[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tony.8910

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Sau khi em Mail cho NVC em nhận dược Mail này nhờ ace xem dùm em nha, cám ơn mọi người.
Chỉ là email tự động sau khi bạn gởi email,thường thì NVC sẻ trả lời cho bạn sau 20 ngày.

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Chỉ là email tự động sau khi bạn gởi email,thường thì NVC sẻ trả lời cho bạn sau 20 ngày.
Em cám ơn anh tony.8910, tại hôm bữa e Mail NVC nhưng không ghi case Number nên không biết có được không.

mychau2003

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh tony.8910, tại hôm bữa e Mail NVC nhưng không ghi case Number nên không biết có được không.
Phải ghi case number thì NVC mới có thể trả lời chính xác trường hợp của bạn chứ bạn ơi

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Phải ghi case number thì NVC mới có thể trả lời chính xác trường hợp của bạn chứ bạn ơi
Cám ơn bạn, mình nhận được Mail thư pv rồi bạn ơi.

mychau2003

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn, mình nhận được Mail thư pv rồi bạn ơi.
Chúc mừng bạn nhé! Còn chờ gì nữa , in mail pv đi chích ngừa và khám sức khoẻ liền đi bạn ơi :))

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Chúc mừng bạn nhé! Còn chờ gì nữa , in mail pv đi chích ngừa và khám sức khoẻ liền đi bạn ơi :))
Mình đang đợi đăng kí lấy ngày khám sức khỏe bạn ơi, chăc gần cuối tháng mới khám.

chuangiao

Thành viên tích cực

mình mới tham gia diễn đàn, và có lịch pv ngày 18/4 (mẹ bảo lãnh con), cho mình hỏi chính xác những giấy tờ cần thiết mang theo khi pv. Thân !

vuthangsi

Ban điều hành

mình mới tham gia diễn đàn, và có lịch pv ngày 18/4 (mẹ bảo lãnh con), cho mình hỏi chính xác những giấy tờ cần thiết mang theo khi pv. Thân !
Phải xem trên thư gọi phỏng vấn yêu cầu đem theo những giấy tờ gì .

Mẩu thư phỏng vấn xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

khoailang

Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, PV xong bao lâu thì có VISA.? Check status VISA như thế nào? Thanks

tidollars

Thành viên tích cực

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Các anh chị cho e hỏi: ngày 20/5 e phỏng vấn mà e định ngày 22/4 đi chích ngừa, 5/5 đi khám sức khoẻ, cách xa nhau vậy có sao không ạ?

hienle

Thành viên tích cực

Mình đang đợi đăng kí lấy ngày khám sức khỏe bạn ơi, chăc gần cuối tháng mới khám.
Uyen.ninh27.09 Pv ngày mấy vậy? Chắc trong tháng 5 hả. Minh Pv 22.5

Huyen Chu

Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi: em đang chờ ngày phỏng vấn nhưng giờ đang chuẩn bị sinh em bé, vậy em sinh em bé xong thì làm giấy tờ cho em bé thế nào, có phải làm giấy khai sinh cho em bé không và nếu làm thì làm ở đâu? vì ox em mới có thẻ xanh thôi. Lúc làm hs tụi em có nhờ luật sư giờ bổ sung giấy tờ cho em bé có mất thêm tiền k hay là phải tự làm? Ai trường hợp giống em thì cho em xin ít kinh nghiệm, em cảm ơn nhiều.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Em còn đợi khoảng 3-4 năm nữa mới đi, vậy bây giờ em chuyển hộ khẩu chỗ khác có sao không ạ?
Mẹ ruột em bảo lãnh cho em và ba em. Ba em vài tháng nữa qua bên ấy rồi. Và em mới có căn nhà ở trên Sài Gòn. Với lại em ở trên đây cũng 6 năm rồi, muốn làm KT3 hoặc hộ khẩu, không biết có ảnh hưởng giấy tờ không ạ?

Francis Luke

Thành viên tích cực

Hello mọi người, ai biết trả lời giúp em câu trên với ạ???

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Em còn đợi khoảng 3-4 năm nữa mới đi, vậy bây giờ em chuyển hộ khẩu chỗ khác có sao không ạ?
Mẹ ruột em bảo lãnh cho em và ba em. Ba em vài tháng nữa qua bên ấy rồi. Và em mới có căn nhà ở trên Sài Gòn. Với lại em ở trên đây cũng 6 năm rồi, muốn làm KT3 hoặc hộ khẩu, không biết có ảnh hưởng giấy tờ không ạ?
Bạn cứ thực hiện như bạn muốn. Không sao cả. Nếu bạn đăng kí địa chỉ nhận thư bên Mỹ thì không cần update lại cho NVC. Còn nếu bạn đăng kí địa chỉ nhận thư ở VN thì nên thông báo địa chỉ mới lại cho NVC. Cần giữ Sổ hộ khẩu cũ có tên Mẹ Ba và bạn để sau này làm bằng chứng khi phỏng vấn.

shaylahong

Thành viên tích cực

hi ...chào các bạn trong xuất nhập cảnh .....mình diện f2a hồ sơ mình complete ngày 24/02/2014 có bạn nào complete trong tháng 2 giống mình mà chua có mail phỏng vấn giống mình không? thấy trong đây đa số mọi người complete trong tháng 2/2014 đều có mail phỏng vấn hết rồi nhưng mình chưa có.....lo láng quá.....có ai cùng cảnh ngộ giống mình không?.....hixhixxx

hienton199

Thành viên tích cực

hi ...chào các bạn trong xuất nhập cảnh .....mình diện f2a hồ sơ mình complete ngày 24/02/2014 có bạn nào complete trong tháng 2 giống mình mà chua có mail phỏng vấn giống mình không? thấy trong đây đa số mọi người complete trong tháng 2/2014 đều có mail phỏng vấn hết rồi nhưng mình chưa có.....lo láng quá.....có ai cùng cảnh ngộ giống mình không?.....hixhixxx
Mình complete 1/2014 nè , cũng đang đợi dài cổ ra đây ...

Status
Không mở trả lời sau này.