[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

thuychaudp

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

woa, sao của c ngắn vậy..e thấy nhiều người bị hỏi nhiều lắm..e là diện cr1,cr2 luôn..cũng lo nhiều lắm..thấy chị đi phỏng vấn mà nhẹ nhàng quá,mong sau đến e cũng vậy hjhj
chij tự xếp hồ sơ luôn hả chị..chị ơi chia sẽ cho e chút về cách xếp hồ sơ để lúc sơ vấn ko bị la nha..mình chia mấy foder rui bộ bảo trợ tài chính thì để riêng hay chung với foder nào? và bộ bảo trợ tài chính thì bao gồm giấy tờ gì cho đầy đủ..hjhj để e có thể chuẩn bị thật kĩ c ah..:1: vợ chồng e tự làm nên nhiều cái lo:confused:
Chào bạn!

Hồ sơ của nhà mình cũng là Cr1, Cr2.
Mình cũng mới PV hôm đầu tháng 5 và được cấp visa rồi.
Bạn đừng quá lo lắng, cứ chuẩn bị kĩ lưỡng là mọi việc xong xuôi.
Có gì bạn cứ nhắn cho mình trên đây, biết được gì mình sẽ chia sẻ đó, nhà mình cũng tự làm hồ sơ không đi thuê luật sư.

hoanghon062

Thành viên tích cực

Chào bạn!

Hồ sơ của nhà mình cũng là Cr1, Cr2.
Mình cũng mới PV hôm đầu tháng 5 và được cấp visa rồi.
Bạn đừng quá lo lắng, cứ chuẩn bị kĩ lưỡng là mọi việc xong xuôi.
Có gì bạn cứ nhắn cho mình trên đây, biết được gì mình sẽ chia sẻ đó, nhà mình cũng tự làm hồ sơ không đi thuê luật sư.
hjhj cám ơn bạn nha,mjh cũng lo vì vợ chồng mình đều tự làm..có gì thì bạn kết bạn với mình qua fb:Elvie Thanh ( có hình 2 mẹ con mình)
ko thì nick yahoo: hoanghon_062
mail của mình: hoanghon062@gmail.com để mình dễ kiên lạc,mong bạn có thể chia sẽ xíu kinh nghiệm với mình hjhj

hoanghon062

Thành viên tích cực

hjhj cám ơn bạn nha,mjh cũng lo vì vợ chồng mình đều tự làm..có gì thì bạn kết bạn với mình qua fb:Elvie Thanh ( có hình 2 mẹ con mình)
ko thì nick yahoo: hoanghon_062
mail của mình: hoanghon062@gmail.com để mình dễ kiên lạc,mong bạn có thể chia sẽ xíu kinh nghiệm với mình hjhj
bạn ơi có thể cho mình nick chat hay fb được không?? để mình dễ nói chuyện hơn..thấy bạn cũng cr1,cr2 giống mình nên mình mưng lắm..có thể được biết thêm kinh nghiệm từ bạn

thp_trang

Thành viên mới

Cám ơn chị PhuongChau đã trả lời giúp em, chúc chị sức khỏe nhé.
PhuongChau ơi, diện CR2 là diện gì vậy bạn? Mình diện CR1, complete ngày 5/5 vừa rồi, cũng đang đợi phỏng vấn. Sốt ruột quá chừng.

hoanghon062

Thành viên tích cực
PhuongChau ơi, diện CR2 là diện gì vậy bạn? Mình diện CR1, complete ngày 5/5 vừa rồi, cũng đang đợi phỏng vấn. Sốt ruột quá chừng.
IR-1/CR-1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ.

Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú).
Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.

- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Có ai biết cách check visa đã in ra hoặc chưa in xin làm ơn chỉ giúp mình được không? Mình cám ơn rất nhiều.

vplove

Thành viên mới

Bạn phải chọn địa chỉ giao nhận để nhận lại hộ chiếu trước khi lên lịch hẹn phỏng vấn visa.

Khi bạn chọn địa chỉ nhận giấy tờ, đảm bảo có Số Hồ sơ Định cư hiển thị trên thư thông báo của Đại sứ quán hoặc Lãnh sự quán Hoa Kỳ.

Nếu đơn xin visa của bạn được chấp thuận, Bưu điện Việt Nam sẽ gửi lại hộ chiếu và visa đến địa chỉ giao nhận mà bạn chọn khi lên lịch phỏng vấn.

Hộ chiếu của bạn sẽ chỉ được gửi tới địa chỉ bạn nêu khi bạn đã lên lịch phỏng vấn xin visa. Bạn không mất thêm lệ phí liên quan đến dịch vụ này.

Để đăng ký địa chỉ nhận lại giấy tờ trực tuyến, vào đây.

https://cgifederal.secure.force.com/?language=Vietnamese&country=Vietnam

P/S Dân tỉnh lẽ , gọi nôm na là HAI LUÁ thì đăng ký địa chỉ nhận visa trước ngày phỏng vấn cho lành .

Chào anh vuthangsi
Hồ sơ của em complete 7/4/2015 cho em hỏi bao lâu thì em nhận được thư mời pv?
Em cảm ơn anh đã đọc thư.

vplove

Thành viên mới
Mình complete ngày 22/4, và hiện giờ đang đợi thư phỏng vấn. Mình hi vọng, sẽ có lịch phỏng vấn trong tháng 7 này. Ai có hồ sơ complete trong tháng 4 này, thì cùng đợi nhé.
ntranvy có thư mời pv chưa b? Ban co fb k?

vplove

Thành viên mới

Vẫn chưa có bạn ơi, mình hi vọng tuần này sẽ có. bạn search fb Vy Tran Nguyen nhé, hình 2 vc mình chụp hình cưới :)
Bạn có gọi dt cho NVC k vay? Mong rằng trong tuần sẽ có ha b

thp_trang

Thành viên mới

Các bạn ơi, hồ sơ của mình completed ngày 01/05 vưa rồi, gần 1 tháng rồi vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn. Các bạn có đoán được mình khoảng bao lâu nữa mới có thư không vậy? Cảm ơn rất nhiều ạ

ntranvy

Thành viên mới

Bạn có gọi dt cho NVC k vay? Mong rằng trong tuần sẽ có ha b
vplove ơi, bạn nhận được thư phỏng vấn chưa. Mình chưa gọi được cho NVC, busy line suốt ah. ox mình có mail cho nvc luôn, nhưng vẫn chưa nhận được hồi âm. Bạn có tin gì, thì hồi âm cho mình nhé.

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

vplove ơi, bạn nhận được thư phỏng vấn chưa. Mình chưa gọi được cho NVC, busy line suốt ah. ox mình có mail cho nvc luôn, nhưng vẫn chưa nhận được hồi âm. Bạn có tin gì, thì hồi âm cho mình nhé.
Hs mình cũng complete ngày 8.5.15, cũng gần 1 tháng rồi, hy vọng tháng 6 sẽ nhận dc thư pv

ntranvy

Thành viên mới

Hs mình cũng complete ngày 8.5.15, cũng gần 1 tháng rồi, hy vọng tháng 6 sẽ nhận dc thư pv
sáng nay mình đã gọi cho NVC, họ nói mình vẫn chưa có lịch phỏng vấn...chờ đợi tiếp thôi :20:

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

sáng nay mình đã gọi cho NVC, họ nói mình vẫn chưa có lịch phỏng vấn...chờ đợi tiếp thôi :20:
Hs bạn complete ngày mấy vậy natranvy?

B

Bao Pham

Guest

tôi complete 28/3/15, chưa có thư mời,có ai giống tôi không, lo quá các bạn.

Last edited by a moderator:

vplove

Thành viên mới

Mình cũng chưa nhận được thư mời pv nua ntranvy oi, ox minh cũng goi NVC mà k ai nghe máy. Còn vụ gửi mail thi chẳng thấy họ hồi âm. Mình cũng đang ngóng thưpv ne.....

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Chào cả nhà die64n đàn XNC. MÌnh đã qua U.S đươc 1 tuần . Mình xin chân thành cám ơn tất cả mọi người đã tư vấn cho mình trong thời gian qua , đặc biệt là anh VuthangSi cũng như 2 người đã inbox mình trả lời những thắc mắc để mình hoàn thành hồ sơ tốt hơn. Mình chúc tất cả ACE luôn suôn sẻ trong tiến trình hồ sơ của tất cả ACE nhé :6:

Status
Không mở trả lời sau này.