[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocthao665

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Bạn đừng lo lắng, nếu họ yêu cầu bổ sung giấy thuế thì mình dám khẳng định là 99% bạn sẽ được đi,ngày mình đi bs có rất nhiều người bổ sung giấy thuế và đều được visa cả.Trường hơp của mình khác với của bạn , khó khăn hơn của bạn rất rất nhiều.Vui vẻ lên đi bạn.
Cảm ơn tuxedo90 nhiều nhé, nghe bạn nói vậy mình cũng bớt lo nhưng vẫn còn hơi buồn 1 tí vì chưa get pink, vậy khi đi bổ sung giấy tờ mình có cần đem baby theo không, em bé mình mới 16 tháng, hôm trước đi phỏng vấn chờ hơi lâu thấy bé mệt tội lắm

thaisanhon

Thành viên tích cực

Cảm ơn tuxedo90 nhiều nhé, nghe bạn nói vậy mình cũng bớt lo nhưng vẫn còn hơi buồn 1 tí vì chưa get pink, vậy khi đi bổ sung giấy tờ mình có cần đem baby theo không, em bé mình mới 16 tháng, hôm trước đi phỏng vấn chờ hơi lâu thấy bé mệt tội lắm
Hi Ngocthao! K can dem baby theo dau. Ban di 1 minh thoi, vo bo tuc cung de lam, nhung cung phai doi giong nhu luc pv, hom roi 12h30 minh xep hang vo, toi 15h30 moi xong, ra ve. Chuc ban may man som nhan duoc visa nhe!

tuxedo9090

Thành viên mới

Bạn đừng lo lắng, nếu họ yêu cầu bổ sung giấy thuế thì mình dám khẳng định là 99% bạn sẽ được đi,ngày mình đi bs có rất nhiều người bổ sung giấy thuế và đều được visa cả.Trường hơp của mình khác với của bạn , khó khăn hơn của bạn rất rất nhiều.Vui vẻ lên đi bạn.
CHo nhỏ đi cùng chỉ khổ nó thôi bạn ơi.lần này bạn đi một mình cho đỡ tội nghiệp nó.Lãnh sự quán My thì bạn biết rồi mà,quat thôi ah.nóng lắm.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Hôm qua em đi bổ túc hồ sơ lần 2
Lần 1 : Timeline và 10 năm cứ trú của vợ em
Lần 2 : Nghĩa vụ tài chính của vợ em và bản tường trình nhân của của em tại Mỹ
Cuối cùng em nhận giấy xanh chờ đợi , không biết đến ngày nào có kết quả.
Không biết hồ sơ của em có bị trả về USCIS không nữa.Buồn quá mọi người.Cầu mong mọi người không ai bị trường hợp như em nhé.
Anh ơi, cứ yên tâm mà bổ sung, như họ chỉ dẫn.
Có điều em không hiểu lắm là cái timeline ấy, trong toàn bộ giấy tờ họ yêu cầu, em đọc không thấy cái đó. Thế họ có bảo anh lí do phải bổ sung timeline và 10 năm cư trú của vợ anh không ạ?

tuxedo9090

Thành viên mới

Anh ơi, cứ yên tâm mà bổ sung, như họ chỉ dẫn.
Có điều em không hiểu lắm là cái timeline ấy, trong toàn bộ giấy tờ họ yêu cầu, em đọc không thấy cái đó. Thế họ có bảo anh lí do phải bổ sung timeline và 10 năm cư trú của vợ anh không ạ?
Theo mình thì bởi khi họ phỏng vấn bạn , họ cảm thấy có nghi vấn trong mqh của hai người thì họ sẽ yêu cầu viết một bản timeline để họ xác minh độ chính xác của những thông tin bạn đưa ra trong ngày pv.Bgio thì bổ túc timeline là một cái gì đó thành một thông lệ vì mình thấy rất nhiều người đi bổ túc timeline.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

Sáng nay minh pv, khi bị bắt thề mình nói là :" tôi đã chờ hơn 2 năm rồi nên không có lý do j ko nói sự thật cả, xin thề" . Nói xong thì người pv họ mở coi ngày pd, rồi chỉ hỏi mình 3,4 câu rất dễ rồi cấp tờ giấy trắng. Chúc mọi người sau mình pv thành công.

thinhthao

Thành viên tích cực

Chuc mừng bạn nha,,sẵn bạn có thể chia sẻ cho mọi ngừoi pv sau bit với,

mychau2003

Thành viên tích cực

Hôm nay em thư phỏng vấn gởi tới nhà em ( 28/2 họ đã email cho ông xã em) mà trong thư phỏng vấn gởi tới nhà ghi sai địa chỉ ( 2071A5 mà ghi thành 2071AS ) vậy em in email họ gởi cho ông xã đi phỏng vấn khỏi cầm thư phỏng vấn mà họ ghi sai địa chỉ của em cũng được phải ko mọi người ơi!

tony.8910

Thành viên tích cực

Hôm nay em thư phỏng vấn gởi tới nhà em ( 28/2 họ đã email cho ông xã em) mà trong thư phỏng vấn gởi tới nhà ghi sai địa chỉ ( 2071A5 mà ghi thành 2071AS ) vậy em in email họ gởi cho ông xã đi phỏng vấn khỏi cầm thư phỏng vấn mà họ ghi sai địa chỉ của em cũng được phải ko mọi người ơi!
Được bạn ơi,gióng nhau về nội dung hết mà.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

họ chỉ hỏi mình mấy câu rất dễ như là : người bảo trợ tài chính của bạn là j với bạn?? Hai người là bạn học với nhau à??? Quen nhau mấy năm rồi??? Gần đây có về Việt Nam không??? Làm j???? Rồi chỉ coi thêm 3-4 tấm hình của mình là OK, mình khá may mắn khi phỏng vấn với cô người Gốc Nhật Bản.

mychau2003

Thành viên tích cực

Nghe nói có quốc tịch mới được vào phỏng vấn chung còn ko có quốc tịch thì không được vào mà phải viết đơn xin LSQ mới được vào đúng không ạ?

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Nghe nói có quốc tịch mới được vào phỏng vấn chung còn ko có quốc tịch thì không được vào mà phải viết đơn xin LSQ mới được vào đúng không ạ?
Không có đâu bạn mình cứ đưa passport là họ cho vào thôi,ox mình phỏng vấn hôm thứ 2 tuần trước VLS cấp giấy hồng rùi nhưng đến thứ 5 họ lại gọi quay trở lại làm mình cũng hết hồn cuối cùng thì cũng ok không có gì trở ngại .

mychau2003

Thành viên tích cực

Không có đâu bạn mình cứ đưa passport là họ cho vào thôi,ox mình phỏng vấn hôm thứ 2 tuần trước VLS cấp giấy hồng rùi nhưng đến thứ 5 họ lại gọi quay trở lại làm mình cũng hết hồn cuối cùng thì cũng ok không có gì trở ngại .
Oh, thanks rose nha! Bữa giờ mình cũng nghe nhiều chiều về việc ko có quốc tịch ko được vô nên cũng không biết như thế nào! Thanks rose nhiều lắm! À, bên cạnh đó cũng chúc mừng vợ chồng bạn nhé! Tuần sau tới lượt mình " lên dĩa" có 1 sự hồi hộp nhẹ :)

ngocthao665

Thành viên mới

Mình cũng phỏng vấn với cô người gốc châu Á, cô ấy dễ thương lam, chỉ hỏi mình vài câu vì mình có đem con theo phỏng vấn, nhưng mình thiếu giấy thuế nên bị bổ sung, mình đang lo không biết là có phải phỏng vấn lại không hay chỉ cần đem nộp là ok

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Sáng nay minh pv, khi bị bắt thề mình nói là :" tôi đã chờ hơn 2 năm rồi nên không có lý do j ko nói sự thật cả, xin thề" . Nói xong thì người pv họ mở coi ngày pd, rồi chỉ hỏi mình 3,4 câu rất dễ rồi cấp tờ giấy trắng. Chúc mọi người sau mình pv thành công.
Kinh nghiệm hay đấy!
Em mà nói câu ấy, chắc sẽ thoáng thở dài ("mình đợi chờ giỏi quá ta").
Cuối cùng, xin chúc mừng anh/chị :)

tuxedo9090

Thành viên mới

Mình không biết mọi người cảm nghĩ thế nào.Nhưng với mình thì đúng là phỏng vấn với chị người Á Đông thì thật là quá hạnh phúc, vì nhìn chị ấy rất thân thiện và có vẻ phỏng vấn rất dễ tính.
Số mình thì xui phỏng vấn ngay vào anh Mỹ Trắng , có lẽ theo mình cảm nhận là khó nhất trong tất cả những nhân viên phỏng vấn di dân.
Kêu mình bổ túc giấy tờ 2 lần , cả lần pv nữa là 3 lần và cuối cùng thì cho mình một cái giấy xanh chờ đợi không biết ngày nào.
Suốt từ 27/2 đến giờ vợ chồng mình lo giấy tờ để đi bổ túc cho đầy đủ , ngoài ra thì vợ mình chỉ khóc ,khóc đến phát ốm nằm liệt ở giường , việc học hành kỳ vừa rồi cũng dơ dang , vợ mình năm nay còn làm lễ ra trường nữa vẫn mong muốn có chồng tham dự cùng nhưng cuối cùng thì bây giờ đã phải hủy luôn.Mà ngày lễ đó có lẽ đời người chỉ có một lần , và khi đó thì gia đình bên cạnh là một điều vô cùng hạnh phúc và ý nghĩa.Điều này chắc bất kể 1 sinh viên nào học bên Mỹ cũng đều hiểu.
Trong 3 năm qua , vợ mình vừa đi học vừa đi làm ,ăn không dám ăn tiêu không dám tiêu , chắt chiu từng cent để có tiền về với chồng ở Việt Nam.Tất nhiên là hiểu rằng họ làm là theo luật nhưng có đôi khi cảm thấy cũng thật khó hiểu với yêu cầu của nhân viên lãnh sự.
Mình mong tất cả mọi người đều thuận lợi và may mắn khi đi phỏng vấn ,chứ đừng ai xui xẻo như mình.

tony.8910

Thành viên tích cực

Mình không biết mọi người cảm nghĩ thế nào.Nhưng với mình thì đúng là phỏng vấn với chị người Á Đông thì thật là quá hạnh phúc, vì nhìn chị ấy rất thân thiện và có vẻ phỏng vấn rất dễ tính.
Số mình thì xui phỏng vấn ngay vào anh Mỹ Trắng , có lẽ theo mình cảm nhận là khó nhất trong tất cả những nhân viên phỏng vấn di dân.
Kêu mình bổ túc giấy tờ 2 lần , cả lần pv nữa là 3 lần và cuối cùng thì cho mình một cái giấy xanh chờ đợi không biết ngày nào.
Suốt từ 27/2 đến giờ vợ chồng mình lo giấy tờ để đi bổ túc cho đầy đủ , ngoài ra thì vợ mình chỉ khóc ,khóc đến phát ốm nằm liệt ở giường , việc học hành kỳ vừa rồi cũng dơ dang , vợ mình năm nay còn làm lễ ra trường nữa vẫn mong muốn có chồng tham dự cùng nhưng cuối cùng thì bây giờ đã phải hủy luôn.Mà ngày lễ đó có lẽ đời người chỉ có một lần , và khi đó thì gia đình bên cạnh là một điều vô cùng hạnh phúc và ý nghĩa.Điều này chắc bất kể 1 sinh viên nào học bên Mỹ cũng đều hiểu.
Trong 3 năm qua , vợ mình vừa đi học vừa đi làm ,ăn không dám ăn tiêu không dám tiêu , chắt chiu từng cent để có tiền về với chồng ở Việt Nam.Tất nhiên là hiểu rằng họ làm là theo luật nhưng có đôi khi cảm thấy cũng thật khó hiểu với yêu cầu của nhân viên lãnh sự.
Mình mong tất cả mọi người đều thuận lợi và may mắn khi đi phỏng vấn ,chứ đừng ai xui xẻo như mình.
Chia sẻ cùng bạn,chúc gia đình bạn sẻ sớm được đoàn tụ.

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chia sẻ cùng bạn,chúc gia đình bạn sẻ sớm được đoàn tụ.
Minh cung giong Anh Tony chuc Ban gap nhieu may man va som doan tu voi Ba xa nhe Tuxedo!!!

Status
Không mở trả lời sau này.