[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tidollars

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Pd ngày mấy vậy bạn,sao khong thấy Xpro có tin tức gì.
PD 20/12/2012, complete 10/2013. Không biết có dựa vào ngày mở hồ sơ không nữa vì trong tiêu đề mail có ghi ngày NVC gọi mở hồ sơ.

tony.8910

Thành viên tích cực

PD 20/12/2012, complete 10/2013. Không biết có dựa vào ngày mở hồ sơ không nữa vì trong tiêu đề mail có ghi ngày NVC gọi mở hồ sơ.
Pd mình 23.8.2012 nhưng complete lại tháng 12.2013.chắc 2 tháng nữa quá.
chúc mừng nha,thấy nhiều bạn nhận thư làm mình cũng nôn nao.

boy35vn2004

Thành viên tích cực

chao gia dinh F2A.Minh phong van vao ngay 28/3/201 va da co thu moi pv hinh thuc.Vay khi nao minh co the di hih ngua va hen kham suc khoe vay cac ban? Thanks! khi di chich ngua chi mang theo 1 to dau duy nhat phai khong cac ban?

orion_tuan

Thành viên tích cực

chao gia dinh F2A.Minh phong van vao ngay 28/3/201 va da co thu moi pv hinh thuc.Vay khi nao minh co the di hih ngua va hen kham suc khoe vay cac ban? Thanks! khi di chich ngua chi mang theo 1 to dau duy nhat phai khong cac ban?
Bạn in 2 trang đầu hoặc trang có tên những người đc PV, in ra làm 3 thư.
Dùng thư để đi chích ngừa 40 Nguyễn Văn Trỗi gần cầu Công Lý và khám sức khỏe tại 1 trong 2 địa điểm Chợ Rẫy hoặc IOM.
Nhớ hẹn lượt khám để đi khám nhanh chóng. Địa chỉ và số điện thoại bạn có thể tìm trên diễn đàn hoặc vào google.com tìm.
Bạn tham khảo cách chuẩn bị sắp xếp hồ sơ PV nhé. Trên diễn đàn có nhiều bài cho bạn tham khảo lém.

nltthinh1994

Thành viên tích cực

mình PD 21.11.12 complete 30.10.13 không biết đợi khoảng bao lâu nữa vậy mọi người

thaongoc311

Thành viên tích cực

Ngày 7/2 này e pv rồi. Nhưng bộ bảo trợ tài chính gữi về bị trục trặc sợ về k kịp. Nếu e cầm theo bộ photo đc k? Hay bắt bổ sung thì thgian bổ sung có lâu nữa ko? Anh chị trả lời giúp e.

coma2010

Thành viên mới

các bạn biết chỉ giúp mình với ạ: các bạn cho mình hỏi: mình phỏng vấn ngày 31/3/2013 thì vợ mình có cần phải bổ sung thêm bộ thuế 2013 ko? vì trước đó vợ mình đã nộp thuế của năm: 2010, 2011, 2012. Mình nghe nói ai phỏng vấn sau tháng 4 mới cần bổ sung bộ thuế mới?? các bạn cho mình ý kiến nha.
vợ mình chưa làm timeline, vậy vợ mình có cần thiết phải làm timeline ko? và cách làm như thế nào mong các bạn hướng dẫn gì mình nha!!! tks các bạn

orion_tuan

Thành viên tích cực

các bạn biết chỉ giúp mình với ạ: các bạn cho mình hỏi: mình phỏng vấn ngày 31/3/2013 thì vợ mình có cần phải bổ sung thêm bộ thuế 2013 ko? vì trước đó vợ mình đã nộp thuế của năm: 2010, 2011, 2012. Mình nghe nói ai phỏng vấn sau tháng 4 mới cần bổ sung bộ thuế mới?? các bạn cho mình ý kiến nha.
vợ mình chưa làm timeline, vậy vợ mình có cần thiết phải làm timeline ko? và cách làm như thế nào mong các bạn hướng dẫn gì mình nha!!! tks các bạn
Sau ngày 15/4/2014 mới cần thuế 2013

quocthinh

Thành viên mới

Pd mình 23.8.2012 nhưng complete lại tháng 12.2013.chắc 2 tháng nữa quá.
chúc mừng nha,thấy nhiều bạn nhận thư làm mình cũng nôn nao.
Hi bạn Tony.8910. Mình PD: 30/10/2012 complete tháng 12 như bạn. Hi vọng 2 tháng nưã sẽ tới mình. Có g báo mình với nha!!!

anh_maruco

Thành viên mới

HCM2013740614
tình hình hồ sơ như thế nào rồi kt giúp em

khoailang

Thành viên mới

Cách check hồ sơ như thế nào vậy ban?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

tony.8910

Thành viên tích cực

Hi bạn Tony.8910. Mình PD: 30/10/2012 complete tháng 12 như bạn. Hi vọng 2 tháng nưã sẽ tới mình. Có g báo mình với nha!!!
Nhất định rồi,chúc bạn may mắn!!

boy35vn2004

Thành viên tích cực

co ban nao biet chi giup minh voi.
Khi di kham suc khoe can mang theo nhung giay to gi ? va chich ngua bao nhieu tien 1 nguoi vay cac ban?
Khi di kham suc khoe nguoi lon co can nhin an sang kg va be nho 2 tuoi co can nhin an sang kg? Va moi mot nguoi kham la bao nhieu?
Thanks!
Ah cac ban cho minh hoi them Skype co in dc kg vay cac ban?

tuxedo9090

Thành viên mới

co ban nao biet chi giup minh voi.
Khi di kham suc khoe can mang theo nhung giay to gi ? va chich ngua bao nhieu tien 1 nguoi vay cac ban?
Khi di kham suc khoe nguoi lon co can nhin an sang kg va be nho 2 tuoi co can nhin an sang kg? Va moi mot nguoi kham la bao nhieu?
Thanks!
Ah cac ban cho minh hoi them Skype co in dc kg vay cac ban?
Mình biết mỗi thông tin là skype phải copy and paste ra notepad chứ ko in lịch sử cuộc nói chuyện được.skype thì lên chụp ảnh màn hình nữa bạn ah.
Còn khám sức khoẻ thì mình cứ cầm hộ chiếu ( cả bản chính va photo) ,giấy vàng chích ngừa, thư phỏng vấn .và hai ảnh 5x5 có ghi tên họ .case number. Ngày tháng năm sinh nữa.có cả bé thì cũng cứ làm đủ vậy rồi càm đi thừa còn hơn thiếu.
Khám sức khoẻ hình như không phải nhịn ăn,thông tin này vẫn chưa chính xác.bạn nào biết chính xác thì bổ sung nhé
Chích ngừa thì tuỳ theo từng người.cầm 2tr đi cho chắc

coma2010

Thành viên mới

mấy anh chị ơi cho e hỏi vấn đề này: lúc mở hồ sơ bảo lãnh vợ e chưa nộp timeline, giờ e có lịch phỏng vấn rồi e làm tờ timeline mang theo khi đi phỏng vấn thì có sao ko anh chi? hay vợ e làm rồi gởi mail cho NVC trước (e sợ là giờ đã trễ rồi), timeline do vợ e làm cần phải đóng dấu luật sư bên mỹ hay việt nam cũng được? vì vợ e đang ở việt nam. rất mong nhận được câu trả lời của anh chị sớm... e cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.