Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Ðề: Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Chúc mừng cháu

Trường Syracuse cấp I-20 cho cháu và khoá học tiếng anh này bắt đầu từ July 01 đến August 10. Đến hôm nay cháu vẫn chưa có VISA và ngày học cuối cùng của khoá tiếng anh August 10 gần đến.
Summer semester thì học xắp xong rồi, cho nên cháu sẽ học khoá Fall bắt đầu nhập học vào 27/8. CÒn nhiều giờ mà, không cần gấp gáp đâu cháu. Cháu sẽ học ESOL level 200 hay lớp ESOL 211 (English composition for international student) ở Syracuse. Lớp này ở community college cũng có dạy mà. Có visa rồi học ESL ở đâu là tuỳ cháu.

Tien2012

Thành viên mới

em da gui bai roai sao ko ai tra loi the nhi?

@Tien2012

Câu hỏi của cháu không có ai trả lời đựoc, kể cả nhân viên lãnh sự đã phỏng vấn cháu. Tất cả mọi ngừoi trong bài này, ai cũng phải đợi. Chỉ có ngừoi đang giữ hồ sơ của cháu để kiểm chứng lại sẽ là người quyết định cấp visa cho cháu hay không.

Zoepham

Thành viên mới

Chào các bạn,

Chiều nay lúc 13:40, LSQ gọi điện cho mình và báo LSQ đã có quyết định cho trường hợp của mình. Và hẹn mình xuống đó từ 1pm đến 3pm các ngày làm việc trong tuần, vì nóng ruột quá nên mình xuống luôn chiều nay. Sau khi chờ đợi trong vòng khoảng 30 phút, mình đã được đồng ý cấp VISA và viên LS đã đưa cho mình tờ EMS rồi. Mình đã đậu và có VISA, khoảng 3 hoặc 4 ngày nữa VISA sẽ về đến cty rồi. Mừng quá đi mất. Như vậy đối với trường hợp của mình, mình đã chờ từ ngày May 03 đến August 01, tổng cộng 91 ngày.

Giờ mình đang hoàn thành thủ tục và mua vé để tuần sau lên đường rồi.
Chúc các bạn khác nhanh chóng có VISA nhé. Hãy kiên nhẫn và tin tưởng nhé.
Mình sẽ còn liên tục truy cập diễn đàn để được chia sẻ cùng các bạn chưa có VISA.
Xin chân thành cảm ơn diễn đàn và các bạn.
Chúc mừng bạn Tuananhvina nhé :), bữa giờ mình cũng hay lên 4rum để chờ tin vui từ các bạn khác, thấy bạn chờ lâu quá trời, hôm nay nghe tin này thật sự rất mừng cho bạn. Thứ 2 tuần sau mình cũng sẽ lên đường sang Mỹ. Chúc bạn may mắn và học tập thật tốt nhé :)

tuananhvina

Thành viên mới

Chúc mừng bạn Tuananhvina nhé :), bữa giờ mình cũng hay lên 4rum để chờ tin vui từ các bạn khác, thấy bạn chờ lâu quá trời, hôm nay nghe tin này thật sự rất mừng cho bạn. Thứ 2 tuần sau mình cũng sẽ lên đường sang Mỹ. Chúc bạn may mắn và học tập thật tốt nhé :)
Chào bạn Zeopham,

Mình nhớ không nhầm là bạn đã có VISA ngày 18/6, tại vì mình có lưu lại tất cả những bạn bạn đã và đang chờ trong forum này :).
Xin cảm ơn bạn và chúc bạn học tập tốt và có thời gian tuyệt vời bên Mỹ, và xin chúc bạn thành công nhé.
Mình đã đặt vé rồi, thứ 3 tuần sau mình sẽ sang đó, New York.

Xin chúc các bạn khác nhanh chóng có VISA.
Đây là email của mình: tuan.friendship.anh@gmail.com
Mình sẽ rất vui nếu có thể gặp được các bạn bên Mỹ hay ở Việt Nam, và mình cũng rất sẵn sàng để chia sẻ kinh nghiệm VISA với các bạn chưa có.
Thân chào,
Le Tuan Anh

tuananhvina

Thành viên mới

Chúc mừng cháu

Summer semester thì học xắp xong rồi, cho nên cháu sẽ học khoá Fall bắt đầu nhập học vào 27/8. CÒn nhiều giờ mà, không cần gấp gáp đâu cháu. Cháu sẽ học ESOL level 200 hay lớp ESOL 211 (English composition for international student) ở Syracuse. Lớp này ở community college cũng có dạy mà. Có visa rồi học ESL ở đâu là tuỳ cháu.
Cháu xin chân thành cảm ơn chú vha08 trong suốt thời gian vừa qua. Những lời khuyên, tư vấn và động viên của chú rất là bổ ích với cháu và với các bạn khác.

Chúc chú sức khoẻ và hạnh phúc.
Thân chào chú.
Lê Tuấn Anh

Bungdep

Thành viên mới

Chúc mừng anh Tuânnhvina nhé!

Tien2012

Thành viên mới

Chào các bạn thứ 5 tuần này LSQ đã mời mình lên phỏng vấn lại , nhưng chỉ hỏi vài câu roài cho đậu , và 3 ngày nữa mình sẽ có visa hihi mình thật sự rất vui vậy là mình đã đợi 1tháng rưỡi roài đó , mình chúc các bạn mau có visa .

tuananhvina

Thành viên mới

Chào các bạn thứ 5 tuần này LSQ đã mời mình lên phỏng vấn lại , nhưng chỉ hỏi vài câu roài cho đậu , và 3 ngày nữa mình sẽ có visa hihi mình thật sự rất vui vậy là mình đã đợi 1tháng rưỡi roài đó , mình chúc các bạn mau có visa .
Xin chúc mừng bạn Tien nhe. 1 tháng rưỡi cũng đã là một thời gian đầy thử thách cho bạn.
Chúc bạn thành công và hạnh phúc!
Xin chúc các bạn khác nhanh có VISA.

alias1192

Thành viên mới

Hôm nay đã là ngày 63 mình đợi visa rồi =.=

thuylinh268

Thành viên mới

mình chờ 94 ngày rồi, có lẽ mình là trường hợp lâu nhất

CeriseSsong

Thành viên mới

Chao cac ban...
Minh PV ngay 11/10.. Tra loi ok het...LSQ cho mjnh to giay ghi la Yeu Cau Khac: bang chung chung mjnh tai chinh...qa nay 12/10 mjnh cung gap lai Co o so 3..cung~ ban ve van de tai chinh..Van de tai chinh of mjnh nhu vay ne..ba me mjh de 1 ti trong 3 so tiet kiem,12 giay" so do..r 180 tr trong tai khoan kinh doanh nha mjnh...Vay ma LsQ k chiu..noi la 3 quyen so tiet kiem k quan trong, boi vi den" ki han. Moi rut" dc..chi focus vao tai khoan kinh doanh thoi..ma tai khoan kinh doanh nha mjnh chj de giao dich tien bac buon ban thoi..co 180 trieu...lsq noi..so tien 180trieu k du cho mjnh di hoc...Minh tuc dien len...mjnh cung thuyet phuc..cau cuoi cung mjnh noi la :tai sao ong k cho tui 1 co hoi,trong khi tai chinh nha toi that su manh..ect...cai ong noi..nhu vay ong quyet djnh cho mjnh 1 co hoi...cai mjnh hoi ong la...nhu vay thi doi vs ong 3 quyen so tiet kiem 1 ti nay...k quan trong..chi chu? Yeu vao tai khoan kinh doanh thoi dung k...ong kiu uh...
Qa bua~ sau, nha mjnh bo? Vao do," 1 ti 6 + vs 1ti of 3 quyen so tiet kiem, ..giay do?.... Thu hai minh tiep tuc pv la ngay 15/10..khi vao thi mjnh k gap ong co lan trc ma mjnh gap co o so 5( theo mjnh cuc ki kho tinh).. Ong test mjnh lai tu dau lun..xong chu yeu la tai chinh..ong kiu okkk..va giu~ lai ho so of mjnh de check..
Mjnh hoi ong giu trong bao lau..ong hoi lai mjnh ..chung nao e di hoc..mjnh kiu thang 1.. Ong bao rang..ok khong co van. Gi..
Cac ban oi mjnh lo qaaa...co ai bj giu ho so ma van rot k.
Minh sorry..mjnh ke bj thieu la..minh PV 1 lan..2 lan bo sung ho so...va lan thu 3 moi bj keep lai...truong hop mjnh hy huu qa dung k..hiccc

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Thường trong kinh doanh không có ai để tiền vào sổ tiết kiệm cả, đó chính là điểm yếu của bạn. Một cán cân 1tỷ tiết kiệm (vốn chết)với vốn kinh doanh (vốn lưu động ) là 180triệu là quá xa. Kg cần LSQ ngay tôi cũng đặt nghi vấn là bạn mượn tiền để vào làm xong hồ sơ thì trả lại. Bác VHA luôn hướng dẫn cách trả lời phù hợp và thông minh hơn cho các trường hợp về chứng minh tài chính. Thay vì bạn chứng minh tài sản hiện có bằng thu nhập ổn định và thường xuyên , thậm chí đang phát triển sẽ dễ thuyết phục LSQ hơn. Làm ăn tại VN rất khó chứng minh tài chính vì đa phần là kinh doanh , thương mại nhất là trong thời điểm kinh doanh khó khăn này .Ngoài ra có cầm hàng chục cuốn sổ hồng LSQ cũng = 0 , vì nó đâu có chuyển thành tiền được :). Làm sản xuất , thu nhập bèo bèo như cô bé nhà có trại heo đã pv thành công đó chính là LSQ nhìn thấy thực sự cái thực lực hậu thuẫn cho mình để yên tâm du học tại US.

Rốt cuộc thì hồ sơ của bạn cũng pass rồi , giờ chỉ chờ LSQ thẩm tra lại tính thực tế của nó mà thôi, Chúc may mắn.

CeriseSsong

Thành viên mới

Ua du sao nghe b noi pass thj mjnh cung yen tam phan nao...gio mjnh chi con doi. Thoi..mjnh nghi chac tạ dao nay co nhiu ng k co tien r dj vay muon, lam ho so gia nen lsq moi tro nen da nghi nhu vay...tuy theo moi gia dinh co cach tiet kiem khac nhau...nhu ba me mjnh, thi so tien nao kinh doanh la kinh doanh, von" thi fai luu dong chu".. Con rieng khoang do" thj danh rieng cho viec hoc cua mjnh...con suy nghi nhu of ban nhiu khi cug k dung".. Boi vi dau faj ai..cung~ dj vay muon. Roi bo? vao tai khoan de show nhu vay dung hok :)

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Ua du sao nghe b noi pass thj mjnh cung yen tam phan nao...gio mjnh chi con doi. Thoi..mjnh nghi chac tạ dao nay co nhiu ng k co tien r dj vay muon, lam ho so gia nen lsq moi tro nen da nghi nhu vay...tuy theo moi gia dinh co cach tiet kiem khac nhau...nhu ba me mjnh, thi so tien nao kinh doanh la kinh doanh, von" thi fai luu dong chu".. Con rieng khoang do" thj danh rieng cho viec hoc cua mjnh...con suy nghi nhu of ban nhiu khi cug k dung".. Boi vi dau faj ai..cung~ dj vay muon. Roi bo? vao tai khoan de show nhu vay dung hok :)
Ngôn ngữ teen và không dấu của bạn tôi đọc không nổi. Việc nhà bạn làm sao thì tôi không cần biết nhưng vấn đề bạn bị rớt visa lần thứ nhất do vốn để kinh doanh quá ít đúng kg? từ đây có thể suy ra tại sao đậu và rớt rồi.

CeriseSsong

Thành viên mới

Ngôn ngữ teen và không dấu của bạn tôi đọc không nổi. Việc nhà bạn làm sao thì tôi không cần biết nhưng vấn đề bạn bị rớt visa lần thứ nhất do vốn để kinh doanh quá ít đúng kg? từ đây có thể suy ra tại sao đậu và rớt rồi.
Ah dau tien mjnh cung rat cam on khi ban da chia se kinh nghiem voi minh :)
Thu hai, ban phim cua minh khong co tieng viet nen va ngon ngu teen cua minh co the lam ban hoi kho" hieu, xin loi vi dieu do..hihi
Ban khong doc ki~ bai cua minh roi, minh khong bi rot" visa..do cung la 1 may man cua minh..neu ban doc ki~ thi se~ ro~..:)?. Ngoai ra, khong phai do von" kinh doanh qua" it", ma chinh lsq noi voi minh tai khoan kinh doanh co" the thay doi..boi vi no" la so tien kinh doanh...ly do boi vi... 3 quyen so tiet kiem of mjnh la co ky vi vay doi voi lsq 3 quyen so do".. K the su dung vao thoi diem thanh toan hoc phi cho minh ( ma ho khong de y rang oi thang 12 nay la dao" han. Roi..mjnh o the rut ra hi). Vi vay , ba me mjnh moi cho them vao tai khoan kinh them tien do ban..
Du sao thi ho cung dang giu ho so minh roi, mjnh cung~ chi co the ngoi doi. Tin tot" cung vs may ban trong dien dan nay thoi...

admin

Administrator

Ah dau tien mjnh cung rat cam on khi ban da chia se kinh nghiem voi minh :)
Thu hai, ban phim cua minh khong co tieng viet nen va ngon ngu teen cua minh co the lam ban hoi kho" hieu, xin loi vi dieu do..hihi
Diẽn đàn đã tích hợp bộ gõ tiếng Việt, nếu em không sửa đổi thì đừng trách sao bị loại ra ngoài nhé !

CeriseSsong

Thành viên mới

Diẽn đàn đã tích hợp bộ gõ tiếng Việt, nếu em không sửa đổi thì đừng trách sao bị loại ra ngoài nhé !
Day la lan dau tien em tham gia dien dan, nen co nhieu cai em chua ro.
Em nghi dien dan la noi tro chuyen, chia se chu khong nghi bau khong khi se nhu the nay. Neu admin muon loai em thi cu loai, boi vi admin co quyen nhu vay ma, con em chac tu gio cung khong the chia se gi nhieu hon nua tai.trang nay roi.

admin

Administrator

Day la lan dau tien em tham gia dien dan, nen co nhieu cai em chua ro.
Em nghi dien dan la noi tro chuyen, chia se chu khong nghi bau khong khi se nhu the nay. Neu admin muon loai em thi cu loai, boi vi admin co quyen nhu vay ma, con em chac tu gio cung khong the chia se gi nhieu hon nua tai.trang nay roi.
Tôi chỉ nhắc nhỡ Cô, Cậu !? nên viết bài cho ra viết, tiếng Việt viết còn không xong thì du học cái nỗi gì ???