[Hồ sơ F4] Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F4 Completed & có thư mời PV

Hôm nay 6/9 mình đi PV
Cả nhà khởi hành lúc 6h30, háo hức xen lẫn hồi hộp.Mọi việc diễn ra suông sẻ nhưng :20::20::20: GD mình vẫn bị nhận giấy xanh:confused::confused::confused:. Là sao??? hu hu buồn quá!
NHưng mà trong tờ giấy xanh ấy có nhiều câu, mà câu cuối cùng nguyên văn như thế này:
....<<***Hồ sơ của quý vị đã được chấp thuân.Tuy nhiên số lượng loại thị thực của quý vị hiện không còn. Chúng tôi sẽ liên lạc với quý vị khi có thị thực. moi thắc mắc.....>>
Có ai PV rồi có giấy xanh nội dung giống mình ko? Vậy ko biết chừng nào mới có visa nữa? Rầu quá, mình dự định PV xong 2 tuần sau là bay liền bây giờ nhiều việc phải lỡ dở rùi.
Diên F4 họ chẳng hỏi gì nhiều, nếu có những hình ảnh cũ, càng cũ càng tốt liên quan đến người bảo lãnh,nhất là có sổ GĐ Công Giáo (ng có đạo) là good liền.Còn hồ sơ các bạn nhớ để bản chính của mọi người riêng 1 tệp, photo riêng 1 tệp nha.
Vậy là nhà bạn đã đợi được 11 năm 5 tháng mới được PV, mà bây giờ còn phải nhận giấy xanh, đúng là nản quá bạn ạ, mình F4-2002 nè, 2000 còn ì ạch kiểu này thì biết khi nào mới đến 2002???

oliole

Thành viên tích cực

cho mình tham gia với nha đại gia đình F4
mình F4 2002. PD:28.5.2002, completed:8.3.2011 ( ngày đẹp ):24::24:,, đang trong tình trạng chờ và đợi.....:2::2::2: mong visa trở về móc cũ :6::6::6:.. lam wen nha mý bạn

saoxanh00

Thành viên mới

Hi Everybody,

Cho mình tham gia hội với nhé.

Hồ sơ của mình là HCM2003566005, P.O là 03Jul. 2002
Completed ngày 31. Aug. 2011. Bây giờ ngồi đợi chờ visa thôi. Không biết có phải đợi lâu không mấy bạn? Chắc hơn 1 năm sau nữa hả?:2:

suoi xanh

Thành viên tích cực

Hom qua 23/9/2011 minh đã nhận giấy hồng hẹn 30/9 lấy visa. Vậy là các bạn T4 của F4 sắp có visa hết đó. mừng quá trời luôn ,các bạn có ngày ưu tiên T4 chuẩn bị đi nha:21::21::21:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Hom qua 23/9/2011 minh đã nhận giấy hồng hẹn 30/9 lấy visa. Vậy là các bạn T4 của F4 sắp có visa hết đó. mừng quá trời luôn ,các bạn có ngày ưu tiên T4 chuẩn bị đi nha:21::21::21:
Chúc mừng suoi xanh nha:41::41::41:chúc bạn gặp nhiều may mắn trên quê hương thứ hai của mình,:113:........

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào suoi xanh,

Chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng.

Bạn vui lòng chia sẽ với anh chị em trên diễn đàn về những câu hỏi phỏng vấn của bạn, để mình bổ sung thêm bản tư liệu cho những người đi sau diện F4, vì mình không biết những câu hỏi đó có giống như là những câu hỏi trong bài tư liệu mà mình đã gởi cho bạn không?

Thân mến,

Ngọc:1:+

suoi xanh

Thành viên tích cực

Chào suoi xanh,

Chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng.

Bạn vui lòng chia sẽ với anh chị em trên diễn đàn về những câu hỏi phỏng vấn của bạn, để mình bổ sung thêm bản tư liệu cho những người đi sau diện F4, vì mình không biết những câu hỏi đó có giống như là những câu hỏi trong bài tư liệu mà mình đã gởi cho bạn không?

Thân mến,

Chào chị Ngọchappy & ACE trên DĐ .Khi đi PV chuẩn bị đầy đủ bằng chứng về mối quan hệ với người bảo lãnh (hình ảnh chụp chung hồi nhỏ, hộ khẩu photo cũ có tên người bảo lãnh, CMND và nhất là sổ gia đình công giáo). mình đã đưa hết cho họ dù họ chưa hỏi tới. Họ xem xong chẳng hỏi mình lấy một câu, viên lãnh sự trẻ măng, rất là lẹp giai cười toe toét nói 1 tràng tiếng anh, đại khái là OK & nói sẽ liên lạc ngay khi có visa. Sự thể mọi việc nà như thế , em xin tường trình để cô bác anh chị biết mà yên lòng.
Chúc gđ F4 : Lịch visa tăng ít là 5,6 tháng, PV ùn ùn, Rinh giấy hồng ào ào về KHÈ các F khác chơi:10::10: thì thầm thôi kẻo em bị quoánh hội đồng chạy hỏng kịp nhoa:32::32::32:

johnny90

Thành viên mới

diễn đàn làm ơn check dùm mình hồ sơ hcm2002594035 hoàn tất chưa ,thanks diễn đàn nhìu :6:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào suoi xanh,

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin này.

Thân mến,

cuti

Thành viên tích cực

Chào chị Ngọchappy & ACE trên DĐ .Khi đi PV chuẩn bị đầy đủ bằng chứng về mối quan hệ với người bảo lãnh (hình ảnh chụp chung hồi nhỏ, hộ khẩu photo cũ có tên người bảo lãnh, CMND và nhất là sổ gia đình công giáo). mình đã đưa hết cho họ dù họ chưa hỏi tới. Họ xem xong chẳng hỏi mình lấy một câu, viên lãnh sự trẻ măng, rất là lẹp giai cười toe toét nói 1 tràng tiếng anh, đại khái là OK & nói sẽ liên lạc ngay khi có visa. Sự thể mọi việc nà như thế , em xin tường trình để cô bác anh chị biết mà yên lòng.
Chúc gđ F4 : Lịch visa tăng ít là 5,6 tháng, PV ùn ùn, Rinh giấy hồng ào ào về KHÈ các F khác chơi:10::10: thì thầm thôi kẻo em bị quoánh hội đồng chạy hỏng kịp nhoa:32::32::32:
Bạn suoi xanh cho mình hỏi là cái hộ khẩu cũ có tên gia đình mình đã bị thay đổi đến mấy lần rồi mất tiêu hết rồi thì làm sao có để mà đưa cho họ, mình chỉ còn hình ảnh cũ của gia đình mình mà thôi, bạn cho mình hỏi là vụ cái hộ khẩu cũ là nhân viên sứ quán họ đòi hỏi gia đình bạn phải chưng ra hay gia đình bạn tự đưa ra hả bạn?

Ryando

Thành viên mới

Xin chào mọi người !
Cho em hỏi hồ sơ của em có :
case number : HCM2005727106
ngày ưu tiên: 23/1/2002
ngày mở hồ sơ: 16/2/2011
Khi nào thì em mới nhận được lịch phòng vấn em đã đóng tiền đầy đủ nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn

Dungphuquoc

Photographer XNC

Xin chào mọi người !
Cho em hỏi hồ sơ của em có :
case number : HCM2005727106
ngày ưu tiên: 23/1/2002
ngày mở hồ sơ: 16/2/2011
Khi nào thì em mới nhận được lịch phòng vấn em đã đóng tiền đầy đủ nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn

Hi Ryando!

Hồ sơ F4 hiện nay đang giải quyết tới 15/06/2000. Ngày ưu tiên của bạn, theo dự đoán, nếu hồ sơ vẫn tăng đều như hiện nay, thì khoảng trên hoặc dưới một năm rưởi nữa bạn mới rời khỏi VN. Bạn ráng vào diễn đàn theo dõi lịch visa hằng tháng nhé.

small_tiger

Thành viên mới

gia đình cọp con và chú của cọp cũng đã phỏng vấn thành công và sẽ lên lấy visa ngày 17.10. dự định sẽ bay qua mĩ ngày 30.10 hoặc 5.11 :1:

oliole

Thành viên tích cực

gia đình cọp con và chú của cọp cũng đã phỏng vấn thành công và sẽ lên lấy visa ngày 17.10. dự định sẽ bay qua mĩ ngày 30.10 hoặc 5.11 :1:
hihi thấy bạn mà mình nôn quá..cho mình hỏi từ khi hs nhà bạn completed đến pv thời gian bao lâu ??:6:

toanle

Thành viên mới

Cho em hỏi anh chị trong diễn đàn xem hs dùm em:
Name of visa applicant: THU HANG THI NGUYEN
case Number: HCM2005671088
Ngày ưu tiên : 21-06-2000
diện f4
vậy chừng nào Khám sức khỏe và phỏng vấn . Em chân thành cảm ơn

phongtrương

Thành viên mới

diện f4
chào bạn!! hồ sơ nhà bạn chắc chắn khoãng 25/11-5/12/2011 là có thư mời phỏng vấn,ráng check mail thường xuyên nha bạn !! vì hiện tại NVC đang giải quyết F4 15/6/2000 . Chúc bạn may mắn:1::1::1::1:

eotidi

Thành viên tích cực

diện f4
Hi toanle,
Anh Thành đã check và trả lời bạn ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=12651

Sau khi có thư mời PV, bạn in ra đi chích ngừa và khám sức khoẻ nhé.

truonghai601

Thành viên mới

Chào mọi người .
Mình cũng xin đăng kí 1 chân trong đây. Hồ sơ mình F4-2000. PD : 17/6 . Completed : 10/11/2010. Hy vọng sẽ có thư pv trong tháng này.
Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ hen .

khahan87

Thành viên mới

Xin chào ban điều hành và các anh chị! Em là thành viên mới, xin các anh chị giúp dùm em!
Ngày ưu tiên là : 15/06/2000
Diện f4
Hồ sơ nhà em đã complete rồi,nhưng đến nay vẫn chưa có thông tin gì.
Vậy khi nào nhà em có thư phỏng vấn? em xin cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.