[Diện Vợ, Chồng] Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

Status
Không mở trả lời sau này.

uocmo

Thành viên tích cực
Ðề: Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

hi Huynhchau ráng đợi thêm vài ngày nữa nha mình nghĩ chắc sắp rùi đó.Tại còn tùy tiểu bang nữa đó bạn .Mình nhớ hình như của Nguyen Nguyen ngày ưu tiên là 21/10/2011 đó.

LienDang

Thành viên tích cực

hihih.Chao ca nha,bao cho ca nha 1 tin vui nhe,,neu ace nao chua dong tien visa thi se vui nhieu hen....hom nay le phi dong tien visa chi con co 230$usd..hihihih.minh moi vua dong xong,nghe dau moi ha xuong duoc 3 ngay...hihi Chuc ca nha co 1 tuan moi luon vui ve,hanh phuc,va may man...

VanBinh

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! mình xin thông báo cho cả nhà biết tin vui của mình nè, OX mình mới đt cho NVC để thăm tình trạng HS của mình thì được NVC cho biết là HS của mình đã được complete rồi đó. Mình mừng quá kg ngủ được nên lên DĐ để chia sẻ cho các bạn biết quá trình làm HS của mình để các bạn tham khảo nhé.
_ Ngày 26/08/2011 nộp I130
_ Ngày 09/03/2012 thì HS đã được approve ( trong thời gian này mình đi làm LLTP, trích lục giấy kết hôn, trích lục khai sinh, photo passport và đi công chứng, chụp hình thẻ. (LLTP, giấy khai sinh, hôn thú mình đi dịch sang tiếng anh.) Khi các giấy tờ đã chuẩn bị xong thì mình điền đơn ds230. Sau đó mình nộp tất cả các giấy tờ trên qua Mỹ cho LS nộp lên NVC ( LS đã nhận được giấy tờ của mình trước ngày 03/04/2012 cho nên ngày 03/04 thì HS của mình đã có sẵn bên Mỹ nên VP nộp lên NVC rất là nhanh chóng) -> khâu này các bạn tranh thủ làm sớm nha.
_ Ngày 03/04/2012 thì nhận được thông báo HS đã có case number HCM. LS đt cho OX mình tới VP ký tên vào đơn I864 mà VP LS đã làm sẵn và OX mình đóng tiền online free bill 88$ và 404$.
Lưu ý : HS của mình là do LS làm nên mình kg có điền đơn DS 3032.
_ Mình đã thiết lập mối quan hệ với NVC bằng email nên bây giờ mình chỉ chờ nhận thư mời phỏng vấn mà thôi.
-> Chúc tất cả các bạn sớm hòan thành HS để mau chóng đòan tụ với người thân yêu của mình nhé.

LienDang

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! mình xin thông báo cho cả nhà biết tin vui của mình nè, OX mình mới đt cho NVC để thăm tình trạng HS của mình thì được NVC cho biết là HS của mình đã được complete rồi đó. Mình mừng quá kg ngủ được nên lên DĐ để chia sẻ cho các bạn biết quá trình làm HS của mình để các bạn tham khảo nhé.
_ Ngày 09/03/2012 thì HS đã được approve ( trong thời gian này mình đi làm LLTP, trích lục giấy kết hôn, trích lục khai sinh, photo passport và đi công chứng, chụp hình thẻ. (LLTP, giấy khai sinh, hôn thú mình đi dịch sang tiếng anh.) Khi các giấy tờ đã chuẩn bị xong thì mình điền đơn ds230. Sau đó mình nộp tất cả các giấy tờ trên qua Mỹ cho LS nộp lên NVC ( LS đã nhận được giấy tờ của mình trước ngày 03/04/2012 cho nên ngày 03/04 thì HS của mình đã có sẵn bên Mỹ nên VP nộp lên NVC rất là nhanh chóng) -> khâu này các bạn tranh thủ làm sớm nha.
_ Ngày 03/04/2012 thì nhận được thông báo HS đã có case number HCM. LS đt cho OX mình tới VP ký tên vào đơn I864 mà VP LS đã làm sẵn và OX mình đóng tiền online free bill 88$ và 404$.
_ Mình đã thiết lập mối quan hệ với NVC bằng email nên bây giờ mình chỉ chờ nhận thư mời phỏng vấn mà thôi.
-> Chúc tất cả các bạn sớm hòan thành HS để mau chóng đòan tụ với người thân yêu của mình nhé.
hihihi..uhm qua la tin vui qua hen..Chuc VanBinh som co them nhieu tin vui de cho moi nguoi cung vui lay nhe..hihihh..Lỉen noi roi,,al pv sau ban ma.hihi,,vi ox Lien moi hoan tat xong hs va goi cho NVC ngay hom qua ah..doi khoang 3 hay 4 tuan nua moi biet ket qua..hehehe...

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng vanbinh nha!!bạn hoàn tất hồ sơ nhanh thật..chúc vanbinh phỏng vấn rinh giấy hồng nha..:1:

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi vanbinh! cho mình hỏi hồ sơ mình vừa approve ngày 11.4, vậy mình có thể thiết lập email voi NVC bây giờ ko? thiết lập email bằng cách nào???

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

hi Huynhchau ráng đợi thêm vài ngày nữa nha mình nghĩ chắc sắp rùi đó.Tại còn tùy tiểu bang nữa đó bạn .Mình nhớ hình như của Nguyen Nguyen ngày ưu tiên là 21/10/2011 đó.
Hi uocmo! bạn có số HCM chưa? thường khoảng 1 tháng mói có đúng ko?giờ mình đang làm lý lịch tư pháp và bản sao giấy kết hôn.

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi vanbinh! cho mình hỏi hồ sơ mình vừa approve ngày 11.4, vậy mình có thể thiết lập email voi NVC bây giờ ko? thiết lập email bằng cách nào???
Hi Nguyen_Nguyen ! Nếu HS của bạn approve ngày 11.4 thì khoảng 3 tuần sau bạn có thể gởi email cho NVC để hỏi case number HCMxxx... Tiêu đề bạn phải ghi là WACxxxxxx. Mỗi email đều có nội dung khác nhau và tùy theo từng trường hợp. Khi bạn có case number HCM rồi thì bạn sẽ liên lạc với NVC bằng mẫu email khác nữa nhé. Bạn tham khảo các mẫu thư gởi NVC trong DĐ đều có hết.
Đây là mẫu thư để hỏi case number :

Object: Receipt Number ….

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me ofmy case number.

Please note that my petitioner’s full name is [tên họ của người bảo lãnh] and his date of birth was [ngày sanh của người bảo lãnh].

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is [tên họ của bạn] and my date of birth was [ngày sanh của bạn].

Thank you very much for your attention.

[Tên họ của ngườiđược bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

VanBinh

Thành viên tích cực

hihihi..uhm qua la tin vui qua hen..Chuc VanBinh som co them nhieu tin vui de cho moi nguoi cung vui lay nhe..hihihh..Lỉen noi roi,,al pv sau ban ma.hihi,,vi ox Lien moi hoan tat xong hs va goi cho NVC ngay hom qua ah..doi khoang 3 hay 4 tuan nua moi biet ket qua..hehehe...
Hi Liendang ! Mình cũng mong HS của bạn sớm complete để mà pv chung với mình chứ, hi hi hi.... Cả nhà của mình sẽ cùng giúp đỡ nhau để mau sớm đòan tụ với người thân yêu của mình nha các bạn !!!!

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Nguyen Nguyen cua minh cung chua có HCM nữa.Nghe Vanbinh nói thì khoảng 1 tuần sau khi được Approved .Mình cứ học hỏi các bạn đi trước hen.Minh mong bữa pv chung với bạn.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Nguyen Nguyen cua minh cung chua có HCM nữa.Nghe Vanbinh nói thì khoảng 1 tháng sau khi được Approved .Mình cứ học hỏi các bạn đi trước hen.Minh mong bữa pv chung với bạn

uocmo

Thành viên tích cực

Chào các bạn .Cho mình hỏi về thuế chút nha.Hso mình đc app rồi đang chờ nộp giấy thuế nhưng mình ko bit nộp thuế thì chồng mình phải khai từ năm 2009_ 2011 hay từ 2010 _ 2012 vậy ban .Vợ chồng mình kết hôn năm 2011.Và thuế thì khai vào đầu mỗi năm hay khi nào khai cũn đc.Thanks các bạn nhiều.Mong các bạn hồi âm sớm cho mình với

LienDang

Thành viên tích cực

Chào các bạn .Cho mình hỏi về thuế chút nha.Hso mình đc app rồi đang chờ nộp giấy thuế nhưng mình ko bit nộp thuế thì chồng mình phải khai từ năm 2009_ 2011 hay từ 2010 _ 2012 vậy ban .Vợ chồng mình kết hôn năm 2011.Và thuế thì khai vào đầu mỗi năm hay khi nào khai cũn đc.Thanks các bạn nhiều.Mong các bạn hồi âm sớm cho mình với
Theo nhu minh biet thi ban khai nam 2009..2010...2011..la du 3 nam roi,,con khi nao ban phong van thi ban mang theo ban thue nam 2012,,nhung gan nhat cua nam 2012(vi du )nhu..thang 7 ban pham van,thi ban noi ox coppy ban luong cua thang 6 nam 2012 va nop theo cung hs cua ban de nop khi pham van thi duoc roi..chuc ban luon luon gap nhieu may man va thanh cong nhen...

uocmo

Thành viên tích cực

thanks liendang nhieu nha .Chuc liendang may mắn

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Các bạn ơi! Các bạn cho mình hỏi chut nũa nha :Là thuế khai 3 năm liên tiếp điều phải đủ 20k hết hay năm vợ chồng mình kết hôn mới khai 20k ,còn lúc chưa két hôn chồng mình chỉ khai mỗi chồng mình hả?Mong các bạn đi trước chỉ mình với .thanks bạn nh iều

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi Các bạn ơi! Các bạn cho mình hỏi chut nũa nha :Là thuế khai 3 năm liên tiếp điều phải đủ 20k hết hay năm vợ chồng mình kết hôn mới khai 20k ,còn lúc chưa két hôn chồng mình chỉ khai mỗi chồng mình hả?Mong các bạn đi trước chỉ mình với .thanks bạn nh iều
Chỉ cần năm 2011 20K là được rồi (Nếu Hộ của bạn có 2 người). Và phần ghi mức lương hiện tại cũng được 20K thì ok bạn à.

uocmo

Thành viên tích cực

thanks viensoinho nhiều lắm nha.Chúc bạn luôn may mắn.Mà các bạn cho mình hỏi thêm nha.Hso của mình do LS làm vậy mẫu đơn d3032 là do ls điền và kí luôn mình khỏi kí hay sao các bạn.Mình chỉ kí mỗi d320 thôi hả ban.Các bạn hướng dẫn thêm cho mình nha .Thanhks các bạn nhiều

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Ban VanBinh ui: Mình thấy bạn nói về quá trình làm thủ tục của bạn rất nhanh.Bạn hướng dẫn cho mình với nha:Mình cũng có ls làm dùm hồ sơ vậy mẫu đơn d3032 minh ko cần điền và kí mà ls kí luôn hả bạn?Còn D230 thì mình tải về diền rùi ghi mã HCM hay sao bạn ?Vanbingh chỉ giúp mình với nah.Thanks bạn nhiều

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi Ban VanBinh ui: Mình thấy bạn nói về quá trình làm thủ tục của bạn rất nhanh.Bạn hướng dẫn cho mình với nha:Mình cũng có ls làm dùm hồ sơ vậy mẫu đơn d3032 minh ko cần điền và kí mà ls kí luôn hả bạn?Còn D230 thì mình tải về diền rùi ghi mã HCM hay sao bạn ?Vanbingh chỉ giúp mình với nah.Thanks bạn nhiều
Hi uocmo! Ban co so HCM chua? Ban dang lam hs khai thue ha?
20k la Sao Minh ko Hieu?

VanBinh

Thành viên tích cực

Nếu HS của bạn có nhờ LS làm thì mình kg cần phải điền DS3032. Còn các bước mình làm HS như thế nào thì mình đã trình bày ở trên cho các bạn tham khảo. Còn DS 230 thi mình tải về rồi điền theo mẫu. Trêm moi to khai mình ghi so HCM ở goc trai. Chuc ban thanh công.

Status
Không mở trả lời sau này.