[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

nghiepthuan

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Chúc mừng bạn nghiepthuan ha! Vậy là bạn pv trước mình một ngày rồi.. Mà ngày ưu tiên của mình chỉ có 29.4 thôi..ah bạn đã có lịch đi ksk chưa?
chào bạn , mình vẫn chưa đăng ký khám sức khoẻ nữa, còn bạn thì sao? nhận được giấy mời phỏng vấn rồi, đăng ký khám sức khoẻ chưa?
nick yahoo mình là nghiepthuan@yahoo.com.vn
có gì thì mình có thể trao đổi bên yahoo nhiều hơn.
hy vọng bạn cũng sử dụng yahoo.
thân chào.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Xin chào các ACE
Hôm wa e đi pv nhận giấy hồng rùi.xin cám ỏn tất cả mọi người trên diễn đàn đã giúp mình trong thời gian wa.Chúc tất cả mọi người nhanh chóng nhận được thư pv trong đầu tháng này nhé

nghiepthuan

Thành viên tích cực

Xin chào các ACE
Hôm wa e đi pv nhận giấy hồng rùi.xin cám ỏn tất cả mọi người trên diễn đàn đã giúp mình trong thời gian wa.Chúc tất cả mọi người nhanh chóng nhận được thư pv trong đầu tháng này nhé
xin chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công, xin chúc mừng.
bạn có thể post quá trình pv của bạn lên đây, để mọi người có thể tham khảo được không bạn?
Nó sẽ giúp ít nhiều cho những người sắp pv đấy, thanks bạn nhé.
chúc bạn vui khoẻ.

rose_nguyet

Thành viên tích cực
Xin chào các ACE
Hôm mình đi pv mình thấy cũng bị giấy xanh nhiều lám.Cuộc pv của mình cũng đon gỉan họ cũng k hỏi j nhiều;
E có bàng chứng j chứng minh mối quan hệ của e với người bảo lãnh?
Mẹ e đi năm nào?
Ai bảo lãnh mẹ e?
E co chồng chưa?có con k? Có thật k?
Tại sao giấy khai sanh của e lại xin cấp lại?thế giấy khai sanh cũ của e đâu?may mà mình kiếm được cái khai sanh cũ mang theo nen họ k hỏi j nửa,các bằng chứng của mình họ cũng k coi j hết,họ hẹn 11.07 lên lấy visa thui,khi vào các bạn cứ bình tĩnh đừng run nhé,mình vào a mỹ ở quầy số 6 họ cứ nhìn thẳng mặt mình xem mình có phản ứng j k? a mỹ này mình thấy pv mấy người lấy chồng vk khó wa,hỏi nhiều mà lâu lắm rùi mang thư ra đọc ,rùi đếm có bao nhiêu thư,hình xem từng tấm nhưng cuối cùng vẫn cho người ta giấy xanh.
Buổi pv của mình chỉ có vậy thui,chúc mọi người đều nhận được giấy hồng giống mình nhé,có j muốn hỏi mình thì post lên mình biết thì mình sẽ trả lời nhé

vinh79

Thành viên tích cực
nhờ giúp đỡ

Xin chào các ACE
Chúc mừng rose_nguyet. ngày ưu tiên của mình chỉ sau bạn 8 ngày nhưng do mình làm chậm trễ HS nên tới giờ vẫn im hơi lặng tiếng, lần nữa xin chúc bạn sớm đoàn tụ cùng với gia đình.
Mình cũng mong ACE giúp mình với hôm thứ 5 vừa rồi mình nhận được e-mail, NVC yê u cầu mình phải bổ túc giấy LLTp và sổ hộ khẩu, passpor, 2 tấm hình. NVC yêu cầu mình nộp mẫu DS 3032 mà mẫu này mình nộp cách đây hơn 3 tuần mình gửi qua ben kia cho người nhà mình nộp hộ va họ yêu cầu nộp ban photo DS320 nữa, họ yêu cầu người nhà mình bên kia nộp tiền lệp phí ViSa 404$. Giờ mình phải làm gì đây nhờ ACE giúp mình với. Cảm ơn tất cả mọi người.

nghiepthuan

Thành viên tích cực
hồ sơ sắp pv, LLTP có cần dịch sang tiếng anh không?

Xin chào ACE trong diễn đàn.
Hồ sơ mình pv vào ngày 11/8 này, cho mình hỏi là khi phỏng vấn cần bổ sung thuế năm 2010 của người bảo lãnh, ngoài ra mình còn phải làm lại LLTP đúng không?
Vì đã quá hạn một năm, nên phải làm lại LLTP thì đúng, nhưng không biết có cần dịch sang tiếng anh không?
Và theo diễn đàn hiện nay làm LLTP và khám sức khoẻ có đợi lâu không? thời gian khoảng bao lâu là có kết quả?
Cảm ơn diễn đàn, mong diễn đàn giúp mình những thắc mắc trên.
Rất cảm ơn và trân trọng kính chào!

chuong990

Thành viên mới
Chào ACE diễn đàn, cho Chương đặt thêm cục gạch nhe' ^^
F2B ; pd: 05APR2005, complete: 27/10/2010 ( tính đến nay la 10 tháng rồi :20:). Rat vui làm quen với ACE trên diễn đàn.
Thêm thông tin luôn: Chương ở Sài Gòn, e-mail: kienchuong.hua@yahoo.com
Chúc tất cả các diện F som nhận được thư PV, đặc biệt là F2B :1:, F2A đừng chém nhé :2:

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Xin chào các ACE
Chúc mừng rose_nguyet nhé ! Chúc bạn may mắn và thành công trên đất Mỹ nhé.

rose_nguyet

Thành viên tích cực
Chúc mừng rose_nguyet nhé ! Chúc bạn may mắn và thành công trên đất Mỹ nhé.
Chào HOAITRAN
Cám ơn bạn nha,ngày mai mình bay rùi,hồ sơ của bạn completed chưa?cuối nạm mình về làm giấy cho bạn mình nè.Chúc bạn may mắn nhé

vinh79

Thành viên tích cực
Chúc cả nhà vui vẻ, hạnh phúc

Chào HOAITRAN
Cám ơn bạn nha,ngày mai mình bay rùi,hồ sơ của bạn completed chưa?cuối nạm mình về làm giấy cho bạn mình nè.Chúc bạn may mắn nhé
Chúc mừng bạn giờ này chắc bạn đang rất hạnh phúc cùng gia đình, Còn HS của mình ngàyt ưu tiên chỉ thua ban vài ngày. nhưng tới giờ vẫn im hơi lặng tiếng, không biết thiếu đủ gì nữa không, mình đã bổ sung hơn 20 ngày rồi. Mong ACE giúp đỡ mình với.

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Chào HOAITRAN
Chào rose_nguyet!
Hồ so7 mình completed vào cuối tháng năm 2011 rồi, hy vong visa cứ tăng đều như vậy thì vài tháng nữa là tới lượt mình . hy vọng hy vọng và hy vọng.....:1:

chucxuandanhthi

Thành viên mới
Chào rose_nguyet!
Hồ so7 mình completed vào cuối tháng năm 2011 rồi, hy vong visa cứ tăng đều như vậy thì vài tháng nữa là tới lượt mình . hy vọng hy vọng và hy vọng.....:1:
xin chào các anh chị và các bạn hồ sơ của em cũng complete 22/7/2011 củng hy vọng có giấy pv sớm, ngày ưa tiên của mình là 17 aug 2006
số hồ sơ của mình hcm 2009690143

vinh79

Thành viên tích cực

Nhờ ACE giúp mình với, mình đã bổ túc HS được 1 tháng rồi nhưng không biết còn thiếu đủ gì không nữa, mà nếu đầy đủ rồi thì khi nào được giấy mời PV nữa nhờ ACE giúp mình check hộ 2 HS này nhé: HCM 2008658056; HCM 2008755035

phat_bui2

Thành viên mới

Case Number: HCM2010512161
Beneficiary's Name: BUI,PHAT TIEN
Preference Categogy: F2A-SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF PERMANENTRES.
Priority Date: 03 Jul 2008
HS mình đã completed vào ngày 12/10 /2010

Mình phỏng vấn thàng công 8/8/2011.Mình xin cảm ơn các Anh Chị và các bạn đã giúp đỡ mình Trong thời gian qua.Sau đây mình xin chia sẻ một số câu hỏi mà Người Phỏng Vấn đã hỏi mình để các bạn F2A tham khảo thêm:(Ba mình bảo lãnh mình)
1/Ai bảo lãnh bạn?
2/Ba bạn đi diện gì?ai bảo lãnh?đi tháng mấy năm bao nhiêu?
3/Người bảo lãnh ba bạn đi diện gì?cho biết đi năm bao nhiêu?
4/lần bạn gặp ba bạn gần đây nhất là bao giờ?
5/Nhà bạn có mấy Anh chị em?
6/ba bạn sinh bạn năm ba bạn bao nhiêu tuổi?(lúc đó cuống quá ko trừ kịp mình tra lời năm sinh mình với ba mình nhưng nó ko chịu hỏi tiếp là vậy là bao nhiêu tuổi.mình mất gần 15s mới trù ra...nên các bạn cú trù trước đi vào đó bất ngờ ko tính dc đâu)
7/Rồi Người phỏng vấn bắt đưa học bạ + hình.(mà tớ thấy hình ba mẹ tớ về chơi với hình lớn ng ta ko xem chỉ xem hình hồi bé vì tớ xếp hình bé riêng hình lớn riêng).Nên tớ nghĩ các bạn nên tìm hình hồi bé nhiều xíu(nếu dc).
8/Hỏi vài tấm hình người trong đó là ai?
9/Ban giờ đang ở Vn với ai?
10/Ba bạn có đang bảo lãnh Anh bạn ko?(vì tớ còn 1 người anh diện F2B chưa đi dc).
sau đó nó cấp tờ giấy hồng hẹn 1 tuần sau quay lai lấy Visa.

Hi vọng sẽ giúp ích thêm dc phần nào cho các bạn F2a Như mình chuẩn bị phỏng vấn.Chúc các bạn sớm có lịch phòng vấn và Thành công

Thân chào:phat Bui.

vinh79

Thành viên tích cực

Case Number: HCM2010512161
Beneficiary's Name: BUI,PHAT TIEN
Preference Categogy: F2A-SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF PERMANENTRES.
Priority Date: 03 Jul 2008
HS mình đã completed vào ngày 12/10 /2010

Mình phỏng vấn thàng công 8/8/2011.Mình xin cảm ơn các Anh Chị và các bạn đã giúp đỡ mình Trong thời gian qua.Sau đây mình xin chia sẻ một số câu hỏi mà Người Phỏng Vấn đã hỏi mình để các bạn F2A tham khảo thêm:(Ba mình bảo lãnh mình)
1/Ai bảo lãnh bạn?
2/Ba bạn đi diện gì?ai bảo lãnh?đi tháng mấy năm bao nhiêu?
3/Người bảo lãnh ba bạn đi diện gì?cho biết đi năm bao nhiêu?
4/lần bạn gặp ba bạn gần đây nhất là bao giờ?
5/Nhà bạn có mấy Anh chị em?
6/ba bạn sinh bạn năm ba bạn bao nhiêu tuổi?(lúc đó cuống quá ko trừ kịp mình tra lời năm sinh mình với ba mình nhưng nó ko chịu hỏi tiếp là vậy là bao nhiêu tuổi.mình mất gần 15s mới trù ra...nên các bạn cú trù trước đi vào đó bất ngờ ko tính dc đâu)
7/Rồi Người phỏng vấn bắt đưa học bạ + hình.(mà tớ thấy hình ba mẹ tớ về chơi với hình lớn ng ta ko xem chỉ xem hình hồi bé vì tớ xếp hình bé riêng hình lớn riêng).Nên tớ nghĩ các bạn nên tìm hình hồi bé nhiều xíu(nếu dc).
8/Hỏi vài tấm hình người trong đó là ai?
9/Ban giờ đang ở Vn với ai?
10/Ba bạn có đang bảo lãnh Anh bạn ko?(vì tớ còn 1 người anh diện F2B chưa đi dc).
sau đó nó cấp tờ giấy hồng hẹn 1 tuần sau quay lai lấy Visa.

Hi vọng sẽ giúp ích thêm dc phần nào cho các bạn F2a Như mình chuẩn bị phỏng vấn.Chúc các bạn sớm có lịch phòng vấn và Thành công

Thân chào:phat Bui.
Chúc mừng bạn Phat Bui, bạn thật may mắn. Chúc bạn mau sớm gặp được gia đình nhé, chúc thượng lộ bình an

vinh79

Thành viên tích cực

Chào tất cả ACE, chúc mọi người một ngày tốt lành.
Minh xin báo cáo:
HS: HCM2008755035 đã có giấy mời phỏng vấn vào ngày 03/10/2001 này. nhưng HS của Mình thì giờ vẫn chưa thấy gì. HS HCM2008658056 cả 2 HS này đã hoàn tất. không biết sao nữa hs của mình lại chưa thấy gì mà hs của chị gái mình thì nhận được giấy mời phỏng vấn gần 1 tuần rồi. mong ACE diễn đàn giúp cho chị gái mình chuẩn bị những gì để đi phỏng vấn thảnh công tốt đẹp, ACE giúp mình nhé! chào thân ái.

cpham

Thành viên mới

Thân chào bạn Vinh 79. đã lâu rồi mình không vào diễn đàn, hôm nay mình vào và mình thấy bạn nói hồ sơ của chị gái bạn được mời phỏng vấn, còn bạn thì chưa, vậy bạn cho mình hỏi thăm hồ sơ của bạn và chị có cùng chung 1 người bảo lãnh không? vì mình thì củng giống trường hợp của bạn là mình và người em cùng mẹ bảo lãnh,nhưng khi gọi phỏng vần thì chỉ có em mình,còn mình thì vẫn chưa có giấy mời phỏng vấn,hiện giờ thì em mình đã qua Mỹ mấy tháng rồi. và xin hỏi bạn có phải diện F2B không? chúc bạn luôn vui khoẻ. thân chào

vinh79

Thành viên tích cực

Thân chào bạn Vinh 79. đã lâu rồi mình không vào diễn đàn, hôm nay mình vào và mình thấy bạn nói hồ sơ của chị gái bạn được mời phỏng vấn, còn bạn thì chưa, vậy bạn cho mình hỏi thăm hồ sơ của bạn và chị có cùng chung 1 người bảo lãnh không? vì mình thì củng giống trường hợp của bạn là mình và người em cùng mẹ bảo lãnh,nhưng khi gọi phỏng vần thì chỉ có em mình,còn mình thì vẫn chưa có giấy mời phỏng vấn,hiện giờ thì em mình đã qua Mỹ mấy tháng rồi. và xin hỏi bạn có phải diện F2B không? chúc bạn luôn vui khoẻ. thân chào
Hi bạn! Hs mình và chị mình cùng một người bảo lãnh, ah ban ơi hồi sáng này mình cũng đã nhận được thư mời phỏng vấn rồi và 2 chị em cùng 1 ngày. trường hợp của bạn có thể bạn nhờ các ACE co kinh nghiệm hướng dẫn xem bạn phải làm gì nhé. à minh diện F2B. chúc bạn sẽ xớm hoàn tất HS nhé

abcd1212

Thành viên mới

Hi bạn! Hs mình và chị mình cùng một người bảo lãnh, ah ban ơi hồi sáng này mình cũng đã nhận được thư mời phỏng vấn rồi và 2 chị em cùng 1 ngày. trường hợp của bạn có thể bạn nhờ các ACE co kinh nghiệm hướng dẫn xem bạn phải làm gì nhé. à minh diện F2B. chúc bạn sẽ xớm hoàn tất HS nhé
bạn vinh79, bạn cho abcd hỏi ngày ưu tiên của bạn là ngày nào được không? Mình cũng F2b và trông ngóng tin của diện này bấy lâu nay. Mong bạn sớm có tin vui

vinh79

Thành viên tích cực

bạn vinh79, bạn cho abcd hỏi ngày ưu tiên của bạn là ngày nào được không? Mình cũng F2b và trông ngóng tin của diện này bấy lâu nay. Mong bạn sớm có tin vui
Chào bạn abc!. ngày ưu tiên của mình 18/06/2003. va hs mình chỉ mới complete ngày 9/8/2011 và tời hôm nay mình vừa nhận được giấp PV. Chúc bạn mau sớm nhận được tin vui nhé

Status
Không mở trả lời sau này.