Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

thanhnv

Thành viên tích cực
Hongtran đã nhận thư mời PV vào sáng nay, ngày PV 18/12 (cách thư gởi đúng 1 tháng),
Vậy là lúc "óp lai", sẽ cụng ly rốp rốp đó nhe. Linda ơi vui qúa quên chào cô chủ, khảo sát địa điểm nhé, sao cho ấm cúng và vui là ok liền.
Hẹn gặp lại "8" tiếp, ha, ha....
Khà khà, chúc mừng lảo gia. Như vậy là tiệc nhậu sắp tới có 2 gã lo lắng quá ăn nhậu không "ngon miệng" rồi.

linda

Ban điều hành
Xin chúc mừng gia đình anh hongtran nhé, hồ sơ anh nộp vào NVC bao lâu thì anh nhận được thư mời phỏng vấn vậy? Hồ sơ linda nộp vào 3 tuần mà chưa thấy gì hết.

@ raptor :

Ngày offline 2 bác í cụng ly mới đã chứ, cơ hội offline ở VN lần đầu cũng như lần cuối mà. hic...hic...hic...Ngày đó 2 bác í lai rai rồi "8" cho tới nơi chứ sau này cơ hội đâu nữa mà "8" offline. Qua đến Mỹ rồi chỉ "8" online thôi, mà chưa chắc nữa ah nghen....hic...hic...hic.

Một lần nữa xin chúc mừng 2 gia đình anh hongtran và anh mytran.

luckyseafood

Ban điều hành
Quán nhậu của tui ơi

Chiều nay đưa gđ đi IOM chích ngừa và nhận phiếu tiêm chủng xong, làm vài ve (với các chiến hữu mần ăn đời thường ) sau đó qua "tăng hai" ở XNC đây.
Cám ơn raptor, chúc bạn mau hoàn tất HS nhé, rồi nhận thư PV, rồi ... cũng cụng ly mà, hi, hiiii
Đôi lời cùng linda, thời gian chạy của HS mình như sau:
1/ Ngày 9/6, NVC thông báo HS được mở (qua cô bé Vivian03 bên VDT)
2/ Ngày 19/7, nhận bill đóng 70$ + DS-3032, người nhà điện vào NVC hỏi nếu bên VN nộp DS-3032 không kịp thì đóng tiền làm visa mỗi người 400$ được không, thấy tiền là NVC OK liền, vậy là người nhà bên MỸ chơi luôn cho 4 em.
3/ Ngày 5/8 gọi vào NVC thì họ thông báo đã nhận được DS-3032 (mình gởi bằng đường bưu điện thường # 15 ngày)
4/ Ngày 4/9 nhận checklist letter thông báo bổ túc Passport cho bé út, do trước đây mình cho bé ghép với passport của mẹ, một sai lầm ghê gớm, sau này truyền đạt lại những người đi sau, nếu có điều kiện thì chó bé tách ta làm một quyển riêng.
5/ 22/9 nhận passport của bé, scan màu ra, mail qua gđ bên Mỹ, nhờ nộp bổ sung ngày 24/9.
6/ 4/10 gọi vào NVC, nghe HS đã được complete, mừng rơn.
7/ 29/10 NVC gởi 1 thông báo là đã chuyễn HS về LSQ tại TP.HCM, chờ họ liên lạc tiếp
7/ 2/11 gọi vào NVC, nghe HS mới được complete vào ngày 27/10, lạ quá.
8/ 18/11 NVC gởi mail thư mời PV đó.
Qúa trình này kéo dài 5 tháng rưỡi, vậy linda tính dùm cho mình từng giai đoạn nhé, mọi giá cũng phải gọi NVC mới biết được tiến trình đó.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Chúc mừng bác hongtran, khi nào đi nhậu nhớ hú em đi nữa nhe :100:

linda

Ban điều hành
Chiều nay đưa gđ đi IOM chích ngừa và nhận phiếu tiêm chủng xong, làm vài ve (với các chiến hữu mần ăn đời thường ) sau đó qua "tăng hai" ở XNC đây.
Cám ơn raptor, chúc bạn mau hoàn tất HS nhé, rồi nhận thư PV, rồi ... cũng cụng ly mà, hi, hiiii
Đôi lời cùng linda, thời gian chạy của HS mình như sau:
1/ Ngày 9/6, NVC thông báo HS được mở (qua cô bé Vivian03 bên VDT)
2/ Ngày 19/7, nhận bill đóng 70$ + DS-3032, người nhà điện vào NVC hỏi nếu bên VN nộp DS-3032 không kịp thì đóng tiền làm visa mỗi người 400$ được không, thấy tiền là NVC OK liền, vậy là người nhà bên MỸ chơi luôn cho 4 em.
3/ Ngày 5/8 gọi vào NVC thì họ thông báo đã nhận được DS-3032 (mình gởi bằng đường bưu điện thường # 15 ngày)
4/ Ngày 4/9 nhận checklist letter thông báo bổ túc Passport cho bé út, do trước đây mình cho bé ghép với passport của mẹ, một sai lầm ghê gớm, sau này truyền đạt lại những người đi sau, nếu có điều kiện thì chó bé tách ta làm một quyển riêng.
5/ 22/9 nhận passport của bé, scan màu ra, mail qua gđ bên Mỹ, nhờ nộp bổ sung ngày 24/9.
6/ 4/10 gọi vào NVC, nghe HS đã được complete, mừng rơn.
7/ 29/10 NVC gởi 1 thông báo là đã chuyễn HS về LSQ tại TP.HCM, chờ họ liên lạc tiếp
7/ 2/11 gọi vào NVC, nghe HS mới được complete vào ngày 27/10, lạ quá.
8/ 18/11 NVC gởi mail thư mời PV đó.
Qúa trình này kéo dài 5 tháng rưỡi, vậy linda tính dùm cho mình từng giai đoạn nhé, mọi giá cũng phải gọi NVC mới biết được tiến trình đó.
Cám ơn về thông tin của anh hongtran. Nếu vậy thì có lẽ đầu tháng 1/2010 gia đình linda sẽ nhận được thư mời phỏng vấn. Được ăn thêm một cái tết VN nữa, vậy chắc anh gd mytran và anh hongtran đi trước tết âm lịch rồi.

Xin chúc mừng 2 gia đình đến Mỹ sớm.

Siphub

Thành viên tích cực
Quán vắng hoe!!!

Cô chủ quán ơi!
Mấy ngày nay cô bác có vẻ túi bụi công chuyện nên hổng có ai nhậu.
Bữa nay có mình ên tui, chắc thế nào cũng được bữa Ốc xào dừa
khuyến mãi vài chai bia hỉ.
Mau mau nhé mình chờ thằng NVC lâu quá rồi mà hổng dám giận.
( Lý do : giận kiểu VN - NVC không hiểu ):40:
thế nhưng mà cô chủ mà làm đồ nhậu chậm là mình có quyền giận tức khắc đấy nhé. :confused:

linda

Ban điều hành
Có liền đây bác ơi, chúc bác nhậu ngon miệng nhé :1: bác mà giận NVC thì cho bác chờ mệt nghỉ luôn ah :114:

thanhnv

Thành viên tích cực
Cô Linda ơi

Cuối tháng tới nơi mà VB cũng sắp tới nơi rồi, Cô liệu xem cho anh em chúng tôi gặp nhau thế nào đây hả cô chủ quán ? :1::1::1:

luckyseafood

Ban điều hành
Hi linda

Ủa ai kêu tui đó, cũng hợp lý à nghe, vài bữa nữa đi khám sức khoẻ, nếu Ok thì chơi tới bến luôn đó.

linda

Ban điều hành
Ðề: Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

Dạ mấy anh đừng lo, linda là sếp xì tổ chức ăn nhậu mà, hehehe, mấy anh cứ chuẩn bị tinh thần đi ha, để anh hongtran khám sức khoẻ Ok 100% là lai rai tới mai luôn ah.

thanhnv

Thành viên tích cực

Oh Hôm nay vào diễn đàn thấy ấm áp quá. Màu đỏ của ngày Giáng sinh tuyệt đẹp. Cám ơn người đã trang trí cho diễn đàn. Linda ơi, màu đỏ là may mắn lắm đó nhe.

linda

Ban điều hành

Anh raptor nói đúng đó, phải cám ơn người trang trí căn nhà xuatnhapcanh này, vô đây thấy không khí Noel ấm áp quá, linda cũng mong tất cả mọi người trên diễn đàn gặp nhiều may mắn, sớm nhận được tin vui, hoàn tất hồ sơ tốt đẹp, khám sức khỏe và phỏng vấn đều có giấy hồng, nhận visa sớm để mau chóng đoàn tụ cùng gia đình.

Không biết anh hongtran khám sức khỏe sao rồi mà dạo này thấy vắng bóng mất tiêu luôn không thấy lui tới quán nhậu nữa???:105:

Siphub

Thành viên tích cực

Nhậu đi bà con ơi!!!
Chờ đóng tiền, rồi lại chờ Off line...
In như là cái số của tui có mộc đỏ chữ CHỜ...Hic

luckyseafood

Ban điều hành

Không biết anh hongtran khám sức khỏe sao rồi mà dạo này thấy vắng bóng mất tiêu luôn không thấy lui tới quán nhậu nữa???:105:
Có tui đây, mới đi khám dìa, cả nhà OK hết, mừng hết biết luôn, tưởng thằng lao phổi nó kéo mình lại chứ, he, he,.... Vậy là off, tui hơi bị chảnh à nhe, tự thưởng cho mình thêm 1 chai nữa hà, hà,....
Linda chọn xong địa điểm chưa, hú lên cho bà con biết nhé.
À trang web mình lạ và đẹp qúa ta, thương anh admin cặm cuội lo trang hoàng căn nhà của chúng ta kịp đón noel qúa, hun một cái nhe, hi, hi,....

mytran

Cựu Ban điều hành

Chào bác hongtran

Chúc mừng bác nhe, im re bây giờ mới nói

he he

mytran

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà F3/2001,

Sáng nay 2 gia đình có hồ sơ bảo lãnh của longdh đã nhận được thư mời phỏng vấn vào ngày 7 Tháng 1 năm 2010. Báo tin để gia đình F3 vui với longdh

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành

Hôm nay gia đình linda, cubin và longdh nhận được thư mời phỏng vấn, xin chúc mừng tất cả nhé, linda đãi mấy anh món râu rồng xào chua ngọt, sư tử xào lăn và cầy tơ 7 món...mấy anh chị muốn uống rượu bia gì thì khui thoải mái đi hen, hehehe.

Tuần sau linda sẽ thông báo địa điểm offline, thông báo sớm quá sợ mấy anh quên.

Thành

Thích đủ thứ ...

À trang web mình lạ và đẹp qúa ta, thương anh admin cặm cuội lo trang hoàng căn nhà của chúng ta kịp đón noel qúa, hun một cái nhe, hi, hi,....
Éc éc, bác mà hun tui chắc chết liền ah, bà con trong này tưởng bác là...chị nữa thì toi đời tui luôn :13:

Chúc mừng các gia đình đã có tin vui, cứ thế làm tới nhe các bác :41::41::41:

Siphub

Thành viên tích cực

Quán sao mà tắt đèn tối thui vậy cà???
mà sao im re vậy hén...:(
Hay là Linda có giấy interview nên tính sang quán vậy ta.
Hổng có ai, thì mình chui vô uống mình ên. Hic:40:

linda

Ban điều hành

Xin chào mấy anh!

Mấy hôm nay tắt đèn vì linda đi khám sức khoẻ với mẹ chồng nhưng sáng nay bà đã được LSQ Ngọc Hoàng Thượng Đế cấp visa cho bà đi diện đoàn tụ ông bà rồi, gia đình linda tất bật về quê để tiễn bà lên chuyến bay cuối cùng của cuộc đời. Vì vậy thất hứa với anh, mấy anh và admin cứ offline đi hen, lần sau có dịp linda sẽ tham gia.

Chúc mấy anh cuối tuần vui vẻ!