[Diện Vợ, Chồng] Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

Status
Không mở trả lời sau này.

VanBinh

Thành viên tích cực
Em xin chào BĐH và các AC trên DĐ XNC ! Trước hết em xin chúc BĐH và các AC được nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý !
Hôm nay em xin phép BĐH và các AC cho em mở thêm " 1 ngôi nhà mới " để em cùng các thành viên khác vào đây "tạm trú" ( Theo diện vợ chồng ) trong giai đọan từ khi mở HS ở NVC cho đến khi HS được complete. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ, chia sẻ của BĐH và các AC cùng với sự tham gia, ủng hộ của các bạn.

_ HS của mình nộp i130 vào ngày 26/08/2011.
_ Được approve ngày 09/03/2012 ( 6 tháng 12 ngày ).
_ Ngày 13/03/2012 nhận được thông báo approval noitice.
_ Ngày 04/04/2012 nhận được đơn DS3032 và đóng free bill ( 404$ và 88$ )
..........
( mình đang chờ giai đọan kế tiếp đây).

thuyansg

Thành viên tích cực
Ðề: Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

ho sơ minh 24/10/2011 ma chua approve nua ban oi

mthanh88

Thành viên mới

Em xin chào BĐH và các AC trên DĐ XNC ! Trước hết em xin chúc BĐH và các AC được nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý !
Hôm nay em xin phép BĐH và các AC cho em mở thêm " 1 ngôi nhà mới " để em cùng các thành viên khác vào đây "tạm trú" ( Theo diện vợ chồng ) trong giai đọan từ khi mở HS ở NVC cho đến khi HS được complete. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ, chia sẻ của BĐH và các AC cùng với sự tham gia, ủng hộ của các bạn.

_ HS của mình nộp i130 vào ngày 26/08/2011.
_ Được approve ngày 09/03/2012 ( 6 tháng 12 ngày ).
_ Ngày 13/03/2012 nhận được thông báo approval noitice.
_ Ngày 04/04/2012 nhận được đơn DS3032 và đóng free bill ( 404$ và 88$ )
..........
( mình đang chờ giai đọan kế tiếp đây).
Mình cũng giống bạn , vừa mới đóng tiền xong đang chờ số HCM , mình cùng chớ nha

Ly Trần

Thành viên mới

yuri nhận i30 24/10/2011
approve 30/3/2012
đang chờ số HCM.....

VanBinh

Thành viên tích cực

Mình cũng giống bạn , vừa mới đóng tiền xong đang chờ số HCM , mình cùng chớ nha
Chào bạn mthanh88 ! Khi mình đóng tiền free bill thì mình đã có số HCMxxxxx rồi. Sao bạn đóng tiền rồi mà vẫn chưa có HCM ?????

LienDang

Thành viên tích cực

Chào bạn mthanh88 ! Khi mình đóng tiền free bill thì mình đã có số HCMxxxxx rồi. Sao bạn đóng tiền rồi mà vẫn chưa có HCM ?????
hihi..Rat vui vi Vanbinh da co them 1 ngoi nha moi cho moi nguoi chia se nhe.....Cau mong cho ngoi nha moi cua chung ta ngay them dong vui,va gap nhieu may man......tat ca chung minh cung doi,va cung chia se nhe..

vnoi

Thành viên tích cực

ho sơ minh 24/10/2011 ma chua approve nua ban oi
Hồ sơ tuỳ vào nhanh hay chậm n hưng thường là 6 tháng mới approve đó bạn ơi,hồ sơ của mình là 6 tháng đã apprvove rồi ,đang đợi đóng tiền và chờ số HCM ...:1:,hy vọng hồ sơ của bạn sớm dc approve nha

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi vanbinh. cho mình hỏi bạn gởi DS-3032 bằng cách send email thôi đúng không? hồ sơ của bạn đã nộp I-864 và DS230 chưa?

uocmo

Thành viên tích cực

Hi cả nhà .Hôm nay uocmo đã được approve rùi hồ sơ của mình nhận I130 ngày 04/10/2012 được approve ngày 11/04/2012 (đúng 6 tháng 7 ngày )A/c đi trước hướng dn64 giúp mình nha.thanks các bAN NHIEU

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi cả nhà .Hôm nay uocmo đã được approve rùi hồ sơ của mình nhận I130 ngày 04/10/2012 được approve ngày 11/04/2012 (đúng 6 tháng 7 ngày )A/c đi trước hướng dn64 giúp mình nha.thanks các bAN NHIEU
Hi uocmo! Hồ sơ mình approve cùng ngày với bạn 11.4.2012 . Hy vọng tụi mình sớm hoàn tất hồ sơ để được phỏng vấn cùng ngày luon há...rất vui được làm quen với ban!!!:1:

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hi uocmo! Hồ sơ mình approve cùng ngày với bạn 11.4.2012 . Hy vọng tụi mình sớm hoàn tất hồ sơ để được phỏng vấn cùng ngày luon há...rất vui được làm quen với ban!!!:1:
Chuc mung ban nguyen_nguyen nha, minh cung thang voi ban ngay 19/10 ma chua nghe noi gi het, huhuhuhu:2:

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi vanbinh. cho mình hỏi bạn gởi DS-3032 bằng cách send email thôi đúng không? hồ sơ của bạn đã nộp I-864 và DS230 chưa?
Hi viensoinho ! Mình kg có làm DS 3032 vì VP LS đã làm cho mình. Mình chỉ làm đơn 230 và ký tên rồi nộp tất cả các giấy tờ : giấy hôn thú, khai sinh, LLTP, passport, hình qua cho LS và LS cũng đã nộp các giấy tờ đó cho NVC rồi. Bây giờ mình đang chờ khỏang tuần sau thì sẽ check HS xem tình trạng HS mình như thế nào thôi. Về phía OX mình cũng đã làm I864 xong rồi. Bạn tranh thủ làm những giấy tờ cần thiết để khi cần thì có bổ sung liền nhé. Chúc bạn thành công.

cacbui

Thành viên mới

Hi viensoinho ! Mình kg có làm DS 3032 vì VP LS đã làm cho mình. Mình chỉ làm đơn 230 và ký tên rồi nộp tất cả các giấy tờ : giấy hôn thú, khai sinh, LLTP, passport, hình qua cho LS và LS cũng đã nộp các giấy tờ đó cho NVC rồi. Bây giờ mình đang chờ khỏang tuần sau thì sẽ check HS xem tình trạng HS mình như thế nào thôi. Về phía OX mình cũng đã làm I864 xong rồi. Bạn tranh thủ làm những giấy tờ cần thiết để khi cần thì có bổ sung liền nhé. Chúc bạn thành công.
hi vanbinh! khi họ gỡi number case hcmxxxx và ds 3032 thi oxa bạn nhận hay LS nhận đơn vậy,vc mình chưa nhận được hcmxxx và 3032 của họ nữa

VanBinh

Thành viên tích cực

hi vanbinh! khi họ gỡi number case hcmxxxx và ds 3032 thi oxa bạn nhận hay LS nhận đơn vậy,vc mình chưa nhận được hcmxxx và 3032 của họ nữa
Chào cacbui ! Case number va ds3032 là do LS mình nhận được ( mình nghĩ họ nhận qua email ), khi nhận được thì văn phòng LS đt cho OX mình tới đóng tiền và ký tên vào đơn. Nhưng mình nghe OX mình nói mấy người làm ờ VP LS cũng cà chớn nhiều cái lắm. Mình cũng bó tay với mấy người đó luôn.

VanBinh

Thành viên tích cực

Các AC ơi làm ơn kiểm tra dùm HS của em tới giai đọan nào rồi ah ?
Case number : HCM 2012589022 ( diện vợ chồng )
ngày ưu tiên : 26/08/2011
Em cảm ơn các AC rất nhiều.

LienDang

Thành viên tích cực

HI viensoinho!! Hs cua vc ban tu lam hay do Luat Su lam,neu do Luat Su lam thi LS se tu dien DS3032 cho ban,chi can ban ky ten la xong..con neu hs cua ban tu lam thi ban hay lam nhu sau....Ox cua ban se nhan duoc ds3032 truoc,roi khoang 2 hay 3 tuan thi ban moi nha..nhung neu ox ban nhan roi thi hay noi ox ban scan DS3032 roi attach files,roi send email cho ban..khi ban nhan duoc emal thi dowload va chep vao UFB roi dem ra tiem de in ra..sau do ban dien thong tin de NVC biet de lien lac..roi sau do,ban ky ten roi nho cho photocopy ho scan lai cho ban..roi ban attach files vao email roi goi cho NVC,,nhung ban nen nho,,khi nao attach xong thi ban vao day de dien thong tin goi email cho NVC nhe.http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=81.dien email hoan tat va attach files DS3032 cua minh da dien day du thong tin va ky ten.roi goi email cho NVC nha ban..sau do ban doi vai ngay, NVC send mail cho ban va luc do chong ban tiep tuc dong tien Visa cho ban roi doi xem thu paid chua?neu roi thi chong ban coppy DOCUMENT COVER SHEET.ra nhe..con ve phan ban,neu ban da lam xong ds 230 va goi cho ox roi,thi chong ban lay DOCUMENT COVER SHEET de chung voi don ds 230 cua ban roi goi cho NVC.....minh moi vua nhan duoc email cua NVC bao la da nhan duoc email cua minh,bay gio chong minh chuan bi dong tien cho Visa,nhung nghe ox minh noi bat dau ngay 13_4_2012 nay le phi dong tien Visa ha xuong con 230$usd..kg biet co dung kg nua..hy vong la vay..hehehe..co gi thi minh se co gang chia se duoc chut xiu kinh nghiem cho ban sau.vay nhe,chuc ban luon thanh cong va may man.

Luxubu

Thành viên tích cực

Liendang?? Ban ten dang nguyên thi Liên phai ko?

Luxubu

Thành viên tích cực

Ko,thay giông tên của người ban lâu Nam,cho Minh hoi de biết ho so that su complete chua co don gian ko,Minh gui tin nhan len NVC sao ko thay tra loi gi het,La sao,neu ho so toi ngay dao han ma van chua complete thi co sao ko?

huynhchau

Thành viên tích cực

hi nguyen nguyen hs bạn ngày nào mà được approve sớm vậy,hs minh ngày 7/10/2011 mà chưa được approve nữa mình buồn quá hà

Status
Không mở trả lời sau này.