[Hồ sơ F4] Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

Trannhatnam

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Có lịch visa rồi nhé tăng 3 tuần các bạn ơi

hanteniki

Thành viên mới

Xin chào anh/chị Ban Quản Trị diễn đàn Xuatnhapcanh.com.
Hồ sơ F4 2002 của em đã có thư mời phỏng vấn vào ngày 02/10/2014. Nhưng trong quá trình kiểm tra DS 260 em phát hiện có 1 số chỗ sai xót cụ thể như sau :
Phần :personal, Address, and Phone Information :
cụ thể ở 2 mục
Present Address: (Thông tin em điền là : 203,HOA THANH, TAN HOA, TAN PHU, HCM.)
(Thông tin đúng là : 203 TAN HOA, HOA THANH, TAN PHU, HCM)

U.S. Address: ( Thông tin em điền là : 110 N.SPRINGFIELD RD..........................)
( Thông tin đúng là : 101 N.SPRINGFIELD RD............)

Phần : Petitioner Information
Cụ thể ở mục :
Petitioner Address:
( Thông tin em điền là : 110 N.SPRINGFIELD RD..........................)
Nguyên nhân là thông tin của Petitioner em copy từ checklist xuống, nên trong thư mời phỏng vấn địa chỉ trên thư mời cũng ghi là 110........... Nên dẫn đến sai 1 loạt .(Gia đình em đi kèm theo trong đơn là 4 người , nên sai cả 4 đơn DS260 ở các phần như nhau
Em có tìm hướng dẫn trên các diễn đàn nhưng các anh chị đều nói rằng khi đi phỏng vấn mình trình bày với nhân viên lãnh sự quán họ sẽ mở DS 260 ra cho mình sửa, nhưng em không biết tí gì về tiếng Anh thì làm sao mà điền vào được, mẫu đơn này em nhờ người quen điền giúp.
Em có thấy mẫu đơn trên trang web của Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ tại TP.HCM nhưng em không biết điền như thế nào
Mong Ban Quản Trị hướng dẫn em cách để điều chỉnh lại thông tin . Xin chân thành cảm ơn diễn đàn xuatnhapcanh.com , chúc diễn đàn ngày càng đông !

Thomas Thiện

Thành viên mới

Gia đình mình ngày 15 tháng 1 năm 2002 đả đc giấy mời pv ngày 10 tháng 10 nhg mấy đứa cháu khg có tên trong giấy mời đang khiếu nại cspa
Khiếu nại xong, thành công lên thông báo cho mọi người với nhé...
có số sdt liên lạc or email để tiện hỏi thăm luôn nha.. hì hì .. !
chúc mọi việc suôn sẻ

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Xin chào anh/chị Ban Quản Trị diễn đàn Xuatnhapcanh.com.
Hồ sơ F4 2002 của em đã có thư mời phỏng vấn vào ngày 02/10/2014. Nhưng trong quá trình kiểm tra DS 260 em phát hiện có 1 số chỗ sai xót cụ thể như sau :
Phần :personal, Address, and Phone Information :
cụ thể ở 2 mục
Present Address: (Thông tin em điền là : 203,HOA THANH, TAN HOA, TAN PHU, HCM.)
(Thông tin đúng là : 203 TAN HOA, HOA THANH, TAN PHU, HCM)

U.S. Address: ( Thông tin em điền là : 110 N.SPRINGFIELD RD..........................)

Phần : Petitioner Information
Cụ thể ở mục :
Petitioner Address:
( Thông tin em điền là : 110 N.SPRINGFIELD RD..........................)
Nguyên nhân là thông tin của Petitioner em copy từ checklist xuống, nên trong thư mời phỏng vấn địa chỉ trên thư mời cũng ghi là 110........... Nên dẫn đến sai 1 loạt .(Gia đình em đi kèm theo trong đơn là 4 người , nên sai cả 4 đơn DS260 ở các phần như nhau
Em có tìm hướng dẫn trên các diễn đàn nhưng các anh chị đều nói rằng khi đi phỏng vấn mình trình bày với nhân viên lãnh sự quán họ sẽ mở DS 260 ra cho mình sửa, nhưng em không biết tí gì về tiếng Anh thì làm sao mà điền vào được, mẫu đơn này em nhờ người quen điền giúp.
Em có thấy mẫu đơn trên trang web của Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ tại TP.HCM nhưng em không biết điền như thế nào
Mong Ban Quản Trị hướng dẫn em cách để điều chỉnh lại thông tin . Xin chân thành cảm ơn diễn đàn xuatnhapcanh.com , chúc diễn đàn ngày càng đông !
Nhân viên LS quán PV bằng tiếng việt mà bạn. Bạn in DS260 ra và khoanh tròn các chỗ sai để nhờ họ sửa là xong, ko cần viết thư xin điều chỉnh đâu

anhne

Thành viên tích cực

Mình đã khiếu nại thành công cho ba đứa cháu bây h chỉ chờ ngày 10 tháng 10 phỏng vấn cho 1 gd và ngày 16 tháng 10 thêm 1 GĐ nữa

anhne

Thành viên tích cực

Chờ 3-2 tuần trước ngày pv gởi email tới lsq kèm theo giấy mời pv , khai sinh của đứa bé , giấy i797, giấy biên nhận đóng tiền nếu đã đóng , giấy tính tuổi, luật cspa là đc

vuthangsi

Ban điều hành

Chờ 3-2 tuần trước ngày pv gởi email tới lsq kèm theo giấy mời pv , khai sinh của đứa bé , giấy i797, giấy biên nhận đóng tiền nếu đã đóng , giấy tính tuổi, luật cspa là đc

Điền đơn khiếu nại CSPA ở đây

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

chỉ scan vào đây 3 chứng từ

1 Khai sanh

2 Thư mời phỏng vấn .

hoặc Giấy Chấp Thuận (I-797/I-797C/I-171)giấy này nếu có mang theo , không có thì thôi .

3 hộ chiếu của đương đơn chính của hồ sơ này .

*Lệ phí không hoàn lại 325 đô la Mỹ sẽ trả tại Lãnh sự (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC)

giấy tính tuổi, luật cspa là đc
KHÔNG CÓ MANG NHỮNG GIẤY TỜ NÀY .
CÓ ĐỦ TUỔI CSPA HAY KHÔNG, SẼ DO LSQ HOA KỲ XEM XÉT TÍNH .

anhne

Thành viên tích cực

Đó là những gì mình đã làm

anan1411

Thành viên mới

Chào mọi người, sau bao nhiêu năm chờ đợi cuối cùng em cũng có thư mời PV vào ngày 21.11.2014
PD của em là 30.1.2002 , trời ơi mừng ơi là mừng :20:

Chúc anh chị em nhà mình sớm nhận đc thư mời nhé..!

Ngày 21/11/2014 đó thì lịch visa vượt mấy ngày so với PD 30/1/2002 của bạn vậy ?

titihongngoai

Thành viên mới
bảo lãnh F4

Chào các anh chị, cô bảo lãnh ba em vào năm 2005 nhưng đên năm 2010 ba em mât, khi ngươi chinh đươc bảo lãnh trên 5 năm hay bằng 5 năm thì ba em mât đi cũng 5 năm, vây có thể đi mỹ đươc đúng ko ah, và mỹ cũng sẽ xem xet lại sư khoang nhương vê hô so này đung ko ah, vây em co đươc đi mỹ ko

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bảo lãnh F4

Chào các anh chị, cô bảo lãnh ba em vào năm 2005 nhưng đến năm 2010 ba em mât, khi người chính được bảo lãnh trên 5 năm hay bằng 5 năm thì ba em mất đi cũng 5 năm, vậy có thể đi mỹ được đúng ko ah, và Mỹ cũng sẽ xem xét lại sư khoang nhượng vê hồ so này đúng ko ah, vậy em có được đi Mỹ ko.
Câu hỏi của bạn đã được trả lời ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21763-Hồ-sơ-F4-titihongngoai

Thomas Thiện

Thành viên mới

Điền đơn khiếu nại CSPA ở đây

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

chỉ scan vào đây 3 chứng từ

1 Khai sanh

2 Thư mời phỏng vấn .

hoặc Giấy Chấp Thuận (I-797/I-797C/I-171)giấy này nếu có mang theo , không có thì thôi .

3 hộ chiếu của đương đơn chính của hồ sơ này .

*Lệ phí không hoàn lại 325 đô la Mỹ sẽ trả tại Lãnh sự (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC)

KHÔNG CÓ MANG NHỮNG GIẤY TỜ NÀY .
CÓ ĐỦ TUỔI CSPA HAY KHÔNG, SẼ DO LSQ HOA KỲ XEM XÉT TÍNH .

Xin chào anh,thấy a có hướng dẫn các điền đơn khiếu kiện CSPA.
Nhưng link trên toàn tiếng anh và nhiều từ không hiểu lắm, a có thể hướng dẫn cụ thể hơn bằng tiếng việt dc ko anh??
và e có nghe nói phải chuẩn bị hồ sơ bảo trợ cho người khiếu kiện nữa hả anh ??
Vì sắp tới ngày visa, nhưng e và đứa e ko có trong danh sách đóng tiền visa ko có nên hơi lo lắng..
cảm ơn anh !!

tientraochaomuc

Thành viên tích cực
Nhà mình PV ngày 27/03/2015 mình đã gửi mail cho LSQ vào ngày 13/03/2015 khiếu nại CSPA cho 1 thành viên trong gia đình nhưng đến nay vẫn chưa nhận được thư trả lời.

Phải làm gì đây hay là đợi đến ngày PV kiện luôn các anh chị tư vấn giúp?

Status
Không mở trả lời sau này.