy và lấy ra.
@bác Ziz:chúng ta cùng giúp đỡ người đi sau thôi nên mình cũng không có gì nóng máy hehehe.

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Em thấy ai cũng đúng cả mà. Vì em mà như zậy đây! Hic hic!

num

Thành viên tích cực

tâm trạng ai cũng vậy nhưng ox kathy nói mấy người pv dễ thương lắm.cũng không khó lắm.giấy tờ đem đầy đủ như yêu cầu trong thư pv là ok rồi bạn.đừng run nhé.mình hỏi gì nói đó.có sao nói vậy thôi nhé.
Cám ơn những lời động viên và trấn tĩnh của Kathy nha.

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

Nên mang cả thuế 2012 lẫn 2013 ạ vì nộp nó vẫn giữ đó . Em lúc nộp có cả 2012-2013 . I864a nếu bị checklist có thể không cần bản gốc để nộp đầu vì em đa nộp bản photo họ chấp nhận tại cái đó chỉ cần bổ sung phần sai cho cai bị checklist thôi . Thật ra họ vẫn giư cai i864a đã bị checklist vả gửi thẳng về LSQ rồi .

chuangiao

Thành viên tích cực

đề nghị 2 bạn tônỳ và bạn ziz kiềm chế lẫn nhau, tránh xung đột ko đáng có trước ngày "trọng đại" của bạn @num
:113::113::113:

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Các anh chị cho em hỏi khi nộp bổ sung khai thuế thì ngta giữ luôn hả? Bộ khai thuế đó đối với người bên Mỹ có cần thiết k? Khi họ gửi về cho mình là gửi bản gốc hay bản photo? Vậy giờ mình có cần photo lại để nộp cho lãnh sự k ạ?

Lucia

Thành viên tích cực

Các anh chị cho em hỏi khi nộp bổ sung khai thuế thì ngta giữ luôn hả? Bộ khai thuế đó đối với người bên Mỹ có cần thiết k? Khi họ gửi về cho mình là gửi bản gốc hay bản photo? Vậy giờ mình có cần photo lại để nộp cho lãnh sự k ạ?
Hồ sơ bạn đã nộp như thế nào thì sẽ được chuyển về VN như vậy. Phải tính đến việc bị mất mát, thất lạc bị yêu cầu cho xem lại các giấy tờ dù đã nộp. Do đó khi đi PV bạn cần mang đầy đủ các giấy tờ như trong thư PV đã nêu

I 864 và I864A ( nếu có người đồng bảo trợ ) phải có chữ ký sống của người bảo lãnh ( màu mực đen )

Giấy xác nhận việc làm phải có chữ ký sống của chủ hãng, chủ tiệm

Các giấy thuế ( transcipt, 1040, w2, cùi lương ...) thì có thể nộp bản photo.

Một khi bạn không nộp đủ và không đúng theo yêu cầu thì coi như bạn chưa hoàn thành và chưa được cấp giấy hồng, bạn sẽ không được cấp visa

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Đây là câu hỏi khi đi phỏng vấn có cần mang theo không, tôi trả lời khi đi phỏng vấn không những cần mà cần cả của năm 2012 nữa.

Đây chính là câu trả lời của bạn là đi phỏng vấn sau 15/4 thì chắc chắn phải mang theo, còn 2 từ bổ xung hay bổ túc chỉ là một vì chỉ khi thiếu mới cần bổ xung hay bổ túc mà thôi chứ đầy đủ thì bổ cái gì nữa.

Bạn này rất đúng và may mắn vì mang theo giấy thuế 2012(không phải bổ xung nha) thì họ trả lại không cần, chứ nếu lỡ không mang mà họ hỏi đến thì chắc chắn là xanh.

@ - tony.8910 có thể tôi sai bạn đúng, nhưng xin lỗi chớ vội nóng máy nghe.
Bạn num pv sao rồi bạn

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Mình phỏng vấn thành công rồi!
Các câu hỏi:
- Quen nhau thế nào?
- Khi quen nhau vợ đã đi Mỹ chưa?
- Gặp nhau lần đầu khi nào?
- Vợ hiện đang sống ở đâu?
- Cô ấy nghĩ thế nào về cuộc sống ở đó?
- Ai là người bảo trợ tài chính? Có quan hệ thế nào?

quynh_18

Thành viên tích cực

chúc mừng vy nha, hôm nay q cũng pv thành công rồi mọi người ơi...lúc sơ vấn ng ta kêu đưa hết bản chính, bản photo vào giữ lại bằng chứng. xong qua pv gap lsv ng mỹ nhưng nói tiếng việt rất rõ nên k cần ng thông dich, hỏi 2 ng kết hôn lần đầu ha? chok di mỹ năm nao? ai bảo lanh? ve tham may lan roi? lan gan nhat la khi nao? quen nhau khi nao? tại sao quen nhau? đứa bé la con chug của a chị ha? chok o bên đó làm gi? cv cụ thể ra sao? ng bảo trợ co qh nhu thế nào? cuộc pv diễn ra rất vui ve bình thường k co gì fai lo hết. đó là cuộc pv của q, moi ng đi sau cố gắng pv thành công nhe. e xin cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ e trong suot thời gian qua!!!
p/s: đáng lẽ là lên chia sẽ sơm hơn với mọi ng mà lúc nay thằng bé nhà minh đạp lên cái lt làm hư man hinh rồi, hichic. fai tốn tiền sửa man hình rồi, có con đúng khổ thiệt

tony.8910

Thành viên tích cực

chúc mừng vy nha, hôm nay q cũng pv thành công rồi mọi người ơi...lúc sơ vấn ng ta kêu đưa hết bản chính, bản photo vào giữ lại bằng chứng. xong qua pv gap lsv ng mỹ nhưng nói tiếng việt rất rõ nên k cần ng thông dich, hỏi 2 ng kết hôn lần đầu ha? chok di mỹ năm nao? ai bảo lanh? ve tham may lan roi? lan gan nhat la khi nao? quen nhau khi nao? tại sao quen nhau? đứa bé la con chug của a chị ha? chok o bên đó làm gi? cv cụ thể ra sao? ng bảo trợ co qh nhu thế nào? cuộc pv diễn ra rất vui ve bình thường k co gì fai lo hết. đó là cuộc pv của q, moi ng đi sau cố gắng pv thành công nhe. e xin cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ e trong suot thời gian qua!!!
p/s: đáng lẽ là lên chia sẽ sơm hơn với mọi ng mà lúc nay thằng bé nhà minh đạp lên cái lt làm hư man hinh rồi, hichic. fai tốn tiền sửa man hình rồi, có con đúng khổ thiệt
Chúc mừng 2 bạn nhé!!!!!!mình biết người pv bạn là ai rồi.có phải ông người tây hơi mập và đeo kiếng không?nói tiếng việt rất chuẩn và vui vẻ

quynh_18

Thành viên tích cực

Chúc mừng 2 bạn nhé!!!!!!mình biết người pv bạn là ai rồi.có phải ông người tây hơi mập và đeo kiếng không?nói tiếng việt rất chuẩn và vui vẻ
dạ đúng rồi a, e vừa bước tới pv là ổng cười rất thân thiện. ổng hỏi cũng dễ cũng k có dò xét mình gi hết...thấy con e nó quấy, ổng còn cho giấy viết ra ngồi vẽ nữa.

chuangiao

Thành viên tích cực

bạn @Num ko thấy tăm hơi đâu nhỉ, ko lẽ ...... :43::43::43::43:

Toan Vo

Thành viên tích cực

Mọi người ơi cho mình hỏi Giấy khai thuế 2013(form 1040 ) mang theo khi đi PV có cần chử ký sống của người khai thuế không ? Và bản scan giấy khai thuế 2013 có chữ ký của bx mình gửi mail cho mình in ra có được xem là hợp lệ khi đem đi PV không ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.