[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

quocanh1412t

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

của mình là pd 15/6/2012 complete 11/2013 ma mình mới gửi thư đỗi địa chỉ , vì mình move đi chỗ khác rồi, ko biết khoãng bao lâu nữa mình mới có thể email cho nvc hỏi ngày pv ? mình sợ email nhiều quá nvc sẽ làm chậm hồ sơ lại các bạn chỉ mình với , thax

thaongoc311

Thành viên tích cực

Cho e hỏi lãnh sự quán mỹ thứ 7 có làm việc ko? Mấy h?

kimthanh59

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi.
Mình đã làm xong thủ tục (thường trú nhân lảnh các con độc thân trên 21 tuối cho 2 con gái và 1 con trai)hồ sơ đã được chấp thuận.
Giờ các con mình muốn lập gia đình,vậy.
Cứ đám cưới nhưng không đăng ký kết hôn, có con khai sinh lấy họ mẹ hay theo bình thường họ cha?
Khi tới lượt con của con mình có được theo đến Mỹ không?
Trong trường hợp như trên điều kiện nào tốt nhất mau đoàn tựu,mình cần thực hiện?
Chân tình cảm ơn các bạn.
Chúc các bạn niềm vui, sức khoẻ ,thành công.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Nếu mình hỏi không đúng chỗ mong các bạn move dùm.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Nếu mình hỏi không đúng chỗ mong các bạn move dùm.
Đương đơn chính F2B nếu ĐKKH trước khi NBL nhập tịch thì hồ sơ sẽ bị hủy.

Diện F2B, con ruột, độc thân, dưới 21 tuổi của đương đơn chính F2B sẽ đc đi cùng.

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Minh cung co ngay pv roi la 10.3.14,pd 23.1.13,complete t10.13,21 tay nay minh di kham suc khoe ne!dang lo wa

icon0163

Thành viên mới

Minh da co thu moi phong van roi vao 31/3 . chuc ca nha ai cung nhan thu phong van nhe

Chochuot

Thành viên tích cực

HÌnh như bạn này complete tháng 10.
PD bác này năm 9/2011
mInh complete thang 11 pd 04/2012 nhung van chua co nhan duoc thu pv nua .Khong biet tinh hinh ra sao day ? Dang trong co xong moi viec de khoi lo

teardrops210312

Thành viên mới

Chào các ACE trong diễn đàn

Mình có giấy mời chồng mình phỏng vấn ngày 3 tháng 3 -2014 ( mình bảo lãnh chồng mình bằng thẻ xanh )

Theo như mình biết và có nguoi đi truớc thi lúc đi phỏng vấn , ngừời bảo lảnh ( có quốc tich ) thì đựợc vào phong vấn chung... Vay ACE có thể cho mình hỏi : mình chỉ có thẻ xanh thì có thể vào lúc chồng mình phong van k???

Và kinh nghiem phong vấn như thế nào ? Xin ACE chỉ giúp mình !!!

Cảm ơn ACE nhiu

coma2010

Thành viên mới

mình cũng phỏng vấn ngày 31/3 lúc 9 am ne icon0613, co gi inbox cho mình hẹn uống cafe nha

tuxedo9090

Thành viên mới

Hnay group mình có ai đi phỏng vấn không nhỉ

lanhuong7393

Thành viên mới

Hình như mấy anh chị complete 10/2013 đều nhận được thư pv hết rồi ...( ko quan trọng Ngày PD luôn) ... Chúc mừng mấy anh chị nha! Chúc tất cả đều get pink hết nha!
Em PD : 22/5/2012
App: 7/2013
Complete: 9/1/2014
Chờ thư pv mòn mỏi luôn rồi
z

chi Chau cho e hỏi , ngày app cua chi co fai ngay chi nhan dc case number HCM ko ?? và ngày complete của chi la ngày chị nop ho so cho NVC roi fai ko ??? , ngay e nhan dc case number cung thag 7/2013 ko biet khi nao moi co giay moi pv , e cung moi gui ho so qa nvc hoi thag 2/2014 ,chi co kinh nghiem j chia se voi e nhe:) . cam on chi

mychau2003

Thành viên tích cực

z

chi Chau cho e hỏi , ngày app cua chi co fai ngay chi nhan dc case number HCM ko ?? và ngày complete của chi la ngày chị nop ho so cho NVC roi fai ko ??? , ngay e nhan dc case number cung thag 7/2013 ko biet khi nao moi co giay moi pv , e cung moi gui ho so qa nvc hoi thag 2/2014 ,chi co kinh nghiem j chia se voi e nhe:) . cam on chi
Ngày app thì mình dựa vào case number thì biết đó bạn! Vì ông xã mình nhờ luật sư bên đó làm nên khi có casenumber thì luật sư họ nói mình biết! Còn ngày complete là khi tất cả hồ sơ cần thiết được gởi cho NVC thì họ sẽ báo mail complete cho mình ( mình nhận được mail complete ngày 9/1/2014 từ NVC) . Thật ra em cũng ko có kinh nghiệm gì đâu, nhờ lên diễn đàn này nên mới hiểu chút ít thôi à! Chúc lanhuong sớm complete hồ sơ và nhận được thư pv nha!

lanhuong7393

Thành viên mới

Ngày app thì mình dựa vào case number thì biết đó bạn! Vì ông xã mình nhờ luật sư bên đó làm nên khi có casenumber thì luật sư họ nói mình biết! Còn ngày complete là khi tất cả hồ sơ cần thiết được gởi cho NVC thì họ sẽ báo mail complete cho mình ( mình nhận được mail complete ngày 9/1/2014 từ NVC) . Thật ra em cũng ko có kinh nghiệm gì đâu, nhờ lên diễn đàn này nên mới hiểu chút ít thôi à! Chúc lanhuong sớm complete hồ sơ và nhận được thư pv nha!
Ah vay cam on minhchau nhe , vay la e chua nhan dc thu complete chac fai 2-3 tuan nua ^^ chuc c minhchau cung som nhan dc giay moi pv va nhan dc giay hong nhe ^^

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chao cac anh ch!co ai co kinh nghiem sap xep ho so di phong van giup minh voi,ba tuan nua minh di pv roi,khong biet ong xa minh can gui gi ve cho minh nua?luat su ben my noi kg can gui gi ve?mong cac anh chi giup do!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chao cac anh ch!co ai co kinh nghiem sap xep ho so di phong van giup minh voi,ba tuan nua minh di pv roi,khong biet ong xa minh can gui gi ve cho minh nua?luat su ben my noi kg can gui gi ve?mong cac anh chi giup do!
1. Thư mời phỏng vấn. Passport. Passport baby. Chứng minh nhân dân. Hộ khẩu. Đơn xác nhận DS-260. Phiếu chích ngừa màu vàng. Hôn thú. Khai sinh của NBL. Khai sinh của NDBL. Khai sinh của baby. Lý lịch tư pháp số 2. 4 tấm ảnh 5X5 (ghi tên, ngày sinh, số case HCM). I-864 + chứng từ thuế, giấy xác nhận việc làm của NBL/người bảo trợ tài chính (Anh Vuthangsi mới hướng dẫn hôm qua nè hihi)

2. Photocopy CMND. Photocopy nguyên sổ Hộ Khẩu. Photocopy sổ Passport. Photocopy hôn thú. Photocopy khai sinh của NBL. Photocopy khai sinh của NDBL. Photocopy khai sinh baby. Photo I-864 và chứng từ thuế. Ngoài ra nên mang theo khai sinh bố mẹ hai bên phòng khi LSQ hỏi, và cuối cùng là kết quả khám sức khoẻ + phim phổi.

3. Sắp xếp bằng chứng: Hình ảnh chia ra làm 2 loại trước đám cưới và sau đám cưới, hình baby. Bấm vào trang giấy A4, có ghi chú bên dưới hình. Hình Không để trong album lớn quá. Các thứ khác nên bỏ riêng từng thứ vào từng túi hồ sơ có dán nhản bên ngoài (thí dụ thư tay, sổ khám thai, email, bill gởi tiền, bill điện thoại, vé máy bay, hoá đơn khách sạn, hoá đơn tiệc cưới v.v... ). Copy nội dung những lần chat với nhau ra, webcam... bằng chứng trước hôn nhân càng lâu càng có lợi.

Thông tin trên nếu còn thiếu gì các Bạn bổ sung thêm nhe. Chúc tất cả GET PINK !!!

mychau2003

Thành viên tích cực

Ah vay cam on minhchau nhe , vay la e chua nhan dc thu complete chac fai 2-3 tuan nua ^^ chuc c minhchau cung som nhan dc giay moi pv va nhan dc giay hong nhe ^^
Mình cũng đang mong thư pv lắm luôn! Thks lanhuong nha

vuthangsi

Ban điều hành

Chào các ACE trong diễn đàn

Mình có giấy mời chồng mình phỏng vấn ngày 3 tháng 3 -2014 ( mình bảo lãnh chồng mình bằng thẻ xanh )

Theo như mình biết và có nguoi đi truớc thi lúc đi phỏng vấn , ngừời bảo lảnh ( có quốc tich ) thì đựợc vào phong vấn chung... Vay ACE có thể cho mình hỏi : mình chỉ có thẻ xanh thì có thể vào lúc chồng mình phong van k???

Và kinh nghiem phong vấn như thế nào ? Xin ACE chỉ giúp mình !!!

Cảm ơn ACE nhiu
Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ ở đây

Tôi là người bảo lãnh. Tôi có thể đi cùng đương đơn đến Tổng Lãnh Sự Quán để phỏng vấn không ?

Nếu người bảo lãnh đang ở thành phố Hồ Chí Minh vào thời điểm phỏng vấn của đương đơn, người bảo lãnh có thể cùng đến buổi phỏng vấn với đương đơn.

Tuy nhiên xin lưu ý rằng cuộc phỏng vấn là để đánh giá đương đơn có đủ điều kiện được cấp thị thực hay không. Do đó, người bảo lãnh có thể được yêu cầu đợi ở hàng ghế chờ.

Viên chức phỏng vấn có thể nói chuyện với người bảo lãnh nếu xét thấy việc đó cần thiết cho việc đánh giá hồ sơ xin thị thực.

BẠN ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN GỞI CHO LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

XEM HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

CỘT SUBJECT , BẠN CHỌN CÂU A 4

A4. I am a petitioner. May I accompany the benificiary to the interview?
Đương đơn là người bảo lãnh và muốn có mặt trong ngày phỏng vấn với người được bảo lãnh.

KHI CÓ THƯ XÁC NHẬN CỦA LSQ HOA KỲ , THÌ IN THƯ NÀY RA VÀ CÙNG ĐI VỚI CHỒNG BẠN ĐẾN LSQ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

NGƯỜI BẢO LẢNH CÓ QUỐC TỊCH HAY THẺ THƯỜNG TRÚ NHÂN ĐỀU ĐƯỢC VÀO CÙNG VỚI NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

Status
Không mở trả lời sau này.