[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

@ Tuxedo : Cảm ơn đã quan tâm ! mình chúc bạn sớm nhận được visa khi bổ túc timeline !
@ Anh Tony : Người hỗ trợ tài chánh ở riêng nhà với OX em, Anh Tony nhớ kiểm tra lại I864 nhe Anh chúc Anh pv thành công !
@ Anh Xpro : Cảm ơn Anh đã quá khen em gái dễ thương hihi, khi nào đi nhớ cho hay nhe!
@ Tahuuvinh : Chúc em sớm có thư pv nhe !
@ Mychau : ban nhớ tham khảo nhiều bài trên diễn đàn nhe, rất có lợi cho trường hợp của bạn đó !
@ Trinh (Tracky_truong) .... và nhiều Bạn khác pv thành công nhe !
chúc mừng chị gái . Như vậy là ổn rồi chị ah. Giống như anh vuthangsi đã nói cầm giấy xanh ko có gì buồn hết thiếu thì mình bổ túc thôi hihi..một lần nữa em xin chúc mừng chị..

xuanthu

Thành viên tích cực

ACE cho Em hoi : truong hop da nop Hoan tat cac giay to bi checklist , vay co can mang theo giay copy Khi di PV ko ? Xin cam on .

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Xin chào các ACE lâu wá em không vào diễn đàn ,hôm nay em muốn hỏi các ACE vấn đề này :ông xả em sẽ đi phỏng vấn vào ngày 17-3 vậy cho em hỏi là những giấy tỏ như :giấy khai sanh,lí lịch tư pháp ... Khi mình copy xong rùi mình có phải dịch wa tiếng anh k ? Hay chỉ cần copy thôi ,em mong được sự hướng dẫn của những người đi trước .em xin cám ỏn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

ACE cho Em hoi : truong hop da nop Hoan tat cac giay to bi checklist , vay co can mang theo giay copy Khi di PV ko ? Xin cam on .
Mang theo các giấy trên thư PV yêu cầu là đủ!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Xin chào các ACE lâu wá em không vào diễn đàn ,hôm nay em muốn hỏi các ACE vấn đề này :ông xả em sẽ đi phỏng vấn vào ngày 17-3 vậy cho em hỏi là những giấy tỏ như :giấy khai sanh,lí lịch tư pháp ... Khi mình copy xong rùi mình có phải dịch wa tiếng anh k ? Hay chỉ cần copy thôi ,em mong được sự hướng dẫn của những người đi trước .em xin cám ỏn.
Không cần dịch bất cứ thứ gì đâu bạn.Copy đủ rồi,không cần công chứng luôn nha!

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Cả nhà cho mình hỏi bên NVC vừa trả lời mail cho mình mà trên tiêu đề họ ghi số case của mình và dòng "P3U agent for WWRO" nghĩa là gì vậy ah? Ko biết có fai thiếu giấy tờ gì ko ah? Cám ơn mọi người

ConChuot

Thành viên tích cực

Cả nhà cho mình hỏi bên NVC vừa trả lời mail cho mình mà trên tiêu đề họ ghi số case của mình và dòng "P3U agent for WWRO" nghĩa là gì vậy ah? Ko biết có fai thiếu giấy tờ gì ko ah? Cám ơn mọi người
Bác post cái mail lên xem NVC nói gì.

nhantam

Thành viên tích cực

Chúc mọi người pv thành công nhé

Chỉnh sửa cuối:

Loves

Thành viên tích cực

- Khi đi pv mình có cần phải mang theo I864 bản mới nhất, kèm theo thuế 2013,giấy xác nhận việc làm , kèm theo chữ ký của mình bên Mỹ luôn ko ?
Có, bạn mang bảo gốc I-864 cho đương đơn chính , còn các đương đơn phụ thì mỗi nguoi mỗi bản photo I-864

-DS230 người nhà mình ở VN có cần phải mang theo khi đi pv nữa ko ?
Ds-230 nếu kí quá 1 năm thì phải điền form mới , chỉnh sửa thời gian cho khớp với hiện tại là ok
Form mới : http://www.state.gov/documents/organization/81807.pdf

oanhvu

Thành viên tích cực

Mình PD: 31/07/2012
Complete: 17/12/2013
PV: 22/04/2014
Mừng quá!
minh củng pv ngày 22/4/2014 co j hôm đó hẹn găp o LSQ nha ...hihi bạn cho sdt di co j hôm đó liên lac đi pv chung cho vui

Chochuot

Thành viên tích cực

Vay ah ,ban di dien vo chong f2a ha / Ban da kham suc khoe va chich ngua xong chua ?? Chuan bi giay to gi chua ban ???

quangthuan2578

Thành viên tích cực

e-mail này có nghĩa là NVC yêu cầu bạn gửi những hồ sơ cần thiết cho họ sau khi đóng đủ tiền Fees (DS_260, Civil Document...). Thường thì NVC sẽ chỉ gửi thư này nếu họ xét đến Hồ sơ của bạn mà thấy chưa có đầy đủ giấy tờ thôi. CHỉ cần nộp đầy đủ những gì họ yêu cầu thôi. KO có gì nghiêm trọng đâu :)

quangthuan2578

Thành viên tích cực

CHo mình hỏi ngoài lề chút: Là khi mình nộp bộ Civil Document (LLTP2, GKS, DKKH...) thì mình có cần nộp cái Cover sheet khi nộp tiền $230 ko ?

ngocnguyen361

Thành viên mới

Moi nguoi cho minh hoi gap ! Minh dang dien don xin online de chuyen visa ra dia chi nha nhung khi chon loai visa la loai gi thi minh ko biet chon cai nao . Em trai cua minh di theo dien me bao lanh con duoi 21t thi chon loai visa nao ? Xin moi nguoi giup do , minh muon dien don gap de visa co the chuyen ra som kip chuyen bay .

vuthangsi

Ban điều hành

Moi nguoi cho minh hoi gap ! Minh dang dien don xin online de chuyen visa ra dia chi nha nhung khi chon loai visa la loai gi thi minh ko biet chon cai nao . Em trai cua minh di theo dien me bao lanh con duoi 21t thi chon loai visa nao ? Xin moi nguoi giup do , minh muon dien don gap de visa co the chuyen ra som kip chuyen bay .
A Nếu người bảo lảnh có quốc tịch HOA KỲ , chọn diện
IR2 .

B Nếu người bảo lảnh là thường trú nhân , thẻ xanh , chọn diện F2A .

Status
Không mở trả lời sau này.