Anh, chị, em F3 Giao lưu

Thành

Thích đủ thứ ...
Mình cũng F3 đây đang chờ phỏng vấn ,xin phép admin và ban điều hành cho mình tham gia diễn đàn
Chào mừng bạn đã tham gia diễn đàn, chúc bạn vui vẻ và tìm đuợc nhiều điều hữu ích trong xuatnhapcanh.com nhé :113:

longhoang

Thành viên tích cực
Thấy chị hongtran có ngày pv mà mình ham quá!

Đợi hoài mà không thấy có tin tức gì từ NVC. Gọi điện thì họ hẹn là đầu tháng 12 gọi lại!

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào các bạn
Bạn Ngomaiise vừa phone cho tôi thông báo người nhà của anh ấy bên Mỹ đã nhận thư DS3032 & AOS fee bill sáng nay (giờ VN). Như vậy tôi đóan khỏang cuối tháng này hoặc đầu tháng tới sẽ có nhiều bạn F3 (PD 6 tháng cuối năm) ở VN nhận được thư mở hồ sơ vì thư gửi quốc tế chắc là lâu hơn gửi nội địa trong nước Mỹ. Chúc mọi người gặp nhiều may mắn.

tdung6025

Thành viên tích cực
Xin chao gia dinh f3/2001

Hồ sơ gia đình tôi có PD 27/07/2001.Anh chị trong gia đình f3 có thông tin gì mới về ngày mở hồ sơ tháng 7/2001 xin thông báo chúng ta cùng chuẩn bị
Thông tin hô sơ
number: HCM2008851028
PA Name: LE, HOAI TRANG THI
Preference Category : F3-MARRIED SONS&DAUGHTERS OF U.S.CITIZENS
Your priority date: 27 JUL 2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
REMINDER: IT IS VERY IMPORTANT TO KEEP THIS OFFICE INFORMED OF YOUR CURRENT ADDRESS.(
Đến nay tôi chưa nhận được thông tin gì cả,trong khi các hồ sơ có ngày ưu tiên tháng 7 - 11/2001 đã được mở.Mong các anh chị có kinh nghiệm và kiến thức về di trú có thể giúp tôi gọi điện vào NVC xem hồ sơ của gia đình tôi có triển bình thường không hay có trục trặc gì mong anh chị tư vấn và giúp gia đình tôi.Thành thật cám ơn

thanhnv

Thành viên tích cực
Thông tin hô sơ
number: HCM2008851028
PA Name: LE, HOAI TRANG THI
Preference Category : F3-MARRIED SONS&DAUGHTERS OF U.S.CITIZENS
Your priority date: 27 JUL 2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
REMINDER: IT IS VERY IMPORTANT TO KEEP THIS OFFICE INFORMED OF YOUR CURRENT ADDRESS.(
Đến nay tôi chưa nhận được thông tin gì cả,trong khi các hồ sơ có ngày ưu tiên tháng 7 - 11/2001 đã được mở.Mong các anh chị có kinh nghiệm và kiến thức về di trú có thể giúp tôi gọi điện vào NVC xem hồ sơ của gia đình tôi có triển bình thường không hay có trục trặc gì mong anh chị tư vấn và giúp gia đình tôi.Thành thật cám ơn
Với thông tin của hồ sơ bạn, tôi tin là nó được mở rồi đấy. Nhưng vấn đề là bạn không liên lạc Email với NVC trước đây nên họ không thể gửi các thứ giấy tờ qua email. "Never too late", ngay bây giờ bạn cần gửi 1 email để xác nhận các thông tin của ng bảo lãnh + gia đình bạn với NVC, đồng thời đề nghị gửi các giấy tờ thư từ cho bạn qua email sau này. Đây là những mẫu thư có sẵn, bạn chỉ cần sửa đôi chút cho phù hợp với hồ sơ của bạn :

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=737#post737

Sau khi gửi đi bạn sẽ nhận ngay 1 auto respond từ NVC và khoảng từ 10 cho đến 15 ngày sau sẽ có thư trả lời chính thức.

P/s : Dù sao bạn cũng nên kiểm tra nhanh bằng cách nhờ người nhà gọi đt cho NVC để hỏi hồ sơ của mình.

tdung6025

Thành viên tích cực
F3 Nhờ giúp đở

Khả năng tiếng anh minh còn yếu,mong các bạn có khả năng giao tiếp tốt gọi điện vào NVC để hỏi giùm tình trạng hồ sơ của mình được không.Xin cám ơn trước.Chân thành cám ơn bạn Raptor đã tư vấn cho mình.
Thông tin hồ sơ:
Number : HCM2008851028
PA Name:TRANG THI HOAI LE
PD :07/27/2001

tdung6025

Thành viên tích cực
Xin được tư vấn và thông tin thêm v/v:F3 "có con trên 21t trong diện xét CSPA '

Đã gọi điện vào NVC để hỏi thì được trả lời " Những trường hợp có con trên 21t chờ để được giải quyết sau " nên đến nay hồ sơ của tôi có ưu tiên 7/2001 vẩn chưa được mở .Xin hỏi các anh chị trên diển đàn hô sơ ưu tiên từ 7 -12/2001(có con trên 21t trong diện CSPA) có ai đã được mở chưa ? hay trường hợp của tôi là cá biệt.Mong các ban Hung Viet,Tran Phuong,My Tran ,Raptor ... Góp ý kiến tư vấn về trường hợp như trên và thời gian chờ đợi giải quyết là bao lâu có kéo dài quá 9 năm không ?

thanhnv

Thành viên tích cực
Đã gọi điện vào NVC để hỏi thì được trả lời " Những trường hợp có con trên 21t chờ để được giải quyết sau " nên đến nay hồ sơ của tôi có ưu tiên 7/2001 vẩn chưa được mở .Xin hỏi các anh chị trên diển đàn hô sơ ưu tiên từ 7 -12/2001(có con trên 21t trong diện CSPA) có ai đã được mở chưa ? hay trường hợp của tôi là cá biệt.Mong các ban Hung Viet,Tran Phuong,My Tran ,Raptor ... Góp ý kiến tư vấn về trường hợp như trên và thời gian chờ đợi giải quyết là bao lâu có kéo dài quá 9 năm không ?
Hi tdung6025

Trước hết tôi khuyên bạn nên bình tỉnh để chuẩn bị các bước sắp tới hơn là quá lo lắng. TÔi không nghỉ NVC lại có cách giải quyết kỳ quái như vậy, lấy v/d bạn ngomaiise PD 09/2001 có 2 con thì cả 2 đều trên 21 và hồ sơ của bạn ấy vừa được mở cách đây 1 tuần đó. Chúc bạn sớm nhận tin vui.

thanhnv

Thành viên tích cực
Hi all
Sáng sớm nay tôi (PD 24/8/01) vừa nhận được email thông báo đóng tiền visa, invoice phát hành ngày 28/11/09. Như vậy hệ thống máy tính của NVC vẫn làm việc đều đều cho dù ngày lễ hay thứ bảy Chủ nhật. Nay thông báo cho ACE cùng biết.

luckyseafood

Ban điều hành
Hi raptor

Đúng là Mỹ thiệt, kiểu 24/7 mà.
Chúc mừng HS của raptor được mở, rồi được kêu đóng tiền visa tiếp, giờ thì vắt giò lên cổ mà chạy HS thôi. Chưa thấy ai bị bắt nộp tiền mà mừng như chuyện này cả, hi, hi,,....
Kiểu này mà qua quán nhậu XNC thì xả láng à nhe....

thangtran

Thành viên kinh nghiệm
Chúc mừng Raptor

Hi all
Sáng sớm nay tôi (PD 24/8/01) vừa nhận được email thông báo đóng tiền visa, invoice phát hành ngày 28/11/09. Như vậy hệ thống máy tính của NVC vẫn làm việc đều đều cho dù ngày lễ hay thứ bảy Chủ nhật. Nay thông báo cho ACE cùng biết.
Xin chúc mừng Raptor. Chúc hồ sơ Raptor " Thuận buồm xuôi gió " nha.:113:

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào Raptop
Chúc mừng Raptop mở hồ sơ nhe
Chúc mọi việc thuận lợi
Thân ái

demcodon

Thành viên mới
chào các anh chi hô sơ em ngày 4/1/2001 nay chưa có giấy phỏng vấn, số hồ sơ em là HCM2008564066 xin các anh chi hỏi giup em xem co ngay` phỏng vấn chưa, em xin cảm ơn

mytran

Cựu Ban điều hành
Ðề: Anh, chị, em F3 Giao lưu

Chào bạn
Nếu hồ sơ complete bạn chờ vài ngày nữa nhé
Anh em cũng đang chờ tin tức sau ngày thanksgiving

Chúc mau có tin
Thân ái

nguyen52

Thành viên mới
Ðề: Xin được tham gia cùng gia đình F3-2001

Thân chào gia đình f3, chúc các bạn f3(2001) sắp đạt được ước mơ đoàn tụ cùng người thân ở xứ người trong năm 2010. Mong mọi tốt đẹp sẽ đến với các bạn. Riêng mình vì hoàn cảnh gia đình chưa thu xếp ổn thỏa để đi trong năm 2010.Vì vậy, mình đang kéo dài thời gian làm hố sơ . để hoàn tất vào năm 2011 là thuận buồm xuôi gió . Các bạn nào biết cách nào hay bày cho mình nhé.
Thân ái

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin được tham gia cùng gia đình F3-2001

Thân chào gia đình f3, chúc các bạn f3(2001) sắp đạt được ước mơ đoàn tụ cùng người thân ở xứ người trong năm 2010. Mong mọi tốt đẹp sẽ đến với các bạn. Riêng mình vì hoàn cảnh gia đình chưa thu xếp ổn thỏa để đi trong năm 2010.Vì vậy, mình đang kéo dài thời gian làm hố sơ . để hoàn tất vào năm 2011 là thuận buồm xuôi gió . Các bạn nào biết cách nào hay bày cho mình nhé.
Thân ái
Hi
Tôi không biết ngày ưu tiên của hồ sơ bạn nên không phỏng đoán được hồ sơ bạn đã mở chưa nhưng muốn delay thời gian tiến hành hồ sơ cũng dễ lắm. Khi hồ sơ được gọi đóng tiền mở hồ sơ (AOS fee bill) hoặc yêu cầu gửi lại mẫu DS3032 bạn cứ trì hoản việc đóng tiền và gửi lại form DS3032 cho NVC hoặc có thể là trì hoản việc đóng tiền visa và nộp hồ sơ cho NVC là nó treo lại thôi chứ có gì đâu. Nhưng bạn nên nhớ là thời gian trì hoản chỉ trong vòng 1 năm thôi nhé, bằng không NVC sẽ hủy hồ sơ của bạn đấy.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chúc mừng bạn Mytran đã phỏng vấn thành công.
Chúc mừng bạn longhoang đã khiếu nại CSPA thành công.
Thành thật chia vui cùng hai bạn.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chúc mừng bạn Mytran đã phỏng vấn thành công.
Chúc mừng bạn longhoang đã khiếu nại CSPA thành công.
Thành thật chia vui cùng hai bạn.
Xin chúc mừng các anh đã thành công :113::41::41::41:

linda

Ban điều hành

Chúc mừng gia đình anh mytran, chúc gia đình anh một mùa Giáng Sinh An Lành và Hạnh Phúc.