[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2010731197

huechau

Thành viên mới
Em chào ACE. Cho em hỏi
Hồ sơ em diện F4
Case number: HCM201073117
Priority date: 21jan2014
Khi nộp hồ sơ thì gồm ba mẹ và ba đứa con. Nhưng nay NVC gửi thư về chỉ có ba mẹ và em út đi được. Còn chị và em không có. Hai chị em cần làm những thủ tục nào để được đi vậy ạ.
Chị em: 02/02/1991
Em: 15/10/1993
Em nhờ ACE tính tuổi đáo hạn giúp ạ. Còn cơ hội để đi chung không. Em thấy mọi người bảo làm thư khiếu nại nếu còn đủ tuổi đi. Vậy bây giờ chú em (NBL) chờ tụi em làm thư khiếu nại xem đi được hay không? rồi mới nộp lệ phí. Hay là chú em làm thủ tục trước cho ba mẹ và em út em ạ. Em cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào ACE. Cho em hỏi
Hồ sơ em diện F4
Case number: HCM201073117
Priority date: 21jan2014
Khi nộp hồ sơ thì gồm ba mẹ và ba đứa con. Nhưng nay NVC gửi thư về chỉ có ba mẹ và em út đi được. Còn chị và em không có. Hai chị em cần làm những thủ tục nào để được đi vậy ạ.
Em nhờ ACE tính tuổi đáo hạn giúp ạ. Còn cơ hội để đi chung không. Em thấy mọi người bảo làm thư khiếu nại nếu còn đủ tuổi đi. Vậy bây giờ chú em (NBL) chờ tụi em làm thư khiếu nại xem đi được hay không? rồi mới nộp lệ phí. Hay là chú em làm thủ tục trước cho ba mẹ và em út em ạ. Em cám ơn.
Muốn tính chính xác tuổi CSPA thì.
Bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: 21jan2014 (là không đúng sai, cần phải kiểm tra lại thông tin này).
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

huechau

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2010731197

Dạ. Ngày ưu tiên là 21jan2004
Ngày chấp thuận : 31/9/2010.
Anh chị tính giúp em tuổi này còn đi được không
Bây giờ chú em nên tiếp tục làm thủ tục nộp phí visa trước cho ba mẹ và em út. Hay đợi tụi em nộp thư khiếu nại nếu còn tuổi đi được a.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ. Ngày ưu tiên là 21jan2004
Ngày chấp thuận: 31/9/2010.
Chị em: 02/02/1991.
Em: 15/10/1993.
Anh chị tính giúp em tuổi này còn đi được không?
Bây giờ chú em nên tiếp tục làm thủ tục nộp phí visa trước cho ba mẹ và em út. Hay đợi tụi em nộp thư khiếu nại nếu còn tuổi đi được ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Chị bạn sinh ngày 02/02/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 12/10/2018.
2/. Bạn sinh ngày 15/10/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 24/06/2021.

Cả 2 trường hợp trên đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã là trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho 2 chị em bạn.

NVC thông báo cho đóng tiền lệ phí visa có tên người nào thì nên đóng trước, còn việc khiếu nại tuổi CSPA khi nào thành công thì sẽ đóng bổ sung sau.

huechau

Thành viên mới

Em cám ơn Phuongchau đã trả lời thư em sớm.
Chú em đã tiến hành nộp lệ phí rồi . Vậy thì khoảng mấy tháng nửa thì ba mẹ em nhận được lịch phỏng vấn ạ. Em phải tiến hành khiếu nại CSPA trước hay sau khi có lịch phỏng vấn. Và đơn khiếu nại này có chắc chắn thành công không ạ( em rất muốn đi, nhưng không biết làm đơn có chắc chắn thành công không, em nên chờ hay không). Ac Phuongchau cho em hỏi có trường hợp nào nộp đơn mà không thành công chưa ạ( ngày đáo hạn của em là đến năm 2021)

ThaoPhuong

Ban điều hành

Việc nhận được lịch phỏng vấn sớm hay không đều phụ thuộc vào việc làm hồ sơ hoàn thành nhanh không, có bị bắt bổ sung giấy tờ checklist hay không, bên cạnh việc lịch visa F4 vượt qua ngày ưu tiên của Bạn,
Trước ngày phỏng vấn hai tuần, thì gia đình đi khiếu nại CSPA cho Bạn và Chị của Bạn.
Và đơn khiếu nại này có chắc chắn thành công không ạ( em rất muốn đi, nhưng không biết làm đơn có chắc chắn thành công không, em nên chờ hay không). Ac Phuongchau cho em hỏi có trường hợp nào nộp đơn mà không thành công chưa ạ( ngày đáo hạn của em là đến năm 2021)
Bạn đã đọc kỹ bài tư vấn trên của Bác Phương Châu chưa? Chữ gạch dưới
Cả 2 trường hợp trên đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã là trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho 2 chị em bạn.
với ngày tháng năm sinh của Chị và của Bạn cộng với ngày ưu tiên, ngày chấp thuận ở trên, thì Bạn và Chị được được xuất cảnh cùng gia đình.
Câu văn này
Hay là chú em làm thủ tục trước cho ba mẹ và em út em ạ. Em cám ơn.
Người em út của Bạn bao nhiêu tuổi rồi, ngày tháng năm sinh đâu, sao không thấy Bạn post thông tin lên?
Thời gian này vào đường link này, đọc thật kỹ và làm theo hướng dẫn trong đó, sẽ giúp Bạn hoàn thành sớm hồ sơ của mình:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400&tabid=183
Công việc của Bạn hiện tại:
xem người em út có tên trong danh sách có tên để đóng phí visa thì:
· Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)
· Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)
Bạn xem và đối chiếu cho người em út của Bạn hai tờ giấy này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cám ơn PhuongChau đã trả lời thư em sớm.
Chú em đã tiến hành nộp lệ phí rồi. Vậy thì khoảng mấy tháng nữa thì Ba Mẹ em nhận được lịch phỏng vấn ạ. Em phải tiến hành khiếu nại CSPA trước hay sau khi có lịch phỏng vấn. Và đơn khiếu nại này có chắc chắn thành công không ạ (em rất muốn đi, nhưng không biết làm đơn có chắc chắn thành công không, em nên chờ hay không). Anh/Chị Phuongchau cho em hỏi có trường hợp nào nộp đơn mà không thành công chưa ạ (ngày đáo hạn của em là đến năm 2021)
Hồ sơ bạn phải hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì mới được xếp lịch phỏng vấn.

Điều kiện để được xếp lịch phỏng vấn, xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=23435

Có 2 cách để khiếu nại tuổi CSPA.

1/. Khiếu nại tuổi CSPA khi hồ sơ còn ở NVC, chờ để hoàn tất complete.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

2/. Khiếu nại trước 15 ngày khi phỏng vấn, khi hồ sơ được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27027

huechau

Thành viên mới
Em cám ơn PhuongChau. Khi nào hồ sơ có tiến triển gì em sẽ hỏi tiếp ạ.

huechau

Thành viên mới

Cho em hỏi: nhà em (người được bảo lảnh) gửi qua NBL hồ sơ, giấy tờ scan . Hay là bản chính ạ. Tại chú em ( NBL) nói mọi giấy tờ scan qua cho chú. Mà em đọc trên diển đàn thì nói nộp bản chính. Ví dụ bây giờ giấy tư pháp em nên scan qua cho chú hay gửi bản chính qua vậy ạ.

huechau

Thành viên mới
AC diễn đàn cho em hỏi. Hồ sơ nộp cho NVC gồm những gì ạ. Em đọc trên diễn đàn rồi. Nhưng vẫn còn nhiều thắc mắc. Hiện tại mọi giấy tờ nhà em đều mang đến sở tư pháp , nơi làm lí lịch tư pháp nhờ dịch thuật luôn ạ. Vậy bây giờ nhà em sẻ gửi toàn bộ hồ sơ đã dịch thuật cho NVC luôn hay phải làm sao. Đặc biệt em không hiểu giấy kết hôn( bản trích lục, NVC không chấp nhận bản sao) em không hiểu mục này. Nhà em phải làm sao để có bản trích lục giấy kết hôn này, hay chỉ cần nộp bản kết hôn đã dịch thuật. Mong anh chị giải đáp giùm

PhuongChau

Diễn đàn XNC
AC diễn đàn cho em hỏi. Hồ sơ nộp cho NVC gồm những gì ạ. Em đọc trên diễn đàn rồi. Nhưng vẫn còn nhiều thắc mắc. Hiện tại mọi giấy tờ nhà em đều mang đến sở tư pháp , nơi làm lí lịch tư pháp nhờ dịch thuật luôn ạ. Vậy bây giờ nhà em sẻ gửi toàn bộ hồ sơ đã dịch thuật cho NVC luôn hay phải làm sao. Đặc biệt em không hiểu giấy kết hôn( bản trích lục, NVC không chấp nhận bản sao) em không hiểu mục này. Nhà em phải làm sao để có bản trích lục giấy kết hôn này, hay chỉ cần nộp bản kết hôn đã dịch thuật. Mong anh chị giải đáp giùm.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26172

P/s: Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, không được mở thêm topic mới nữa.