Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

Siphub

Thành viên tích cực
Nói về cầy tơ.

Nếu bạn tản bộ vòng vòng, trong khu dân cư.
bất chợt thấy mấy dây lá mơ mọc trong nhà ai lòi ra rào gỗ.
Thì đích thực nhà đó là dân VN bắc kỳ chánh gốc, hi hi...( mình Bắc kỳ 54 )
Ở USA chỉ có Giả cầy, và Cầy giả.
Giả cầy thì bạn chắc biết rồi, nấu bằng giò heo..
----
Cầy giả.
Là thịt dê thui cho OK, xong bó cột lại đem đi luộc.
chín bỏ tủ lạnh.
Rau thơm có ngò gai,LÁ MƠ, húng quế ,rau ngổ,Riềng ( xả ít lắm vì mắc )
Mắm tôm có luôn.
Chờ thịt lạnh đễ qua đêm, đem ra xắt lát mỏng, rồi trình bày dĩa rau thơm
cái bánh đa rồi báo hàng là "chó luộc" thì đố ai dám bảo không phải là Cầy.
Nhưng hơi buồn là chỉ có 1 món duy nhất.
Và không ai chịu uống rượu đế.
Vài thông tin với các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Cám ơn siphub nhiều lắm, nhưng đại ca nhà em thích món dồi chó, ngày nào không ăn món đó là chịu không được, nói về thịt cầy thì giả được rồi, nhờ anh chỉ dẫn mà linda biết thêm món " cầy giả" , chứ món dồi chó thì lấy đâu ra mà làm. Không biết bên đó có bán lòng lợn không? Cái ruột già mới làm dồi được??? Đã vậy suốt ngày không uống rượu tây rượu tàu, không ken không cọp mà cứ uống Gò Đen với Bầu Đá mới chết chứ, anh thấy bên đó có 2 loại rượu này không?

luckyseafood

Ban điều hành
Sinh nhật VDT

Chào cô chủ linda, lúc này quán hơi bị ế sao đó, quanh quẩn cũng thấy vài chiến hữu lai rai với nhau hà, thôi thì bi nhiêu bi, quán mới mở mà, chờ có thương hiệu rồi mọi người ùn ùn kéo đến, khi đó tha hồ mà bán, nhưng giá phải cắt cổ nhe, cho bỏ công sức chờ đợi bao ngày.
Nhưng mà ngẫm nghĩ lại, lúc quán đông khách, thì người xưa biết còn đó hay chăng, hay Mỹ kêu một cái là dọt lẹ liền, hi hi...
Vô đề đây chứ lòng dòng giống bị xỉn qúa, hic, ự ...Nhìn bên trang web vietditru, thấy họ chúc mừng sinh nhật thật rôm rả qúa, chắc mình phải vào họp ban ĐH XNC xem lại ngày sinh của trang web mình để mà ghi nhớ chứ, khi đến tuổi (thôi nôi) là chơi một phát ra trò liền.
Giúp mình kiếm ngày sinh XNC nhé linda.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Hình như XNC xuất hiện chưa được 1 tháng mà đại ca hongtran ? Nếu có tổ chức chắc phải là "đầy tháng" mới đúng chứ heheheh...

linda

Ban điều hành
trích dẫn hongtran:Chào cô chủ linda, lúc này quán hơi bị ế sao đó, quanh quẩn cũng thấy vài chiến hữu lai rai với nhau hà, thôi thì bi nhiêu bi, quán mới mở mà, chờ có thương hiệu rồi mọi người ùn ùn kéo đến, khi đó tha hồ mà bán, nhưng giá phải cắt cổ nhe, cho bỏ công sức chờ đợi bao ngày.
Nhưng mà ngẫm nghĩ lại, lúc quán đông khách, thì người xưa biết còn đó hay chăng, hay Mỹ kêu một cái là dọt lẹ liền, hi hi...
Vô đề đây chứ lòng dòng giống bị xỉn qúa, hic, ự ...Nhìn bên trang web vietditru, thấy họ chúc mừng sinh nhật thật rôm rả qúa, chắc mình phải vào họp ban ĐH XNC xem lại ngày sinh của trang web mình để mà ghi nhớ chứ, khi đến tuổi (thôi nôi) là chơi một phát ra trò liền.
Giúp mình kiếm ngày sinh XNC nhé linda.
Quán có mấy anh lai rai là vui rồi, anh đừng lo, linda mở quán này là để kiếm cơm mà, hehehe...không bán lấy gì nhậu hả anh. Mỹ kêu kệ Mỹ mình cứ lai rai.

Cái dụ mà tìm ngày sinh nhật cho xuatnhapcanh.com để linda liên lạc với admin hỏi thử ngày nào rồi thông báo sau nhé. Nếu diễn đàn xuatnhapcanh offline được thì chắc vui lắm hen.

Nhưng nay mai mấy anh lên máy bay hết rồi còn ai nữa mà sinh nhật? Hic hic hic.

Last edited by a moderator:

luckyseafood

Ban điều hành
Có mặt đây

Chào cô chủ linda, dù gì đi nữa, xuatnhapcanh được tôi coi như trang nhà của mình mà, nếu mai này, Mỹ cho cái "vi dà", dọt thì lẹ thật nhưng vẫn phải nhậu thường xuyên ở cái quán này đó, chắc chắn 100% (lời hứa của người chuẩn bị ra đi mà, đừng tin).
Luôn luôn trên từng cây số với XNC, ủa mà cho mình hỏi "off line" thì ai khởi xướng nhỉ. Chơi luôn tới bến à nghen

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào cô Linda Kiều (gọi vậy đừng giận tôi nhe), chào các chiếu hữu
Lại weekend nửa rồi, ae mình lại tụ tập làm vài ly bia với mồi nhậu online thôi. Cái dzụ ofline nghe cũng khoái à nhe. Hay cô chủ quán khởi xướng đi ae tụi tui nhất loạt hưởng ứng phong trào.

luckyseafood

Ban điều hành
Chào quán nhà

Thêm một weekend nữa trôi qua, mà cái thư mời của NVC hình như lỳ lơm quá. nó tìm đến các bạn hổng biết nhậu sao đó, còn mình nhậu hơi bị được thì nó quên hè.
Hổng sao, rồi cái gì đến thì đến, trước mắt mình gặp nhau cuối tuần là vui rồi, làm vài ve đã hồi sau hẵn hay.
Linda ơi, nhậu kiểu này hổng nghe tiếng ly cụng nhau mà chỉ nghe tiếng bàn phím "cạch cạch" kêu sao thấy khô khan ghê dậy đó. Xin giơ 2 tay 2 chân ủng hộ raptor, bữa nào quởn, anh em mình kéo nhau đi nhậu thiệt , nhớ rũ thêm bác admin, siphub, và chiến hữu nào có tửu lượng thâm hậu tham gia cùng hà. Địa điểm mình đề nghị: Cánh buồm Lê Ngô Cát, còn thời gian nào thì linda sắp xếp nhe, cam đoan chơi tới bến đó, bi nhiêu bi, mình lo, ghi nợ rồi qua Mỹ trả lại cũng được mà. Miễn sao vui là chính.
Mong ngày tái nạm

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Chào các anh chị ! Ngày thôi nôi của xuatnhapcanh.com là ngày 24 tháng 10.

@ raptor:

Sao tên của linda có thêm chữ "Kiều" phía sau vậy? Tụi Mỹ có hỏi ý nghĩa tên "Linda Kiều"của mày là gì em không biết giải thích làm sao?

@ hongtran:

Cánh buồm Lê Ngô Cát ở đâu vậy anh hongtran? linda offline mấy diễn đàn rồi nên thấy vui, để linda Alô admin xem sao, nếu admin OK thì linda sẽ Alô mấy anh hen.

Anh hongtran ơi ! Đừng đứng ra lo hết cái dzụ offline, offline là "save everything" vì vậy ai muốn ofline thì save với nhau, chứ một mình anh lo lỡ chủ quán không cho ghi nợ rồi phải chạy về nhà cầu cứu bà xã..., thôi, cái dzụ này không ổn đâu.

Mai mốt qua Mỹ rồi, mấy anh có vác cày đi cày 1 tuần 7 ngày cũng dành chút thời gian ghé quán này nhậu nhé, kệ, làm thì làm mà lai rai thì cứ lai rai phải không mấy anh!

Siphub

Thành viên tích cực
Off line Hợp tác xã ăn nhậu Xuất nhập khẩu

Ý tưởng của trưởng lão Hong tran đúng là "gút Ai đìa"
Mình cũng ở quanh thành phố, chỗ nào cũng OK.
Các bạn nào ở quanh quẩn thành phố Sài gòn thì ủng hộ nhé.
Bác nào ở tỉnh thì đi xe giường nằm vô sài gòn nhậu 1 bữa rồi lên xe nằm
zìa quê , phẻ ..Hic
Về bản thân : Ế ni que - Ế ni tai em nói chung , tóm gọn là Ế ni.....bi....i..a.
Nhiệt liệt, Nhiệt liệt, Nhiệt liệt.
TB:
Đồng ý với linda là chỉ nên chủ xị , chớ nên chủ chi
mất vui, xong tiệc hợp tác xã chia đầu người là khỏe cả làng
chứ đừng nên làm phiền đến " NHÀ NUỚC " phiền lắm, lần sau thế nào cũng bị cấm vận...

Chỉnh sửa cuối:

luckyseafood

Ban điều hành
Xin chấp hành lệnh cô chủ linda

Cùng các bạn trong XNC, đã xem như anh em một nhà, thì xin lĩnh ý mọi đóng góp của các bạn cho buổi first meeting, ok, se thì se, để còn gặp nhau qoài qoài chứ, hi hi...
Biết rằng, những người như chúng ta rồi cùng tuần tự go out, nhưng với quán nhậu của linda thì phải thường xuyên có mặt thôi. Vì thế xin một lần (hoặc nhiều lần cũng được) được hàn huyên với các chiến hữu là mãn nguyện lắm lắm. Chúc cuối tuần vui vẽ.

thanhnv

Thành viên tích cực
Gặp nhau thì cũng phải nhân dịp gì chứ đúng không các bác. Tôi đề nghị sau ngày VB lần tới có kết quả vui vẻ, ACE mình bù khú 1 buổi. Cô Linda cứ phất cờ đại nghĩa, anh em chúng tôi răm rấp tuân theo. Mà từ đây đến ngày 10 tháng sau có xa quá không nhỉ ?

linda

Ban điều hành
Ok, cũng không xa lắm đâu anh raptor, đã hơn nửa tháng 11 rồi mà, còn hơn 20 ngày cũng Ok, với lại trong tháng 11 này linda cũng có việc bận mốt chút, đầu tháng 12 là OK rồi. Vậy hẹn nhau chiều thứ 7 ngày 12 hoặc chủ nhật ngày 13, nếu chủ nhật thì gặp nhau từ trưa để về sớm nghỉ ngơi mai thứ 2 đi làm, còn thứ 7 thì gặp buổi chiều vì mai là chủ nhật nên lai rai overnight luôn cũng được, chủ nhật nghỉ ngơi để sáng thứ 2 đi làm. Vậy do mấy anh chọn hen, các anh biểu quyết ngày nào thì chọn ngày đó, Admin chỉ có thể offline vào chiều thứ bảy và chủ nhật, còn lại các ngày khác trong tuần thì admin không đi được, vì công việc.

Anh nào đồng ý thì giơ tay biểu quyết nhé. linda hưởng ứng, hehehe, linda không biết nhậu nhưng nghe đi nhậu là khoái ah.

luckyseafood

Ban điều hành
Hoan hô mytran tham gia

Vậy là y án nhé, sau khi có VB tháng 1/2010, rơi vào các ngày cuối tuần, tôi đề nghị chọn ngày 12/12 thứ bảy là đẹp trời nhất đó, lúc 17 giờ nhe
Ủa sao kỳ dậy ta, nhậu mà thất toàn khuôn mặt (chữ) xanh (green) không hè, chẳng lẽ các bạn mới không tham gia sao ta, mời dô, mời dô,...hi hi

Siphub

Thành viên tích cực
Off line

Ai kêu tui đó????
.....Có tui đây!!!!
Đã nói là Áni /Áni rùi mờ.... hờ hờ hờ...

linda

Ban điều hành
Chưa gặp mà sao Admin biết toàn cao thủ? Hehehe, vậy thì nên dưỡng sức để lai rai với cao thủ nhé Admin.

luckyseafood

Ban điều hành
Chào các chiến hữu trong quán nhậu XNC

Hongtran đã nhận thư mời PV vào sáng nay, ngày PV 18/12 (cách thư gởi đúng 1 tháng),
Vậy là lúc "óp lai", sẽ cụng ly rốp rốp đó nhe. Linda ơi vui qúa quên chào cô chủ, khảo sát địa điểm nhé, sao cho ấm cúng và vui là ok liền.
Hẹn gặp lại "8" tiếp, ha, ha....