Anh, chị, em F3 Giao lưu

luckyseafood

Ban điều hành
Chúc mừng mytran đã PV thành công

Và xin tiếp bước với bạn, hôm nay 18/12, hongtran cũng đã nhận giấy hồng nhưng tới tận 2h30 chiều nay lận. Chúc căn nhà F3 tràn đầy niềm vui mùa noel này, F3 luôn PV thành công 100% thôi.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Chúc mừng mytran đã PV thành công

Và xin tiếp bước với bạn, hôm nay 18/12, hongtran cũng đã nhận giấy hồng nhưng tới tận 2h30 chiều nay lận. Chúc căn nhà F3 tràn đầy niềm vui mùa noel này, F3 luôn PV thành công 100% thôi.
Hehehe, Chúc mừng anh đã thành công, hy vọng anh vẫn còn trở lại với diễn đàn thường xuyên anh nhé :41::41::41:

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Ô, hay quá, xin chúc mừng gia đình hongtran phỏng vấn thành công.
Mong nhận được thêm thật nhiều là nhiều tin vui của gia đình F3 trong mùa Giáng Sinh này. Thân ái.

mytran

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng anh hongtran phỏng vấn thành công
Thân ái

fantasy

Thành viên mới
Ðề: Anh, chị, em F3 Giao lưu

gia đình fantasy cũng đã phỏng vấn thành công vào ngày 17/12 vừa rồi. Họ hẹn ngày 23/12 đến lấy visa... Diện F3 này phỏng vấn thành công rất dễ nếu mình có đầy đủ giấy tờ chứng minh.
Chúc mọi gia đình F3 phỏng vấn thành công.
Chúc giáng sinh và năm mới vui vẻ !!

linda

Ban điều hành

Chúc mừng gia đình fantasy nhé, chúc một mùa Giáng Sinh An Lành :1:

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi all
Xin chúc mừng tất cả ACE đã PV thành công. Có lẽ phải nói bác Admin đổi nền forum sang màu hồng thì mới hợp với tình hình hiện nay, hehe.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chào các Anh ,Chị,
Giáng Sinh đã đến, tôi chân thành chúc các Anh, Chị admin, Ban Điều Hành cùng toàn thể thành viên trong diễn đàn được nhiều an lành, nhiều niềm vui và hạnh phúc.

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Các Anh, Chị, Em F3 cùng nhau giao lưu tại room này nhé, chúc mọi người vui vẻ, thoải mái :)
Em chào các Anh Chị Em !Hồ sơ Em tháng 1/2001, hôm nọ tính post bài ở đây nhưng do mới không biết nên mở riêng một topic . Hôm nay cho Em gia nhập đây cho vui nha ! Cám ơn tất cả , chúc Anh Chị Em luôn may mắn .

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Kính chào Anh Chị Em !
Me em đã kiếm được người đồng ý là bảo trợ tài chánh cho mình nhưng người ấy đang nợ ngân hàng vì mới mua nhà và xe vậy có làm bảo trợ tài chính cho gia đình Em được không ?Lương của người ấy là 70000/năm . Cho Em hỏi là giấy quốc tịch photo , người ấy có cần phải công chứng không ?Em cám ơn mọi người , Em chờ tin . Chúc toàn thể Anh Chị Em luôn may mắn .

judepham

Thành viên mới

mí AC cho em hỏi là thường khi vào PV người ta sẽ hỏi gì vậy.em nghe 1 số người nói diện F3 là phỏng vấn khó nên em lo >.<

mytran

Cựu Ban điều hành

Chào bạn
nội dung phỏng vấn nhằm chứng minh các mối quan hệ trong hồ sơ là thật, nếu mối quan hệ là đúng sự thật, không có gì phải lo lắng, cứ sự thật trả lời, họ quan sát sự trả lời và bằng nghiệp vụ phỏng vấn họ đưa ra kết luận, họ hỏi các câu rất thông thường : - bạn là gì của người bảo lãnh, người bảo lãnh đi năm nào ? cưới nhau ngày nào? con bao nhiêu tuổi, con học trường nào? gặp người bảo lãnh lần cuối vào lúc nào.....tùy theo hồ sơ của mỗi người mà họ đưa ra các câu nghi vấn, vậy thôi, diện F3 là phỏng vấn dễ nhất trong các diện bảo lãnh, bổ túc thường là do thiếu bảo trợ mà thôi

thân ái

jimmy_tran120707

Thành viên mới

chào a/c/e , chúc năm mới vui vẻ ! hồ sơ của em 10 De2001 , hcm2009530132 , e ko biết coi hồ sơ tới đâu rồi , nhờ a/c giúp đỡ , cám ơn a/c !

thanhchi

Thành viên tích cực

chào anh chi em mình là f3 ngày 13-9-2001 rất mong dược làm quen với các bạn có tin gì mới nhớ cho mình biết với?

thanhchi

Thành viên tích cực

chào anh chi em mình là f3 ngày 13-9-2001 rất mong dược làm quen với các bạn có tin gì mới nhớ cho mình biết với?
lâu rồi không thấy anh chị em nào vào nói chuyện cho vui căn nhà f3 của mình buồn quá mong tháng này sẽ nhảy vọt
thật xa các bạn có đồng tình với mình không:100:

ngomaiise

Thành viên

lâu rồi không thấy anh chị em nào vào nói chuyện cho vui căn nhà f3 của mình buồn quá mong tháng này sẽ nhảy vọt
thật xa các bạn có đồng tình với mình không:100:
Chào bạn !
PD của bạn và mình cùng 9/2001 với tiến trình nầy theo ước đoán của tôi thì khoảng tháng 7/2010 chúng ta mới được NVC chiếu cố đó bạn ,
Mong mọi sự tốt đẹp .

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em chào ACE trên đễn đàn , hồ sơ của Em đã được complete rồi , ngày 18/3/2010 . Em vui lắm nhưng cũng đang lo lắng là không biết thư mời phỏng vấn về có tên của con lớn của Em không , mặc dù khi đóng tiền visa là có tên cháu . Nhưng theo Em tính thì Cháu đã quá tuổi rồi , ACE tính thử lại dùm Em xem có phải vậy không nha ! Hồ sơ Em HCM2002677096 ngày ưu tiên là 22/1/2001 , mở ngày 11/8/2009 . Vì lý do tài chính nội bộ hơi lục đục nên mãi đến nay mới hoàn tất . Bây giờ hồi hộp quá , nếu cháu ở lại thì tội nghiệp cháu . Hồ sơ của Em cũng trễ quá rồi , complete ngày 18/3 thì 18/5 là 8 tuần không biết Em có được phỏng vấn trong tháng 5 không hay phải chờ đến tháng 6, tháng 7 .Nếu tháng 5 Em được phỏng vấn thì trong tháng 4 Em nhận được giấy báo phải không ? Có ACE nào hoàn cảnh giống Em không xin chia xẻ kinh nghiệm giúp Em với , Em cám ơn mọi người

ngomaiise

Thành viên

Em chào ACE trên đễn đàn , hồ sơ của Em đã được complete rồi , ngày 18/3/2010 . Em vui lắm nhưng cũng đang lo lắng là không biết thư mời phỏng vấn về có tên của con lớn của Em không , mặc dù khi đóng tiền visa là có tên cháu . Nhưng theo Em tính thì Cháu đã quá tuổi rồi , ACE tính thử lại dùm Em xem có phải vậy không nha ! Hồ sơ Em HCM2002677096 ngày ưu tiên là 22/1/2001 , mở ngày 11/8/2009 . Vì lý do tài chính nội bộ hơi lục đục nên mãi đến nay mới hoàn tất . Bây giờ hồi hộp quá , nếu cháu ở lại thì tội nghiệp cháu . Hồ sơ của Em cũng trễ quá rồi , complete ngày 18/3 thì 18/5 là 8 tuần không biết Em có được phỏng vấn trong tháng 5 không hay phải chờ đến tháng 6, tháng 7 .Nếu tháng 5 Em được phỏng vấn thì trong tháng 4 Em nhận được giấy báo phải không ? Có ACE nào hoàn cảnh giống Em không xin chia xẻ kinh nghiệm giúp Em với , Em cám ơn mọi người
Chào bạn !
Để biết chính xác tuổi của con bạn còn hưởng theo luật CSPA không? bạn cần cung cấp thêm thông tin :
- ngày ..tháng..năm sinh của con bạn
- ngày Chấp thuận ( Approval ) hoặc Reciept number ...

Với ngày ưu tiên của bạn thì VB đẫ có trong tháng 11/09 như vậy hồ sơ quá trể , hy vọng bạn sẻ đc nhận giấy báo PV trong thang 5 hoặc 6 ( vấn đề nầy tuỳ thuộc vào NVC )
Thân

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Chào bạn !
Để biết chính xác tuổi của con bạn còn hưởng theo luật CSPA không? bạn cần cung cấp thêm thông tin :
- ngày ..tháng..năm sinh của con bạn
- ngày Chấp thuận ( Approval ) hoặc Reciept number ...

Với ngày ưu tiên của bạn thì VB đẫ có trong tháng 11/09 như vậy hồ sơ quá trể , hy vọng bạn sẻ đc nhận giấy báo PV trong thang 5 hoặc 6 ( vấn đề nầy tuỳ thuộc vào NVC )
Thân
Chào các ACE !
Mình cám ơn bạn ngomaiise đã giúp mình . Mình không biết ngày chấp thuận , cũng như reciept number vì Má mình đã làm lạc mất I - 130 và I- 797 rồi . Không biết có trường hợp nào đã đóng tiền Visa mà vẫn không được phỏng vấn không ? có Anh Chị nào rơi vào hoàn cảnh của mình không , tư vấn giúp mình với ! Nếu bị vậy thì mình phải làm cách nào ?

ngomaiise

Thành viên

Chào các ACE trong diễn đàn !
Mình cám ơn ngomaiise đã giúp mình . Ngày tháng năm sinh của con mình là 9/11/1986 , mình không biết ngày chấp thuận cũng như reciept number vì toàn bộ giấy tờ I_130 và I_797 Má mình để lạc mất rồi . Hôm nọ khi đóng tiền Visa thì có tện con trai mình nhưng không biết đến khi phỏng vấn thì họ có bỏ không , mình lo lắm .Không biết có ai rơi vào trường hợp như mình không nữa .
Mình chúc các ACE trên diễn đàn luôn được mạnh khỏe và may mắn .
Chào bạn !
Dựa vào case number HCM2002677096 tạm (ước )tính ngày chấp thuận hsơ của bạn khoảng tháng 7-2002 như vậy tuổi của con bạn tính đến ngày cut-off hồ sơ ( 01/11/2009 ) = 21 tuổi 05 tháng ( đã quá tuổi CSPA ) .
Về tiến trình hồ sơ của bạn hiện nay chưa cập nhật được tôi sẻ trả lời bạn trong thời gian sớm nhất .
Thân
Case number HCM2002677096 của bạn đã complet 18/3 chờ 8 tuần chưa có thông tin gì chuyền về LSQVN .

Chỉnh sửa cuối: