[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

lenguyen2009

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Ban TamDan mến

Cám ơn Bạn đã có lời khuyên, lòng mình bây giờ vừa rối vừa lo lắng, giờ này còn chưa thấy thư nữa, HS của một Bạn trong XNC 15/6/09 vừcố Mail trả lời ngày PV rồi, còn Mình cũng gửi Mail chưa thấy trả lời gì hết

Chúc Ban gặp nhiều may mắn hơn Mình nha,

nngocha_vn

Thành viên mới

Chào anh/chị và các bạn,mình đã nhận được thư phỏng vấn có file đính kèm rồi,con mình được phỏng vấn chung ngày 20/03/2012 lúc 8h sáng
PD: 15 June 2009

catandpuppy

Thành viên tích cực

Mình vừa nhận thư pv sáng nay. Mình sẽ pv ngày 8/3/2012
Pd: 28/6/2012

bichdang

Thành viên tích cực

Minh thi Chi moi biet ngay pv thoi 20/3 luc 9 h sang. Ko biet khi nao Minh co giay pv nua

honey_thao

Thành viên tích cực

Minh dien F2A casenumber :HCM2011511051,PD:8/2010,complete 10/2011,hong biet chung nao moi toi luot pv day

sweet_candy46

Thành viên tích cực

Ban TamDan mến

Cám ơn Bạn đã có lời khuyên, lòng mình bây giờ vừa rối vừa lo lắng, giờ này còn chưa thấy thư nữa, HS của một Bạn trong XNC 15/6/09 vừcố Mail trả lời ngày PV rồi, còn Mình cũng gửi Mail chưa thấy trả lời gì hết

Chúc Ban gặp nhiều may mắn hơn Mình nha,
:( hs của bạn sao rồi , sao bạn không nhờ mấy cô chú lớn trong forum ,nghe bạn nói mà mình càng thêm lo lắng huhuuh

lê nguyễn

Thành viên mới

Bạn ơi! thường chờ thư trả lời của TTCK là 10 ngày đến 2 tuần bạn cố gắng chờ đi và cũng thường xuyên check mail.
hs của mình còn hơi lâu, ngày pd của mình là 13/12/2009, ngày completed 3/5/2010, mình có nhờ các ACE và DD kiểm tra dùm rồi khoảng 6/2012 mới có thư mời pv . mình cũng mong lắm chứ nhưng cũng phải ngồi chờ thôi, buồn và lo đủ thứ. Và mình thấy F2A tăng nhanh đấy nhưng không bít hs của mình có được sớm hơn dự đoán không nhỉ?

Mình chúc bạn sớm có tin vui nhớ cho mình bít với.

bichdang

Thành viên tích cực

Minh co Thu pv roi, 20/3,9h sag nhug ko biet khi nao moi Di kham suc khoe ha! Roi chich ngua o dia chi nao Minh cung ko biet nua !Minh lo wa.ma sao Minh thay Thu pv goi wa buu dien co in hinh nu than tu do sao Thu mail co hinh logo nam ben goc trai nho zay? Ko biet do co phai Thu pv ko nua!

lienvan6690

Thành viên mới

Bạn ơi! thường chờ thư trả lời của TTCK là 10 ngày đến 2 tuần bạn cố gắng chờ đi và cũng thường xuyên check mail.
hs của mình còn hơi lâu, ngày pd của mình là 13/12/2009, ngày completed 3/5/2010, mình có nhờ các ACE và DD kiểm tra dùm rồi khoảng 6/2012 mới có thư mời pv . mình cũng mong lắm chứ nhưng cũng phải ngồi chờ thôi, buồn và lo đủ thứ. Và mình thấy F2A tăng nhanh đấy nhưng không bít hs của mình có được sớm hơn dự đoán không nhỉ?

Mình chúc bạn sớm có tin vui nhớ cho mình bít với.
mình thì PD: 8/11/09 chắc cũng pv tháng 6 rồi, hi vọng là tháng sau tăng 5 tháng, :)

catandpuppy

Thành viên tích cực

Minh co Thu pv roi, 20/3,9h sag nhug ko biet khi nao moi Di kham suc khoe ha! Roi chich ngua o dia chi nao Minh cung ko biet nua !Minh lo wa.ma sao Minh thay Thu pv goi wa buu dien co in hinh nu than tu do sao Thu mail co hinh logo nam ben goc trai nho zay? Ko biet do co phai Thu pv ko nua!

Chào bạn!!!

Bạn sắp xếp đi chích ngừa và khám sức khỏe sớm để yên tâm chuẩn bị phần bằng chứng đi phỏng vấn.

Để đi chích ngừa, bạn mang theo 1 bản copy thư mời phỏng vấn, sổ khám sức khoẻ của con bạn nếu dưới 15 tuổi đến số 40 Nguyễn Văn Trỗi, quận Phú Nhuận (nên đi buổi chiều sẽ nhanh hơn).

Về việc khám sức khỏe, bạn có thể khám ở 2 nơi:
1. Bệnh viện Chợ Rẫy, Phòng khám Xuất cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh
Phường 12, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3856-5703
Website: http://www.choray.org.vn/huongdan.asp

2. Tổ chức Quốc tế về Di dân (IOM)
1B Phạm Ngọc Thạch
Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
Điện thoại: (84-8) 3822-2058 / 3822-2057 / 3822-2061

Khi đi khám sức khỏe, bạn mang theo:
1. Hộ chiếu bản chính
2. Giấy mời phỏng vấn bản chính + 1giấy mời bản photo
3. Giấy chích ngừa màu vàng
4. Hình (4+ 6) phông màu trắng (ghi ngày tháng năm sanh mặt sau tấm hình)

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

bichdang

Thành viên tích cực

Cho Minh hoi? Thu moi pv , Minh scan ra hay in ra? Sao Minh in ra cung giong nhu photo zay? Lam sao Minh phan biet ban nao ban Chinh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Cho Minh hoi? Thu moi pv , Minh scan ra hay in ra? Sao Minh in ra cung giong nhu photo zay? Lam sao Minh phan biet ban nao ban Chinh?
Thư mời phỏng vấn là file PDF khi in bằng máy in Laser cho chất lượng khá tốt, bạn có thể đem file ra dịch vụ internet nhờ họ in dùm, tất cả khi in ra bao nhiêu bản thì đều có giá trị như nhau.

bichdang

Thành viên tích cực

nhưng bạn ơi !sao cái logo sao lại nằm góc trái mà ko nằm ở giữa như mẫu thư của xnc?mà logo của mình khác với mẫu thư của xnc nữa,ko thấy màu của logo?sao nó đen xì ah!hu hu

nhatphai_vn_000

Thành viên mới

nhưng bạn ơi !sao cái logo sao lại nằm góc trái mà ko nằm ở giữa như mẫu thư của xnc?mà logo của mình khác với mẫu thư của xnc nữa,ko thấy màu của logo?sao nó đen xì ah!hu hu
Mình thấy mấy bạn có thư phỏng vấn mà mình nôn ghê luôn đó . Không biết chừng nào mới tới mình đây , cái ngày mà mình cầm được tờ giấy phỏng vấn của NVC chắc mình té xỉu quá . Nôn lắm , mình có ngày ưu tiên là 30/9/2009 . Không biết có được tham gia phỏng vấn trong tháng 4 này không nữa ? Hay lại lùi qua tới tháng 5 nữa , theo các bạn nếu khám sức khoẻ thi ở bệng viện chợ rẫy , trung tâm IOM cái nào mắc tiền hơn, vì mình cũng có con nhõ nữa . Từ đây tới ngày qua nước Mỹ thân yêu cũa chúng ta là cả 1 hành trình dài và tràn đầy đau khỗ . F2A cố lên dự đoán tháng 4 tăng 3 tháng

lê nguyễn

Thành viên mới

Bạn ơi nôn nóng làm gì rồi cũng đến lượt thôi mà, bạn cứ nghỉ hs của bạn còn lâu thì ngày ấy tới rất nhanh bạn ạ. cũng gần tới rồi còn gì.
Công nhận bạn tìm hiểu sớm thật đó. theo mình bít thì khám sức khỏe ở IOM vì mình là nữ nhi mà, chợ rẫy chỉ dành cho đấng mày râu thôi.
Chúc bạn sớm có thư mời pv. cho mình hỏi chồng bạn có Quốc Tịch chưa vậy?
Thật sự mình cũng mong sớm có thư mời pv lắm mình cầu cho lịch visa tăng 6 tháng không bít có đạt kỉ lục đó không ? tham lam quá nhỉ.

Thân chào bạn.

catandpuppy

Thành viên tích cực

Tháng 3 này mỉnh đi phỏng vấn. Mấy hnay sắp xếp hồ sơ, mình phát hiện ra là form ds-230 bản lưu của mình ko có, file trong máy tính thì mất rồi.

Trong thư mời phỏng vấn thì những yêu cầu trong ngày pv của mình như sau:

Visa Interview Requirements
XXXXXXXXX must bring the following to the visa interview:
* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted
to the NVC
* The medical examination results if not submitted to the Embassy/Consulate by
the physician
* The correct size and number of photographs
* Valid passport for all traveling applicants
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not the
NVC received them. Please note that even though the applicant may have provided
the NVC with a copy of a document, the applicant is still required to bring the
original document to the visa interview.
Document Name Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 Y
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 Y
2 - PASSPORT Y
3 - BIRTH CERTIFICATE O
4 - ADOPTION F
5 - MARRIAGE CERTIFICATE O
6 - MARRIAGE TERMINATION F
7 - COURT RECORDS F
F - FINANCIAL EVIDENCE Y
8 - CUSTODY PAPERS F
9 - MILITARY RECORDS F
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

Như vậy thì có phải mình không có form ds-230 mang theo cũng không sao đúng không cả nhà. Lo quá đi.:confused::confused::confused::confused:

pcuong

Thành viên mới

Mình xin chào các ACE trong ban diễn đàn, mình ký hiệu CUONGDEN, xin gia nhập hội những hồ sơ đã Completed, chờ ngày phỏng vấn ;số hồ sơ của mình la HCM2005688143, completed ngày 16-12-2010, ngày pd;6-5-2004. mình đang chờ đợi trong sự thay đổi nhanh cua tiến trinh cấp visa mau hơn sự tiên đoán của hội viên để ACE nào cung diện F2B như mình mau chóng được đ phỏng vấn, và cũng được mau đoàn tụ gia đình. Mình xin chúc các ACE nhiều sức khoẻ ,và mau được nhậ thơ phỏng vấn, nhớ báo cho các ACE cùng vui với nhé

eotidi

Thành viên tích cực

Mình xin chào các ACE trong ban diễn đàn, mình ký hiệu CUONGDEN, xin gia nhập hội những hồ sơ đã Completed, chờ ngày phỏng vấn ;số hồ sơ của mình la HCM2005688143, completed ngày 16-12-2010, ngày pd;6-5-2004. mình đang chờ đợi trong sự thay đổi nhanh cua tiến trinh cấp visa mau hơn sự tiên đoán của hội viên để ACE nào cung diện F2B như mình mau chóng được đ phỏng vấn, và cũng được mau đoàn tụ gia đình. Mình xin chúc các ACE nhiều sức khoẻ ,và mau được nhậ thơ phỏng vấn, nhớ báo cho các ACE cùng vui với nhé
Hi Cuongden,
Nếu bây giờ mà NBL (cha/mẹ) thi đậu Quốc tịch Us -> bổ túc -> hồ sơ của bạn chuyển sang F1 -> bạn sẽ nhận thư mời PV ngay mà chẳng cần chờ lịch VB diện F2B "đột phá".

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

hannah

Thành viên mới

catandpuppy oi ko có gì phải lo lang het , ban làm lai ds 230 moi la xong thoi . Khi di pv phải có ds 230 do . minh cung f2a pd 3/9/2009 hy vong sẽ duoc PV vao t4 này chúc tất cả mọi nguoi sẽ co nhieu niem vui trong thang tới nay .

lê nguyễn

Thành viên mới

Các bạn F2a ơi visa tháng này tăng 6 tuần lun mình mừng quá nhưng chưa vượt tới mức mình dự đoán huuuu we sệ.:2: .
huuuu Trời ơi chừng nào mới tới lượt mình được nhận thư mời đây lo wa hà.,thấy ai cũng nhanh wa mà sao mình chậm thế này buồn ghê .có ai cùng cảnh ngộ như mình không hoặc có ai là ngày pd là tháng 12 không nhỉ chia sẽ tâm sự để đỡ buồn và lo nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.