[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tramruby18

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Hồ sơ mình complete ngày 22/12/2014
Vừa nhận được thư PV ngày 30/3/2015 . Có anh chị nào pv chung ngày với minh chia sẻ kinh nghiệm nhé . Chúc moi nguoi nhanh nhận được thư .

teexee

Thành viên tích cực
Vừa nhận được thư PV ngày 30/3/2015 . Có anh chị nào pv chung ngày với minh chia sẻ kinh nghiệm nhé . Chúc moi nguoi nhanh nhận được thư .
Chúc mừng Bạn tramruby18 nhé..mong sớm được thư pv như Bạn..

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

bạn ơi cho mình hỏi xíu. mình theo dõi trên này thấy nvc gửi thư phóng vấn từ ngày 1 đến 6 mỗi tháng . của bạn là gửi bữa giờ bạn mới check mail hay là hôm qua nvc mới gửi vậy bạn?

mcroy

Thành viên mới

Mình có nhận được email báo ngày pv là ngày 26/03/2015 nhưng chưa nhận được package của LSQ qua đường bưu điện để đi khám sức khỏe và chích ngừa.

Bạn tramruby18 đã nhận được và đi khám sức khỏe chưa?

Btw, xin chúc mừng bạn.

tramruby18

Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi xíu. mình theo dõi trên này thấy nvc gửi thư phóng vấn từ ngày 1 đến 6 mỗi tháng . của bạn là gửi bữa giờ bạn mới check mail hay là hôm qua nvc mới gửi vậy bạn?

mình nhận mail đúng vào ngày 23 luôn bạn . Mình chẹck mail mõi ngày nên mail vừa tới la mình nhận được liền . Tuy nhiên tr chưa nhận được thư của lsq qua đường bưu điện ! vì từ lúc pd hồ sơ đến giò mình đổi 2 dc mới !

tramruby18

Thành viên mới

Mình có nhận được email báo ngày pv là ngày 26/03/2015 nhưng chưa nhận được package của LSQ qua đường bưu điện để đi khám sức khỏe và chích ngừa.

Bạn tramruby18 đã nhận được và đi khám sức khỏe chưa?

Btw, xin chúc mừng bạn.
Trâm vẫn chưa nhận được thư qua dc chỉ nhận được qua mail thôi bạn . Tr định call lên IOM dăng ký KSK . B pv trước mình 4 ngày hihi . Chúc bạn getpink nhé :) khi nào b KSK

tramruby18

Thành viên mới

Chúc mừng Bạn tramruby18 nhé..mong sớm được thư pv như Bạn..
HS bạn cp ngày nào rồi bạn . Mình có ng chị cũng cp gần ngày với mình nhưng vẫn chưa nhận được ngày PV ? B có call lên NVC thư chưa . Hôm trước ox mình call thì 2 ngày sau nhận được mail PV đó bạn . B thử call xem sao nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

mình nhận mail đúng vào ngày 23 luôn bạn . Mình chẹck mail mõi ngày nên mail vừa tới la mình nhận được liền . Tuy nhiên tr chưa nhận được thư của lsq qua đường bưu điện ! vì từ lúc pd hồ sơ đến giò mình đổi 2 dc mới !

Oh vậy hả. vậy thì mình cũng hy vọng có lịch trong tháng 3 tới. theo như mình đọc trên diễn đàn thì họ không có gửi thư về cho mình đâu bạn, mà bạn in cái email đó ra và cầm đi khám sức khoẻ và phóng vấn đó bạn. chúc bạn phóng vấn thành công nhé. có gi chia sẻ kinh nghiem cho những người đi sau :1:

teexee

Thành viên tích cực

HS bạn cp ngày nào rồi bạn . Mình có ng chị cũng cp gần ngày với mình nhưng vẫn chưa nhận được ngày PV ? B có call lên NVC thư chưa . Hôm trước ox mình call thì 2 ngày sau nhận được mail PV đó bạn . B thử call xem sao nhé
cám ơn Bạn Tram.. AX mình sẽ alo hỏi..hs phỏng vấn Bạn tự sắp xếp theo hướng trên XNC..hay Bạn nhờ sắp xếp..Chúc Bạn pv pink nhé.

tramruby18

Thành viên mới

Oh vậy hả. vậy thì mình cũng hy vọng có lịch trong tháng 3 tới. theo như mình đọc trên diễn đàn thì họ không có gửi thư về cho mình đâu bạn, mà bạn in cái email đó ra và cầm đi khám sức khoẻ và phóng vấn đó bạn. chúc bạn phóng vấn thành công nhé. có gi chia sẻ kinh nghiem cho những người đi sau :1:[/QUOTE

cám ơn bạn nha !đúng rồi bạn NVC bây giơ chỉ gửi mail . Minh book hẹn ksk rồi b vào chiều thứ 5 và họ cũng nói là in thư ra là được rồi ko cần đợi thư tay . Sáng chít ngừa trước và trưa 1h qua đó . Mình đang lo ko biết Khi pv họ có đồi thuế của 2014 ko nè ???

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Oh vậy hả. vậy thì mình cũng hy vọng có lịch trong tháng 3 tới. theo như mình đọc trên diễn đàn thì họ không có gửi thư về cho mình đâu bạn, mà bạn in cái email đó ra và cầm đi khám sức khoẻ và phóng vấn đó bạn. chúc bạn phóng vấn thành công nhé. có gi chia sẻ kinh nghiem cho những người đi sau :1:[/QUOTE

cám ơn bạn nha !đúng rồi bạn NVC bây giơ chỉ gửi mail . Minh book hẹn ksk rồi b vào chiều thứ 5 và họ cũng nói là in thư ra là được rồi ko cần đợi thư tay . Sáng chít ngừa trước và trưa 1h qua đó . Mình đang lo ko biết Khi pv họ có đồi thuế của 2014 ko nè ???

Nếu bạn phóng vấn trước ngày 15/4 thì không cần thuế 2014, nhưng nếu bạn có thì đem theo cũng ok đó bạn thà thừa còn hơn thiếu. thuế 2014 thì thấy chồng mình khai lúc đầu tháng còn không biết chồng bạn thì sao. nếu có thì scan gửi cho bạn in ra hoặc gửi về mang theo lúc phóng vấn cho yên tâm

teexee

Thành viên tích cực

HS bạn cp ngày nào rồi bạn . Mình có ng chị cũng cp gần ngày với mình nhưng vẫn chưa nhận được ngày PV ? B có call lên NVC thư chưa . Hôm trước ox mình call thì 2 ngày sau nhận được mail PV đó bạn . B thử call xem sao nhé[/QUOTE

hihi tramruby18..hs mình complete roi..đang đợi thư pv..tram sắp xếp hs xong chưa? Chúc tram pv pink nhé

teexee

Thành viên tích cực

HS bạn cp ngày nào rồi bạn . Mình có ng chị cũng cp gần ngày với mình nhưng vẫn chưa nhận được ngày PV ? B có call lên NVC thư chưa . Hôm trước ox mình call thì 2 ngày sau nhận được mail PV đó bạn . B thử call xem sao nhé[/QUOTE

hihi tramruby18..hs mình complete roi..đang đợi thư pv..tram sắp xếp hs xong chưa? Chúc tram pv pink nhé
có Bạn nào diện cr1 đang đợi thư pv..xin chia sẻ kinh nghiệm vơi mình..mình cần chuẩn bị gì tiếp theo..thân chúc các bạn sớm đoàn tựu cùng gia đình.

motdoiyeuanh

Thành viên mới

có Bạn nào diện cr1 đang đợi thư pv..xin chia sẻ kinh nghiệm vơi mình..mình cần chuẩn bị gì tiếp theo..thân chúc các bạn sớm đoàn tựu cùng gia đình.

mình cũng diện cr1 nè bạn . Hồ sơ bạn complete ngày nào mình complete 27/2 cũng đang đợi thư phóng vấn

teexee

Thành viên tích cực

mình cũng diện cr1 nè bạn . Hồ sơ bạn complete ngày nào mình complete 27/2 cũng đang đợi thư phóng vấn
chào Bạn..hs mình complete 20/3..Bạn sẽ có thư pv trước mình..có gì thông báo mình mừng Bạn nhé..

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mình complete 12/2 chưa có thư phóng vấn :2:. hy vọng trong tháng 4 này

teexee

Thành viên tích cực

mong mỗi chung ta sớm được thư pv và pv pink nhé

P

Pham,Quyen

Guest
Chao ca nha,
Hom nay minh moi pv xong get pink. Xin chia se kinh nghiem pv nhu sau:

Sang 7.30 xep hang vao cong, tren tay cam passport, thu moi pv co dau kham suc khoe va 1 tam anh 5x5 cm. Sau khi vao cong do dac mang theo se qua kiem tra x ray va dien thoai gui tai quay. Xep hang vao lay dau van tay va so thu tu pv.

Minh duoc goi vao o so 12, chi pv nguoi viet so van mot so cau hoi nhu sau:
1. Ai bao lanh anh?
2. Hai nguoi ket hon lan thu may?
3. Hai nguoi co con chung chua?
4. Vay nguoi con gai di kem a la con cua nguoi vo truoc?
5. Anh co di dau ra khoi viet nam chua?
6. Anh co o nuoc ngoai qua 1 nam khong?
7. Anh co vao Dang khong?
8. Vo anh co vao pv chung voi khong? Vo minh ve pv chung voi minh.
9. Anh co giay khai thue 2014 khong? Minh co va nop vao.

Sau do dua day du ho so vao va ra ngoi ghe cho pv chinh thuc.

Cho den gan 11am thi minh duoc goi vao pv o o so 15. Anh my da den va mot nam tro ly nguoi viet pv minh.

1. Anh nguoi my hoi con gai 11 tuoi cua minh truoc: ai bao lanh con?
2. Sau do quay qua hoi minh: vo di my dien gi?
3. Quay qua hoi vo minh: di my nam nao? Ba hay me la nguoi my?
4. Hoi minh: Lam sao quen nhau? Quen bao lau thi hen ho?
5.Vo dang o dau? Lam nghe gi?
6. Cho xem hinh. Minh dem hinh cuoi va hinh moi lan di choi may nam truoc va hinh di thai lan moi nhat va ca xap hinh chup cac tin nhan qua viber va goi dien tango.
Anh nguoi my chi xem so qua hinh cuoi, lay tung hinh tin nhan qua viber xem rat ky va hoi: hai nguoi bat dau chat viber tu khi nao? Va moi lan ve vnam thi di dau choi?

Minh tra loi xong a vui ve ky vao 2 to giay hong. Anh tro ly nguoi viet thong bao giu lai 2 passport va dan ra dang ky ems de tra passport ve nha. Ca nha 3 nguoi qua vui mung say thank many times to officers.

Hom nay minh may man gap a nguoi my da den de chiu nen pv thanh cong. Cac ban hay tu tin va nhin thang vao nguoi pv khi tra loi nhe.

Minh momg rang ai pv deu duoc get pink.

mong mỗi chung ta sớm được thư pv và pv pink nhé

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chao ca nha,

Sang 7.30 xep hang vao cong, tren tay cam passport, thu moi pv co dau kham suc khoe va 1 tam anh 5x5 cm. Sau khi vao cong do dac mang theo se qua kiem tra x ray va dien thoai gui tai quay. Xep hang vao lay dau van tay va so thu tu pv.

1. Ai bao lanh anh?

Cho den gan 11am thi minh duoc goi vao pv o o so 15. Anh my da den va mot nam tro ly nguoi viet pv minh.

6. Cho xem hinh. Minh dem hinh cuoi va hinh moi lan di choi may nam truoc va hinh di thai lan moi nhat va ca xap hinh chup cac tin nhan qua viber va goi dien tango.
Anh nguoi my chi xem so qua hinh cuoi, lay tung hinh tin nhan qua viber xem rat ky va hoi: hai nguoi bat dau chat viber tu khi nao? Va moi lan ve vnam thi di dau choi?

Minh tra loi xong a vui ve ky vao 2 to giay hong. Anh tro ly nguoi viet thong bao giu lai 2 passport va dan ra dang ky ems de tra passport ve nha. Ca nha 3 nguoi qua vui mung say thank many times to officers.

Hom nay minh may man gap a nguoi my da den de chiu nen pv thanh cong. Cac ban hay tu tin va nhin thang vao nguoi pv khi tra loi nhe.

@Pham,Quyen

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ. Vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

teexee

Thành viên tích cực

Chao ca nha,

1. Ai bao lanh anh?

Chúc mừng Bạn Pham, Quyen được đoàn tựu cùng gia đình

Status
Không mở trả lời sau này.