[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongxNguyen

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Em cũng đăng kí
hồ sơ F2A .case HCM2011616002
nhờ anh theo dõi giúp
. thanks anh :11:

vinli

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi là khi chuẩn bị giấy tờ đi phỏng vấn thì những giấy tờ nào cần phải dịch sang tiếng anh, lý lịch tư pháp có cần phải dịch không?. Thanks mọi người

Anh chị cho em hỏi là khi chuẩn bị giấy tờ đi phỏng vấn thì những giấy tờ nào cần phải dịch sang tiếng anh, lý lịch tư pháp có cần phải dịch không?. Thanks mọi người
không cần dịch gì cả nhé bạn !

californian guys

Thành viên mới

HS của mình có PD 26-4-2011 đã complete cách đây 2-3 tháng.
hôm nay Mình cũng vuầ nhận dược email thư Phỏng vấn, vào 8am 21-6-2013,
Now mình đang gấp rút chuẩn bị HS PV, và khám súc khỏe chích ngừa.
lo quá khõng biết bắt đàu từ đâu.

vinh79

Thành viên tích cực

HS của mình có PD 26-4-2011 đã complete cách đây 2-3 tháng.
hôm nay Mình cũng vuầ nhận dược email thư Phỏng vấn, vào 8am 21-6-2013,
Now mình đang gấp rút chuẩn bị HS PV, và khám súc khỏe chích ngừa.
lo quá khõng biết bắt đàu từ đâu.
bạn chuẩn bị đi chích ngừa và khám sức khoẻ là được rồi đấy, nhớ khi đi chích ngừ nên đi sớm để bạn khỏi phải đợi lấu, nhớ mang thư mời phỏng vấn và passport nhé bạn.

huyentran1004

Thành viên mới

Mình cũng đã có ngày pv rồi. Mừng quá chừng luôn. Của mình la ngày 25 tháng 6.vui lòng bạn có thể cho mình chut kinh nghiệm khi pv xong rồi ko?vì ko bít liên lạc bằng cách nào với bạn. Nếu ko ngại bạn có thể cho mình xin số điện để xin chút kinh nghiệm. Thanks very much!

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Ban oi , người nha ban bao lanh bang dien gi vay. PD cua ban La 25 thang 6 Nam 2011 phai khong . Vi cua minh la 13/6/2011. Sao chua co lịch phong van nua. Du sao thi cung chuc mừng ban nha.

pelun83

Thành viên tích cực

Mình cũng đã có ngày pv rồi. Mừng quá chừng luôn. Của mình la ngày 25 tháng 6.vui lòng bạn có thể cho mình chut kinh nghiệm khi pv xong rồi ko?vì ko bít liên lạc bằng cách nào với bạn. Nếu ko ngại bạn có thể cho mình xin số điện để xin chút kinh nghiệm. Thanks very much!
Mình nghỉ ngày 25/6 là ngày bạn ấy đi pv chứ ko phai la pd của bạn ấy 25/6

thaonguyencoxanh

Thành viên tích cực

Mình có ngày PD 24/04/2011, hoàn thành ngày 27/10/2012 đã có thư mời pv ngày 20/06/2013
Mình đang chuẩn bị hồ sơ như diễn đàn đã hướng dẫn nhưng có vài chỗ thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ:

8- giấy thuế I-1040 + W2 năm gần nhất (2012)
Mình biết form 1040 rồi nhưng +W2 là gì mình không biết, chồng mình sắp đi xin giấy thuế 2 năm gần nhất vậy họ có đưa cho chồng mình W2 chung với form 1040 không?

11- photo cùi lương mới nhất càng gần với ngày PV càng tốt.
Chồng mình nghề nail, cùi lương có phải là những tờ check để lãnh tiền lương mà chủ tiệm đưa cho chồng mình không?

8-mẫu W2 đây bạn:

nghe nói dân Mỹ ai cũng khai thuế, bạn cứ nói I-1040 và W2 là họ biết ngay

11- cùi lương : đúng rồi đó bạn

californian guys

Thành viên mới

3 tuần nữa mình đi PV F2A, bây giờ không rõ nên tham khảo các câu hỏi phỏng vấn vợ chồng ở đâu cho đầy đủ thông tin.
Chưa PV nhưng mình đã mua vé máy bay trực tiếp từ hãng cho dễ dàng thay đổi ngày bay và trả vé bị phí thấp.
ngày 2-7-13 bay qua san francisco, 800$ 1 way. china airline. re hơn eva được 200$.

3 tuần nữa mình đi PV F2A, bây giờ không rõ nên tham khảo các câu hỏi phỏng vấn vợ chồng ở đâu cho đầy đủ thông tin.
Chưa PV nhưng mình đã mua vé máy bay trực tiếp từ hãng cho dễ dàng thay đổi ngày bay và trả vé bị phí thấp.
ngày 2-7-13 bay qua san francisco, 800$ 1 way. china airline. re hơn eva được 200$.
Bạn xem các câu hỏi pv này nhe:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17603-cho-minh-hoi-ve-dien-bao-lanh-vo-chong/page2

californian guys

Thành viên mới

Cảm ơn bạn sansnom thật nhiều Cái link đó rất là chi tiết và bổ ích.

huyentran1004

Thành viên mới

Bạn pv ngày mấy vậy?minh pv ngày 25/6 dien bao lãnh chồng bằng thẻ xanh. Chuc bạn thành công

huyentran1004

Thành viên mới

Của mình bảo lãnh chồng bằng thẻ xanh. PD la 25/5. Vi mình đăng kí nhận thư bằng email nen có thư mời pv trước 7 tuần. Còn chong mình nhận sau 3 tuần.

huyentran1004

Thành viên mới

Bạn pv diện gi vậy? Mình có thể trao đổi kinh nghiệm ko? Chuc ban thanh công

huyentran1004

Thành viên mới

Mình pv ngày 25/6.nếu bạn nào co ngày pv trước vui lòng chia sẽ kinh nghiem. Cám ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.