[Diện Vợ, Chồng] Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

Status
Không mở trả lời sau này.

uocmo

Thành viên tích cực
Ðề: Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

hi Nguyen Nguyen 20k là mức thuế đủ đk bảo lãnh đó bạn

lambaokim

Thành viên tích cực

Chào các anh chị !
Cho em hỏi , Hồ sơ của anh chị được bảo lãnh bằng quốc tịch hay bằng thẻ xanh
Tại hồ sơ ( bảo lảnh bằng thẻ xanh) của em được approve ngày 19/4/2012 ,sao khi approve thì em hồ giải quyết tiếp theo là gì ? Nhờ anh chị tư vấn giúp em . Em chân thành cảm ơn!

hell_angel1612

Thành viên tích cực

hi cả nhà, mình mới nhận được mail thông báo của NVC ngày phỏng vấn. 24/4 NVC gửi mail thông báo hồ sơ mình đã được completed, ngày hum nay 3/5 NVC gửi email thông báo ngày interview....I'm so happy now...nhưng cũng lo lắng quá. Mọi người cho mình hỏi thăm về vụ lệ phí khám sức khoẻ và những thông tin cần thiết cho cuộc phỏng vấn sắp tới nha!21/6 này mình pv rùi...mong mọi người giúp đỡ nhiều.
Cảm ơn ACE và chúc mọi người may mắn nha!

LienDang

Thành viên tích cực

hi cả nhà, mình mới nhận được mail thông báo của NVC ngày phỏng vấn. 24/4 NVC gửi mail thông báo hồ sơ mình đã được completed, ngày hum nay 3/5 NVC gửi email thông báo ngày interview....I'm so happy now...nhưng cũng lo lắng quá. Mọi người cho mình hỏi thăm về vụ lệ phí khám sức khoẻ và những thông tin cần thiết cho cuộc phỏng vấn sắp tới nha!21/6 này mình pv rùi...mong mọi người giúp đỡ nhiều.
Cảm ơn ACE và chúc mọi người may mắn nha!
hihi..Chao ban.minh cung vua nhan duoc thu moi pv..nhung ngay pv cua minh la ngay 26\6..minh cung happy too..hy vong vanbinh cung som nhan duoc thong bao ngay pham van nhe Vanbinh......minh nghe noi kham suc khoe thi dong 110$usd..con chich ngua thi tuy thuoc vao minh tiem thuoc vacxin gi..neu truoc day minh co tiem 1 it vacxin roi,thi le phi it hon..ban cu mang theo 1 den 2 trieu cho chich ngua la duoc roi..hiihih..vay la ban pv truoc minh..chuc ban luon gap nhieu may man,va tot dep nhe...

LienDang

Thành viên tích cực

Nếu HS của bạn có nhờ LS làm thì mình kg cần phải điền DS3032. Còn các bước mình làm HS như thế nào thì mình đã trình bày ở trên cho các bạn tham khảo. Còn DS 230 thi mình tải về rồi điền theo mẫu. Trêm moi to khai mình ghi so HCM ở goc trai. Chuc ban thanh công.
HI Vanbinh..ban kiem tra email cua ban xem thu co nhan duoc mail moi pv chua nha..minh nhan duoc roi do ban..neu chua thi nho LS goi cho NVC hoi thu nhe..mong la ban cung ngay voi minh..chuc ban som co ngay pv de bao tin vui cho minh nhe..

hell_angel1612

Thành viên tích cực

hihi..Chao ban.minh cung vua nhan duoc thu moi pv..nhung ngay pv cua minh la ngay 26\6..minh cung happy too..hy vong vanbinh cung som nhan duoc thong bao ngay pham van nhe Vanbinh......minh nghe noi kham suc khoe thi dong 110$usd..con chich ngua thi tuy thuoc vao minh tiem thuoc vacxin gi..neu truoc day minh co tiem 1 it vacxin roi,thi le phi it hon..ban cu mang theo 1 den 2 trieu cho chich ngua la duoc roi..hiihih..vay la ban pv truoc minh..chuc ban luon gap nhieu may man,va tot dep nhe...
Thanks bạn, mong là chúng ta đều gặp may mắn và thuận lợi.
bạn wa bang nào vậy? ox mình ở khu garden grove , ca.
hok bit mình có em bé rùi thì pv có đỡ hơn hok, mà em bé mình có quốc tịch mỹ rùi thì có cần khám sức khoẻ hok?

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Chuc mung liendang da co thu moi phong van nha! Ban giu gin suc Khoe that tot de rinh giay hong nha...:1:

VanBinh

Thành viên tích cực

HI Vanbinh..ban kiem tra email cua ban xem thu co nhan duoc mail moi pv chua nha..minh nhan duoc roi do ban..neu chua thi nho LS goi cho NVC hoi thu nhe..mong la ban cung ngay voi minh..chuc ban som co ngay pv de bao tin vui cho minh nhe..
Chào cả nhà ! Mấy bữa nay mình bận việc ở xa, và ở đó sóng wifi chập chờn quá nên mình cũng ít online. Ngày nào mình kg vô DĐ mình thấy buồn và thấy thiếu thiếu gì đó. Hôm nay mình đã check mail và đã nhận được thư mời pv rồi. Ngày pv của mình là ngày 8/6. Vậy là mình kg có pv chung đợt với Liendang rồi. Ai có ngày pv chung với mình kg nhỉ ? Ngộ quá, sao mình nhận thư được 1 lúc mà ngày pv của mình kg có chung ngày ha Liendang. Chúc cả nhà của mình vạn sự đều như ý nhé.

LienDang

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ! Mấy bữa nay mình bận việc ở xa, và ở đó sóng wifi chập chờn quá nên mình cũng ít online. Ngày nào mình kg vô DĐ mình thấy buồn và thấy thiếu thiếu gì đó. Hôm nay mình đã check mail và đã nhận được thư mời pv rồi. Ngày pv của mình là ngày 8/6. Vậy là mình kg có pv chung đợt với Liendang rồi. Ai có ngày pv chung với mình kg nhỉ ? Ngộ quá, sao mình nhận thư được 1 lúc mà ngày pv của mình kg có chung ngày ha Liendang. Chúc cả nhà của mình vạn sự đều như ý nhé.
Uhm..vanbinh minh cung kg hieu nua..ban gi do minh quen ten roi,.,cung nhan email cung ngay voi minh,nhung ngay 21\6..minh thi 26\6..con ban thi ngay 8\6..hihihi..cung kg biet tai sao..nhung noi tom lai moi nguoi cung doi duoc ngay nay roi..mong cac ban luon co nhieu suc khoe de di tiep doan duong con lai va may man luon dong hanh cung chung ta de som doan tu voi ox...vay la ban con 1 thang nua...co gang len nha..chuc ban may man..

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Chúc mung liendang va Vanbinh nhe .Chuc 2 bạn pv good và đc Prink nha .Cố gắng lên nha.Cac bạn pv rùi có gì h/d bọn mình với nha

uocmo

Thành viên tích cực

MÀ các bạn ơi mẫu D_230 mình điền theo mẫu mới nhất của tháng 2/2010 phải ko các bạn .H/d giúp mình nha. Thanks các bạn nhiều

cacbui

Thành viên mới

chúc mừng liendang va vanbinh đã có giấy phỏng vấn nhé,2 bạn nhớ đi khám sức khoẻ và phỏng vấn thì lên diễn đàn chĩ dẫn cho mọi người cùng biết nhé,chúc cho cả nhà mình luôn luôn được gặp nhiều may mắn ,để đi hết con đường mình đã và đang đi nhé

mthanh88

Thành viên mới

Hi Nguyen_Nguyen ! Nếu HS của bạn approve ngày 11.4 thì khoảng 3 tuần sau bạn có thể gởi email cho NVC để hỏi case number HCMxxx... Tiêu đề bạn phải ghi là WACxxxxxx. Mỗi email đều có nội dung khác nhau và tùy theo từng trường hợp. Khi bạn có case number HCM rồi thì bạn sẽ liên lạc với NVC bằng mẫu email khác nữa nhé. Bạn tham khảo các mẫu thư gởi NVC trong DĐ đều có hết.
Đây là mẫu thư để hỏi case number :

Object: Receipt Number ….

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me ofmy case number.

Please note that my petitioner’s full name is [tên họ của người bảo lãnh] and his date of birth was [ngày sanh của người bảo lãnh].

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is [tên họ của bạn] and my date of birth was [ngày sanh của bạn].

Thank you very much for your attention.

[Tên họ của ngườiđược bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
Chao Vanbinh! ban cho minh hỏi la ngày sanh thì mình ghi tháng trước năm sau ha? va tên họ cũng vậy đúng ko? , bạn giúp mình nha ?

VanBinh

Thành viên tích cực

Chao Vanbinh! ban cho minh hỏi la ngày sanh thì mình ghi tháng trước năm sau ha? va tên họ cũng vậy đúng ko? , bạn giúp mình nha ?
VD ngày sinh của bạn là ngày 16/03/1990 thì bạn ghi là : 03/16/1990. VD tên của bạn là Nguyễn thị thu thủy thì bạn ghi là : NGUYEN, THU THUY THI.

uocmo

Thành viên tích cực

Vanbinh ui cho mình hỏi thăm là khi mà bạn gửi thư cho NVC dể hỏi HCM của mình thì khoảng bao lâu NVC mới trả lời lại cho bạn vậy?

sunandmoon

Thành viên mới

Vanbinh ui cho mình hỏi thăm là khi mà bạn gửi thư cho NVC dể hỏi HCM của mình thì khoảng bao lâu NVC mới trả lời lại cho bạn vậy?
Hi bạn, mình lanh chanh trả lời dùm nhé. Truong hợp của mình là 8-10 ngày bạn nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Từ Khi mình gởi mail thì đúng 8 ngày sau là có hồi âm từ NVC rồi.

cacbui

Thành viên mới

Uhm..vanbinh minh cung kg hieu nua..ban gi do minh quen ten roi,.,cung nhan email cung ngay voi minh,nhung ngay 21\6..minh thi 26\6..con ban thi ngay 8\6..hihihi..cung kg biet tai sao..nhung noi tom lai moi nguoi cung doi duoc ngay nay roi..mong cac ban luon co nhieu suc khoe de di tiep doan duong con lai va may man luon dong hanh cung chung ta de som doan tu voi ox...vay la ban con 1 thang nua...co gang len nha..chuc ban may man..
hi liendang và vanbinh! 2 bạn đi khám sức khoẻ chưa,2 bạn khám sức khoẻ và đi phỏng vấn về thì nhớ share cho mọi người cùng biết nhé ,chúc 2 bạn mọi việc đều suôn sẻ nhé

LienDang

Thành viên tích cực

hi liendang và vanbinh! 2 bạn đi khám sức khoẻ chưa,2 bạn khám sức khoẻ và đi phỏng vấn về thì nhớ share cho mọi người cùng biết nhé ,chúc 2 bạn mọi việc đều suôn sẻ nhé
Hi Cacbui..hs cua ban toi dau roi..Minh chua di ksk..vi ngay pv cua minh 26_6 luon..nhung cung co the cuoi thang 5 nay minh di kham suc khoe truoc.vi truoc ngay pv cua minh 3 ngay la ngay gio cua Ba minh.nen minh tranh thu ksk truoc roi den khi dam gio ba minh xong roi minh len xe vao SG de doi pv luon...con vanbinh kg biet khi nao vanbinh dinh kham suc khoe day nua...Chuc cho cacbui som co giay moi pv nhe...neu co gi thi minh va Vabinh se chia se cho cac ban..chuc cac ban luon gap may man va som co tin vui..

cacbui

Thành viên mới

Hi Cacbui..hs cua ban toi dau roi..Minh chua di ksk..vi ngay pv cua minh 26_6 luon..nhung cung co the cuoi thang 5 nay minh di kham suc khoe truoc.vi truoc ngay pv cua minh 3 ngay la ngay gio cua Ba minh.nen minh tranh thu ksk truoc roi den khi dam gio ba minh xong roi minh len xe vao SG de doi pv luon...con vanbinh kg biet khi nao vanbinh dinh kham suc khoe day nua...Chuc cho cacbui som co giay moi pv nhe...neu co gi thi minh va Vabinh se chia se cho cac ban..chuc cac ban luon gap may man va som co tin vui..
hi liendang! hs của mình nợp hết cho nvc được 1 tuần rồi ,mình ko biết có complete chưa nữa,có gì thắc mắc hd dùm mình nhé

Status
Không mở trả lời sau này.