[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

rose_nguyet

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Chào bạn abc!. ngày ưu tiên của mình 18/06/2003. va hs mình chỉ mới complete ngày 9/8/2011 và tời hôm nay mình vừa nhận được giấp PV. Chúc bạn mau sớm nhận được tin vui nhé
Hi Vinh79
Chúc mừng bạn nha ,mình wa dược 5 tuần rùi .Chúc bạn phỏng vấn thành công nha

abcd1212

Thành viên mới

Chào bạn abc!. ngày ưu tiên của mình 18/06/2003. va hs mình chỉ mới complete ngày 9/8/2011 và tời hôm nay mình vừa nhận được giấp PV. Chúc bạn mau sớm nhận được tin vui nhé
Chúc bạn và chị của bạn pv nhận giấy hồng nhe. Mình co pd là 16/03/2005 đã complete từ 11/2010 rồi mà vẫn đang chờ... đợi... chờ... Bạn có pd trước mình gần 2 năm mà chỉ mới complete thôi. Mình không hiểu nổi nữa luôn...

@rose nguyệt: bạn đã đến us rồi đấy... Chúc cuộc sống mới vui nhé

Không hiểu sao F2b ít quá mà tốc độ chậm quá, khi đến mình thì mình thành gái... già mất tiêu rồi (ai cha, than thở chút xíu)

vinh79

Thành viên tích cực

Chúc bạn và chị của bạn pv nhận giấy hồng nhe. Mình co pd là 16/03/2005 đã complete từ 11/2010 rồi mà vẫn đang chờ... đợi... chờ... Bạn có pd trước mình gần 2 năm mà chỉ mới complete thôi. Mình không hiểu nổi nữa luôn...

@rose nguyệt: bạn đã đến us rồi đấy... Chúc cuộc sống mới vui nhé

Không hiểu sao F2b ít quá mà tốc độ chậm quá, khi đến mình thì mình thành gái... già mất tiêu rồi (ai cha, than thở chút xíu)
Hi cả nhà!
Hôm qua mình đi chích ngừa rồi Nhưng phải chích lại lần 2 vào ngày 9/10/2011 nữa không biết làm sao mà phái chích 2 lần nữa huhu, còn chị gái mình thi chích tới lần 3. Mình đã hẹn ngày KSK ngày 15 lận nên phải đợi thêm 5 ngày, mình đang ở Gò Vấp không biết có ACE nào o gần đay không alo UCF cho vui chia sẽ kinh nghiệm . 03/10 nay mình và chị gái mình PV. run quá không biết sao nữa.

vinh79

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Chúc mừng bạn nha ,mình wa dược 5 tuần rùi .Chúc bạn phỏng vấn thành công nha
Cảm ơn Rose_Nguyệt bạn qua được 05 ngày rồi ahf qua đó thay đổi chắc hơi buồn lắm, Chúc bạn mau chóng thích nghi với môi trường mới nhé.

lachong

Thành viên mới

Hi cả nhà!
Hôm qua mình đi chích ngừa rồi Nhưng phải chích lại lần 2 vào ngày 9/10/2011 nữa không biết làm sao mà phái chích 2 lần nữa huhu, còn chị gái mình thi chích tới lần 3. Mình đã hẹn ngày KSK ngày 15 lận nên phải đợi thêm 5 ngày, mình đang ở Gò Vấp không biết có ACE nào o gần đay không alo UCF cho vui chia sẽ kinh nghiệm . 03/10 nay mình và chị gái mình PV. run quá không biết sao nữa.
bạn vinh79 có thể cho biết hs của bạn được mở ngày nào không ah? thanks.

vinh79

Thành viên tích cực

bạn vinh79 có thể cho biết hs của bạn được mở ngày nào không ah? thanks.
Hs của mình được mở tháng 11 năm 2010. minh làm chậm trễ gần 6 tháng lận cho nên mới vừa hoàn tất tháng 8 đó bạn. thật sự mình cảm ơn ACE diễn đàn nhiều lắm, nhờ có diễn đàn mà mình mới biết hs mình trễ quá trời, lúc đó mình làm tất tần tật theo các ACE tren diễn đàn hướng dẫn. Mọt lần nữa cảm ơn ACE diễn đàn rất rất nhiều.!

lachong

Thành viên mới

Hs của mình được mở tháng 11 năm 2010. minh làm chậm trễ gần 6 tháng lận cho nên mới vừa hoàn tất tháng 8 đó bạn. thật sự mình cảm ơn ACE diễn đàn nhiều lắm, nhờ có diễn đàn mà mình mới biết hs mình trễ quá trời, lúc đó mình làm tất tần tật theo các ACE tren diễn đàn hướng dẫn. Mọt lần nữa cảm ơn ACE diễn đàn rất rất nhiều.!
oh, Thật kỳ lạ, không hiểu NVC làm việc kiểu gì nhỉ ? Vì Hs của vinh79 có pd: 18-6-2003 thì được mở vào tháng 11-2010, complete :8-2011. Còn Hs mình có pd:6/2005 thì được mở đầu tháng 10-2010,complete tháng 12-2010. Không hiểu nổi NVC...l001

vinh79

Thành viên tích cực

oh, Thật kỳ lạ, không hiểu NVC làm việc kiểu gì nhỉ ? Vì Hs của vinh79 có pd: 18-6-2003 thì được mở vào tháng 11-2010, complete :8-2011. Còn Hs mình có pd:6/2005 thì được mở đầu tháng 10-2010,complete tháng 12-2010. Không hiểu nổi NVC...l001
Hi bạn không phải NVC làm việc kỳ đâu, là do mình bị trễ đó, và mình nhờ diễn đàn XNC, nhờ các ACE đi trước hướng dẫn và khuyên mình bổ túc gấp các giấy tờ họ yêu cầu. vì vậy mình mới biết HS của mình bị trễ nếu như mình biết diễn đàn XNC sớm hơn thì mình sẽ hoàn tất cũng thời gian sớm hơn của bạn rồi đó. Chúc bạn mau tới lược mình được nhận giấy mời PV nhé.

vinh79

Thành viên tích cực
Ðề: F2B chia sẽ Khám sức khoẻ, nhờ ACE hướng dẫn KN PV

Chào tất cả ACE!, sáng nay mình và chị gái mình vừa đi KSK về, họ hẹn mình chiều mai 2h lay kết quả không biết có bị gì không nữa thật là hồi hộp, còn chị gái mình thì họ yêu cầu bổ sung các giấy tờ sức khoẻ gần 10 năm trước đây, gần 10 năm trước do chị gái mình bị tai nạn xe rất nặng nên họk yêu cầu phải cung cấp các giấy tờ đó để họ lục lại HS cũ để bổ sung vào hs ksk.
Mình và chị gái mình đang chuẩn bị để đi
PV nhờ ACE đi trước có kinh nghiệm PV chỉ giup mình nhé, Xin trân thành cảm ơn nhiều nhiều! Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ và gặp nhiều may mắn.
Ah quên mình xin chia sẽ khoản khắc KSK của mình.
Minh gọi điện đặt trước, mình thấy không có vấn đề gì, nếu chưa đặt trước thì cacs ACE có thể đến thẳng để xếp hs chờ gọi để làm thủ tục bốc số cũng được không sao hết, mà nhớ nên đến sớm nhé vị đúng 7h là họ đã làm việc rồi,
mình KSK và làm các thủ tục, chờ đợi kết quả đóng lệ phí từ 7h30 đến 8h45 là hoàn tất hết các bước. lần nữa chúc các ACE diễn đàn khoẻ nhé.

thuongnguyen

Thành viên tích cực

Mình đăng ký 1 chỗ nhé . Hồ sơ của mình HCM2011693071 diện F2A ngày ưu tiên 24/03/2010 hồ sơ completed ngày 12/09/2011 mình đang đợi lịch phỏng vấn . Không biết diện F2A phỏng vấn có khó không? và có ai bị rớt không ạ ?

cpham

Thành viên mới

Thân chào bạn Vinh79. Chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công, mình cũng như bạn đều diện F2B, mình cùng 1 hồ sơ mẹ bảo lãnh, nhưng không hiểu sao mà hồ sơ của em mình được phõng vấn,và đả qua mỹ được gần 1 năm ,còn hồ sơ của mình thì đến nay vẫn chưa thấy có giấy mời phõng vấn. ngày Priorty 6-5-2004.ngày Completed; 16-12-2010. bây giờ mình chỉ mong bạn cùng các ACE trong diễn đàn có thể giúp mình xem lại hồ sơ mình bao giờ mới có giấy mời phỏng vấn .Xin cám ơn bạn, và các ACE trong diễn đàn nhiều lắm. Chúc bạn VINH79 thật nhiều may mắn khi qua MỸ. Thân chào

Thân chào bạn Vinh79. Chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công, mình cũng như bạn đều diện F2B, mình cùng 1 hồ sơ mẹ bảo lãnh, nhưng không hiểu sao mà hồ sơ của em mình được phõng vấn,và đả qua mỹ được gần 1 năm ,còn hồ sơ của mình thì đến nay vẫn chưa thấy có giấy mời phõng vấn. ngày Priorty 6-5-2004.ngày Completed; 16-12-2010. bây giờ mình chỉ mong bạn cùng các ACE trong diễn đàn có thể giúp mình xem lại hồ sơ mình bao giờ mới có giấy mời phỏng vấn .Xin cám ơn bạn, và các ACE trong diễn đàn nhiều lắm. Chúc bạn VINH79 thật nhiều may mắn khi qua MỸ. Thân chào
Chào bạn,
Tháng 10/2011 này LSQ chỉ PV cho những HS F2B có ngày ưu tiên trước 15/07/2003 mà thôi. Với ngày ưu tiên 06/05/2004 thì bạn phải chờ khi nào Lịch Visa hàng tháng vượt wa ngày ưu tiên của mình thì bạn được PV. Nếu tính trung bình mỗi kỳ tăng 1 tháng thì tháng 09/2012 bạn được PV. Dự tính vậy thôi, hy vọng lịch visa tăng nhiều thì sẽ nhanh hơn. thân chào

vinh79

Thành viên tích cực

Chào bạn mình chưa tới ngày phỏng vấn, mình đang chờ ngày 03/10 này mình mới pv, mình chỉ mới ksk thôi à. chúc bạn sẽ mau mau được giấy pv.

uthami15

Thành viên tích cực

xin chao ace, em f2a pd 19/1mới nhận được thư pv vào 4/11. em có thắc mắc là khi đi khám sức khoẻ và chich ngừa thì ngày hôm đó mình vẫn được ăn uống bình thường không ạ, hay là phải nhịn ăn, và 26/10 này em phải đi chích ngừa viêm gan b theo lịch hẹn, vậy khi chích ngừa xuất cảnh xong e có thể chích ngừa viêm gan b trong cùng 1 tháng không ạ.?mong ace tư vấn giúp .thanks ace

vinh79

Thành viên tích cực

xin chao ace, em f2a pd 19/1mới nhận được thư pv vào 4/11. em có thắc mắc là khi đi khám sức khoẻ và chich ngừa thì ngày hôm đó mình vẫn được ăn uống bình thường không ạ, hay là phải nhịn ăn, và 26/10 này em phải đi chích ngừa viêm gan b theo lịch hẹn, vậy khi chích ngừa xuất cảnh xong e có thể chích ngừa viêm gan b trong cùng 1 tháng không ạ.?mong ace tư vấn giúp .thanks ace
đây là kinh nghiệm của mình: bạn đang chích nhừa viêm gan bạn nên đem giấy tờ đó khi đi chich ngừa nhé, để NV họ xem rồi họ có thể để bạn có chích ngừa viêm gan nữa không, nếu xét nghiệm máu mà có kháng thể thì không phải chích thêm, và bạn phải tiếp tục chích theo lịch của bạn đó, bữa mình đi chích ngừa là mình không ăn gì khi đi lấy máu xét nghiệm, nhưng chuẩn bị chíc ngừa thị họ có bảo mình nên kiếm gì ăn để đỡ mệt đó, nhưng khi đi khám sức khoẻ thì họ hỏi có ăn chưa , mình nói chưa ăn thì họ bảo tốt, đó là theo kinh nghiệm của mình, còn thiếu sót gì nhờ ACE bổ súng nhé

uthami15

Thành viên tích cực

đây là kinh nghiệm của mình: bạn đang chích nhừa viêm gan bạn nên đem giấy tờ đó khi đi chich ngừa nhé, để NV họ xem rồi họ có thể để bạn có chích ngừa viêm gan nữa không, nếu xét nghiệm máu mà có kháng thể thì không phải chích thêm, và bạn phải tiếp tục chích theo lịch của bạn đó, bữa mình đi chích ngừa là mình không ăn gì khi đi lấy máu xét nghiệm, nhưng chuẩn bị chíc ngừa thị họ có bảo mình nên kiếm gì ăn để đỡ mệt đó, nhưng khi đi khám sức khoẻ thì họ hỏi có ăn chưa , mình nói chưa ăn thì họ bảo tốt, đó là theo kinh nghiệm của mình, còn thiếu sót gì nhờ ACE bổ súng nhé
bạn biết sao không tại hôm bữa mình có gọi hiện khám sức khoẻ ở IOM thì có một chị hướng dẫn mình bảo mang những giấy tờ kèm theo và dặn mình ăn uống bình thường, mà theo mình biết những ace có kinh nghiệm thì lại nói không ăn, nên mình rất thắc mắc không biết làm sao. hazzzzzzzzzzzzz

ducvu

Thành viên tích cực

bạn biết sao không tại hôm bữa mình có gọi hiện khám sức khoẻ ở IOM thì có một chị hướng dẫn mình bảo mang những giấy tờ kèm theo và dặn mình ăn uống bình thường, mà theo mình biết những ace có kinh nghiệm thì lại nói không ăn, nên mình rất thắc mắc không biết làm sao. hazzzzzzzzzzzzz
bạn cứ ăn uống bình thường nhé.mình cũng đi chích ngừa và khám sức khoẻ ăn uống đầy đủ ko thấy bị sao cả

gautrang

Thành viên mới

Cho em xin đăng ký một chỗ nha. hcm 2006560029, diện f2b, completed ngay 27/04/2011. Nhờ anh chị theo dõi dùm em hồ sơ này. ngày ưu tiên của em la 05/08/2005 chắc em phải đợi đến 2014 mới nhận được giấy pv quá

cuonguyen

Thành viên mới

chào các bạn!
Hồ sơ của mình đã hoàn thành rùi!và hôm nay đã có thư mời phỏng vấn rồi ngày 06/12/2011 mình vừa hồi hộp và mừng vì ngày này mình đợi cũng lâu rùi.
Xin cho mình hỏi cần làm thủ tục những gì để đi PV cho đầy đủ nha các bạn.Mình thì theo diện F2A HCM 2010766187
Xin các bạn cho mình lời khuyên cũng như kinh nghiệp khi đi PV nha các bạn xin cám ơn rất nhiều!

ngochappy

Cựu Ban điều hành

chào các bạn!
Hồ sơ của mình đã hoàn thành rùi!và hôm nay đã có thư mời phỏng vấn rồi ngày 06/12/2011 mình vừa hồi hộp và mừng vì ngày này mình đợi cũng lâu rùi.
Xin cho mình hỏi cần làm thủ tục những gì để đi PV cho đầy đủ nha các bạn.Mình thì theo diện F2A HCM 2010766187
Xin các bạn cho mình lời khuyên cũng như kinh nghiệp khi đi PV nha các bạn xin cám ơn rất nhiều!
Xin chào bạn Nguyenxuancuong,

Chúc mừng bạn đã có thư mời phỏng vấn. Bạn vui lòng cho tôi xin địa chỉ email, tôi sẽ gởi bạn thông tin bạn cần biết.

Thân chào,

Ngọc:1:+

Status
Không mở trả lời sau này.