[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanbartenderrgs

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Cám ơn a hoaiphuongchau , nhưng lúc trươc e có điền mẫu đơn này rồi , và e đã gửi cho NVC . Nhưng họ chỉ gửi cho e Case Number . Nhưng e thấy bạn Danny nói là sau 2thang NVC nhận đầy đủ hồ sơ sẽ gửi thư complete phải ko a . Vậy giờ e phải làm sao , nhờ a tư vấn giúp . Thanks

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn a hoaiphuongchau , nhưng lúc trươc e có điền mẫu đơn này rồi , và e đã gửi cho NVC . Nhưng họ chỉ gửi cho e Case Number . Nhưng e thấy bạn Danny nói là sau 2thang NVC nhận đầy đủ hồ sơ sẽ gửi thư complete phải ko a . Vậy giờ e phải làm sao , nhờ a tư vấn giúp . Thanks
Bạn lấy mẫu thư theo hướng dẫn ở đường link trên gửi cho NVC hỏi lại lần nữa.

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Bạn lấy mẫu thư theo hướng dẫn ở đường link trên gửi cho NVC hỏi lại lần nữa.
xin có 1 đôi điều ... bác HOÀI PHƯƠNG CHÂU thiên vị , tư vấn giùm con trai không thích tư vấn dùm con gái ....
buồn .... bác lướt qua câu hỏi của em trước nhưng lờ đi như ko có gì ... xin bác giúp đở tấc cả mọi trường hợp ... vì trường hợp nào cũng có cái khó khăn , trường hợp nào cũng cần sự tư vấn của BĐH giống nhau cả ... một đôi lời thân gửi bác !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

xin có 1 đôi điều ... bác HOÀI PHƯƠNG CHÂU thiên vị , tư vấn giùm con trai không thích tư vấn dùm con gái ....
buồn .... bác lướt qua câu hỏi của em trước nhưng lờ đi như ko có gì ... xin bác giúp đở tấc cả mọi trường hợp ... vì trường hợp nào cũng có cái khó khăn , trường hợp nào cũng cần sự tư vấn của BĐH giống nhau cả ... một đôi lời thân gửi bác !
Xin lỗi bạn tôi không có thiên vị ai cả, vì tất cả mọi Thành viên ai cũng như ai hết. Nhưng mỗi một hồ sơ thì có 1 BĐH theo dõi hồ sơ liên tục từ đầu. Trường hợp của bạn do Bác vuthangsi theo dõi hồ sơ từ trước đến nay nên để Bác ấy tư vấn giúp bạn thì tốt hơn hết nhé.
Đôi lời đến cùng bạn.

nthoahong697

Thành viên mới
Hoi Ve cach dang key lam thanh vien? Giup Minh voi!

Minh dien F2B giup Minh dang key thanh Vien de tien viec hoi ho so cua Minh. Cam on May a chi nhe!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Hoi Ve cach dang key lam thanh vien? Giup Minh voi!

Minh dien F2B giup Minh dang key thanh Vien de tien viec hoi ho so cua Minh. Cam on May a chi nhe!
Bạn vào diện visa hồ sơ F2A & F2B mở riêng một topic cho mình để post bài và đặt câu hỏi, ở đường link này:http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/23-VISA-F2A-F2B

Khi post bài cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn chấp hành theo nội quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào các ACE trong diễn đàn , em vừa mới trở về từ sg , sau 3 ngày long đong chờ đợi .. Em đã hoàn thành xong khám sức khoẻ và chích ngừa !
Em sắp đi pv rồi em mong các anh chị em chia sẽ kinh nghiệm để chuẩn bị cho cuộc pv , giúp rm khỏi bở ngở bối rối khi lần đầu đi pv ạ ! Chân thành cám ơn ạ
ĐỂ KHÔNG BỠ NGỠ BỐI RỐI KHI LẦN ĐẦU ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ ,TRƯỚC HẾT BẠN XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16323-Quá-trình-phỏng-vấn-tại-LSQ-Hoa-Kỳ

XẮP XẾP HỒ SƠ ĐI PHỎNG VẤN , BẠN XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY

Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính.

Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng.

Việc đương đơn không nộp đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu có thể làm trì hoãn việc cấp thị thực.
1. Thư mời phỏng vấn: Khi đến Lãnh sự quán, đương đơn trình thư mời phỏng vấn này cho nhân viên Bảo Vệ để vào cổng và nộp thư mời cho nhân viên phòng Lãnh sự để nhận số thứ tự.
2. Lệ phí xin thị thực:
 Thị thực bảo lãnh trực hệ và bảo lãnh gia đình: 230 đô-la Mỹ/người
3. Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260:

4. Hình cho thị thực: BỐN (4) hình màu chụp nguyên gương mặt cho mỗi đương đơn.
Đương đơn phải ghi tên và ngày tháng năm sinh phía sau mỗi tấm hình.

5. Chứng minh nhân dân: Bản chính và bản sao.

6. Hộ chiếu: Bản chính và bản sao: Hộ chiếu phải có hiệu lực ít nhất 8 tháng kể từ ngày cấp thị thực.

Chúng tôi yêu cầu mỗi đương đơn nộp một bản sao hộ chiếu riêng, kể cả trẻ em sử dụng chung hộ chiếu với cha hoặc mẹ.

7. Hộ khẩu: Bản chính và bản sao.

8. Giấy khai sinh của đương đơn:
Bản chính và bản sao. Nếu đương đơn là con nuôi hoặc đương đơn có nhận con nuôi, đương đơn phải nộp thêm giấy cho nhận con nuôi hợp pháp.

9. Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao.

Trong trường hợp không có giấy khai sinh của người bảo lãnh, viên chức lãnh sự sẽ xem xét và hướng dẫn thêm cho đương đơn khi phỏng vấn.

10. Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân:

 Bản chính và bản sao: Giấy chứng nhận kết hôn.

 Bản chính và bản sao: Bằng chứng hợp pháp về việc chấm dứt hôn nhân trước đây của đương đơn như:

Giấy ly hôn hoặc Giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ (nếu có).

Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian.

 Bản chính và bản sao: Bằng chứng hợp pháp về việc chấm dứt hôn nhân trước đây của người bảo lãnh như: Giấy ly hôn hoặc Giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ (nếu có).

Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian.

11. Bản chính Lý lịch tư pháp số 2:
Lý lịch tư pháp số 2 được cấp trong vòng một năm bởi Sở Tư Pháp tỉnh/ thành phố nơi đương đơn đang sinh sống hoặc nơi đương đơn cư trú hợp pháp theo Hộ khẩu, được yêu cầu đối với mỗi đương đơn từ 16 trở lên.

Để biết thêm thông tin về Giấy lý lịch tư pháp Việt Nam, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_5455.html?cid=8987.

12. Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html

NẾU CÓ Ở NƯỚC NGOÀI TỪ 1 NĂM TRỞ LÊN MỚI CẦN ĐẾN GIẤY NÀY

13. Hồ sơ tiền án tiền sự: Bản chính và bản sao (nếu có):

Các đương đơn từng bị kết án phải nộp bản sao có công chứng của mỗi án tích và bất kỳ án tù nào, cho dù sau đó đương đơn được hưởng những ân xá hay bất kỳ hình thức khoan hồng nào khác. Các án tích cần bao gồm đầy đủ thông tin về các tình tiết liên quan đến việc phạm tội của đương đơn và phán quyết của toà, bao gồm bản án, hình phạt hay các hình thức phạt tiền mà người bị kết án buộc phải thi hành.

14. Hồ sơ quân đội: Bản sao (nếu có): Các đương đơn đã từng phục vụ trong quân đội ở bất kỳ quốc gia nào đều phải nộp 1 bản sao hồ sơ quân đội của mình. Để biết thêm thông tin về hồ sơ quân đội, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html

TẠI QUỐC GIA VIỆT NAM KHÔNG PHẢI NỘP HỒ SƠ QUÂN ĐỘI .

15. Kết quả kiểm tra sức khoẻ: Vui lòng không mở phong bì có niêm phong do phòng khám cung cấp.

16. Hồ sơ bảo trợ tài chính:

Người bảo lãnh hoặc (những) người đồng bảo trợ phải điền đầy đủ thông tin, ký tên và nộp bản gốc Hồ sơ bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) cho mỗi đương đơn chính và một bản sao cho mỗi đương đơn phụ thuộc sẽ cùng đi đến Mỹ với đương đơn chính.

Mỗi bản gốc mẫu đơn I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất.

Tốt hơn hết là nộp bản khai thuế thu nhập do Sở Thuế Liên Bang (IRS) cấp (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm đầy đủ các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Để biết thêm thông tin về mẫu I-864, vui lòng truy cập địa chỉ: http://uscis.gov

 Nếu mẫu I-864 hoặc I-864A do người đồng bảo trợ nộp, người đồng bảo trợ này phải nộp thêm

1) bản chính có công chứng thư giải thích mối quan hệ giữa người đồng bảo trợ với người bảo lãnh hoặc đương đơn;

2) bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp của người đồng bảo trợ như: bản sao giấy khai sinh, hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ thường trú nhân.

 Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp đầy đủ các hồ sơ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại các hồ sơ này khi phỏng vấn. Nếu chưa nộp, đương đơn vui lòng chuẩn bị các hồ sơ này để nộp vào ngày phỏng vấn.

Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính mà đương đơn chuẩn bị không đáp ứng đúng yêu cầu, chúng tôi sẽ yêu cầu đương đơn nộp thêm các giấy tờ chứng minh tài chính khác sau khi phỏng vấn.

17. Bằng chứng về mối quan hệ:

Đương đơn cần chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên phụ thuộc trong gia đình đi cùng (nếu có).

 Diện bảo lãnh vợ-chồng: Vui lòng đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn.

Bằng chứng có thể bao gồm nhưng không giới hạn riêng các hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng có liên quan khác để chứng minh với viên chức lãnh sự về mối quan hệ thực sự của đương đơn với người bảo lãnh.

Xin lưu ý là đương đơn phải lấy hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời.

Đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với người bảo LẢNH .

A CHỨNG MINH MỐI QUAN HỆ VỢ CHỒNG GIỮA NBL VÀ NĐBL .

B CHỨNG MINH ĐỨA TRÈ NÀY LÀ CON RUỘT CỦA MÌNH .

TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA BẠN CẦN CÓ GIẤY CHẤP THUẬN CỦA NGƯỞI CHỒNG CỦ ĐỒNG Ý CHO CON BẠN ĐƯỢC XUẤT CẢNH CÙNG VỚI BẠN .

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

HÔM NAY MỚI ĐỌC ĐƯỢC BÀI VIẾT NÀY .

bác HOÀI PHƯƠNG CHÂU thiên vị ,
Đúng là đã có sư thiên vị ở đây .

tư vấn giùm con trai không thích tư vấn dùm con gái ....
buồn ....
Hôm nay mới phát hiện ra việc này .cũng đúng luôn .

bác lướt qua câu hỏi của em trước nhưng lờ đi như ko có gì .
Lướt qua câu hỏi của người ta mà lờ đi như không có gì THÌ ĐÚNG LÀ VÔ TÌNH QUÁ .

xin bác giúp đở tấc cả mọi trường hợp ... vì trường hợp nào cũng có cái khó khăn , trường hợp nào cũng cần sự tư vấn của BĐH giống nhau cả ... một đôi lời thân gửi bác !
Phải gọi là MISS TÂY ĐÔ HOAIPHUONGCHAU , thì mới được trã lời ngay lập tức .

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Mình cũng vậy hỏi cahch gỡ bài mà không admin nào trả lời . Mà nói lời không hay ý không đẹp là có mặt các bác liền.Xin các bác chấp nhận góp ý dùm e và các bạn.
Để mình nói vài câu công bằng nhé. Có ai rảnh 100% ngồi chờ bạn nhờ là làm liền đâu mà bạn nói vậy. Mỗi người đều có cuộc sống riêng cần phải lo lắng, chỉ khi nào các anh chị rảnh thì mới giúp được chứ bạn. Đã nhờ người ta rồi thì phải chờ khi nào người ta rảnh thì người ta mới giúp được chứ không lẽ bắt người ta bỏ cả công việc và cuộc sống để túc trực bên cạnh để hầu bạn à ?

Bạn đã nghe nói đến câu:

Chúng ta có thể không nói hết những gì mình nghĩ nhưng hãy nghĩ hết trước những gì mình nói!

Một câu nói ngắn của bạn thôi mà theo như bạn tự nhận xét là :

Mà nói lời không hay ý không đẹp ............
Thì mình hỏi bạn chứ bạn có bỏ một giây nào trong cuộc đời của bạn nghĩ về những gì bạn sắp nói hay là không ? Thêm một vài lời khuyên cho bạn là

Đừng để cái lưỡi đi trước cái đầu.

Bệnh từ miệng vào, họa từ miệng ra.

Mọi người có mặt là để chỉ cho bạn cách giao tiếp trong cuộc sống làm sao cho đúng chứ không ai thù ghét bạn cả. Người gây ra chuyện là bạn thì bạn phải là người chịu trách nhiệm chứ còn ai vào đây ? That's life

Chuyện anh Vuthangsi trả lời về việc chị Hoaiphuongchau chỉ là nói đùa cho vui thôi bạn. Đừng để người khác kể một chuyện cười xong còn phải giải thích truyện cười đó cho bạn rồi bạn mới cười mà bạn phải xử dụng cái đầu để suy nghĩ, đừng để cái đầu là một nơi chỉ dùng cho việc đội mũ.

Hy vọng bạn học thêm được một chút về cuộc sống.

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Thông báo với tấc cả anh chị em trong diễn đàn và toàn thể BDH em đã get pink rồi ạ ! Xin chân thành cám ơn những lời chia sẽ động viên và giúp đở nhiệt tình trong thời gian vừa qua ! Xin nhận nơi em lòng cảm kiach chân thành và sâu sâc nhất !
Tiện thể xin các bác cho em hỏi là hãng hành không nào từ việt nam đến virginia usa là better nhất ạ , vì có baby dưới 6 tuổi nên và lần đầu tiên đi máy bay với thời gian mấy chục tiếng nên em không biết gì cả mong mọi người nhiệt tình giúp đở !

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Xin chào tấc cả anh chị em trong diễn đàn XNC , em xin thông báo là em pv hôm 8/9 vừa qua đã get pin rực rở , em xin chân thành cám ơn vì mọi sự tư vấn chia sẽ , giúp đở của anh chị em và BDH trong thời gian qua
Tiện thể cho em xin hỏi là hãng hàng không nào là better nhất ạ chuyến từ việt nam bay qua virginia usa , em có baby 6 tuổi và lần đầu tiên đi máy bay mong mọi người nhiệt tình giúp đở ...!

Francis Luke

Thành viên tích cực

Anh chị ơi! Cho em hỏi:
Khi đã điều trị xong 6 tháng ở Chợ Rẫy, bây giờ đúng 2 tháng người ta gọi bảo: Đàm bình thường!
1. Sáng nay Cha em đi vào bệnh viện, và người ta kêu lấy địa chỉ gì đó. Vậy là địa chỉ này là để gửi Visa hả anh chị?
2. Cha em có cần đến Sứ quán Mỹ để nộp bổ túc và lấy Visa như trước không? Hay là bệnh viện gửi thẳng giùm luôn?
3. Hình như vẫn phải khám lại lần nữa, có kết quả sau 3 ngày phải không ạ?

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Thông báo với tấc cả anh chị em trong diễn đàn và toàn thể BDH em đã get pink rồi ạ ! Xin chân thành cám ơn những lời chia sẽ động viên và giúp đở nhiệt tình trong thời gian vừa qua ! Xin nhận nơi em lòng cảm kiach chân thành và sâu sâc nhất !
Tiện thể xin các bác cho em hỏi là hãng hành không nào từ việt nam đến virginia usa là better nhất ạ , vì có baby dưới 6 tuổi nên và lần đầu tiên đi máy bay với thời gian mấy chục tiếng nên em không biết gì cả mong mọi người nhiệt tình giúp đở !
Chúc mừng bạn và WELCOME TO USA

Không có chuyến bay nào từ VN đi thẳng đến Mỹ hết, tất cả các chuyến bay từ VN đi đều phải quá cảnh rồi mới đi Mỹ được. Còn bạn muốn đi hãng nào tốt thì trừ hai hãng China air lines và VietNam Air Lines ra thì hãng nào cũng tốt. Vừa tiền thì Korean Air Lines hay Eva Air lines, mắc hơn chút thì Japan Air Lines, còn mắc nhất là American Airlines.

Trước khi đi bạn nhớ mang áo lạnh theo, mặc quần và áo dài tay cho bạn và cho cả con bạn nữa. Lúc đầu mới lên máy bay thì thấy mát chứ một lúc sau thì lạnh lắm.

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn danny nguyễn đã quan tâm chia sẽ , mình cũng đã nhận được inbox của bạn nhưng do mấy hôm nay mình ko có time vì phải chuẩn bị mọi thứ và bán 1 số tài sản , nên mình hứa khi chuẩn bị xong hết mình sẽ viết 1 bài thật đầy đủ cho mọi ngươi tham khảo nhé !

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu
Anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi em với con em pv hôm 8/9 khi pv xong chị thông dịch viên nói là hai mẹ con em đậu rồi và đưa 1 tờ giấy tham khảo thời gian và quy định về chuyển phát visa , em ra quầy ems đăng kí thông tin thì chị nhân viên kêu ghi thông tin passport và tên hai mẹ con rồi về đăng kí thông tin trên mạng và kêu em về , không đưa biên nhận gì hết giờ em buồn và hoang mang quá vì có người pv cùng ngày với em đã nhận visa rôi .. Em không biết check visa như thế nào ?? Mong anh chị em giúp đở !

tony.8910

Thành viên tích cực

Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu
Anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi em với con em pv hôm 8/9 khi pv xong chị thông dịch viên nói là hai mẹ con em đậu rồi và đưa 1 tờ giấy tham khảo thời gian và quy định về chuyển phát visa , em ra quầy ems đăng kí thông tin thì chị nhân viên kêu ghi thông tin passport và tên hai mẹ con rồi về đăng kí thông tin trên mạng và kêu em về , không đưa biên nhận gì hết giờ em buồn và hoang mang quá vì có người pv cùng ngày với em đã nhận visa rôi .. Em không biết check visa như thế nào ?? Mong anh chị em giúp đở !
Mình thấy có rất nhiều người pv xong ok nhưng lại rất hoang mang như bạn,nhưng tuỳ nơi ở và hồ sơ thì visa sẽ về tới nhà.thông thường thì 7 đến 10 ngày...giờ thì đừng lo lắng gì nhé
Qua Mỹ chán lắm xong lại muốn về VN đó bạn!!!

nqtuan

Thành viên tích cực

Mình củng xin góp vui đây , chắc không ai pv nhanh như mình , cô mỷ đen không thèm coi hình chỉ hỏi mấy câu cho mình ok luôn còn chờ bổ túc sk nửa thôi cám ơn tất cả các bạn

Hồng Trương

Thành viên tích cực

mình đã check thì visa status hiện issued nhưng sao gọi hỏi bên Ems thì họ nói không có mã vận đơn nên không kiểm tra được buồn quá ... có người phỏng vấn cùng ngày đã nhận visa rồi .
tony ơi cũng đã nghĩ đên chuyện xú lạ quê người sẽ buồn lắm nhưng lấy chồng thì phải theo chồng , vơi lại qua sớm để kịp đăng kí cho con đi học , Nơi đâu có tình yêu nơi đó có niềm ui và hạnh phúc ,, hiihi .

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Qua Mỹ chán lắm xong lại muốn về VN đó bạn!!!
Mong chờ giấy tờ bao lâu để đi Mỹ và bây giờ đã than chán rồi à ? Ở Mỹ khoảng 2 năm trở lên là đuổi không đi chứ ở đó mà chán :24:

leganine.acc

Thành viên mới

Mong chờ giấy tờ bao lâu để đi Mỹ và bây giờ đã than chán rồi à ? Ở Mỹ khoảng 2 năm trở lên là đuổi không đi chứ ở đó mà chán :24:
ở một mình thì chán chứ ở với 1/2 của đời mình mà chán gì, lúc đó không có thời gian để mơ mộng chứ ngồi đó mà chán

Status
Không mở trả lời sau này.