[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

mychau2003

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Mình PD: 31/07/2012
Complete: 17/12/2013
PV: 22/04/2014
Mừng quá!
Chúc mừng nha! Mà hình như ko thấy ai phỏng vấn ngày 4/4 chung với em hết trơn vậy nè! :(

luckydoll77

Thành viên tích cực

Ban luckydoll oi. Minh cung pv ngay 18/4 day. Ban voi con ban chich ngua chua. Con ban may tuoi roi. Co gi trao doi nha. Minh cung co con nho
Chưa bạn ơi.mình dự định t2 goi đặt hẹn ngày ksk. Bạn cũng có nhỏ ha? Mấy ngày nay cảm giác căng thẳng wa. Hjhj có j trao đổi kn nhé. Phone of mình nè:0905991880

sukarita98

Thành viên tích cực

Có con cái theo cùng thì khả năng đậu rất cao . Hôm bữa đi phỏng vấn em thấy mấy anh chị diện vợ chồng có chồng và con nhỏ đi theo vào họ hỏi ít lắm . Xem hình rồi hỏi cỡ 6 7 câu à . Tuy nhiên cũng có trường hợp hỏi rất nhiều . Như chị kia cũng diện vợ chồng mà không có chồng con đi theo vào họ phỏng vấn gần 40 phút mà chưa thấy ra . Còn khám sức khỏe kinh nghiệm của em thì khi khám ở Chợ rẫy xong cỡ 11h chạy qua Nguyễn Văn Trỗi chích ngừa luôn . Vào giờ đó thì ít người đi chích nên khỏi phải chờ đợi mắc công gì hết . Biết sao nói vậy nếu thiếu gì thì nhờ anh chị bổ sung nhé :D

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chao ban sakarita98!vay la ban di pv roi a!10.3 toi minh di pv dien f2a ne,chi co mot minh di thoi,minh thay lo wa khog biet Ok kgong nua?ban pv ok kg vay?

sukarita98

Thành viên tích cực

Mình pv OK huynhhuong0507 ơi . Nói chung diện vợ chồng đi pv 1 mình cũng hơi bất lợi . Nhưng nếu bằng chứng mình đưa ra thuyết phục thì cũng ko sao . Nhớ là bình tĩnh nghe rõ câu hỏi . Câu nào ko hiểu bạn cứ hỏi thẳng họ chứ trả lời tầm bậy là tui . Có gì thắc mắc cứ inbox cho mình mình sẽ giúp bạn . Thân

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Các anh chị có ngày Pv cho e hỏi là ngươi bảo lãnh có quốc tịch hay chỉ thẻ xanh ah, ox e bảo lãnh thẻ xanh mà pd em 3/2012 vẫn chưa có ngày pv, e nôn nao quá ah :(

mychau2003

Thành viên tích cực

Các anh chị có ngày Pv cho e hỏi là ngươi bảo lãnh có quốc tịch hay chỉ thẻ xanh ah, ox e bảo lãnh thẻ xanh mà pd em 3/2012 vẫn chưa có ngày pv, e nôn nao quá ah :(
Diện F2A là thẻ xanh à bạn! Ông xã mình cũng thẻ xanh!

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chao ban sakarita98,ban cung thuoc dien f2a ha?chong ban co di pv chug voi ban kg?ban co the cho minh biet lsq hoi ban gi kg?minh chuan bi het roi,nhug cung hoi lo.cam on ban nhe!

Baotran

Thành viên tích cực

Mình cũng pv ngày 4/4 , ko bít ox vào pv cùng họ có cho ko nữa

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình cũng pv ngày 4/4 , ko bít ox vào pv cùng họ có cho ko nữa
Ông xã mình cũng đi chung . Nghe nói là được vào chung đó bạn . Nhưng có gọi ông xã phỏng vấn luôn hay ko còn tuỳ thuộc vào nhân viên lãnh sự quán có cần hay ko thôi!
Mình cũng pv 4/4

f+org

Thành viên mới

Chào Anh chị!

E mới có giấy pv F2A ngày 28/4/2014. Cho e hỏi là mình nên đi KSK và CN liền luôn hay đợi đầu tháng 4 khám?

p/s: E có thư PV qua Email thôi, mình in ra để đi KSK dc ko hay là phải đợi giấy gửi về từ đường bưu điện?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào Anh chị!

E mới có giấy pv F2A ngày 28/4/2014. Cho e hỏi là mình nên đi KSK và CN liền luôn hay đợi đầu tháng 4 khám?

p/s: E có thư PV qua Email thôi, mình in ra để đi KSK dc ko hay là phải đợi giấy gửi về từ đường bưu điện?
Rãnh sớm thì nên khám sớm cho xong.Lỡ có bệnh gì uống thuốc cho sớm để còn sớm đi Mỹ!Có email là được rồi.In ra 3 bản dùng để đi chích ngừa,KSK và PV!

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Thanks bạn mychau2003 nha, bạn cho mình hỏi là thư mời pV cũng là của NVC gửi cho mình hở b? Họ gửi trước ngày PV là bao lâu vậy b? hic Pd của bạn tháng 5 còn mình tháng 3 vẫn chưa có...hix hix

mychau2003

Thành viên tích cực

Thanks bạn mychau2003 nha, bạn cho mình hỏi là thư mời pV cũng là của NVC gửi cho mình hở b? Họ gửi trước ngày PV là bao lâu vậy b? hic Pd của bạn tháng 5 còn mình tháng 3 vẫn chưa có...hix hix
NVC gởi mail cho mình ngày 28/2 đó bạn! Coi như trước ngày pv 35 ngày luôn! Thật ra hồ sơ mình cũng bị checklist I864 tới 3 lần luôn! Lần cuối cùng NVC kêu là đem I864 theo buổi pv luôn không cần nộp cho NVC nữa! Bây giờ mình vẫn còn lo lắng cái vụ bảo trợ tài chính ghê luôn! Haixxz

mychau2003

Thành viên tích cực

Nhân tiện đây Anh Chị cho em hỏi về việc bảo trợ tài chính:
Thuế của chồng em không đủ nên anh rể em làm bảo trợ tài chính cho tụi em! Luật sư bên Mỹ chỉ lấy thuế của anh rể em làm I864 thôi mà ko cần đến thuế của chồng em luôn . Họ không làm I864 của chồng em luôn. Vợ chồng em có thắc mắc thì họ trả lời đã có người bảo trợ thì không cần của chồng em làm gì. Em thấy trên diễn đàn những trường hợp cần người đồng bảo trợ thì cũng đều có 2 bộ I864 của người bảo lảnh với người đồng bảo trợ hết. Vợ chồng em có yêu cầu luật sư bên đó làm I864 của chồng em nhưng họ không chịu làm ( tức dễ sợ). Họ nói của 1 mình anh rể em là đủ ( thu nhập anh rể em cao trên 100.000$/ năm) ! Vậy nếu như theo lời họ nói như vậy không lẽ người bảo lảnh không cần chứng minh thu nhập gì sao anh chị ơi? Và còn nữa là anh rể và chị gái em khai thuế chung thì có phải sẽ làm thêm 1 bộ I864A có chữ ký của chị gái em ko ạ? Ôi trời đất ơi, em rối lắm luôn với cái ông luật sư bên Mỹ này ! Huhu
Anh chị nào có kinh nghiệm và hiểu biết nhờ chỉ dẫn giúp em với ạ! Cảm ơn nhiều!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nhân tiện đây Anh Chị cho em hỏi về việc bảo trợ tài chính:
Thuế của chồng em không đủ nên anh rể em làm bảo trợ tài chính cho tụi em! Luật sư bên Mỹ chỉ lấy thuế của anh rể em làm I864 thôi mà ko cần đến thuế của chồng em luôn . Họ không làm I864 của chồng em luôn. Vợ chồng em có thắc mắc thì họ trả lời đã có người bảo trợ thì không cần của chồng em làm gì. Em thấy trên diễn đàn những trường hợp cần người đồng bảo trợ thì cũng đều có 2 bộ I864 của người bảo lảnh với người đồng bảo trợ hết. Vợ chồng em có yêu cầu luật sư bên đó làm I864 của chồng em nhưng họ không chịu làm ( tức dễ sợ). Họ nói của 1 mình anh rể em là đủ ( thu nhập anh rể em cao trên 100.000$/ năm) ! Vậy nếu như theo lời họ nói như vậy không lẽ người bảo lảnh không cần chứng minh thu nhập gì sao anh chị ơi? Và còn nữa là anh rể và chị gái em khai thuế chung thì có phải sẽ làm thêm 1 bộ I864A có chữ ký của chị gái em ko ạ? Ôi trời đất ơi, em rối lắm luôn với cái ông luật sư bên Mỹ này ! Huhu
Anh chị nào có kinh nghiệm và hiểu biết nhờ chỉ dẫn giúp em với ạ! Cảm ơn nhiều!
Vâng,lsư nói đúng! Và anh rể + chị gái sẽ cùng kí BTTC cho bạn.Bạn đợi thaisanhon sẽ nói rõ nhế,vì sáng nay thaisanhon PV bị giấy xanh vì trường hợp này!

mychau2003

Thành viên tích cực

Vâng,lsư nói đúng! Và anh rể + chị gái sẽ cùng kí BTTC cho bạn.Bạn đợi thaisanhon sẽ nói rõ nhế,vì sáng nay thaisanhon PV bị giấy xanh vì trường hợp này!
Tức là chồng em không cần chứng minh thu nhập hả anh? Còn bộ BTTC bữa giờ ông luật sư làm có 1 mình chữ ký của anh rể em à. Giờ kêu ổng làm có chữ ký của chị gái em nữa hả anh! Trời ơi, em đau đầu với ông luật sư này luôn. Ổng làm ăn gì mà kỳ cục dễ sợ! Không nhờ lên diễn đàn thì em cũng không biết gì hết để 1 mình ổng tự làm chắc checklist đã đời luôn :((

vuthangsi

Ban điều hành

Tức là chồng em không cần chứng minh thu nhập hả anh? Còn bộ BTTC bữa giờ ông luật sư làm có 1 mình chữ ký của anh rể em à. Giờ kêu ổng làm có chữ ký của chị gái em nữa hả anh! Trời ơi, em đau đầu với ông luật sư này luôn. Ổng làm ăn gì mà kỳ cục dễ sợ! Không nhờ lên diễn đàn thì em cũng không biết gì hết để 1 mình ổng tự làm chắc checklist đã đời luôn :((
KHÔNG PHẢI NHƯ VẬY .
Phần trã lời ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...n-Completed-có-thư-mời-PV?p=130659#post130659

Baotran

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi chút mọi người ơi , khi đi pv i864 + ds230 là do người bảo lãnh gửi về cho mình hả, sợ tự săps xếp sai nên mình chạy ra dịch vụ nhờ họ làm mà đòi tới 300$ Lun, về cho lành hixhix

Status
Không mở trả lời sau này.