Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

linda

Ban điều hành
Hôm nay bên quán cafe của chị hoahong có cả nhạc và video nữa thật là vui, nhưng mấy anh trong xuatnhapcanh uống cafe buổi sáng còn buổi chiều thì nhậu để tán gẫu cho vui. Làm vài ve, nhâm nhi môì hấp dẫn lắm. Bảo đảm beer, rượu đều thật không bán hàng giả, mồi nhậu phong phú và không ngon không lấy tiền. Xin các anh, các chị đến ủng hộ.

Cám ơn nhiều lắm lắm. Nếu mua may bán đắt, kiếm được chút ít, linda sẽ mở đại lý bán vé máy bay, lúc đó ai tới quán nhậu sẽ có khuyến mãi đặc biệt là tặng vé máy bay miễn phí luôn. Mại zô để lấy quà khuyến mãi đặc biệt nhé.

Thực đơn không giới hạn món, vì vậy các anh, các chị gọi thoải mái, món gì cũng có.

Mời zô, mời zô!

Siphub

Thành viên tích cực
" Food stamp "

Chào cô chủ quán BEERXUNHACA
Nghe thấy bia là không thể trì hoãn cai sự sung sướng ấy lại
Khổ nỗi bà xã đi dìa quê không chừa lại tiền.
Có một mớ " Food stamp " của thế hệ đi trước
gởi về VN coi chơi, không biết cô chủ quán có cho xài không nhỉ.
Thôi trước tiên làm phước cho 1 lốc " Ken cao nắp xanh "
LẠNH TOÁT à nghe...
Khát quá rồi.
À mà cho mượn cái " SỔ HỘ KHẨU " nữa.
Khỏi cần tiếp viên, bả mà thấy ngồi nhậu với tiếp viên
là về bả " Quánh chết ".
Zô đi các bác, Chúc quán ngày càng sôi động.

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào cô chủ quán BEERXUNHACA
Nghe thấy bia là không thể trì hoãn cai sự sung sướng ấy lại
Khổ nỗi bà xã đi dìa quê không chừa lại tiền.
Có một mớ " Food stamp " của thế hệ đi trước
gởi về VN coi chơi, không biết cô chủ quán có cho xài không nhỉ.
Thôi trước tiên làm phước cho 1 lốc " Ken cao nắp xanh "
LẠNH TOÁT à nghe...
Khát quá rồi.
À mà cho mượn cái " SỔ HỘ KHẨU " nữa.
Khỏi cần tiếp viên, bả mà thấy ngồi nhậu với tiếp viên
là về bả " Quánh chết ".
Zô đi các bác, Chúc quán ngày càng sôi động.
UỐng bia 1 mình dễ say lắm chàng ca sĩ ơi, để tớ làm bạn nhậu với cậu. Cô chủ quán ơi ! cho 1 đĩa khoai tây chiên và nghêu hấp sả đi. Siphub là "ép" mấy vậy ? cho tớ hỏi thăm với.

Siphub

Thành viên tích cực
Nhậu chung hén.

Chào bạn @raptor .
Rất vui được cụng ly với bạn.
Mình F4-9/99 nè!
Bạn khoái món ăn nào thì ăn cho phỉ chí đi.
qua bển rồi thì fast food mọi lúc mọi nơi
chỗ nào cũng giống nhau đông tây nam bắc y chang. Chữ " M " to tướng.
Hay mình kêu thêm món ' Gỏi cá SUỐT ' mũi né Phan thiết nhé.
Đừng lo mình Food stamp dự trữ nhiều lém...

thanhnv

Thành viên tích cực
@ Siphub
Cheer up, đang trưa nắng mời bạn 1 ly bia, tôi F3 thg 8/2001. Tôi cũng là thành viên của VDT, nick của tôi bên đó là lancom. Bị bà con hiểu nhầm là female hòai nên rút kinh nghiệm lấy nick chim ăn thịt nghe cho dử dằn, hehe.
Chủ quán ơi đưa menu ra đi.

luckyseafood

Ban điều hành
Chào linda - chủ quán nhậu XNC

Ồ quán xá mới mở còn thơm mùi sơn quá, bày trí trông bắt mắt lắm.
Cho mình xem qua menu với, có hàng độc không, để nếu tuần này mà NVC gởi cho mình cái thư nghìn năm một thuở thì sẽ khao các bạn trong căn nhà F3/2001 một chầu cho đã nhá.
À có các bạn siphub, raptor ở đây, cho mình ngồi chung bàn với nhé, tại hôm nay bất ngờ biết quán nhậu này mà quên gọi chiến hữu. Giờ thì xin nâng ly (mới 12 giờ trưa mà nhậu thì ghê quá) cho mình làm quen với nhá.
ZDô,......dô,...., vâng cũng mời cô chủ linda xinh đẹp nâng ly chung vui với chúng tôi nữa chứ. Kha kha,.....

Siphub

Thành viên tích cực
Nâng ly mừng bạn mới.

Lâu lâu lâu thì ta mới nhậu 1 lần.
Lâu lâu lâu thì ta mới nhậu 1 lần.
Một - Hai - Ba.
ZZoooo ô..ô..
Híc..hic..:(
Bà nhà tui mà bả biết tui zô đây nhậu sáng tới tối
là bả mừng lắm, Bởi bả hổng có hao "ngân lượng" Híc.hic..:confused:

Chỉnh sửa cuối:

hoahong

Thành viên mới
hic hic, có thêm quán nhậu này nữa, khai trương hồi nào mà mấy anh ham nhậu , ca hát không ghé quán em nữa dậy ? :mad: Không uống cafe nữa hả, kéo nhau qua đây nhậu hết rồi, hichichic, cho em 1 ly với ......:p

linda

Ban điều hành
Wow, mở quán mấy ngày nay để khách ngồi chờ linda xin lỗi nha, đi chợ mà bị kẹt xe mấy ngày trời mới mò được tới nơi, gặp toàn lô cốt với ổ gà, hú hồn là về được tới quán nhậu, thấy khách râm rang, linda lao vô bếp liền đây, mấy anh muốn gọi món gì cứ gọi thoải mái, ở đây không có thực đơn, món gì linda cũng chế biến được nên mấy anh, chị đừng lo.

Hahaha, anh hongtran nay thiệt là, linda lén ông xã ra đây mở quán mà anh la lớn coi chừng ông xã của em ổng nghe là chít, ổng biết em mở quán nhậu chắc em bỏ quán chạy luôn, ông xã của em nhậu 24/24 nên em sợ lắm, nhưng cũng cảm ơn ông xã nhậu nhiều mà em biết nấu đủ thứ món nhậu, nói thiệt là em biết nấu ngon cho mấy ông nhậu mà em thì không biết nhậu.

Các anh yên tâm cái quán nhậu này nó nằm trong hẻm sâu nên mấy bà xã của các anh không tìm ra đâu, mà nhất là nhậu không tốn hầu bao thì mấy chị em còn ủng hộ thêm đó chứ, ông xã nhà em mà nhậu online là em ủng hộ hết mình, chứ nhậu offline là rầu ah, mà cứ 2 ngày online thì 5 ngày offline mới chít chứ.

Cám ơn mấy anh, chị ghé quán ủng hộ, cứ nhậu đi mấy anh, nhậu "liên tưởng" tốt cho sức khoẻ lắm, đó là món ăn tinh thần hết sức bổ ích vì vậy mấy anh cứ kêu vô tư, ghi sổ thoải mái, mai mốt qua Mỹ em tính tiền USD thôi, quy ra tiền USD thì không bao nhiêu đâu ,đừng lo ,hehehe.

Chúc mấy anh, mấy chị vui vẻ nghen, thích món nào gọi món đó. Thích uống rượu, bia loại gì cứ gọi vô tư.

Siphub

Thành viên tích cực
Món mới...

Xin chào cô Chủ quán LINH GIÀ
Oh! I'm so sorry cô chủ quán LINDA ( mình phiên âm sai )
Phiền cô, quán đã khuya hơn 10 PM mà làm phiền.
Mình mới đi dự sinh nhật bà cô 73 tuổi.
vì giữ lễ nên không dám uống nhiều.
chạy về qua đây thấy đèn còn sáng nên lủi đại zô.
Mong rằng kiếm cái lẩu cho đỡ đói sẵn làm vài ve.
Hic...
Làm ơn cho 1 cái lẩu BA KHÍA và vài ve gì củng được.
Bà xã mới Zìa phát tiền CỮ rùi, khỏi lo
mình lúc này chơi cash hè.
khỏi lo thiếu hay food stamp.
cảm ơn trước hỉ.
Có bạn nào trong quán không, mình bao luôn.
Hic.Hic...
Chắc quắc trước khi mồi ra Hic.hic...:eek::eek::eek:

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Món ba khía của anh siphub gọi đây.

Anh cứ lai rai với chai này được không anh siphub :

Chúc anh ngon miệng nhé!

luckyseafood

Ban điều hành
Trời, gì mà ngon qúa chủ quán linda ơi

Sáng sớm ghé quán thấy bà chủ dọn cho bạn siphub món ba khía thấy mà phát thèm luôn vậy đó.
Ngoài tài nấu nướng của chủ qúan, thì rượu ngon phải có bạn hiền, thế nên có bạn nào rãnh ghé qua đây lai rai với mình nhe, tới chiều dề nhà cũng được mà, hehehehe...
Ủa, hôm qua tới giờ mới thấy có vài khách quen à: siphub-sĩ phu Bắc hà, Raptor - lancom, tui, hoahong - chủ quán càphê XNC, vậy phải đi kéo chiến hữu về đây nhậu thôi.

linda

Ban điều hành
Anh hongtran nói đúng đó ah. Nhậu mà ít người không đủ khí thế, nhậu càng đông chiến sĩ càng vui, đàn ca hát xướng không khí sôi động liền ah, nhà em có cây đàn mà treo trên tường nó mốc meo luôn, anh nào có máu nghệ sĩ nói cho em biết em vác cây đàn Guitar tới chơi vài bản tình ca, tiền chiến, Trịnh Công Sơn... hát là đời nó vui.

Anh hongtran ráng kiếm nhiều nhiều chiến sĩ để chiến đấu nha, mồi ngon, rượu ngọt uống không say không dìa ah.

thanhnv

Thành viên tích cực
Hi all
Weekend rồi bà con ơi. Tụ họp lại xem cô chủ quán có món đặc sản gì đây ?:D:D:D

Siphub

Thành viên tích cực
Tuyệt vời...

Xin cảm ơn HAI lần đến cô Linda chủ quán đã cho anh em được thưởng thức tài nghệ tuyệt vời của bạn, và lòng khuyến mãi VÔ BIÊN .
Sáng hôm qua vừa vào quán thấy "hàng" làm mình Choáng!!!
Đùng 1 cái thằng nhà mạng nó tắt đài.
Lo lắng quá ....
Đến giờ mình chạy vội vào , ơn trời may quá Hongtran và Raptor
quá ư lịch sự chưa XƠI hết, mừng quá hic..
Xin cảm ơn tất cả, ấy ấy Alo cô chủ quán cà phê qua làm 1 miếng
Courvoisier đi chứ....
Vô phép với các bác.
Mình bốc tay và TU đại 1 ngụm chứ
làm sao có thể trì hoãn cái sung sướng, hè hè...
Cho mình góp hợp tác xã với các bạn nhé.

linda

Ban điều hành
Quán nhậu ế quá, linda cứ nghĩ cuối tuần ngồi đợi mấy anh tới lai rai, đợi hoài không thấy ai gọi món gì hết, chắc sắp đến ngày đi khám sức khoẻ nên mấy anh bỏ rượu, bỏ bia phải không? Hehehe, uống rượu Bầu Đá, Gò đen mới sợ chứ mấy chai rượu ngoại Ok lắm, tốt cho sức khoẻ. Mời mấy anh tới nhậu miễn phí luôn nha.Dù gì cũng còn nhiều mồi quá, chuẩn bị cho cuối tuần mà không có khách nên còn nguyên xi àh.

Mại zô mại zô lai rai đi mấy anh, mấy chị, qua Mỹ rồi đi cày không thấy mặt trời, cũng chẳng có chút thời gian nào để lai rai. Nói thiệt là buồn lắm lắm, đàn ông ở VN mới thấy thiên đường chứ qua Mỹ rồi mới thấy quý quê hương. Qua Mỹ rồi mấy ông hát bài Quê Hương suốt ngày thôi,...quê hương là chùm khế ngọt...cho ta trèo hái cả ngày, qua đó làm gì có khế mà hái..." Mấy ông hát là: Quê hương là trùm ăn nhậu, cho ta nhấm nháp cả tuần..." qua Mỹ tìm 1 người bạn nhậu chắc khó khó lắm àh.

Nhưng mà linda tiếc lắm, qua Mỹ rồi không còn được ăn tết VN nữa...hic, hic, hic...mắm nêm, mắm ruốc cũng phải hạn chế, ăn mấy món đó ô nhiễm môi trường lắm lắm, mà nhất là món ba khía đặt biệt không có, bởi vậy anh siphub ráng ăn nhiều nhiều ba khía vào nhé chứ mai mốt thèm đứt ruột cũng không biết lấy đâu mà ăn.

luckyseafood

Ban điều hành
Chào đón kỷ lục F3

Hi, cô chủ linda ơi, sắp cho mình một chổ đẹp để nhậu với các chiến hữu nhe.
Hic, hic, hôm nay thấy lòng vui vui sao đó, cả năm 2008, theo dõi VB của F3, tiến như rùa lật ngữa mà phát sợ, mong sao cho đến ngày đáo hạn của HS nhà mình, giờ thì chỉ chờ cái mail package 4 nữa là xong. Vậy mà VB tháng 12 này làm một cú nhảy kỷ lục, 2tháng 3 tuần, bằng cả năm 2008 luôn đó.
Nghe linda nói cũng thấy tiếc tiếc cho thân phận của bọn mình quá, khi còn ở VN, còn cái sự sung sướng (ít nhất là cái vụ lai rai thì không nơi nào trên thế giới bằng xứ mình) thì mong ngóng qua bển, giờ thì lo đau đáo mà vác cái cày to đùng đi kiếm cơm, tối mặt tối mày luôn.
Ráng lên bạn ơi, đã chọn rồi thì cứ tiến tới, không oán trách số phận gì cả, mong sao con cái chúng ta nên người là mãn nguyện rồi. Ai cũng vậy thôi, ra đi vì bọn trẻ mà, chứ già như mình thì làm được bi nhiêu, hic,hic. Ực một ly cái đã.
Ủa sao vậy ta, bên VDT có một số bạn qua Mỹ viết bài than quá trời, nhưng biểu về VN thì cương quyết nói không, chắc Mỹ nó dụ hay lắm. Hèn gì, tôi tra trên google, tìm khắp các trang web, không thấy có ai chê visa đi Mỹ cả, cho là lấy liền, chờ bao lâu cũng được, mà ngày càng đông người xin mới lạ chớ, không hiểu nổi. Đúng có bạn nói, trên thế giới này chỉ có 1 người chê Mỹ mà thôi: Bin Laden đó, ha,ha,..
Nào cạn ly, chúng ta cùng tâm sự tiếp nhé.

Siphub

Thành viên tích cực
Nói về ba khía

Hi Linda và các bạn.
Chúc mừng lịch Visa mới nhiều triển vọng.
Ah Cô Linda à, ở mẽo gì cũng có, Hic..
có lần mình đi chợ Hong kong ở texas
Cali thì khỏi nói, vương quốc đồ ăn VN.
đến khu vực mắm ,hè hè
hai dãy dài khoảng 30 mét có lẽ!!!
Đầy đủ đồ chơi, Ba khía vài xô 50 lít
bia sài gòn, halida, trúc bạch ... có đủ
có lẽ giá cao một chút.
nhưng chắc chắn rằng gì cũng có.
cà pháo tươi( chưa muối ) có luôn
Nhưng quán lẩu mắm thì không thấy có
hay mình chưa gặp.
Qua bển bạn cần mua thêm 1 cái bếp riêng để
ở sau nhà ( xa xa một tí ) chuyên dùng để
kho cá, chiên cá và Nung nấu các loại mắm, e hèm nướng khô , mực nữa chứ.
hè hè...

linda

Ban điều hành
Anh hongtran nói đúng thật đó, ai đi qua đó cũng than nhưng chẳng ai quay về quê hương cả, nói tới Mỹ mà chưa biết Mỹ là đâu, Mỹ có cái gì mà cũng biết bao nhiêu người ao ước được đến nơi. Nhưng không phải vậy đâu, anh biết đó, ở đâu cũng có mặt trái, mặt phải của nó. Nói cực khổ là vì không có thời gian tụm ba, tụm bảy sau giờ đi làm về , Alo một cái là chạy..., linda thấy đàn ông ở VN sướng thật chứ, qua Mỹ đôi khi lo làm quá không còn thời gian mà online, riết rồi mù luôn. Nói thì nói vậy chứ ở nước ngoài mà phụ nữ như tụi em thì cực kỳ khoái nha.
Thứ nhất : không phải vác theo cái nồi cơm điện.
Thứ hai: make up cả ngày vẫn đẹp như ban đầu, không bị phai hay tèm nhem.
Thứ ba: đi Mall đi Shop đã luôn mà chổ nào cũng lớn ơi là lớn đi cả ngày mệt xỉu.
Thứ tư : nóng cỡ nào cũng không bị toát mồ hôi, không phải trùm kín mặt.
Thứ năm: không khí trong lành, sáng ra nhìn con đường sạch sẽ, không một chút bụi, đã lắm.
Thứ sáu: nếu đi chơi dã ngoại thì đi mệt luôn, đi 1 tuần mới hết một khu.
Thứ bảy: thức ăn cực kỳ rẻ, so với VN, nếu ăn được thịt gà quanh năm thì chắc dư bộn tiền để có thể du lịch vòng quanh thế giới.
Thứ tám: đi đâu, chổ nào cũng trật tự, không chen lấn, thật là thích.
Nói chung lắm lắm cái để thích, nhưng lúc nào buồn muốn ra quán cafe ngồi nghe nhạc, nhâm nhi thì không có,cũng không có quán cafe xa xỉ, sang trọng và an nhàn như VN, sáng dậy là lo chạy vắt chân lên cổ, vừa đi vừa uống cafe , vừa make up, vừa ăn, tối về xông vô bếp lo bữa tối...thế là hết giờ online rồi, phải lo giữ sức khoẻ để mai đi làm. Một thời gian rồi ai cũng quen với cuộc sống mới, lúc này hết rên la gì nữa mà cũng không thấy online luôn, lúc đó họ hấp thụ cuộc sống mới, suy nghĩ , cái nhìn về VN cũng khác. Bỗng dưng mọi người rời khỏi diễn đàn và quên luôn cái quán nhậu của xuatnhapcanh này hic hic hic, lúc đó hết bán được cho việt kiều rồi hic hic hic.

linda

Ban điều hành
Món này linda khoái lắm, hihihi, nghe anh siphub nói vậy cũng đã chứ hả, nhưng cái xứ linda qua đó ở nó buồn lắm, thấy đất, thấy trời chứ không thấy người đâu. Mà ít người VN nên không có mấy món như anh nói. Tự nhiên anh nhắc món lẫu mắm làm thèm quá, ngày mai phải nấu món này ăn chứ để qua đó thèm chết...àh , anh siphub thấy bên đó món Cầy Tơ 7 Món không ah? Ông xã nhà em mà nghe nói bên đó không có món này ổng không chịu đi Mỹ đâu.