Anh, chị, em F3 Giao lưu

thanhnv

Thành viên tích cực
nhà bạn cháu vừa phỏng vấn rớt, liệu phỏng vấn f3 có khó lắm ko các cô chú? cháu ngeh nói càng đông hồ sơ thì cơ hội đậu càng thấp, vậy có fải ko ạh?
Anh bạn trẻ ơi.
Đầu tiên phải biết bạn của bạn thuộc diện F nào ? Việc phỏng vấn cho diện F3 phải nói là thành công cực kỳ cao vì mối quan hệ cha và con thì không thể fake được, nếu có bất kỳ nghi vấn gì thì USCIS đã lọai ngày từ vòng sơ tuyển rồi chứ làm gì mà chuyển sang NVC được. Còn nếu F3 mà PV bị fail có khả năng là thu nhập của người bảo trợ không đủ hoặc việc chuẩn bị giấy tờ và bằng chứng khi đi PV không chu đáo.

"Càng đông hồ sơ thì cơ hội đậu càng thấp" câu này lại càng không đúng vì nếu không có chỉ tiêu visa được cấp thì người ta đã không gọi bạn PV. Bạn cứ thấy hồ sơ F3 năm 2000 thì biết, khi hồ sơ quá nhiều chi tiêu visa không đủ để thỏa mãn lượng hồ sơ thì bạn chờ dài cổ ra như năm 2008 đấy. Đừng quá lo lắng nhé cứ tập trung vào các bước chuẩn bị.

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào các bạn

Một bạn trong VDt vừa báo tin cho mình là hồ sơ tháng 11.2001 đã mở, mình thông báo cho các bạn để chú ý theo dõi
Thân ái

ngomaiise

Thành viên
Chào các bạn !
Thông tin tiếp theo hố sơ F3- PD 22-10-2001 cũng đã được open ( vietditru )

thanhnv

Thành viên tích cực
Chào cả nhà F3
Tôi có PD 24/8/01 vừa nhận được AOS Fee Bill và DS3032 qua email khuya hôm qua. Nay báo tin để các ACE chia vui. Tôi nghỉ ngay trong tháng này hồ sơ sẽ mở ào ạt như hồi tháng 8 đây. Cố lên ACE. :113::113::113:

luckyseafood

Ban điều hành
Chúc mừng gia đìng raptor

Xin được chia vui cùng gia đình bạn, với kinh nghiệm di trú dồi dào, công với khà năng computer bậc thầy, tôi tin rằng HS của bạn sẽ mau complete và nhận giấy mời PV đầu năm 2010. Khi đó anh em XNC sẽ được cùng dự một chầu bia hoành tráng tiễn bạn thượng lộ qua Mỹ nha.
Have a nice day.

mytran

Cựu Ban điều hành
Chúc mừng Lancom Raptor nhe

Mã đáo thành công nhé,

Thân ái

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực
Xin cám ơn lời chúc mừng của tất cả ACE, hẹn gặp nhau 12/12 này. ACE ủng hộ lời kêu gọi của cô chủ quán Linda Kiều nhé :41::41::41:

thanhnv

Thành viên tích cực
Xin được chia vui cùng gia đình bạn, với kinh nghiệm di trú dồi dào, công với khà năng computer bậc thầy, tôi tin rằng HS của bạn sẽ mau complete và nhận giấy mời PV đầu năm 2010. Khi đó anh em XNC sẽ được cùng dự một chầu bia hoành tráng tiễn bạn thượng lộ qua Mỹ nha.
Have a nice day.
Khà khà, lão Hồng Trần ơi
Computer bậc thầy cái gì đâu mà lão nói dữ dzậy, 1 chút photoshop tự học thôi mà. Còn kinh nghiệm Di trú hả, hehe, tôi chỉ giỏi uống thuốc liều thôi. Hỏi anh Mỹ thì biết :1::1::1:

luckyseafood

Ban điều hành
Đã có thư mời PV

Hi toàn thể căn nhà F3 thân yêu,
Sáng nay, 18/11, mình vừa nhận mail có thư mời PV từ NVC, cả 4 người trong gđ đều có tên cả, ngày PV 18/12 này. Xin được chia vui cùng ACE XNC, chúc một ngày vui và hạnh phúc.

Thành

Thích đủ thứ ...
Sáng nay, 18/11, mình vừa nhận mail có thư mời PV từ NVC, cả 4 người trong gđ đều có tên cả, ngày PV 18/12 này. Xin được chia vui cùng ACE XNC, chúc một ngày vui và hạnh phúc.
Chúc mừng :41: lão hongtran "ô dui quá xá là dui" :41::41::41:

LiemTruong

Thành viên mới
Chúc mừng anh HongTran nhé :113:
Híc nhà Liêm nộp DS2001 cho LSQ mấy hôm rồi mà sao chưa thấy gì :(

luckyseafood

Ban điều hành
Cùng gia đình F3 thân yêu

Nhận thư mời PV sáng qua (18/11), in vội ra 1 bộ, dạo một vòng để biết địa điểm chính xác của IOM (40 Nguyễn văn trỗi), chiều nay đưa cả nhà đi chích ngừa, gia đình mình 4 người, mang theo đầy đủ sổ khám sức khỏe + Phiếu tiêm chủng của 2 bé (nguời lớn mình làm gì có he,he,..), đóng tiền (~700K), chích xong, chờ lấy phiếu "IMMUZATION RECORD", toàn bộ thời gian khoảnh 1/2 giờ, về nhà vào XNC ngay đây, chân thành cám ơn lời động viên của các bạn nhé.
See you again

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào bạn hongtran
Bạn phone cho bệnh viện để lấy ngày hẹn chưa? Nên phone sớm vì cuối năm đông lắm đó

Thân ái

Ngoc

Thành viên mới
Xin chào các anh chị

Mình cũng F3 đây đang chờ phỏng vấn ,xin phép admin và ban điều hành cho mình tham gia diễn đàn