[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanthao1406

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Chào các ACE trong diễn đàn!!!
Lần đầu tham gia mong các ACE giúp đỡ ^_*
Mình có PD: 12/3/2012
Complete: 10/2013
Mình vẫn chưa nhận được giấy mời PV...Mong quá :(

ConChuot

Thành viên tích cực

Chào các ACE trong diễn đàn!!!
Lần đầu tham gia mong các ACE giúp đỡ ^_*
Mình có PD: 12/3/2012
Complete: 10/2013
Mình vẫn chưa nhận được giấy mời PV...Mong quá :(
Bác sao í chứ, mọi người complete tháng 10 lên thớt tháng 3 này hết rầu!

mychau2003

Thành viên tích cực

Chắc tháng sau tới lượt tuanthao à! Đừng lo!

tuxedo9090

Thành viên mới

Mấy ngày vô trong Nam chích ngừa và khám sức khỏe không cầm máy tính theo.Hnay về mới có thời gian ngồi tường thuật lại trình tự quá trình chích ngừa và khám sức khỏe tại IOM ..Cập nhật thông tin mới nhất cho anh chị em nhà mình ai chưa đi KSK và chích ngừa nhé.
Vì em ở ngoài Bắc nên e đã gọi IOM đặt lịch khám sức khỏe vào sáng 18/2/2014 trước. Ngày 17/2 em đi chích ngừa trước.
1- Chích Ngừa
Sáng sớm 6h30 em có mặt tại số 40 Nguyễn Văn Trỗi , lúc này cũng đã có khá đông cô bác anh chị em đi chích ngừa rồi.Tầm 7h hơn trung tâm vừa mở cửa là mọi người chạy ùa vào, nộp duy nhất có bản photo giấy mới phỏng vấn ở cửa số 1 thôi ah.Xong rồi ra ghế ngồi chờ , một lúc sau họ gọi đến tên ai là người đó lên nhận số thứ tự,em lấy được số 45 và chích ngừa sáng luôn.Sau số lại tiếp tục ra ghế ngồi chờ đợi gọi đến số thì vào phòng số 2.
+ Phỏng số 2 Tại đây bác sĩ sẽ hỏi , hnay có khỏe không ,đã bị phỏng dạ bao giờ chưa....Trả lời sau đó thì bác sĩ nói em hnay chích hai mũi ghi vào 1 tờ giấy, và hai ngày sau quay lại chích tiếp ( cái này về sau em hỏi thì không nhất thiết là cứ phải đúng 2 ngày ,có thể lâu hơn cũng được.trên giấy hẹn có ghi ngày ah).Ok xong phòng số 2 ,
+ Ra ghế chờ tiếp đến cửa số 3 đóng tiền . (nhớ lấy biên lai đầy đủ nhé mọi người).Ở quầy này thì mình lấy biên lai và giấy chích ngừa, cầm qua phòng số 4 ,ở đây bác sĩ sẽ chích ngừa. Ai mà bác sĩ ở phòng số 2 nói là phải đi xét nghiệm viêm gan B như trường hợp của em thì lên lầu 2 nhé.Tất cả đều có biển chỉ dẫn.
Xong xuôi tất cả thì ra ghế chờ gọi lấy giấy vàng ở ổ cửa số 1 (chỗ lúc đầu mình nộp giấy pv đấy ah )
OK hết ,vì em số 45 lên 10h30 mới xong.Cấm giấy vàng về sáng mai đi khám sức khỏe.
2- Khám Sức Khỏe tại IOM - 1B Phạm Ngọc Thạch
Ở đây thì e đã gọi điện đặt lịch trước, em đứng đầu danh sách nhưng vẫn chỉ lấy được số 12 - Quầy 8 ( Khám Mỹ là quầy 8 hết luôn đó mọi người ).Hồ sơ gồm có hộ chiếu bản chính + photo , hai ảnh 5x5 nền trắng , giấy chích ngừa . Họ kiểm tra xong rồi đưa trả mình , vào phòng mình chờ đến đến số tt của mình rồi vào đó có cô hướng dẫn rất cụ thể và đóng phí ở quầy thu ngân ngay gần đó luôn , của em là 140$ .(Cũng nhớ lấy biên lai mọi người nhá). Sau đó quay lại quầy 8 cô hướng dẫn sẽ hướng dẫn mình đi chụp phổi.
+ Phỏng chụp phổi , em là đàn ông , bs kêu cởi áo rồi đứng chụp chưa đầy 10s là xong rồi.Tiếp theo được hướng dẫn lên lầu 2 khám tổng thể
+ Phòng khám tổng thể , ở đây phải cân,đo chiều cao , đo thị lực và lấy máu xét nghiệm.....Tiếp đến quan phòng chờ khám tiếp
+ Ngồi ở phòng chờ , đợi gọi tên rồi qua đúng phòng được gọi, phòng này là cởi đồ ra ,cả giấy tất(vớ). Mặc duy nhất quần con thôi , nhưng mà có áo choàng của bệnh viện. XOng rồi ở đây em thấy bs chỉ nghe phổi ,xem chân tay có bị gãy và trên người có sẹo không ,vậy thôi nhanh lắm.
Phòng này họ cho mình ngày hẹn lấy kết quả luôn.Qua chiều hôm sau lấy luôn.
Đó là toàn bộ quá trình ksk và chích ngừa của em.Mong là có thể chia sẻ kinh nghiệm cho những người đi sau.Cảm ơn mọi người.!!

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chào bạn,Bạn chuẩn bị hồ sơ đi pv hết chưa?minh pv 10.03.14 nè,minh mang giấy tờ bằng chứng ra dịch vụ nhớ nó sắp xếp nhưng hồ sơ của mình bằng chứng ít qua nên chổ dịch vụ nói ít quá ch7a sắp xếp được.mình có một vấn đề đang lo quá là vì mình đám cưới năm 2009 nhưng đến 29.12.2012 mình mới đăng ký kết hôn,không biết khi đi phong vấn mình nói ngày đám cưới là ngày nào?bằng chứng mình chỉ có chát yahoo,viber,hình đám cưới,nhưng bill thanh toán nhà hàng mình bị mất rồi nên không biết giải thích làm sao?mong mọi người giúp đỡ.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chào bạn,Bạn chuẩn bị hồ sơ đi pv hết chưa?minh pv 10.03.14 nè,minh mang giấy tờ bằng chứng ra dịch vụ nhớ nó sắp xếp nhưng hồ sơ của mình bằng chứng ít qua nên chổ dịch vụ nói ít quá ch7a sắp xếp được.mình có một vấn đề đang lo quá là vì mình đám cưới năm 2009 nhưng đến 29.12.2012 mình mới đăng ký kết hôn,không biết khi đi phong vấn mình nói ngày đám cưới là ngày nào?bằng chứng mình chỉ có chát yahoo,viber,hình đám cưới,nhưng bill thanh toán nhà hàng mình bị mất rồi nên không biết giải thích làm sao?mong mọi người giúp đỡ.
Cứ từ từ trả lời. Đừng vội quá.

trucmimi1511

Thành viên tích cực

Mình mới đi khám sức khoẻ và chích ngừa hôm nay. bs nói mình chích 2 mũi rồi đưa giấy hẹn tuần sau đến chích ngừa viêm gan b. xong mình ra lấy giấy xác nhận màu vàng. rồi quay lại nộp cho IOM. (vì mình khám sức khoẻ trước) . bs ở iom kiu ko cần phải chích viêm gan b ,rồi nói giấy tờ hs vầy là đầy đủ hết rồi, muốn chích thêm thì bs đưa lại giấy vàng để tuần sau đi chích thêm, chứ ko có bắt buộc. Mình không đi chích viem gan b vậy có ảnh hưởng gì khi mình đi pv không mấy bạn?

thaisanhon

Thành viên tích cực

Các Bạn chuẩn bị phỏng vấn đọc tham khảo nhe ! :1:

29-08-2010, 04:12 AM
#77 Utle1153 Thành viên

Mình chích ngừa 24/08 đến 26/08 đi phỏng vấn buổi sáng ,chiều vào bệnh viện nhi đồng thăm con đứa cháu, ra về đến đồng tháp gần 10 giờ đêm, hôm nay thì đi ăn cưới con người em bà con, nên không đi dự off chai được, xin các bạn thứ cho, có lẻ mình không duyên off chai tháng tám đã 2 lần thật là tiếc. Một lần nữa mình rất biết ơn các ACE và các Bác Thanhnv, Liệu, Thành và Linda, Tuongvan. đã hướng dẫn, tư vấn giúp đỡ, nên cuộc phỏng vấn tốt đẹp, mình mới nhận được giấy hồng, thành quả nầy công các Bạn rất lớn mình xin tạc dạ.

Mình xin ghi đôi điều về cuộc phỏng vấn của mình cho các bạn xem rút kinh nghiệm, văn tự có hơi lươm thượm xin các bạn bỏ qua cho
Diện của mình là IR1 (diện vợ chồng) mình chỉ kể từ khâu nhận số, sơ
vấn và phỏng vấn. mình nhận số 50029 sau khoảng 20 người lúc đó mình nghỉ có lẻ mình được phỏng vấn sớm, nên chỉ chú tâm nghe gọi số và nhìn bảng điện tử té ra gọi số không thứ tự có số thì trước mình một vài số rồi sau hai ba số thậm chí 6 trăm mấy...... Mình chờ mãi cho tới hai phần ba số người phỏng vấn ra về mới đến lược mình lúc nầy hơn 10g30, Mình nghỉ lấy số cho có số cho mình biết khi gọi số và phỏng vấn, còn thứ tự là căn cứ theo giờ thư mời
không biết có đúng không?
Khi vào ngồi chờ mình tranh thủ ngồi đầu dãy ghế gần các bàn phỏng vấn từ số 7.. đến 11, nên mình nghe sơ và phỏng vấn tương đối rỏ của những người đi trước, đây củng là lợi thế cho minh chuẩn bị tin thần khi nghe được những câu hỏi và đáp cùng diện thành công hoặc nhận giấy xanh.
khâu sơ vấn mình được gọi vào bàn số 15, gặp cô nầy hơi khó chịu, vì công việc hay do gia đình? hơi lớn tiếng và cử chỉ không đẹp mặc dầu mình đã gật đầu chào và cười xả giao,đầu tiên là đưa kết
quả khám sức khỏe mình vô luồn gần qua hết khung cửa hẹp,cô đùa ngược trở ra, lớn tiếng bảo mình quay phần miệng bao khám sức khỏe vào cô chỉ mở bao phim phổi chỉ lấy kết quả không đếm xỉa tới kết quả xét nghiệm máu và giấy vàng chích ngừa mà mình thấp thỏm gần tháng nay vì sơ qua ngày phong vấn chỉ chích ngừa trước ngày phỏng vấn 2 ngày mình mừng hết lớn ( còn trẻ đâu nửa mà lớn he he)
mình chuẩn bị:
- passpo bảng chính
- C.M.N.D ---nt----
- hộ khẫu ----nt-----
- khai sinh ----nt-----
- kết hôn ----nt----
- L.L.T.P ----nt---
- chứng tử ----nt--- ( của người vợ trước)
- bốn tấm hình 5x5 ( 1 để ngoài 3 trong bao)
- khai sinh ( bản sao của người bão lãnh )
- Bằng quốc tịch (bản sao của người bão lãnh)
khi cô hỏi giấy tờ đâu mình luồn toàn những thứ nầy qua cửa hẹp thi cô quăn đùa trả ngược lại và lớn tiếng khi nào tôi cần thứ gì ông đưa vào thứ nấy làm nhiều người nhìn mình hơi bị sóc, rốt cuộc lần lần đưa vào gần hết chỉ còn CMND và khai sinh bằng quốc tịch của người bão lãnh, mình nghỉ có lẻ mình lớn tuổi đi diện nầy cô không thiện cảm, nhưng trong khi ngồi chờ phỏng vấn mình để ý những người sau mình củng vậy dù nhửng người nầy còn trẻ, hoặc một nhóm gia đình, mình nghỉ có lẻ tính tình cô nầy như thế, thôi mình không để bụng(dù có để bụng chả làm gì được người ta hi..hi..hi)
trong khi ngồi chờ gọi đến số phỏng vấn của mình , tranh thủ sấp xếp hồ sơ lại gòm: giống như giấy tờ vừa nêu trên nhưng là photo, chỉ kèm thêm khai sinh và bằng quốc tịch của người bảo lảnh, mẩu I 864 khai thuế 2009 và giấy chứng nhận của công ty
khâu phỏng vấn: mình được gọi vào bàng số 9 gập 1 người ngoại quốc nói tiếng Anh và tiếng Việt rất tốt khoảng tuổi 40 có phải là người Mỷ không chả biết (chỉ đoán thôi) và một cô thông dịch chắc là người Việt Nam 100/100. vì mũi sửa da vàng, có trùng với ai xin đừng buồn.
khi mình đến bàn số 9 mình cuối đầu chào và cười xã giao ( cái nầy do Bác Thanhnv hướng dẩn) thì 2 người cũng làm y chang như mình, làm mình cũng tự tin. người ngoại quốc nói gì đó với cô thông dịch mình nghe không rỏ, cô ấy đưa ra mẩu DS320 bảo mình ký tên phần cuối không phải của mình mang theo, kế đến hộp lấy dấu
vân tay, 4 ngón bên trái trước, rồi bên phải và 2 ngón cái sau cùng mình làm tương đối chính xác và nhanh, nên được khen là tốt ( vì trên màng hình tivi có hướng dẩn và khi tuyên thệ tập thể đả hướng dẩn hết một lần) tiếp là họ bảo mình trình toàn bộ hình ảnh và các loai bill bên Mỹ gởi về, thư từ, hóa đơn đỏ mua sắm, nhà hàng khách sạng khi đám cưới, hoặc đi du lịch, vé máy bay mổi lần về thăm, mình phân chia từ hình ảnh cho đến các loại bill làm 2 phần trước và sau cưới và từng năm một ( phần nầy do Bạn Linda hướng dẩn) chỉ có hình ảnh mình cho vào album khổ A4 loai ruột 20 bao chứa 2 mặt khoảng 40 tấm khổ 15x10, nhưng mình rọc lấy bìa giấy cứng ra, thì nó mềm mại dể luồn qua khung cửa không bị vướn, ở trong mình chỉ ghi thuyết minh trên mặt bao ni long bằng bút long nhỏ, của mình chọn được như vậy là 4 album hình ảnh cho từng năm luôn hình đám cưới, khi họ đang xem hình ảnh và các loai bill tới lui rất kỷ có lẻ của mình ít nhứt so với nhửng người khác cùng diện. Của họ mang theo cả một balo thêm một tuối xách, đi không nổi khi bày lên bàn đầy hết làm mình cũng hơi lo,vậy mình cũng tranh thủ bày các loại giấy tờ photo lên bàn chờ, khi họ xem xong thì không đòi thêm bất cứ loại giấy tờ nào nửa, chỉ hỏi mình thôi.
* quen hồi năm nào?
* cầu hôn năm nào? ( ngày tháng năm)
* đám cưới năm nào?( ngày tháng năm)
* tổ chức ở đâu, dự được bao nhiêu nguời, có người thân ởmỹ về dự không? kết hôn lần mấy
* ngày sinh nhật của bà xã
* từ ngày quen nhau đến giờ về Việt Nam mấy lần năm nào
* địa chỉ nhà, tiểu bang nào, số phol nhà, cell pholl
* người bảo lảnh đi diện gì?
* ai bao lảnh, tên gì sinh năm mấy giờ ở đâu
* có bao người thân của người bảo lảnh ở Mỷ tên và chổ ở
* người bảo lảnh ở mỹ đến nay được bao nhiêu năm
* hiện tại ở với ai, nếu có quan hệ như thế nào ,tên họ, sinh năm
* tên cha mẹ sinh năm còn hay mất
* nhà ở loại nhà gì
* làm nghề gi, tên công ty thuộc ngành gì
* từ nhà đến chỗ làm đi xe hết bao nhiêu phúc, đi bộ là bao nhiêu
* làm việc công ty đuợc bao nhiêu năm
* lương tháng , năm được bao nhiêu
* gần nhà có những gì nói tới nhiều người biết ( có chùa Hương tích, có đường Bosa chạy Phươc Lộc Thọ)
* Anh nghe bà xã kể về đường xá, giao thông, nhà cửa cảm nghỉ anh như thế nao?( đường xá rộng rải nhiều len chạy xe rất êm, giao thông mọi người khi tham gia chấp hành rất tốt, nhà cửa thì khan trang sạch sẽ ngăn nấp thật là đẹp mình nghe kể lấy làm thích,
xong câu nầy họ cùng cười đồng thời chìa tơ giấy hồng cho mình, và trả lại toàn bộ giấy tờ khi người sơ vấn nhận, mình gật đầu chào và cám ơn họ cũng làm thế với mình, cầm tờ giấy hồng trên tay mình cảm thấy nhẹ nhổm trong lòng mặc dù bị quần gần nửa tiếng đồng hồ, cuộc phỏng vấn của mình như thế
:41::41:

Last edited by a moderator:

Chochuot

Thành viên tích cực

Các Bạn chuẩn bị phỏng vấn đọc tham khảo nhe ! :1:

29-08-2010, 04:12 AM
#77 Utle1153 Thành viên

Mình chích ngừa 24/08 đến 26/08 đi phỏng vấn buổi sáng ,chiều vào bệnh viện nhi đồng thăm con đứa cháu, ra về đến đồng tháp gần 10 giờ đêm, hôm nay thì đi ăn cưới con người em bà con, nên không đi dự off chai được, xin các bạn thứ cho, có lẻ mình không duyên off chai tháng tám đã 2 lần thật là tiếc. Một lần nữa mình rất biết ơn các ACE và các Bác Thanhnv, Liệu, Thành và Linda, Tuongvan. đã hướng dẫn, tư vấn giúp đỡ, nên cuộc phỏng vấn tốt đẹp, mình mới nhận được giấy hồng, thành quả nầy công các Bạn rất lớn mình xin tạc dạ.

Mình xin ghi đôi điều về cuộc phỏng vấn của mình cho các bạn xem rút kinh nghiệm, văn tự có hơi lươm thượm xin các bạn bỏ qua cho
Diện của mình là IR1 (diện vợ chồng) mình chỉ kể từ khâu nhận số, sơ
vấn và phỏng vấn. mình nhận số 50029 sau khoảng 20 người lúc đó mình nghỉ có lẻ mình được phỏng vấn sớm, nên chỉ chú tâm nghe gọi số và nhìn bảng điện tử té ra gọi số không thứ tự có số thì trước mình một vài số rồi sau hai ba số thậm chí 6 trăm mấy...... Mình chờ mãi cho tới hai phần ba số người phỏng vấn ra về mới đến lược mình lúc nầy hơn 10g30, Mình nghỉ lấy số cho có số cho mình biết khi gọi số và phỏng vấn, còn thứ tự là căn cứ theo giờ thư mời
không biết có đúng không?
Khi vào ngồi chờ mình tranh thủ ngồi đầu dãy ghế gần các bàn phỏng vấn từ số 7.. đến 11, nên mình nghe sơ và phỏng vấn tương đối rỏ của những người đi trước, đây củng là lợi thế cho minh chuẩn bị tin thần khi nghe được những câu hỏi và đáp cùng diện thành công hoặc nhận giấy xanh.
khâu sơ vấn mình được gọi vào bàn số 15, gặp cô nầy hơi khó chịu, vì công việc hay do gia đình? hơi lớn tiếng và cử chỉ không đẹp mặc dầu mình đã gật đầu chào và cười xả giao,đầu tiên là đưa kết
quả khám sức khỏe mình vô luồn gần qua hết khung cửa hẹp,cô đùa ngược trở ra, lớn tiếng bảo mình quay phần miệng bao khám sức khỏe vào cô chỉ mở bao phim phổi chỉ lấy kết quả không đếm xỉa tới kết quả xét nghiệm máu và giấy vàng chích ngừa mà mình thấp thỏm gần tháng nay vì sơ qua ngày phong vấn chỉ chích ngừa trước ngày phỏng vấn 2 ngày mình mừng hết lớn ( còn trẻ đâu nửa mà lớn he he)
mình chuẩn bị:
- passpo bảng chính
- C.M.N.D ---nt----
- hộ khẫu ----nt-----
- khai sinh ----nt-----
- kết hôn ----nt----
- L.L.T.P ----nt---
- chứng tử ----nt--- ( của người vợ trước)
- bốn tấm hình 5x5 ( 1 để ngoài 3 trong bao)
- khai sinh ( bản sao của người bão lãnh )
- Bằng quốc tịch (bản sao của người bão lãnh)
khi cô hỏi giấy tờ đâu mình luồn toàn những thứ nầy qua cửa hẹp thi cô quăn đùa trả ngược lại và lớn tiếng khi nào tôi cần thứ gì ông đưa vào thứ nấy làm nhiều người nhìn mình hơi bị sóc, rốt cuộc lần lần đưa vào gần hết chỉ còn CMND và khai sinh bằng quốc tịch của người bão lãnh, mình nghỉ có lẻ mình lớn tuổi đi diện nầy cô không thiện cảm, nhưng trong khi ngồi chờ phỏng vấn mình để ý những người sau mình củng vậy dù nhửng người nầy còn trẻ, hoặc một nhóm gia đình, mình nghỉ có lẻ tính tình cô nầy như thế, thôi mình không để bụng(dù có để bụng chả làm gì được người ta hi..hi..hi)
trong khi ngồi chờ gọi đến số phỏng vấn của mình , tranh thủ sấp xếp hồ sơ lại gòm: giống như giấy tờ vừa nêu trên nhưng là photo, chỉ kèm thêm khai sinh và bằng quốc tịch của người bảo lảnh, mẩu I 864 khai thuế 2009 và giấy chứng nhận của công ty
khâu phỏng vấn: mình được gọi vào bàng số 9 gập 1 người ngoại quốc nói tiếng Anh và tiếng Việt rất tốt khoảng tuổi 40 có phải là người Mỷ không chả biết (chỉ đoán thôi) và một cô thông dịch chắc là người Việt Nam 100/100. vì mũi sửa da vàng, có trùng với ai xin đừng buồn.
khi mình đến bàn số 9 mình cuối đầu chào và cười xã giao ( cái nầy do Bác Thanhnv hướng dẩn) thì 2 người cũng làm y chang như mình, làm mình cũng tự tin. người ngoại quốc nói gì đó với cô thông dịch mình nghe không rỏ, cô ấy đưa ra mẩu DS320 bảo mình ký tên phần cuối không phải của mình mang theo, kế đến hộp lấy dấu
vân tay, 4 ngón bên trái trước, rồi bên phải và 2 ngón cái sau cùng mình làm tương đối chính xác và nhanh, nên được khen là tốt ( vì trên màng hình tivi có hướng dẩn và khi tuyên thệ tập thể đả hướng dẩn hết một lần) tiếp là họ bảo mình trình toàn bộ hình ảnh và các loai bill bên Mỹ gởi về, thư từ, hóa đơn đỏ mua sắm, nhà hàng khách sạng khi đám cưới, hoặc đi du lịch, vé máy bay mổi lần về thăm, mình phân chia từ hình ảnh cho đến các loại bill làm 2 phần trước và sau cưới và từng năm một ( phần nầy do Bạn Linda hướng dẩn) chỉ có hình ảnh mình cho vào album khổ A4 loai ruột 20 bao chứa 2 mặt khoảng 40 tấm khổ 15x10, nhưng mình rọc lấy bìa giấy cứng ra, thì nó mềm mại dể luồn qua khung cửa không bị vướn, ở trong mình chỉ ghi thuyết minh trên mặt bao ni long bằng bút long nhỏ, của mình chọn được như vậy là 4 album hình ảnh cho từng năm luôn hình đám cưới, khi họ đang xem hình ảnh và các loai bill tới lui rất kỷ có lẻ của mình ít nhứt so với nhửng người khác cùng diện. Của họ mang theo cả một balo thêm một tuối xách, đi không nổi khi bày lên bàn đầy hết làm mình cũng hơi lo,vậy mình cũng tranh thủ bày các loại giấy tờ photo lên bàn chờ, khi họ xem xong thì không đòi thêm bất cứ loại giấy tờ nào nửa, chỉ hỏi mình thôi.
* quen hồi năm nào?
* cầu hôn năm nào? ( ngày tháng năm)
* đám cưới năm nào?( ngày tháng năm)
* tổ chức ở đâu, dự được bao nhiêu nguời, có người thân ởmỹ về dự không? kết hôn lần mấy
* ngày sinh nhật của bà xã
* từ ngày quen nhau đến giờ về Việt Nam mấy lần năm nào
* địa chỉ nhà, tiểu bang nào, số phol nhà, cell pholl
* người bảo lảnh đi diện gì?
* ai bao lảnh, tên gì sinh năm mấy giờ ở đâu
* có bao người thân của người bảo lảnh ở Mỷ tên và chổ ở
* người bảo lảnh ở mỹ đến nay được bao nhiêu năm
* hiện tại ở với ai, nếu có quan hệ như thế nào ,tên họ, sinh năm
* tên cha mẹ sinh năm còn hay mất
* nhà ở loại nhà gì
* làm nghề gi, tên công ty thuộc ngành gì
* từ nhà đến chỗ làm đi xe hết bao nhiêu phúc, đi bộ là bao nhiêu
* làm việc công ty đuợc bao nhiêu năm
* lương tháng , năm được bao nhiêu
* gần nhà có những gì nói tới nhiều người biết ( có chùa Hương tích, có đường Bosa chạy Phươc Lộc Thọ)
* Anh nghe bà xã kể về đường xá, giao thông, nhà cửa cảm nghỉ anh như thế nao?( đường xá rộng rải nhiều len chạy xe rất êm, giao thông mọi người khi tham gia chấp hành rất tốt, nhà cửa thì khan trang sạch sẽ ngăn nấp thật là đẹp mình nghe kể lấy làm thích,
xong câu nầy họ cùng cười đồng thời chìa tơ giấy hồng cho mình, và trả lại toàn bộ giấy tờ khi người sơ vấn nhận, mình gật đầu chào và cám ơn họ cũng làm thế với mình, cầm tờ giấy hồng trên tay mình cảm thấy nhẹ nhổm trong lòng mặc dù bị quần gần nửa tiếng đồng hồ, cuộc phỏng vấn của mình như thế
:41::41:
cam on ban da co nhung bai suu tap bo ich cho cac anh chi em lay kien thuc ,ban da chuan bi xong het chua cho cuoc pv sap toi chua ??? Minh van dang doi thu pv day

thaisanhon

Thành viên tích cực

cam on ban da co nhung bai suu tap bo ich cho cac anh chi em lay kien thuc ,ban da chuan bi xong het chua cho cuoc pv sap toi chua ??? Minh van dang doi thu pv day
Hi Chochuot-người bạn cùng tỉnh Cần Thơ, mình đã chuẩn bị đầy đủ giấy tờ, bằng chứng, I864 luôn rồi ^_^ ngày 2-3 mình lên TPHCM tham gia buổi offline XNC, ngày 3-3 pv (hi vọng may mắn GET PINK hihi) xong mình sẽ chia sẽ với các bạn nhe!
Mình chúc Chochuot và tất cả các bạn khác sẽ nhận đươc thư pv trong tháng 3 !!! ^_^
PS: Thành thật cảm ơn các Cô Chú Anh Chị đi trước đã post những kinh nghiệm quý báo cho tụi mình đọc !!!

Chochuot

Thành viên tích cực

Hi Chochuot-người bạn cùng tỉnh Cần Thơ, mình đã chuẩn bị đầy đủ giấy tờ, bằng chứng, I864 luôn rồi ^_^ ngày 2-3 mình lên TPHCM tham gia buổi offline XNC, ngày 3-3 pv (hi vọng may mắn GET PINK hihi) xong mình sẽ chia sẽ với các bạn nhe!
Mình chúc Chochuot và tất cả các bạn khác sẽ nhận đươc thư pv trong tháng 3 !!! ^_^
PS: Thành thật cảm ơn các Cô Chú Anh Chị đi trước đã post những kinh nghiệm quý báo cho tụi mình đọc !!!
chuc ban may man trong cuoc pv nhe ,co gi post qua trinh phong van cho moi nguoi cung tham khao nhe

thaongoc311

Thành viên tích cực

Cho e hỏi cái chích ngừa mũi cuối (sau khi pv) có cần thiết k?
E tính ko đi, ( lười đi quá, huhu) mà sợ qua tới phi trường mỹ ngta làm khó dễ :(

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Cho e hỏi cái chích ngừa mũi cuối (sau khi pv) có cần thiết k?
E tính ko đi, ( lười đi quá, huhu) mà sợ qua tới phi trường mỹ ngta làm khó dễ :(
Chẳng cần phải khóc huhu.Phi trường sẽ không ai hỏi vấn đề chích ngừa.Khi qua Mỹ tuỳ theo mũi cuối đó ngừa bệnh gì?Nếu cần thiết thì nên chích,không cần thiết thì thôi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Sao tháng này ít thấy ACE nào khoe giấy hồng quá ta!Cuối tháng rồi còn gì...Đợt mới sắp lên dĩa! Chúc tất cả các bạn PV tháng 3 này may mắn!

sukarita98

Thành viên tích cực

Em vừa pv ngày 25/2 và thành công mỹ mãn . Họ hỏi vài câu mà ko cần xem bằng chứng luôn . Hỏi xong họ chúc thành công trên nước Mỹ rồi đưa e 1 tờ đăng ký nghĩa vụ quân sự và 1 tờ đăng ký nhận visa tại nhà . Nghe nói hình như giờ pv đậu ko nhận giấy hồng nữa . Bữa đó có ace xuatnhapcanh nào pv ko nhỉ . Thấy cũng nhìn người pv đậu lắm

thinhthao

Thành viên tích cực

Mình pd 3/2012 complet thang1/2014...đa có thư 17/3 lúc 9h ...vui quá

xuanthu

Thành viên tích cực

Minh pd 4/2012, completed 12/2013 , interview 3/4......

tuxedo9090

Thành viên mới

Em phỏng vấn sang s27/2 vừa xong,nhận giấy xanh bổ túc mối quan hệ vợ chồng và tường trình nơi ở của bx trong vòng 10 năm qua.Trên giấy xanh của em không co ngày hẹn cụ thể,chỉ kêu là tất cả các buổi chiều tu 13-14h trù ngày thứ 4.Họ giữ lại hồ sơ và còn giữ luôn ảnh bàng chứng của em luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.