[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

luckydoll77

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Anh vuthangsi ơi! Sắp tới em phỏng vấn rồi mà em đang lăn tăn vụ giấy khai thuế..giấy khai thuế có cần jay gốc không anh.anh jup jum em nhé!

vuthangsi

Ban điều hành

Anh vuthangsi ơi! Sắp tới em phỏng vấn rồi mà em đang lăn tăn vụ giấy khai thuế..giấy khai thuế có cần jay gốc không anh.anh jup jum em nhé!
Phỏng vấn sau ngày 15/04/2014 phải có giấy khai thuế năm 2013

Bộ bảo trợ tài chính:
Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo.
Bản chính I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất

Nếu chưa nộp giấy khai thuế năm 2013 cho NVC , người bảo lãnh phải chuẩn bị giấy khai thuế bản gốc và gởi cho đương đơn.
Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn.
Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

maria.minhhuyen

Thành viên mới

mình đi diện ba mẹ bảo lãnh, 28/3 mình đi chích ngừa và khám sk. mình pv ngày 8/4 nà

tuxedo9090

Thành viên mới

Hôm qua em đi bổ túc hồ sơ lần 2
Lần 1 : Timeline và 10 năm cứ trú của vợ em
Lần 2 : Nghĩa vụ tài chính của vợ em và bản tường trình nhân của của em tại Mỹ
Cuối cùng em nhận giấy xanh chờ đợi , không biết đến ngày nào có kết quả.
Không biết hồ sơ của em có bị trả về USCIS không nữa.Buồn quá mọi người.Cầu mong mọi người không ai bị trường hợp như em nhé.

mychau2003

Thành viên tích cực

Hôm qua em đi bổ túc hồ sơ lần 2
Lần 1 : Timeline và 10 năm cứ trú của vợ em
Lần 2 : Nghĩa vụ tài chính của vợ em và bản tường trình nhân của của em tại Mỹ
Cuối cùng em nhận giấy xanh chờ đợi , không biết đến ngày nào có kết quả.
Không biết hồ sơ của em có bị trả về USCIS không nữa.Buồn quá mọi người.Cầu mong mọi người không ai bị trường hợp như em nhé.
Bổ sung lần 2 là bổ sung giấy tờ gì mà lạ vậy bạn? Bạn có thể giải thích giùm mình ko? Cảm ơn bạn!

tuxedo9090

Thành viên mới

Bổ sung lần 2 là bổ sung giấy tờ gì mà lạ vậy bạn? Bạn có thể giải thích giùm mình ko? Cảm ơn bạn!
Vợ em phải bổ sung nghĩa vụ tài chính. Vì vợ em làm sinh viên đang đi học nên không có thu nhập để khai thuế.Trong khi đó ngoài giờ học thì vợ em ở nhà trông 4 đứa nhỏ giúp chị gái em và được chị cho tiền mỗi lần muốn về VN , cộng với số tiền vợ em được học bổng ở trường đại học và tiền vay federal loans nữa. Nhưng có vẻ như là họ không chấp nhận những khoản tiền đó.Vậy nên họ yêu cầu em phải chờ và kiểu này chắc không biết đến ngày nào.

ngocthao665

Thành viên mới

Vợ em phải bổ sung nghĩa vụ tài chính. Vì vợ em làm sinh viên đang đi học nên không có thu nhập để khai thuế.Trong khi đó ngoài giờ học thì vợ em ở nhà trông 4 đứa nhỏ giúp chị gái em và được chị cho tiền mỗi lần muốn về VN , cộng với số tiền vợ em được học bổng ở trường đại học và tiền vay federal loans nữa. Nhưng có vẻ như là họ không chấp nhận những khoản tiền đó.Vậy nên họ yêu cầu em phải chờ và kiểu này chắc không biết đến ngày nào.
Sáng nay em đi phỏng vấn, có ẳm baby theo nữa nhé, nhưng vẫn nhận cái giấy xanh lè, họ kêu em bổ sung thêm thuế của người đồng bảo trợ, bây giờ nhà em bên Mỹ đang cấp tốc gửi về cho em đi nộp đây, em lo quá, có phải phỏng vấn nữa không các anh chị, giấy xanh chỉ yêu cầu nhiêu đó thôi, có khi nào nộp xong cái này họ lại đòi bổ sung cái khác không

ngocthao665

Thành viên mới

Hôm nay em và con đi phỏng vấn và được giấy xanh yêu cầu bổ sung giấy thuế của người đồng bảo trợ, case của em nếu bổ sung xong có được get pink không các anh chị, em lo quá

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Nếu LSQ xét bảo trợ TC chưa đủ tiền theo quy định thì sẽ phải đề nghị người bảo lãnh đưa thêm thuế 2013 vào để xét hoặc thêm người đồng bảo trợ
Trường hợp của bạn thì chỉ cần bổ sung giấy tờ thuế năm 2013 và trên mức yêu cầu 1 chút thì mình nghĩ ok thôi. Nhiều người bị như vậy lắm và LSQ chỉ làm đúng theo quy trình thôi, bạn đừng quá lo lắng. Bạn chỉ cần đem bổ sung giấy thuế của người bảo lãnh/bảo trợ mà không phải phỏng vấn lại đâu bạn
Bạn checklist nhẹ mà, Get pink nhé

tuxedo9090

Thành viên mới

Sáng nay em đi phỏng vấn, có ẳm baby theo nữa nhé, nhưng vẫn nhận cái giấy xanh lè, họ kêu em bổ sung thêm thuế của người đồng bảo trợ, bây giờ nhà em bên Mỹ đang cấp tốc gửi về cho em đi nộp đây, em lo quá, có phải phỏng vấn nữa không các anh chị, giấy xanh chỉ yêu cầu nhiêu đó thôi, có khi nào nộp xong cái này họ lại đòi bổ sung cái khác không
Bạn đừng lo lắng, nếu họ yêu cầu bổ sung giấy thuế thì mình dám khẳng định là 99% bạn sẽ được đi,ngày mình đi bs có rất nhiều người bổ sung giấy thuế và đều được visa cả.Trường hơp của mình khác với của bạn , khó khăn hơn của bạn rất rất nhiều.Vui vẻ lên đi bạn.

mychau2003

Thành viên tích cực

À, ra là vậy! Bạn đừng lo lắng quá nha, chúc bạn sớm nhận được visa và đoàn tụ với bà xã! Cố lẻn nha bạn

thaisanhon

Thành viên tích cực

Xin chào XNC, Anh Vuthangsi, Chị Hoaiphuongchau, và tất cả các Bạn thành viên! hôm nay mình đã bổ túc I864A xong và đã được đồng ý cấp visa rồi ^_^ bây giờ chỉ còn đợi visa gởi về là bay theo Ông xã thôi....!
Mình chúc cho tất cả các Bạn chuẩn bị pv trong tháng 4 và sau này ai ai cũng may mắn thành công hết nhe! Chúc cho Tuxedo thuận lợi trong việc bổ túc hồ sơ! Chúc sức khoẻ đến tất cả ạ !!!
Ps: Mình sẽ thường xuyên vào diễn đàn để ủng hộ, chia sẽ niềm vui với tất cả !!!

Ngày mai 22-03-2014 Anh Xpro bay rồi, chúc cho Anh có 1 chuyến bay tốt đẹp và có 1 cuộc sống hạnh phúc, thành công nhe !!!

Lucia

Thành viên tích cực

Chúc mừng em gái nhé. Đọc các hồ sơ bị bổ sung chị cảm thấy bị thẻ xanh cũng không còn đáng sợ nữa.
Chúc em hạnh phúc nơi chân trời mới cùng người thân

thaisanhon

Thành viên tích cực

Em xin cảm ơn Xuatnhapcanh, Anh Vuthangsi, Chị Hoaiphuongchau, và tất cả Cô Chú Anh Chị Bạn trên diễn đàn !!!

tuxedo9090

Thành viên mới

Xin chào XNC, Anh Vuthangsi, Chị Hoaiphuongchau, và tất cả các Bạn thành viên! hôm nay mình đã bổ túc I864A xong và đã được đồng ý cấp visa rồi ^_^ bây giờ chỉ còn đợi visa gởi về là bay theo Ông xã thôi....!
Mình chúc cho tất cả các Bạn chuẩn bị pv trong tháng 4 và sau này ai ai cũng may mắn thành công hết nhe! Chúc cho Tuxedo thuận lợi trong việc bổ túc hồ sơ! Chúc sức khoẻ đến tất cả ạ !!!
Ps: Mình sẽ thường xuyên vào diễn đàn để ủng hộ, chia sẽ niềm vui với tất cả !!!

Ngày mai 22-03-2014 Anh Xpro bay rồi, chúc cho Anh có 1 chuyến bay tốt đẹp và có 1 cuộc sống hạnh phúc, thành công nhe !!!
Những người hồ sơ năm 2011 đi gần hết rồi còn lại mỗi mình mình.
Chúc mừng bạn, thấy mọi người ai cũng được thì cũng thấy vui phần nào.
Anh Xpro lên đường may mắn , hạnh phúc và thành đạt anh nhé.

mychau2003

Thành viên tích cực

Chúc mừng thaisanhon nhé!
Chúc anh xpro bay tốt đẹp và hạnh phúc với cuộc sống mới

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Những người hồ sơ năm 2011 đi gần hết rồi còn lại mỗi mình mình.
Chúc mừng bạn, thấy mọi người ai cũng được thì cũng thấy vui phần nào.
Anh Xpro lên đường may mắn , hạnh phúc và thành đạt anh nhé.
Mấy ngày nay lu bu quá nên ít vào diễn đàn.Cảm ơn em thaisanhon và tuxedo mặt nạ nhiều lắm.Chúc cả 2 nhiều sức khoẻ vàmau mau nhận được visa.Chúc cho những ai 2011 đi hết cho thật nhanh,và tât cả các ACE đều PV thành công!

tony.8910

Thành viên tích cực

Chuc
Chúc mừng em nha,hết lo lắng rồi nhé!!

num

Thành viên tích cực

Case number :HCM2013731029
Ngày ưu tiên: 30/4/2012
Completed: 16/1/2014

Làm ơn theo dõi dùm em, em cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.